Hội những người Mệnh Thất Sát

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hội những người Mệnh Thất Sát

Gửi bài gửi bởi LadyR »

momtaror đã viết: 10:55, 25/06/22 :(( Góp vui là của mình

Hình ảnh

Sinh ra trong gia đình êm ấm, đủ ăn, có chút của, mất 2ae trai

3 cấp đi học không có thành tích nổi bật
Từ hồi học đại học buôn bán linh tinh được 2-300 rồi đầu tư/cho vay mất hết
Ra trường đi làm loay hoay 4-5 các nghề không khả quan
Năm 2021 là bước ngoặt khi đổi nghề sang UX Design, apply được tư duy thực dụng của Thất Sát + mềm dẻo của Thân cư Di có Liêm Phủ.
Trong 1 năm từ không lương, 8tr, 11tr, 20tr, giờ đang 36tr.
Gặp rất nhiều quý nhân, đặc biệt trong năm rồi là mentor người Úc, nằm mơ cũng ko tin được, giúp mình học hỏi rất nhiều. Tiếp đến đồng nghiệp hoà thuận, thoải mái.

Nhưng bù lại tình duyên lận đận, ko gặp nhiều, gặp thì cũng hay có trắc trở. Đang lo vận Quan lộc 4x Triệt Tuần sẽ nhiều khó khăn, cố gắng cbi càng nhiều càng tốt với đại vận phúc + điền

Update thêm: năm nay khá nhiều suy nghĩ về bản thân sẽ đi đâu, sau này là ai, làm gì
Tiền bạc đến giờ vẫn ko giữ được khi cho vay gần như toàn bộ số tiền mình có, khá ứng với thiên giải, địa giải -> suy nghĩ đau đầu (tang môn)

Bản thân thực sự thay đổi tính cách khi ra trường đi làm + mqh cũ mới + sử dụng chất kích thích (mộc, thuỷ -> bổ khuyết cho hành thiếu?)

Rất vui khi Thất Sát Hội có thêm bạn momtaror gia nhập! Mình đánh giá cao những nỗ lực của bạn trong việc cung cấp chút ít thông tin cá nhân, thuận tiện cho việc kiểm chứng và luận giải lá số, đồng thời bạn post lá số lên theo đúng quy định “luật bất thành văn” là dùng phần mềm của diễn đàn lyso.vn cho dễ nhìn. Chuyện này tuy đơn giản nhưng nhiều bạn vẫn chưa chịu để ý cho hicccccc

Bạn viết “góp vui lá của mình” mà sao lại để mặt khóc “bù lu bù loa” thế kia hihi Mình thấy lá số của bạn khả quan đấy chứ, đặc biệt là cung Thân an vào cung Di. Mệnh thuộc bộ SPT, Thân TPVLT là quá ổn rồi, bạn lại hưởng cả Tam Hoá, Tứ Linh, Tướng Ấn, Quang Quý. Cung Tài của bạn mặc dù Tham Lang hãm, nhưng đi cùng Linh Tinh là cũng hợp cách rồi hén? Tam hợp Di Thê Phúc của bạn quá sáng sủa luôn ý, có điều Không Kiếp đắc địa đóng ở đó thì báo hiệu là các quyết định của bạn thường mang tính “đột phá”, “bất thình lình”.. chắc bạn cũng sẽ gặp và cưới vợ rất bất ngờ và nhanh chóng đó :> Vợ bạn có khả năng sẽ là cô nàng giỏi giang, tháo vát, gia thế khá giả hoặc giỏi kiếm tiền, có học thức…

Như bạn cũng đã có nhận xét, các vận của bạn đi không thuận lắm, mặc dù bản thân là con người tài giỏi và có ý chí tiến thủ. 2 ĐV sắp tới của bạn đều dính Tuần Triệt thì phải càng cố gắng gấp bội mới mong “mát mặt với đời” ;) Nhưng đến hạn 63-72 thì bạn có thể ung dung “ngồi mát ăn bát vàng” rồi nhé, quá rực rỡ luôn :x

P.S.: Mình không rõ bạn nhắc đến “chất kích thích” nào… Nhưng mong bạn “biết điểm dừng” nha, chứ Mệnh Thất Sát hãm của bạn nó cũng “mong manh” lắm đó… Không cẩn thận với các thể loại “doping” là khéo không lê nổi đến giai đoạn huy hoàng nhất của đời mình đâu :))
Được cảm ơn bởi: momtaror
Đầu trang

garygwilliams
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi garygwilliams »

LadyR đã viết: 08:26, 26/06/22
Bạn chắc có nhiều kiến thức về luận lá số lắm nhỉ. Xin được tham gia hội Thất Sát, nhưng của mình là song tinh luôn. Mong bạn luận giúp mình xem sao:
GaryGWilliams.jpg (182.95 KiB) Đã xem 551 lần
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

garygwilliams đã viết: 23:03, 26/06/22
Bạn chắc có nhiều kiến thức về luận lá số lắm nhỉ. Xin được tham gia hội Thất Sát, nhưng của mình là song tinh luôn. Mong bạn luận giúp mình xem sao:

Xin chào bạn garygwilliams và welcome!

Mình chẳng qua cũng chỉ là noob giống bạn thôi mà hihi Tuy nhiên được cái nhiệt tình bù vào chút ít! Nếu bạn không chê trình mình non thì mình sẽ thử ra tay với lá số của bạn nha! Có gì mong bạn góp ý và nghiệm lý thêm…

Bạn hoàn toàn đủ tiêu chuẩn để gia nhập Thất Sát Hội! Nhưng nếu được mình giải đáp thì sẽ có một điều kiện là bạn phải cam kết làm thành viên “thường trực” trong này đó nha! Không được “lặn một hơi mất tăm” đâu đấy :>

Bạn nghĩ bạn ăn vào sao nào, bộ sao nào nhiều hơn? Liêm Tham hãm á? Đừng dại nha, bộ sao đó hắc ám lắm, con người Mệnh Liêm Tham hãm thường phiêu lãng, thiếu thực tế, xem nặng chuyện tình cảm trai gái… I wouldn’t want that for my worst enemy!!!

Tam giác Mệnh Tài Quan của bạn, mặc dù nhiều chính tinh bị hãm, nhưng cũng được trợ lực bởi Khoa, Lộc (nhị hợp Sửu Mùi vẫn tính nha!), Lộc Tồn, Tứ Linh, Tướng Ấn, đắc Thái Tuế. Có thể luận gia cảnh nhà bạn cũng khá, bản thân bạn là một người cẩn trọng, kỹ tính, có nhiều cơ hội làm ra tiền. Cung Quan của bạn giáp Tả Hữu, nhị Hợp cung Điền Trạch… Mình nghĩ nếu bạn làm gì đó liên quan đến bất động sản sẽ may mắn hơn chăng? Khả năng ĐV 45-54 sẽ là giai đoạn viên mãn trong cuộc đời bạn :)

Vậy đã nhé, có thắc mắc gì bạn nên nhờ các cao nhân trên này luận giải giúp. Mình cũng chỉ là hạng “tép riu” thôi, thích ngồi hóng hơn hihi

Còn thì lúc nào bạn có nhã hứng có thể vào đây buôn chuyện “thời cuộc” hoặc “bi kịch đời người” cũng được nha :x
Đầu trang

monpham2310
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi monpham2310 »

Mình thất sát ngưỡng Đẩu, tay cầm Cáo, Ấn, Kiếm :D, giao lưu cùng các bác nhé
Tập tin đính kèm
(344.54 KiB) Chưa tải về lần nào.
Đầu trang

monpham2310
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mình đính kèm ảnh vào nội dung trả lời như thế nào vậy ạ? em chỉ thấy nút tải tập tin lên
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

monpham2310 đã viết: 11:58, 28/06/22 mình đính kèm ảnh vào nội dung trả lời như thế nào vậy ạ? em chỉ thấy nút tải tập tin lên
1. LS của em: lasotuvi/1/SVUEVZUH.jpg. LS khá đẹp. Em đang làm nghề gì, trình độ đại học? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không, em có học trường chuyên lớp chọn gì ko? Từ 25 tuổi tới giờ chắc cuộc sống của em gặp nhiều trắc trở?

2. Tính em mừng giận thất thường, hỉ nộ ái ố thể hiện ra mặt, không thích ai can thiệp. Rất độc lập, thích hành động đơn thương độc mã ( mặc dù mệnh em cũng có nhiều người hỗ trợ)
Được cảm ơn bởi: monpham2310
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Các bạn chú ý lấy lá số từ phần mềm của diễn đàn nha, bớt màu mè và trông cũng sáng sủa hơn! Các bác cao thủ trên này đều quen nhìn rồi nên thuận tiện hơn, các bạn sẽ dễ có cơ hội "bén duyên" hơn... ;)

Đơn giản nhất là các bạn lưu hình ảnh lá số, sau đó đính kèm bài viết...

Mai lúc nào rảnh mình sẽ "bàn loạn" đôi lời về lá số bạn monpham2310, nếu bạn không chê trách ;;)
Sửa lần cuối bởi LadyR vào lúc 12:48, 28/06/22 với 3 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: hysshu, monpham2310
Đầu trang

garygwilliams
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi garygwilliams »

LadyR đã viết: 09:54, 28/06/22
garygwilliams đã viết: 23:03, 26/06/22

Xin chào bạn garygwilliams và welcome!

Mình chẳng qua cũng chỉ là noob giống bạn thôi mà hihi Tuy nhiên được cái nhiệt tình bù vào chút ít! Nếu bạn không chê trình mình non thì mình sẽ thử ra tay với lá số của bạn nha! Có gì mong bạn góp ý và nghiệm lý thêm…

Bạn hoàn toàn đủ tiêu chuẩn để gia nhập Thất Sát Hội! Nhưng nếu được mình giải đáp thì sẽ có một điều kiện là bạn phải cam kết làm thành viên “thường trực” trong này đó nha! Không được “lặn một hơi mất tăm” đâu đấy :>

Bạn nghĩ bạn ăn vào sao nào, bộ sao nào nhiều hơn? Liêm Tham hãm á? Đừng dại nha, bộ sao đó hắc ám lắm, con người Mệnh Liêm Tham hãm thường phiêu lãng, thiếu thực tế, xem nặng chuyện tình cảm trai gái… I wouldn’t want that for my worst enemy!!!

Tam giác Mệnh Tài Quan của bạn, mặc dù nhiều chính tinh bị hãm, nhưng cũng được trợ lực bởi Khoa, Lộc (nhị hợp Sửu Mùi vẫn tính nha!), Lộc Tồn, Tứ Linh, Tướng Ấn, đắc Thái Tuế. Có thể luận gia cảnh nhà bạn cũng khá, bản thân bạn là một người cẩn trọng, kỹ tính, có nhiều cơ hội làm ra tiền. Cung Quan của bạn giáp Tả Hữu, nhị Hợp cung Điền Trạch… Mình nghĩ nếu bạn làm gì đó liên quan đến bất động sản sẽ may mắn hơn chăng? Khả năng ĐV 45-54 sẽ là giai đoạn viên mãn trong cuộc đời bạn :)

Vậy đã nhé, có thắc mắc gì bạn nên nhờ các cao nhân trên này luận giải giúp. Mình cũng chỉ là hạng “tép riu” thôi, thích ngồi hóng hơn hihi

Còn thì lúc nào bạn có nhã hứng có thể vào đây buôn chuyện “thời cuộc” hoặc “bi kịch đời người” cũng được nha :x
Sau vài ngày nghiên cứu và nghiệm thì mình cập nhật như sau:

Mệnh Vũ Khúc Thất Sát
Vũ Khúc (Đ): Đầu to, thông minh, kinh doanh, đầu cơ, nhanh nhẹn, quyết đoán, chăm chỉ, giọng to cao, cô độc.
Thất Sát (H): Sở hữu, có sân, quyết đoán, không hợp cha mẹ, nói lớn, ăn uống hơi chậm, nóng, cô độc, không chịu kém cạnh, quản lý lãnh đạo.

>>> Hai chính tinh đều cô độc, cô đơn mà tiến tới. Nhưng thông minh, nhanh nhẹn, có khả năng lãnh đạo, độc lập, vững.
Phụ tinh có Lộc Tồn, Thiên Quý có vẻ được lộc trời ban.

Cung Quan Lộc và Điền Trạch bị triệt. Nên trước 30 tuổi phải tự kiếm ăn, tự trang bị mọi thứ cho mình >> mình tự lập từ đại học. Cố gắng nhiều (Vũ Sát) nhưng chưa được vị trí như mong muốn. Chuyện học hành cũng khó khăn. Tuy nhiên lúc nhỏ mình học giỏi, lên cấp 3 yếu dần. Đại học thì hơi chán.

Tài Bạch có Liêm Trinh, Tham Lang đều Hãm nên tiền tài cũng không được thuận lợi.
Kết hợp cung Thân lại cư Thiên Di có Phá Toái, Điếu Khách nên cũng chi tiêu phóng khoáng, ra ngoài, bạn bè chi tiêu cũng nhiều.

Nô Bộc Vô Chính Diệu, lại thêm Mệnh cô đơn. Nên bạn bè cũng không có thân thiết, giữ ở một mức độ nhất định. Tuy nhiên, cũng có nhiều phụ sao tốt nên cũng tạm ổn. Nhưng chung qui là cô đơn.

Phúc Đức VCD, nếu xét về hút xung chiếu tại Tài Bạch thì cũng không tốt lắm. Tuy nhiên cũng không có gì quá xấu. Ổn.

Có vẻ lớn lên, bị ảnh hưởng bởi Thiên Phủ ở Thân, nên trắng thêm, béo tốt lên, thanh tú, phúc hậu hơn, cốt cách cũng sang quý hơn chút, cẩn trọng, tiết kiệm hơn. Có thẩm mĩ, sạch sẽ. Cũng may chỉ có mấy sao xấu về chi tiêu, không có các Hung Tinh gây biến chất. Tuy nhiên, Tuần ở Thân nên về sau sẽ hãm lại.

Cung Thân nhiều người nói là hậu vận, nhưng mình có vẻ thích quan điểm Mệnh là Gốc, Thân là Thân (như cây), thì cái Thân của mình, mình cảm nhận được từ bé tới giờ luôn.

Xét chung lá số, thì không có những Hung Sát Tinh gây hại. Chỉ có Địa Không tại Nô Bộc, Địa Kiếp tại Huynh Đệ, Thiên Không Tại Cự Môn, Hóa Kị tại Tật Ách là đáng chú ý. Tuy nhiên, có một bạn đã nhận xét lá số của mình OK, sạch, không có hung tinh, sát tinh bám vào. Tổng thể tạm ổn. Trung niên về sau là tốt. Trước 30 độc lập, bương chải, cô độc chút thôi.

Sau 30 tuổi:

Quan Lộc và Điền Trạch mất đi Triệt nên có thể có nhà cửa, chức vị, thanh danh. Điền Trạch có Hóa Lộc nên những nỗ lực sẽ được hóa thành đất đai. Tuy nhiên tiền tài vẫn là Liêm Tham đồng hãm nên chuyện tiền nong chắc cũng có khó khăn. May Quan Lộc và Điền Trạch đã không còn Triệt nên đương nhiên tốt hơn xưa nhiều.

Nô Bộc VCD nhưng về sau 30 bị Tuần, có thể hút Chính Diệu xung chiếu tại Huynh Đệ rất tốt đẹp.
Tuy nhiên, cung Thân lại bị Tuần hãm lại. Nhưng sẽ hãm cả Phá Toái và Điếu Khách, không chi tiêu phung phí nữa.

Về Tam Hợp, Mệnh (Mộc), Quan (Thổ), Tài (Thủy). Thủy Sinh Mộc, nên dòng chảy là Mệnh đến Quan, Quan đến Tài, tiền đầu tư cho Mệnh. Mộc Khắc Thổ, nên từ Mệnh đến Quan gặp trắc trở, Thổ Khắc Thủy nên Quan đến Tài cũng trắc trở. Chỉ có Tài đến Mệnh là ok (đầu tư tiền cho Mệnh). <Chỗ này mình đang tìm hiểu>

Nghiên cứu được nhiêu đây. Mình đang thắc mắc về Thê Thiếp, đặc biệt là cung Thân bị tuần sau 30 tuổi thì ảnh hưởng gì? Mời anh em luận thêm về lá số của mình.
Chân thành cám ơn ae!
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

monpham2310
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 12:12, 28/06/22
monpham2310 đã viết: 11:58, 28/06/22 mình đính kèm ảnh vào nội dung trả lời như thế nào vậy ạ? em chỉ thấy nút tải tập tin lên
1. LS của em: lasotuvi/1/SVUEVZUH.jpg. LS khá đẹp. Em đang làm nghề gì, trình độ đại học? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không, em có học trường chuyên lớp chọn gì ko? Từ 25 tuổi tới giờ chắc cuộc sống của em gặp nhiều trắc trở?

2. Tính em mừng giận thất thường, hỉ nộ ái ố thể hiện ra mặt, không thích ai can thiệp. Rất độc lập, thích hành động đơn thương độc mã ( mặc dù mệnh em cũng có nhiều người hỗ trợ)
Anh nói khá đúng, cảm ơn anh!
1. em đang kinh doanh phần mềm, có cty nhỏ, trình độ đại học. Hồi nhỏ đường thi cử, học hành ko đc tốt, ham chơi và nghịch ngợm, lớp 12 có chuyển biến tốt hơn :D học trường tư thôi ạ. Từ 25 tuổi đến giờ cuộc sống nhiều trắc trở, vì tự lập từ sớm, và đang cố gắng để phát triển cty nho nhỏ của mình.
2. Em có tính xấu là nóng tính, hấp tấp vội vàng, em có nhận ra và đã tiết chế được, biết khi nào nên nóng. Không thích ai can thiệp nhiều vào chuyện đời tư.
Đầu trang

monpham2310
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LadyR đã viết: 12:12, 28/06/22 Các bạn chú ý lấy lá số từ phần mềm của diễn đàn nha, bớt màu mè và trông cũng sáng sủa hơn! Các bác cao thủ trên này đều quen nhìn rồi nên thuận tiện hơn, các bạn sẽ dễ có cơ hội "bén duyên" hơn... ;)

Đơn giản nhất là các bạn lưu hình ảnh lá số, sau đó đính kèm bài viết...

Mai lúc nào rảnh mình sẽ "bàn loạn" đôi lời về lá số bạn monpham2310, nếu bạn không chê trách ;;)
Cảm ơn bác nhiều ạ!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”