Tốt nghiệp rồi, liệu có kiếm được việc trong năm nay

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Phuong0205
Chính thức
Chính thức

Re: Tốt nghiệp rồi, liệu có kiếm được việc trong năm nay

Gửi bài gửi bởi Phuong0205 »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 11:10, 21/05/22 Em phải tự tin vào chính mình nhé . Quan trọng khi tốt nghiệp là kiến thức và năng lực của em sẽ quyết định sự thành công . Em hãy chuẩn bị cho khâu xin việc thật tốt . Khi em có việc làm ổn định rồi sẽ thấy không áp lực nữa .
ở đây là gửi CV được là em cũng gửi cho em xem thử, với em có làm nguyên một cái website cá nhân a
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

Vậy là em chọn mảng lập trình web . Mảng này hiện tại đang dễ xin việc đó em . Cố gắng lên em nhé
Được cảm ơn bởi: Phuong0205
Đầu trang

Phuong0205
Chính thức
Chính thức

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 11:47, 21/05/22 Vậy là em chọn mảng lập trình web . Mảng này hiện tại đang dễ xin việc đó em . Cố gắng lên em nhé
Cho em hỏi anh có em được tháng nào em nhận được việc không ạ?
Gần đây em cũng đang trong quá trình phỏng vấn một công việc, qua trình xét tuyển cũng 2,3 vòng, cũng cả từ tháng 6 đến giờ. Nói chung hiện tại em cũng sợ visa hết hạn, nên cũng lo lắng nhiều.
Phía bên gia đình ở Việt Nam lại xảy ra một số việc, ba của em kiểu than vãn, viện cớ này nọ không chịu đi làm mà ngày nào cũng nhậu nhẹt nên mẹ cũng bức bối vì không có thu nhập, còn phải chi tiêu và lo cho 2 đứa em ăn học. Em thì vừa đi học vừa đi làm nên cũng không thể phụ giúp gia đình được nhiều. ba em sinh năm Giáp Dần, mới có 49 tuổi, bao năm nay vẫn làm nghề đánh cá, giờ thì nói không thích làm chung với người ta, nói chung viện ra rất nhiều lí do, cái tôi cao, không chịu đi làm nữa. Em cũng giải thích rất nhiều là em thời gian qua đi học nên không có đi làm thêm nhiều, chứ không phải có tiếng có con đi Mỹ là có tiền đâu, nên đừng ỷ lại vào em mà ba phải cố gắng đi làm để nuôi mấy đứa em. Thật sư em đã khuyên ngăn hết lời mà ba em vẫn chứng nào tật nấy.

Mẹ em thì sức khoẻ ốm yếu. Đứa em trai sau em thì bỏ học năm cấp 3. Còn 2 đứa em gái xong thì cũng hiểu chuyện, học hành cũng được.

Ngoại em có 10 đứa con, mà em cảm thấy gia đình em là tệ nhất luôn á. Quan trọng ba em không chịu làm ăn, mẹ thì ốm yếu nhất trong số mấy chị em. Em trai tính khí nó cũng tốt, tiếc cái nó không chịu học nên giờ cũng vô công rồi nghề. Em từ nhỏ thì đã luôn cố gắng học tập vì nghỉ chỉ có học mới thay đổi được cuộc sống học này.

Thứ 2 nữa là mọi người cũng thúc gịuc em lấy chồng cho nó ổn định. Nhưng em thà khổ thì thời còn trẻ nhưng phải chọn người đàng hoàng, mình có thể gửi gắm cuộc đời sau này, không thể vội và chọn bừa đươc, nếu không em cảm thấy chắc cả cuộc đời này em cứ phải sống trong bế tắc này mãi.

Đôi khi cũng vì hoàn cảnh, vì chưa có công việc ổn định mà dũng khí để yêu một cái đó em lại sợ mình không đủ tốt.

Thế nên, nhiều lúc, mọi chuyện cứ như kéo đến một lúc, vồ vập nhũng bế tắc, không công việc, không người yêu, rắc rối gia đình (xuất phát từ ba), tình trạng du học, không có gì được đảm bảo cho một sự an toàn.

Lắm lúc em cũng nghi ngờ lá số của em có phải đúng hay không nữa?

Đôi lúc cần lắm niềm tin để mình có thể bám víu mà cố gắng tiếp. Nhưng liệu cố gắng sẽ có kết quả?
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

Tháng 7 và tháng 8 âm lịch em có thể có công việc .

Cho anh hỏi em học ở trường nào bên đó thế ? Em làm fullstack được chưa ? Ngôn ngữ lập trình của em có phải ngôn ngữ theo xu hướng không ?

Anh xin chúc em và gia đình gặp nhiều may mắn và hạnh phúc
Đầu trang

Phuong0205
Chính thức
Chính thức

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 14:21, 13/07/22 Tháng 7 và tháng 8 âm lịch em có thể có công việc .

Cho anh hỏi em học ở trường nào bên đó thế ? Em làm fullstack được chưa ? Ngôn ngữ lập trình của em có phải ngôn ngữ theo xu hướng không ?

Anh xin chúc em và gia đình gặp nhiều may mắn và hạnh phúc
Dạ em học Towson University ở Maryland, hiện tại em trong giai đoạn phỏng vấn cho front end developer (bữa giờ là 1 lần phỏng vấn với người tuyển dụng, 1 lần với tech recuiter, rồi thêm 2 tuần training evaluation, hiện tại mới làm xong cái final project để nó đánh giá, nếu project đậu thì thêm vòng trình bày và giải thích cái project với họ.) Em cảm thấy khá là lâu, nhưng mình không có kinh nghiệm, không lựa chọn nên đành chịu.

ngôn ngữ em chọn là JavaScript/ReactJS, em định hướng theo front end,

Em cám ơn ạ!
Đầu trang

Tú Linh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tú Linh »

Bạn đang trong đại vận cung phu cũng tạm ổn. Cung quan tử vi thiên tướng triệt khá mệt mỏi trong sự nghiệp đây, đợi qua 30t triệt giảm sẽ suôn sẻ hơn. Về tình duyên chắc chắn bạn sẽ và nên kết hôn muộn thì tốt hơn nên thôi đừng suy nghĩ về chuyện này nhiều làm gì cho mệt. Mệnh bạn có thiên tài thiên thọ, nếu bạn cố gắng sẽ nhận dc thành công, ông trời đang cho bạn những thử thách để bạn vượt qua đấy. Cố lên b ơi
Đầu trang

Phuong0205
Chính thức
Chính thức

Tú Linh đã viết: 21:15, 13/07/22 Bạn đang trong đại vận cung phu cũng tạm ổn. Cung quan tử vi thiên tướng triệt khá mệt mỏi trong sự nghiệp đây, đợi qua 30t triệt giảm sẽ suôn sẻ hơn. Về tình duyên chắc chắn bạn sẽ và nên kết hôn muộn thì tốt hơn nên thôi đừng suy nghĩ về chuyện này nhiều làm gì cho mệt. Mệnh bạn có thiên tài thiên thọ, nếu bạn cố gắng sẽ nhận dc thành công, ông trời đang cho bạn những thử thách để bạn vượt qua đấy. Cố lên b ơi
Cám ơn chị!
Em một phần vì là du học sinh nên cũng lo giấy tờ ở lại, kiếm việc cũng khó hơn.
Bên cạnh áp lực công việc một phần, lại phải lo cho gia đình, đôi khi cảm thấy chuyện của bản thân mình lo còn chưa xong, lại phải gánh vác gia đình vì em là con gái trưởng trong nhà.
Ước gì ba của em sống có trách nhiệm, biết lo cho gia đình thì em đỡ phải lo.

Em cũng có nghiên cứu lá số với chỉ tay bàn, thấy cũng phải khoảng 30-33 em mới lấy chồng á. Em xem thấy năm 2025(mà năm nay dễ bị chia li, hay k tốt gì đó) hoặc 2027 á. Em xem vậy không biết có đúng không. Mà em đối chiếu chỉ tay hôn nhân với cung phu thì nó cũng khớp khớp năm
Đầu trang

Phuong0205
Chính thức
Chính thức

Sau khoảng hơn 1 tháng qua các vòng phỏng vấn với
1. Recruiter - pass
2. Technical Recruiter - pass
3. 2 weeks training evaluation - pass
4. Final Project - vòng đánh giá đầu tiên - pass
5. Vòng đánh gia cuối cùng. - fail

Gian nan quá,

<blog tâm sự đôi chút>
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Số nầy tốt . Viêm thượng giá cách . Lần nầy không được thì lần khác . Lấy chồng ở lại; về sau giàu có .
Được cảm ơn bởi: Phuong0205
Đầu trang

Phuong0205
Chính thức
Chính thức

CHUONGZKHUE đã viết: 02:48, 16/07/22 Số nầy tốt . Viêm thượng giá cách . Lần nầy không được thì lần khác . Lấy chồng ở lại; về sau giàu có .
Cảm thấy mỗi lần thất bại là cảm thấy nghi ngờ năng lực của bản thân.
Lá số này Khi nào lấy chồng được ạ? Chắc giờ có lấy thì cũng dễ ly dị quá, Đến bạn trai còn chưa có,
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”