Hội những người Mệnh Thất Sát

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Hội những người Mệnh Thất Sát

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Xin kính chào tất cả các bác, các cô chú và các bạn, các em trên diễn đàn Lý số! Mình mở topic này với mong muốn hội tụ những lá số có Thất Sát cư Mệnh để chiêm nghiệm cũng như học hỏi, tìm hiểu thêm về số mệnh, cũng như các cách hoá giải, khắc phục lá số... Hy vọng các bạn cũng có cùng ý tưởng, và chúng ta có thể cùng chung tay xây dựng một mái nhà cho các bạn Thất Sát trên diễn đàn với mục đích giao lưu, học hỏi và chia sẻ. Kính mời các cao nhân chiếu cố luận giải, chỉ giáo và khuyên bảo cho những lá số đăng trong này ạ! Người Thất Sát tuy đó mà quá nhiều nhược điểm ạ hihi

Mình mở hàng với lá số "cực độc" của mình nha - ôm đủ bộ hầu hết các sát tinh! Một lá số thoạt nhìn quá ư là "dữ dội", như một người đã phán là chủ nhân lá số này phải "buôn ma tuý" mới đúng số! Nhưng thực tế lại không phải như vậy. Mình cũng đã có thời gian khá phân vân giữa lá số giờ Tị và giờ Thìn, nhưng có vẻ như lá số giờ Tị này cũng khá ứng nhiều điểm với thiên hướng của mình...
Tập tin đính kèm
BTB.jpg (182.76 KiB) Đã xem 2233 lần
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hội những người Mệnh Thất Sát

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Bạn không chắc chắn giờ sinh, lại thêm tháng nhuận, xem rất mông lung.
Thôi bỏ qua tử vi đi bạn.
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Chào bạn yesterday! Cảm ơn bạn đã hồi âm!!!

Giờ sinh chính xác của mình là 9:15 sáng, nhưng trước đây có một số lần, một số người nói mình hợp với giờ Thìn hơn. Chắc do nhìn mình không quá "dữ dằn" như các tín hiệu trong lá số cho thấy. Nhưng mình nghĩ có thể do Thất Sát bị Tuần kiềm hãm, cộng thêm Phượng Các + Giải Thần tác động nên do đó có phần nữ tính hơn. Tuy nhiên, đồng thời mình cũng khá nóng tính và thẳng thắn, nhiều lúc cũng thiếu kiềm chế, phù hợp với đặc tính của Thất Sát độc thủ?

Chính vì vậy mà mình muốn gặp gỡ thêm những bạn có sao này thủ Mệnh để nghiệm lý thêm. Bỏ qua Tử vi cũng không sao mà, vào buôn chuyện đời cho quên sầu ;))
Được cảm ơn bởi: Gentle9
Đầu trang

Gentle9
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Gentle9 »

Em góp vui với ạ, em cũng Thất Sát tại Ngọ
Tập tin đính kèm
Screenshot_2022-04-10-19-00-58-89_965bbf4d18d205f782c6b8409c5773a4.jpg
Screenshot_2022-04-10-19-00-58-89_965bbf4d18d205f782c6b8409c5773a4.jpg (147.78 KiB) Đã xem 2193 lần
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Wow, lá số của bạn Gentle khá lung linh đấy chứ! Rất hân hạnh được gặp bạn!!!

Mình thích nhất quả Hồng-Đào đồng cung tại Mệnh hihi Bạn hẳn phải xinh xẻo duyên dáng lắm nhỉ? Dáng người bạn như nào? (nếu bạn không ngại trả lời)
Được cảm ơn bởi: Gentle9
Đầu trang

Gentle9
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Gentle9 »

LadyR đã viết: 19:30, 10/04/22 Wow, lá số của bạn Gentle khá lung linh đấy chứ! Rất hân hạnh được gặp bạn!!!

Mình thích nhất quả Hồng-Đào đồng cung tại Mệnh hihi Bạn hẳn phải xinh xẻo duyên dáng lắm nhỉ? Dáng người bạn như nào? (nếu bạn không ngại trả lời)
Dạ, em cũng rất vui được làm quen với chị ạ. Em thì cũng được mọi người xung quanh nhận xét là duyên dáng hihi ngại quá :P
Đầu trang

NhuQuynh080694
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi NhuQuynh080694 »

Lá số bạn trai em đây hihi
Tập tin đính kèm
EDA6C541-31FC-4976-90CC-FE78BCD9C645.jpeg (298.79 KiB) Đã xem 2152 lần
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Dạ, em cũng rất vui được làm quen với chị ạ. Em thì cũng được mọi người xung quanh nhận xét là duyên dáng hihi ngại quá :P
Em có tự thấy mình cao không? Chị không biết có phải do Thất Sát cư Tý không, nhưng chị thuộc dạng "lêu khêu": cao 1m70 và dáng người thon thả, mặc dù lúc nào cũng ăn "thả ga", không kiêng khem gì hết!
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Chào NhuQuynh! Em có thể tả đôi chút về hình dáng cũng như tính cách bạn trai mình được không? :) Chị tò mò quá đi!!!

Chị nhìn sơ qua thì thấy bộ SPT đắc địa, lại được hưởng trọn bộ Khoa-Quyền-Lộc, Song Lộc, Binh-Hình-Tướng-Ấn... Các sát tinh có vẻ cũng hợp vị. Nếu xuất phát điểm tốt thì tương lai xán lạn nhỉ :))

Có điều Mệnh Thất Sát Tý Ngọ thì cung Phu/Thê Tử Tướng - cũng không phải dạng vừa hihi
Sửa lần cuối bởi LadyR vào lúc 22:27, 10/04/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

NhuQuynh080694
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi NhuQuynh080694 »

LadyR đã viết: 22:13, 10/04/22 Chào NhuQuynh! Em có thể tả đôi chút về hình dáng cũng như tính cách bạn trai mình được không? :) Chị tò mò quá đi!!!

Chị nhìn sơ qua thì thấy bộ TPT đắc địa, lại được hưởng trọn bộ Khoa-Quyền-Lộc, Song Lộc, Binh-Hình-Tướng-Ấn... Các sát tinh có vẻ cũng hợp vị. Nếu xuất phát điểm tốt thì tương lai sáng lạng nhỉ :)))

Có điều Mệnh Thất Sát Tý Ngọ thì cung Phu/Thê Tử Tướng - cũng không phải dạng vừa hihi
Anh ấy thì đa nghi hay ghen , vui tính những cũng nóng tính và thẳng tính , không cao , chỉ vừa tầm da trắng . Dạ anh ấy thì sinh ra trong gia đình có điều kiện nhưng mà không được lòng ba mẹ nên là chỉ học tới lớp 12 xong phụ gia đình , lương cũng ít chỉ 5-6tr có khi có tháng không có lương , gần 30 mà chưa có nghề ổn định hay gì nên em cũng hơi lo 😥
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”