Hội những người Mệnh Thất Sát

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Hội những người Mệnh Thất Sát

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Lên đây xem nhưng cảnh đời của người mệnh Thất Sát khác.

Gia đình bố mẹ mình lục đục từ lúc nhỏ, chửi bới đánh đập rồi nói xấu nhau cho 2 bên dòng họ Nội Ngoại. Tôi sinh ra giữa cuộc chiến trong gia đình, không dựa vào ai được nên từ nhỏ tự thân cố gắng.
Giờ lớn lên đi làm, có nhà cửa ổn định, nghĩ mọi chuyện sẽ khác, ai dè ra vẫn vậy.
Ra đời đối phó người ngoài, về nhà đối phó người nhà.
Nhưng nhìn vào cuộc đời thấy mọi thứ càng lúc càng tốt đẹp lên.

Bố tôi mệnh Thất Sát Tử Vi, sinh ra con nông dân vùng bị bom Mỹ rải, trong gia đình chết 2 em do bị bom rải từ nhỏ, cứ nghe tiếng chạy trốn xuống hầm tránh bom. Lớn lên thanh niên bị bắt đi Cam đánh Pôn Pốt hơn 10 năm, thấy rất nhiều cảnh chết chóc. Tới hơn 30t mới có cuộc sống không khói lửa bom đạn, nhưng nghiện rượu nặng và vũ phu gia trưởng.
Từ nhỏ tôi bị ông đánh nhiều, nghĩ sao cuộc đời mình bất hạnh, nhưng lớn thấy bố tôi còn bất hạnh hơn tôi.
Tôi sinh ra trong cuộc chiến gia đình thôi, còn ông trong cuộc chiến tranh thật sự, bom đạn chết chóc và không được chọn cuộc đời của mình.
Bố
Hình ảnh
Mẹ
Hình ảnh
Bố mẹ tôi sinh ra đều có ghi lại ngày giờ sinh, lập được 2 lá số này.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

NCTien đã viết: 10:36, 16/06/22
NCTien đã viết: 10:42, 12/06/22 Hình ảnh
Hình ảnh
Lúc nhỏ gian khổ chuyển nhà liên tục, ở nhờ ở thuê, từ cuối năm 2021 bắt đầu ổn định lại cuộc sống.
Mệt chán muốn chết, làm cả năm mua được 5 cây vàng, ở nhà mẹ ruột lú lẫn đem bán hết đi cho thằng lừa đảo qua zalo chuyển tiền cho, mới hôm qua 15.6.
Hồi xưa nghèo học Y đa khoa khổ như trâu vừa học vừa đi làm không ai lo, bỏ học năm 5.
Dòng họ Nội Ngoại vào chỉ trích sao bỏ học, giờ chả có bằng cấp, đâu biết tôi khổ cỡ nào.
Đâu biết rằng trong nhà mẹ ruột vừa ngoại tình, vừa lấy tiền cho người khác, mất cả trăm triệu cả tỷ, bố nghiện rượu nhậu nhẹt không quan tâm.
Bố nhậu nhẹt té xe nằm viện tôi nuôi bệnh, bà mẹ ruột ngoại tình lấy tiền cho trai.
Lúc nào ra đường tôi cũng bảo vệ danh dự cho bố mẹ tôi đâu, bố mẹ tôi nói nhà cửa tài sản là ông bà làm ra chứ tôi mới thực sự làm, tôi làm làm quần quật tôi tích cóp lâu lâu về mất hết trên tiền, làm cả năm phá cái 1 là hết.
Từ nhỏ tới lớn đóng vai con ngoai trò giỏi, dòng họ Nội Ngoại chả bao giờ quan tâm mà vào chỉ trích mình, kêu mình phải có hiếu bố mẹ, phải nghe lời, phải lấy vợ sinh con. Đâu biết tôi khổ cỡ nào, tôi có thể có hiếu nhưng không nghe lời.

Lấy 1 ngoại tình, nghiện rượu, vũ phu, hoang phí cờ bạc thì mình khổ do mình chọn. Còn bố mẹ ruột như vậy mình không được chọn, mà mình chỉ trích gì thì mang danh bất hiếu, đã vậy mình khổ cực như trâu chó và nỗ lực đi lên không ai thấy ai biết, dạy mình phải sống thế này thế nọ, phải ngoan ngoãn nghe lời, lấy vợ sinh con có con dâu chăm sóc bố mẹ. Thôi kiếp này sống trả nợ rồi thôi.
Mệnh Thất sát có Triệt ở Di. Cung di khá mạnh Vũ Phủ Lộc tồn, may Di bị Triệt nên vẫn có cơ hội ngóc đầu vươn lên, vượt lên hoàn cảnh, Di đẹp quá thì khó khăn, khó bật lên được. Cung tử tức khá tốt.
Được cảm ơn bởi: NCTien
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

NCTien đã viết: 10:46, 18/06/22 Lên đây xem nhưng cảnh đời của người mệnh Thất Sát khác.

Gia đình bố mẹ mình lục đục từ lúc nhỏ, chửi bới đánh đập rồi nói xấu nhau cho 2 bên dòng họ Nội Ngoại. Tôi sinh ra giữa cuộc chiến trong gia đình, không dựa vào ai được nên từ nhỏ tự thân cố gắng.
Giờ lớn lên đi làm, có nhà cửa ổn định, nghĩ mọi chuyện sẽ khác, ai dè ra vẫn vậy.
Ra đời đối phó người ngoài, về nhà đối phó người nhà.
Nhưng nhìn vào cuộc đời thấy mọi thứ càng lúc càng tốt đẹp lên.

Bố tôi mệnh Thất Sát Tử Vi, sinh ra con nông dân vùng bị bom Mỹ rải, trong gia đình chết 2 em do bị bom rải từ nhỏ, cứ nghe tiếng chạy trốn xuống hầm tránh bom. Lớn lên thanh niên bị bắt đi Cam đánh Pôn Pốt hơn 10 năm, thấy rất nhiều cảnh chết chóc. Tới hơn 30t mới có cuộc sống không khói lửa bom đạn, nhưng nghiện rượu nặng và vũ phu gia trưởng.
Từ nhỏ tôi bị ông đánh nhiều, nghĩ sao cuộc đời mình bất hạnh, nhưng lớn thấy bố tôi còn bất hạnh hơn tôi.
Tôi sinh ra trong cuộc chiến gia đình thôi, còn ông trong cuộc chiến tranh thật sự, bom đạn chết chóc và không được chọn cuộc đời của mình.

Cảm ơn bạn NCTien đã ghi nhận nỗ lực của mình khi lập topic này nhằm nghiệm lý thêm về các lá số mệnh Thất Sát. Qua thời gian tiếp xúc với những bạn Thất Sát trên này và chiêm nghiệm hàng loạt lá số được đăng, bản thân mình cũng ngẫm ra rất nhiều điều. Mình cũng thấy rất cảm kích trước sự nhiệt tình của các thành viên khác trong Thất Sát Hội. Mong rằng càng về sau topic sẽ đem đến càng nhiều lợi ích cho mọi người khi số lượng các thành viên gia tăng hơn nữa… :)

Nếu như bạn nhìn đời thấy tốt đẹp lên là một dấu hiệu khả quan đấy! Đôi khi cũng phải tự tạo cho bản thân tia hy vọng để dũng cảm vượt qua những khó khăn trước mắt, mưu cầu tương lai tươi sáng hơn. Nếu chiểu theo thuyết về “luật hấp dẫn” thì chỉ cần ta có suy nghĩ tích cực và niềm tin thì mọi thứ cũng sẽ dễ dàng đạt được… Mình thì chỉ đơn giản thấy là sự “tích cực” thì bao giờ cũng có lợi hơn sự "tiêu cực", cho dù trong bất cứ hoàn cảnh nào… :)

Khi nghe bạn nói về bố bạn thì mình cảm nhận được sự cảm thông và rộng lượng thứ tha. Mình nghĩ bạn đang đi đúng hướng đấy! Đúng là gia cảnh và môi trường sinh sống thuở nhỏ sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến tâm sinh lý một con người. Nhưng nếu người đó nhận thức được điều này và cố gắng khắc phục ngoại cảnh, không ngừng tự hoàn thiện bản thân thì sẽ thoát ra khỏi vũng bùn lầy đó thôi.. sớm hay muộn… :)

Chúc bạn luôn tự tin về năng lực của bản thân và lạc quan về tương lai nhé :x

P.S.: Mình phải công nhận là giọng văn viết của bạn khá chín chắn, già dặn và từng trải.. mấy lần cứ toan xưng “anh” haha
Được cảm ơn bởi: NCTien
Đầu trang

Luckystar9999
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Luckystar9999 »

Chị ơi. Không biết có phải đặc tính chung của Thất sát k mà e thấy e hành động thiếu tính tình cảm quá. K cần phải có lợi cho mình nhưng phải đúng.

E cũng thấy e rất dễ bỏ một mối quan hệ nào đó, hôm nay còn thân thiết mà mai e k thích nữa là e cắt cái rụt, thân mấy e cũng k buồn gì, đã k thích r thì k nói 1 câu nào. Ngyêu thì e chỉ bị lụy lúc yêu thôi, chia tay rồi mấy người cũ e chả nhớ gì, "rơm rác" hết. Nhiều khi thấy mình hơi "bạc tình" quá chị ơi.

Mấy anh chị có vậy k hihi
Đầu trang

Tú Linh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tú Linh »

Luckystar9999 đã viết: 20:32, 24/06/22 Chị ơi. Không biết có phải đặc tính chung của Thất sát k mà e thấy e hành động thiếu tính tình cảm quá. K cần phải có lợi cho mình nhưng phải đúng.

E cũng thấy e rất dễ bỏ một mối quan hệ nào đó, hôm nay còn thân thiết mà mai e k thích nữa là e cắt cái rụt, thân mấy e cũng k buồn gì, đã k thích r thì k nói 1 câu nào. Ngyêu thì e chỉ bị lụy lúc yêu thôi, chia tay rồi mấy người cũ e chả nhớ gì, "rơm rác" hết. Nhiều khi thấy mình hơi "bạc tình" quá chị ơi.

Cung nô của bạn có thiên không đúng ko?
Đầu trang

Luckystar9999
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Luckystar9999 »

Tú Linh đã viết: 21:16, 24/06/22
Luckystar9999 đã viết: 20:32, 24/06/22 Chị ơi. Không biết có phải đặc tính chung của Thất sát k mà e thấy e hành động thiếu tính tình cảm quá. K cần phải có lợi cho mình nhưng phải đúng.

Không. Cung nô mình: Thiên đồng, Văn Xương, Thiên Mã, Thiên Giải, Cô thần, Linh tinh, Đà La, Quan Phủ, Thiên Thương, Tang Môn
Tập tin đính kèm
Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2023_baee9e7e.jpg (147.32 KiB) Đã xem 597 lần
Đầu trang

Tú Linh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tú Linh »

Luckystar9999 đã viết: 21:32, 24/06/22
Tú Linh đã viết: 21:16, 24/06/22

Không. Cung nô mình: Thiên đồng, Văn Xương, Thiên Mã, Thiên Giải, Cô thần, Linh tinh, Đà La, Quan Phủ, Thiên Thương, Tang Môn
Mình thấy cung nô của bạn cũng ko ăn thua, chơi với bạn bè nên cẩn thận.
Thất sát thủ mệnh khắc lục thân. Cho m hỏi vạn và bố mẹ, ace trong nhà có thân thiết với nhau không hay là khắc khẩu không được gần gũi
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Thất Sát là sao thiên về lý trí mà em, em hành động dựa trên tính toán “được mất” thì cũng phù hợp với tính chất sao.. chị nghĩ thế :)

Trong cuộc đời này ta sẽ có duyên gặp gỡ và tạo dựng quan hệ với rất nhiều người, nhưng đương nhiên không phải mối quan hệ nào cũng được bền vững, dài lâu và đi đến cái gì đó. Vậy nên sự “đổ vỡ” và đau đớn, nuối tiếc là một phần của cuộc sống (“Đời là bể khổ”!!!). Cho dù mối quan hệ đó có tiến triển thế nào đi chăng nữa thì phương án tối ưu sau khi không còn “nợ nần” gì nhau là duy trì mối quan hệ bạn bè tốt. Kết cục này là an toàn và “có hậu” nhất đó em ;) Sau này em sẽ không phải băn khoăn, lăn tăn hay hối hận về cách cư xử của mình với người ấy, và thậm chí 2 người vẫn có thể hỏi han và giúp đỡ nhau trong hoạn nạn hoặc những lúc khó khăn…

Còn nếu em không có thói quen giữ quan hệ “bạn bè” với người yêu cũ thì cũng không sao cả, miễn là khi chia tay đừng quá “phũ phàng” và “trù dập” người ta! :)) Khi mình trưởng thành, chín chắn hơn thì sẽ thấy ăn năn, hối cải về thái độ không tốt của mình với người mình đã từng có tình cảm, và cũng để tránh họ oán giận em, tạo nghiệp và lan tỏa năng lượng tiêu cực, có thể ảnh hưởng đến hạnh phúc sau này của em…

Là con người, nhất là khi còn “trẻ người, non dạ”, ai mà chẳng có lúc phạm sai lầm, nhất là khi bị tình cảm và cảm xúc nhất thời che mất lý trí và sự tỉnh táo, sáng suốt… Nhưng cũng nên rút ra bài học kinh nghiệm dựa trên những sai lầm của mình, để sau này học cách tạo dựng mối quan hệ bền lâu và hạnh phúc gia đình viên mãn, em ah :)

P.S.: Ngoài lề mà nói, nhiều người muốn như em chẳng được đó em gái ;)) Ai mà chẳng có lúc muốn “hãy để quá khứ là quá khứ”, không còn phải suy nghĩ nhiều, “tua đi tua lại” trong đầu về những gì đã từng trải qua. Nhiều người do bị quá khứ dày vò hàng đêm như con quỷ đói còn nghĩ giá như có thể xoá bỏ một phần ký ức của mình liên quan đến con người ấy, sự kiện ấy, giống như trong phim “Tia nắng vĩnh cửu của tâm hồn tinh khiết” (“Eternal Sunshine of the Spotless Mind”). Phim này hay đó, bạn nào chưa xem thì nên xem ít nhất 1 lần trong đời hihi Concept đã hay, the end lại càng hay và cũng rất “chân thực” :x
Đầu trang

momtaror
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi momtaror »

:(( Góp vui là của mình
Hình ảnh
Hình ảnh
Sinh ra trong gia đình êm ấm, đủ ăn, có chút của, mất 2ae trai

3 cấp đi học không có thành tích nổi bật
Từ hồi học đại học buôn bán linh tinh được 2-300 rồi đầu tư/cho vay mất hết
Ra trường đi làm loay hoay 4-5 các nghề không khả quan
Năm 2021 là bước ngoặt khi đổi nghề sang UX Design, apply được tư duy thực dụng của Thất Sát + mềm dẻo của Thân cư Di có Liêm Phủ.
Trong 1 năm từ không lương, 8tr, 11tr, 20tr, giờ đang 36tr.
Gặp rất nhiều quý nhân, đặc biệt trong năm rồi là mentor người Úc, nằm mơ cũng ko tin được, giúp mình học hỏi rất nhiều. Tiếp đến đồng nghiệp hoà thuận, thoải mái.

Nhưng bù lại tình duyên lận đận, ko gặp nhiều, gặp thì cũng hay có trắc trở. Đang lo vận Quan lộc 4x Triệt Tuần sẽ nhiều khó khăn, cố gắng cbi càng nhiều càng tốt với đại vận phúc + điền

Update thêm: năm nay khá nhiều suy nghĩ về bản thân sẽ đi đâu, sau này là ai, làm gì
Tiền bạc đến giờ vẫn ko giữ được khi cho vay gần như toàn bộ số tiền mình có, khá ứng với thiên giải, địa giải -> suy nghĩ đau đầu (tang môn)

Bản thân thực sự thay đổi tính cách khi ra trường đi làm + mqh cũ mới + sử dụng chất kích thích (mộc, thuỷ -> bổ khuyết cho hành thiếu?)
Đầu trang

monpham2310
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi monpham2310 »

Em mệnh thất sát đây, đang kinh doanh riêng, còn độc thân, hehe
Tập tin đính kèm
(344.76 KiB) Chưa tải về lần nào.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”