Kinh mong mọi người xem giúp lá số ạ,

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
trantheco1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Kinh mong mọi người xem giúp lá số ạ,

Gửi bài gửi bởi trantheco1 »

Mọi người cho em hỏi dụng thần lá số này là gì ạ, dụng hỏa hay mộc ạ. Với lá số này sau có giàu có không ạ, em cảm ơn ạ
Hình ảnh
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Kinh mong mọi người xem giúp lá số ạ,

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

trantheco1 đã viết: 15:45, 17/05/22 Mọi người cho em hỏi dụng thần lá số này là gì ạ, dụng hỏa hay mộc ạ. Với lá số này sau có giàu có không ạ, em cảm ơn ạ
Hình ảnh
thân nhược, dụng kim, hỷ thổ :))
Đầu trang

trantheco1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Sở Khanh đã viết: 15:50, 17/05/22
trantheco1 đã viết: 15:45, 17/05/22 Mọi người cho em hỏi dụng thần lá số này là gì ạ, dụng hỏa hay mộc ạ. Với lá số này sau có giàu có không ạ, em cảm ơn ạ
Hình ảnh
thân nhược, dụng kim, hỷ thổ :))
dụng kim thì đến vận kim là tốt ạ
Đầu trang

Valkyrie Randgris
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Valkyrie Randgris »

Hình ảnh
Tân toạ Sửu mộ kim, sinh tháng Sửu lại đắc căn Dậu trụ năm, bát tự này có hai vấn đề là kim vượng và chỉ tính 3 trụ năm tháng ngày là tính âm hàn. Dụng thần là hoả để điều hậu và chế bớt kim lại. Trụ giờ Ngọ thấu Giáp sinh trợ là dụng thần đắc dụng, nên lá số này tốt đấy, sự nghiệp và tài chính khá, ra ngoài hay gặp được quý nhân trợ giúp. Nguyên mệnh lại có chữ Quý toạ Dậu giúp chuyển hoá bớt kim sinh mộc, thành ra gặp vận kim, thuỷ cũng không sợ xấu. Bát tự này gặp vận thổ thì xấu. Là 2 vận Kỷ Mùi và Mậu Ngọ. Vận này Kỷ Mùi thổ sinh kim chủ vất vả. Vận Mậu Ngọ hoả vượng quá sinh thổ cũng không tốt. Nói chung số này trung vận thong thả nhưng về hậu vận hơi đuối về tài chính. Nên khi trẻ làm ăn được phải học cách tiết kiệm lo xa, chứ nói giàu có thì khó đấy, vận kém lại nằm ở trung vận lúc đàn ông đang đương sức nhất.
Đầu trang

trantheco1
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Valkyrie Randgris đã viết: 09:02, 20/05/22
Hình ảnh
Tân toạ Sửu mộ kim, sinh tháng Sửu lại đắc căn Dậu trụ năm, bát tự này có hai vấn đề là kim vượng và chỉ tính 3 trụ năm tháng ngày là tính âm hàn. Dụng thần là hoả để điều hậu và chế bớt kim lại. Trụ giờ Ngọ thấu Giáp sinh trợ là dụng thần đắc dụng, nên lá số này tốt đấy, sự nghiệp và tài chính khá, ra ngoài hay gặp được quý nhân trợ giúp. Nguyên mệnh lại có chữ Quý toạ Dậu giúp chuyển hoá bớt kim sinh mộc, thành ra gặp vận kim, thuỷ cũng không sợ xấu. Bát tự này gặp vận thổ thì xấu. Là 2 vận Kỷ Mùi và Mậu Ngọ. Vận này Kỷ Mùi thổ sinh kim chủ vất vả. Vận Mậu Ngọ hoả vượng quá sinh thổ cũng không tốt. Nói chung số này trung vận thong thả nhưng về hậu vận hơi đuối về tài chính. Nên khi trẻ làm ăn được phải học cách tiết kiệm lo xa, chứ nói giàu có thì khó đấy, vận kém lại nằm ở trung vận lúc đàn ông đang đương sức nhất.
Dạ em cảm ơn ạ, anh/chị cho e hỏi là vận thổ thì e cần làm những gì để hóa bớt những cái xấu đi ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”