Cháu kính mong bác dunglanchin luận giải lá số giúp cháu !!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Cháu kính mong bác dunglanchin luận giải lá số giúp cháu !!!

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

Hình ảnh
dokien90 đã viết: 22:03, 14/09/22
hodinhha79 đã viết: 20:32, 12/09/22
dokien90 đã viết: 19:00, 12/09/22
Em cảm ơn anh đã luận giải. Em cũng tìm hiểu về Phật giáo và biết rằng con người sinh ra từ nhân quả và kết quả của kiếp này do nhân tiền kiếp. Nên những sóng gió cuộc đời đến với em thì em nhận biết ngay đó là nhân quả. Con người ai cũng theo đuổi sự giàu có và em cũng ko ngoại lệ. Em cũng mong sau này sẽ giàu có để giúp đỡ nhiều người bất hạnh và còn thực hiện ước mơ của mình.
mỗi một người sinh ra , nếu 30 năm đầu chịu đựng những nỗi khổ của cuộc đời thì 30 năm sau sẽ là một sự bù đắp em ạ. A cũng phải trai qua một quá trình khổ tận cam lai. nhưng được cái ý chí quật cường qua 30 lên cung thân cuộc đời A cũng sang một trang mới . đến với tử vi cũng là nhờ được xem tử vi. người thày của A biết A cũng có năng lực để nghiên cứu môn huyền học này nên đã dạy A. cũng giúp cho rất nhiều người trải qua giai đoạn khó khăn, nín nhịn chờ thời . cuối cùng cũng được viên mãn. e phải sống tốt nhé, tốt e mới được nhiều thứ. lòng tốt của em cũng chính là may mắn của em . thiệt thòi ở chỗ này sẽ là may mắn ở chỗ khác . mất đi không có nghĩa là mất hẳn. mất đi để có được nhiều hơn .
Anh có thể đăng lá số của anh để em và mọi ng tham khảo được ko ạ ? Em cũng từng có thời gian tìm hiểu về tử vi nên cũng muốn biết thêm cuộc đời của anh thông qua lá số ạ.
Hii. Mình vào lyso lâu rồi mà cũng ko biết đăng lá số lên ntn. Mình 6h sáng 15-3- 1979 ( 18-2 âm) bạn tự lập và nghiên cứu. Vì mình tự xem cho mình dc nên cũng ko để ý đến việc đaeng lá số lên đây.
Đầu trang

dokien90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi dokien90 »

dunglanchin đã viết: 19:54, 07/09/22
dokien90 đã viết: 19:25, 07/09/22 Cháu vừa nghỉ công ty cũ và đi làm công ty mới đầu tuần. Cháu kính nhờ bác dunglanchin xem giúp cháu khi nào thì cháu ổn định công việc ạ. Cháu cảm ơn bác chúc bác thật nhiều sức khoẻ.

Chào bạn dokien90 !
Năm nay bạn có lưu đại hạn ở cung Hợi thì không thuận và tháng 8 ( âm ) cũng ở cung Hợi thì có sự thay đổi chỗ ở công việc nhưng không như ý , hãy cố gắng giữ lấy việc này từ nay đến cuối năm , vì năm nay quá xấu .
Sang năm thì mới đỡ và thuận hơn .
Chúc bạn may mắn .
Bác cho cháu hỏi thêm về mối quan hệ bạn bè của cháu cần lưu ý những gì ạ?
Cháu cảm ơn bác !
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

dokien90 đã viết: 05:35, 25/09/22
dokien90 đã viết: 19:25, 07/09/22 Cháu vừa nghỉ công ty cũ và đi làm công ty mới đầu tuần. Cháu kính nhờ bác dunglanchin xem giúp cháu khi nào thì cháu ổn định công việc ạ. Cháu cảm ơn bác chúc bác thật nhiều sức khoẻ.

Chào bạn dokien90 !
Năm nay bạn có lưu đại hạn ở cung Hợi thì không thuận và tháng 8 ( âm ) cũng ở cung Hợi thì có sự thay đổi chỗ ở công việc nhưng không như ý , hãy cố gắng giữ lấy việc này từ nay đến cuối năm , vì năm nay quá xấu .
Chúc bạn may mắn .
Cháu cảm ơn bác !

Dokien90 thân .
Chủ về người dưới quyền ương ngạnh , mà còn không đắc lực mà còn lấy oán báo ân , người giúp việc thưa thớt và kém cỏi , bạn bè ly tán và xung khắc .
Không nên xẩy ra tình cảm với người khác giới dưới quyền , hay mang lụy vì tình .
Đào Hồng đối mặt .
Yêu sớm ngậm ngùi sau .
Được cảm ơn bởi: dokien90
Đầu trang

dokien90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi dokien90 »

dunglanchin đã viết: 07:30, 25/09/22

Chào bạn dokien90 !
Chúc bạn may mắn .
Cháu cảm ơn bác !
Dokien90 thân .
Chủ về người dưới quyền ương ngạnh , mà còn không đắc lực mà còn lấy oán báo ân , người giúp việc thưa thớt và kém cỏi , bạn bè ly tán và xung khắc .
Không nên xẩy ra tình cảm với người khác giới dưới quyền , hay mang lụy vì tình .
Đào Hồng đối mặt .
Yêu sớm ngậm ngùi sau .
Dạ đúng là cháu ko hợp với đồng nghiệp cho lắm, bạn bè chơi thân có 3 người mà cũng hay xung khắc nhưng cháu cũng nhường nhịn để ko dạn nứt tình bạn.

Lá số cháu có sao đào hoa cư nô bộc cháu thấy có nhiều bạn nữ yêu thầm cháu. Cháu muốn hỏi bác là điều này có tốt hay ko ? Và sau này cháu có dính vào chuyện ngoại tình ko ạ ? Bác cho cháu xin một vài lời khuyên ạ.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

dokien90 đã viết: 16:48, 25/09/22
dunglanchin đã viết: 07:30, 25/09/22
Cháu cảm ơn bác !
Dokien90 thân .
Đào Hồng đối mặt .
Yêu sớm ngậm ngùi sau .
Dạ đúng là cháu ko hợp với đồng nghiệp cho lắm, bạn bè chơi thân có 3 người mà cũng hay xung khắc nhưng cháu cũng nhường nhịn để ko dạn nứt tình bạn.

Lá số cháu có sao đào hoa cư nô bộc cháu thấy có nhiều bạn nữ yêu thầm cháu. Cháu muốn hỏi bác là điều này có tốt hay ko ? Và sau này cháu có dính vào chuyện ngoại tình ko ạ ? Bác cho cháu xin một vài lời khuyên ạ.

Người ta yêu thầm mình thì có sao đâu , nhưng phải đề phòng tai ách , gió trăng vì người dưới , không nên xẩy ra tình cảm với nữ giới cấp dưới ( nơi làm việc ) , vì gia nhân , dễ bất chính mang lụy .
Được cảm ơn bởi: dokien90
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Mình muốn kính nhờ bạn Dunglanchin cho mình xin luận giải về lá số của mình nhưng kg muốn lập thêm 1 topic khác. Mình có thể nhờ chủ top và bạn Dunglanchin xin đăng và luận ở top này đc kg ạ? Mình cảm ơn ạ.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

TLXD đã viết: 12:18, 26/09/22 Mình muốn kính nhờ bạn Dunglanchin cho mình xin luận giải về lá số của mình nhưng kg muốn lập thêm 1 topic khác. Mình có thể nhờ chủ top và bạn Dunglanchin xin đăng và luận ở top này đc kg ạ? Mình cảm ơn ạ.

TLXD thân , ok bạn .
Được cảm ơn bởi: TLXD
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

dunglanchin đã viết: 13:24, 26/09/22
TLXD đã viết: 12:18, 26/09/22 Mình muốn kính nhờ bạn Dunglanchin cho mình xin luận giải về lá số của mình nhưng kg muốn lập thêm 1 topic khác. Mình có thể nhờ chủ top và bạn Dunglanchin xin đăng và luận ở top này đc kg ạ? Mình cảm ơn ạ.

TLXD thân , ok bạn .
Vậy mình kính nhờ bạn luận giải giúp mình ạ
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

TLXD đã viết: 13:53, 26/09/22

TLXD thân , ok bạn .

TLXD thân , bạn cần quan tâm đến vấn đề gì trên lá số của bạn bây giờ ( bạn cần xem gì ) ? .
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

dunglanchin đã viết: 16:00, 26/09/22
TLXD đã viết: 13:53, 26/09/22

TLXD thân , ok bạn .

TLXD thân , bạn cần quan tâm đến vấn đề gì trên lá số của bạn bây giờ ( bạn cần xem gì ) ? .

TLXD thân .
Bạn mệnh mộc ( Thạch Lựu Mộc - Cây Thạch lựu có hoa đỏ ) , mệnh đóng ở cung Sửu là cường địa , thuận và có đất dựng võ .
Thân đóng tại cung Tị là bị hình ( tị hình thân ) , là bại địa , không thuận .
Phúc xấu vì mồ mả táng ở nơi đất kho nóng và bị thất lạc , nên đi xa lập nghiệp , Phúc có không kiếp (h) thì họ hàng ly tán tha phương ( Không kiếp tại phúc hương , thân lộc xuất giao tiêu bại ) .
Bạn là người khiêm tốn , vui vẻ , nhưng đa tình , dễ bị đau mắt , tê thấp , thủy tai ( nên chú ý ) .
Hay có sự may mắn , hỷ sự trùng phùng , có năng khiếu về văn nghệ , nhưng thiếu bền chí , hay bỏ dở .
Thường phát đạt nhờ nhờ nhan sắc hay giỏi nữ công gia chánh hoặc buôn bán về ngành nghề liên quan đến sắc đẹp như : mỹ phẩm , vải vóc , y-phục , có thêm kình đà thì thường có tài kinh thương nhất là về vải vóc và y phục .
Mệnh có : Thiên lương là 1 trong 4 chính tinh rất tốt tính ( Phủ , Tướng , Đồng , Lương tinh tối hảo ) , là người có vóc dáng hơi cao , da trắng , mặt thanh tú , là người đoan chính độ lượng , cũng có chí khí như nam nhi , có tài văn học , thường làm phụ tá cho các vị lãnh đạo .
Thiên lương (D) là ấm tinh , có nhiều ý nghĩa như : tiêu tan giải ách , kéo dài tuổi thọ , trợ lực cho cấp trên hay cha , mẹ .
Tiêu tan giải ách bao hàm ý vị : có nạn tai trước rồi mới hóa giải , cho nên ắt phải trải qua nguy khó rồi mới bình an , như có bệnh rồi mới khỏi bệnh , không có chỗ nhờ cậy rồi mới được người ta phù trợ .
Được cảm ơn bởi: TLXD
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”