Hội những người Mệnh Thất Sát

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
monpham2310
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hội những người Mệnh Thất Sát

Gửi bài gửi bởi monpham2310 »

LadyR đã viết: 12:12, 28/06/22 Các bạn chú ý lấy lá số từ phần mềm của diễn đàn nha, bớt màu mè và trông cũng sáng sủa hơn! Các bác cao thủ trên này đều quen nhìn rồi nên thuận tiện hơn, các bạn sẽ dễ có cơ hội "bén duyên" hơn... ;)

Đơn giản nhất là các bạn lưu hình ảnh lá số, sau đó đính kèm bài viết...

Mai lúc nào rảnh mình sẽ "bàn loạn" đôi lời về lá số bạn monpham2310, nếu bạn không chê trách ;;)
em ko chê trách, rất muốn nghe nha bác ;;)
Đầu trang

Tú Linh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tú Linh »

momtaror đã viết: 10:55, 25/06/22 :(( Góp vui là của mình

Sinh ra trong gia đình êm ấm, đủ ăn, có chút của, mất 2ae trai

3 cấp đi học không có thành tích nổi bật
Từ hồi học đại học buôn bán linh tinh được 2-300 rồi đầu tư/cho vay mất hết
Ra trường đi làm loay hoay 4-5 các nghề không khả quan
Năm 2021 là bước ngoặt khi đổi nghề sang UX Design, apply được tư duy thực dụng của Thất Sát + mềm dẻo của Thân cư Di có Liêm Phủ.
Trong 1 năm từ không lương, 8tr, 11tr, 20tr, giờ đang 36tr.
Gặp rất nhiều quý nhân, đặc biệt trong năm rồi là mentor người Úc, nằm mơ cũng ko tin được, giúp mình học hỏi rất nhiều. Tiếp đến đồng nghiệp hoà thuận, thoải mái.

Nhưng bù lại tình duyên lận đận, ko gặp nhiều, gặp thì cũng hay có trắc trở. Đang lo vận Quan lộc 4x Triệt Tuần sẽ nhiều khó khăn, cố gắng cbi càng nhiều càng tốt với đại vận phúc + điền

Update thêm: năm nay khá nhiều suy nghĩ về bản thân sẽ đi đâu, sau này là ai, làm gì
Tiền bạc đến giờ vẫn ko giữ được khi cho vay gần như toàn bộ số tiền mình có, khá ứng với thiên giải, địa giải -> suy nghĩ đau đầu (tang môn)

Bản thân thực sự thay đổi tính cách khi ra trường đi làm + mqh cũ mới + sử dụng chất kích thích (mộc, thuỷ -> bổ khuyết cho hành thiếu?)
Bạn này SPT hãm, cung quan gặp tuần triệt nhưng cv vẫn suôn sẻ. Mình cũng SPT hãm nhưng đường công danh bế tắc.
Đầu trang

garygwilliams
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi garygwilliams »

Tú Linh đã viết: 17:32, 28/06/22
momtaror đã viết: 10:55, 25/06/22 :(( Góp vui là của mình

Sinh ra trong gia đình êm ấm, đủ ăn, có chút của, mất 2ae trai

3 cấp đi học không có thành tích nổi bật
Từ hồi học đại học buôn bán linh tinh được 2-300 rồi đầu tư/cho vay mất hết
Ra trường đi làm loay hoay 4-5 các nghề không khả quan
Năm 2021 là bước ngoặt khi đổi nghề sang UX Design, apply được tư duy thực dụng của Thất Sát + mềm dẻo của Thân cư Di có Liêm Phủ.
Trong 1 năm từ không lương, 8tr, 11tr, 20tr, giờ đang 36tr.
Gặp rất nhiều quý nhân, đặc biệt trong năm rồi là mentor người Úc, nằm mơ cũng ko tin được, giúp mình học hỏi rất nhiều. Tiếp đến đồng nghiệp hoà thuận, thoải mái.

Nhưng bù lại tình duyên lận đận, ko gặp nhiều, gặp thì cũng hay có trắc trở. Đang lo vận Quan lộc 4x Triệt Tuần sẽ nhiều khó khăn, cố gắng cbi càng nhiều càng tốt với đại vận phúc + điền

Update thêm: năm nay khá nhiều suy nghĩ về bản thân sẽ đi đâu, sau này là ai, làm gì
Tiền bạc đến giờ vẫn ko giữ được khi cho vay gần như toàn bộ số tiền mình có, khá ứng với thiên giải, địa giải -> suy nghĩ đau đầu (tang môn)

Bản thân thực sự thay đổi tính cách khi ra trường đi làm + mqh cũ mới + sử dụng chất kích thích (mộc, thuỷ -> bổ khuyết cho hành thiếu?)
Bạn này SPT hãm, cung quan gặp tuần triệt nhưng cv vẫn suôn sẻ. Mình cũng SPT hãm nhưng đường công danh bế tắc.
SPT H nhưng được cái Tuần Triệt ở Quan, May mắn vẫn còn Di và Thân cứu.
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

monpham2310 đã viết: 11:00, 28/06/22 Mình thất sát ngưỡng Đẩu, tay cầm Cáo, Ấn, Kiếm :D, giao lưu cùng các bác nhé

Chào mừng bạn monpham2310 và mong bạn ở lại lâu lâu chút để cùng giao lưu với các thành viên khác trong 7S Hội!!!

Lá số của bạn mình đánh giá là khá sạch sẽ và sáng sủa, tránh được các hung sát tinh ở các cường cung Mệnh, Thân, Tài, Quan, Di… Mặc dù Thất Sát đi cùng Văn Xương thì hơi “nửa nạc, nửa mỡ” :P nhưng bạn có thêm bộ Tả Hữu, Tứ Linh, đắc Khoa Quyền, Tướng Ấn, Cáo Phụ nên rất có lực - mọi nỗ lực của bạn rốt cuộc thì cũng sẽ được tưởng thưởng xứng đáng. Cung Quan của bạn Phá Quân – Hoá Quyền ôm vòng Thái Tuế, Thân cư Tài có Tham Lang đi kèm Lộc Tồn cũng rất hợp vị, bạn tự kinh doanh thì có lẽ cũng ứng với lá số rồi nhỉ? :)

Cung Phúc của bạn có Liêm Trinh – Hoá Lộc, Mã Khốc Khách, Mã Trường Sinh cũng quá đẹp, thật tiếc là bị Tuần Triệt chặn nên chắc cũng chẳng giúp ích gì được cho bạn nhiều. Thôi thì bạn nên cố gắng trong việc làm ăn của mình và đời sống thường ngày không làm tổn hại đến ai, from time to time thực hiện các random acts of kindness, qua đó vun bồi phúc đức cho đời mình và đời con cái sau này vậy nhé!

Cung Thê của bạn được Khoa Lộc Quyền chiếu thì khă năng cô vợ cũng “ngon” đấy, con nhà danh giá, có học thức hihi Tuy nhiên, Tử Tướng Thìn Tuất cũng không phải là cách cục yên lành cho hôn nhân, nên bạn cũng nên lưu ý thêm điểm này…

Chúc bạn gặp nhiều thành công và may mắn trong lĩnh vực kinh doanh, sự nghiệp và mau chóng tìm được nửa kia của mình nhé! :x
Được cảm ơn bởi: monpham2310
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

LadyR đã viết: 10:23, 29/06/22
monpham2310 đã viết: 11:00, 28/06/22 Mình thất sát ngưỡng Đẩu, tay cầm Cáo, Ấn, Kiếm :D, giao lưu cùng các bác nhé

Cung Thê của bạn được Khoa Lộc Quyền chiếu thì khă năng cô vợ cũng “ngon” đấy, con nhà danh giá, có học thức hihi Tuy nhiên, Tử Tướng Thìn Tuất cũng không phải là cách cục yên lành cho hôn nhân, nên bạn cũng nên lưu ý thêm điểm này…

Chúc bạn gặp nhiều thành công và may mắn trong lĩnh vực kinh doanh, sự nghiệp và mau chóng tìm được nửa kia của mình nhé! :x
Cung thê Tử tướng này đẹp, có Khoa Quyền Lộc hội chiếu, ko có sát tinh chiếu nên vẫn là cách cục tốt cho hôn nhân, vợ cũng tài giỏi, 2 vợ chồng chênh lệch tuổi không nhiều, vợ cũng giúp ích cho chồng trong sự nghiệp. Cả 2 vợ chồng đều nể nhau. Tuổi 94 lấy vợ sinh năm 99 quá tốt.
Được cảm ơn bởi: LadyR, monpham2310
Đầu trang

monpham2310
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chào mừng bạn monpham2310 và mong bạn ở lại lâu lâu chút để cùng giao lưu với các thành viên khác trong 7S Hội!!!

Lá số của bạn mình đánh giá là khá sạch sẽ và sáng sủa, tránh được các hung sát tinh ở các cường cung Mệnh, Thân, Tài, Quan, Di… Mặc dù Thất Sát đi cùng Văn Xương thì hơi “nửa nạc, nửa mỡ” :P nhưng bạn có thêm bộ Tả Hữu, Tứ Linh, đắc Khoa Quyền, Tướng Ấn, Cáo Phụ nên rất có lực - mọi nỗ lực của bạn rốt cuộc thì cũng sẽ được tưởng thưởng xứng đáng. Cung Quan của bạn Phá Quân – Hoá Quyền ôm vòng Thái Tuế, Thân cư Tài có Tham Lang đi kèm Lộc Tồn cũng rất hợp vị, bạn tự kinh doanh thì có lẽ cũng ứng với lá số rồi nhỉ? :)

Cung Phúc của bạn có Liêm Trinh – Hoá Lộc, Mã Khốc Khách, Mã Trường Sinh cũng quá đẹp, thật tiếc là bị Tuần Triệt chặn nên chắc cũng chẳng giúp ích gì được cho bạn nhiều. Thôi thì bạn nên cố gắng trong việc làm ăn của mình và đời sống thường ngày không làm tổn hại đến ai, from time to time thực hiện các random acts of kindness, qua đó vun bồi phúc đức cho đời mình và đời con cái sau này vậy nhé!

Cảm ơn bác! đúng phần Phúc Đức và Điền Trạch em dính tuần triệt, nên bị chặn lại. Phúc Đức bác nói cũng khá chuẩn. Ra ngoài xa em có nhiều người hỗ trợ, gia đình cũng có nhưng khá ít, người ngoài hỗ trợ nhiều hơn.

Về phần Phu Thê thì em đang crush một bạn 93 :D, mà nói chuyện thì thấy về tính cách cũng có chút tương đồng, tuy nhiên về khía cạnh tâm sự, nói chuyện thì cảm nhận ko hợp.

Em cũng biết thêm về Điền Trạch của mình, vì cung này cũng dính Tuần - Triệt.

Chúc bác có một ngày an lạc và hạnh phúc trong cuộc sống!
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

monpham2310
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 11:27, 29/06/22

Cung thê Tử tướng này đẹp, có Khoa Quyền Lộc hội chiếu, ko có sát tinh chiếu nên vẫn là cách cục tốt cho hôn nhân, vợ cũng tài giỏi, 2 vợ chồng chênh lệch tuổi không nhiều, vợ cũng giúp ích cho chồng trong sự nghiệp. Cả 2 vợ chồng đều nể nhau. Tuổi 94 lấy vợ sinh năm 99 quá tốt.
Cảm ơn bác! Kiếm chưa ra bác ạ, mặc dụ cũng muốn có vợ, haha, em cũng trải qua nhiều mối rồi, mối gần và lâu nhất là 95, mà ở xa, ngoài Bắc, em trong Nam, gia đình ko chấp thuận.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Tú Linh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tú Linh »

Hoangnguyen99 đã viết: 15:11, 16/06/22 Chào mn , e cũng gia nhập đoàn hội thất sát đây ạ.Mọi người vào luận giúp e xem e hợp với công việc gì sau này ạ,chứ giờ e thấy e lu hu quá. Hiện tại, e dag theo học thạc sỹ kinh tế ở nước ngoài mà sao đầu ốc vẩn vơ,k biết sau này làm công việc gì ạ,e xin cảm ơn và thân ái :3
À mà con nữa,hơn 23 năm k mảnh tình vắt vai thì số chắc độc toàn thân suốt luôn đúng k mn
🤣🤣🤣
Bạn đi du học năm 2021 đúng ko?
Đầu trang

Nth95
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nth95 »

[img]lasotuvi/2022/PDM4X0HQ.jpg[img]
Góp vui lá số mệnh thất sát ạ. Mọi ng cho hỏi lá số này sau này thế nào ạ.
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Nth95 đã viết: 10:04, 30/06/22 [img]lasotuvi/2022/PDM4X0HQ.jpg[img]
Góp vui lá số mệnh thất sát ạ. Mọi ng cho hỏi lá số này sau này thế nào ạ.

Bạn chèn lại hình ảnh đi, không xem được. Hoặc tìm cách chèn link. Còn cách khác là save hình ảnh lá số và đính kèm tập tin...
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”