Cháu xin hỏi về lá số đẻ mổ của cháu ạ!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Cháu xin hỏi về lá số đẻ mổ của cháu ạ!

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

cũng xem tàm tạm thôi bạn . cô bé này ở ngoài năng động nhưng trong lòng lại thấy cô đơn, có những nỗi niềm ở trong lòng . hãy tả cho mình dáng hình của cô bé này, da có trắng ko , thân hình có mập mạp ko? sang vận quay như chong chóng chắc sẽ phải có nhiều cái cần cảnh báo rồi. vận vào điền trạch thì đầu tiên mọi thứ sẽ phát sinh từ điền trạch.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hodinhha79 đã viết: 02:09, 29/08/22 cũng xem tàm tạm thôi bạn . cô bé này ở ngoài năng động nhưng trong lòng lại thấy cô đơn, có những nỗi niềm ở trong lòng . hãy tả cho mình dáng hình của cô bé này, da có trắng ko , thân hình có mập mạp ko? sang vận quay như chong chóng chắc sẽ phải có nhiều cái cần cảnh báo rồi. vận vào điền trạch thì đầu tiên mọi thứ sẽ phát sinh từ điền trạch.
cảm ơn bạn. Cô gái này da trắng, cao tầm 1m56, hình thức cũng khá xinh, ko gầy ko béo, có những nỗi niềm trong lòng thì chắc là đúng. Mong có ý kiến của bạn về tình duyên, vận điền trạch, quan lộc.
Đầu trang

huyvu0601
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi huyvu0601 »

hysshu đã viết: 13:50, 27/08/22
huyvu0601 đã viết: 23:28, 19/08/22
hysshu đã viết: 12:22, 27/07/22

LS này ngon rồi, ko cần xem số nữa.
Cập nhật với anh là em có đi xem tử vi (có trả phí) của 1 thầy tử vi rất giỏi ở miền Bắc thì thầy nói lá này thiếu 1 số văn tinh nên lực học chỉ trung bình. Rồi dòng họ bên nội thì ly tán (đúng) mồ mả thất lạc (sai) có người chết bất đắc kỳ tử trước 50 tuổi (sai). Anh trai và em bất hòa không nên ở gần (sai). Dòng họ em khá giả dù không giúp em được nhiều. Qua mấy thông tin trên có lẽ em nên chỉ xem chỉ tay hay tướng thôi ạ.
Em có thể hỏi bác Hùng Tôn về lá số sinh mổ có ứng số ko, em nói rõ chi tiết sinh như thế nào....Bác Hùng Tôn mấy chục năm kinh nghiêm Tử vi, xem cho rất nhiều lá số. Có cao thủ cực giỏi bên tử vi lyso cũng nói sinh mổ vẫn ứng. Còn ông thầy Tử vi giỏi ở miền Bắc kia cũng chưa chắc giỏi thật, có thể danh tiếng xem giỏi Tử vi được phóng đại. Hơn nữa có 1 điều ko nên thần thánh hóa Tử Vi. Tử vi ko phải vạn năng vì 1 lá số thì cuộc đời có vạn số phận.
Mong anh giúp em tag bác ấy vào với ạ. Em sinh mổ ngày 6 nhưng bác sĩ đã kêu mẹ em mổ ngày hôm trước ạ nhưng vì công việc mẹ em xin bác sĩ dời lại đến ngày 6 mới mổ. Hiện tại em vẫn theo dõi cả lá số giờ tỵ và giờ ngọ ngày 5 tháng 1 ạ. Mà hạn 15-24 em đã nhiều lần chuyển nhà nhưng không rõ hạn này con sao nào chỉ việc đó thưa anh?
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

hysshu đã viết: 23:42, 28/08/22
hodinhha79 đã viết: 23:07, 28/08/22
huyvu0601 đã viết: 07:51, 28/08/22
Dạ vâng ạ, cặp quyền lộc này đứng đúng vị trí phải không ạ.
trong người có nhiều bộ. mộ chung thai tọa. Tử phá gặp được bát tọa. tứ linh, tuế hổ phù , tham quyền , vũ lộc . cách cục thì hội quả nhiều bộ sao đẹp , chỉ cần ko làm liều và bất chính thì ko có gì phải nói cả . cứ đi theo con đường chính đạo ắt gặp được viên mãn .
LS em họ mình lasotuvi/1/9QS84NBA.jpgđang là kế toán khá năng động. Bạn xem lá số có tốt không, vận Tử Phá và vận quan lộc làm ăn có tốt không. Vận tử phá có hình riêu không kiếp phi việt phục tuế không biết có điều gì đáng lo nhiều ko? Cảm ơn bạn rất nhiều.
đại vận của bạn này sẽ có rất nhiều thay đổi. cũng may vào hạn tuế hổ phù và tứ linh nên mọi việc cũng có sự may mắn cứu giải đáng kể. trong giai đoạn này sẽ thay về chỗ ở . mới lại vào hạn này thì mọi việc sẽ nhiều lên và rất căng thẳng. có những việc bị quay như chong chóng . nhất là kế toán thì trong giai đoạn này phải tính toán cẩn thận ko dễ bị nhầm lẫn . có những việc ko nên tham quá dẫn đến mệt mỏi quá sức rồi sinh bệnh .cần thận đề phòng có người chơi xấu mình , nhất là đồng nghiệp nữ . với tướng như thế thì cũng đỡ. với mẫu người này hay chú trọng về đồng tiền , coi đồng tiền như một thứ đam mê nên chính vì đó sẽ ảnh hưởng nhiều đến nhiều thứ , nhất là quan hệ tình cảm , sẽ khiên cho người khác cảm giác như người sống vì vật chất . bạn ấy nên bớt đi những lời nói mang tính tiền tệ vật chất.
Được cảm ơn bởi: hysshu, huyvu0601
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

3 lần chuyễn nhà từ lúc sang Mỹ đến giờ có liên quan gì đến năm 2016 và 2020 . Riêng 2016 có đi xa hơn hay ra khỏi trung tâm thành phố ko .?
Được cảm ơn bởi: huyvu0601
Đầu trang

huyvu0601
Chính thức
Chính thức

PHDI đã viết: 22:56, 29/08/22 3 lần chuyễn nhà từ lúc sang Mỹ đến giờ có liên quan gì đến năm 2016 và 2020 . Riêng 2016 có đi xa hơn hay ra khỏi trung tâm thành phố ko .?
Từ lúc sang Mỹ cháu chuyển nhà vào năm 2015, rồi lại chuyển vào năm 2017, rồi tháng 8 (dương lịch) năm 2018 dọn đi đến chỗ ở hiện tại đến giờ ạ. Năm 2017 cháu có về VN chơi cùng gia đình ạ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

PHDI đã viết: 22:56, 29/08/22 3 lần chuyễn nhà từ lúc sang Mỹ đến giờ có liên quan gì đến năm 2016 và 2020 . Riêng 2016 có đi xa hơn hay ra khỏi trung tâm thành phố ko .?
Sinh mổ theo bạn PHDI có ứng số không? Hiện tại có nhiều quan điểm trái chiều . Cũng có nhiều cao thủ bảo sinh mổ thì ko xem được số, do đó ko có lá số Tử vi cho người xem mổ. Mong có ý kiến của bạn
Đầu trang

huyvu0601
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 07:55, 30/08/22
Sinh mổ theo bạn PHDI có ứng số không? Hiện tại có nhiều quan điểm trái chiều . Cũng có nhiều cao thủ bảo sinh mổ thì ko xem được số, do đó ko có lá số Tử vi cho người xem mổ. Mong có ý kiến của bạn
Mẹ em bảo em sinh mổ thiếu mất khoảng chừng 20 ngày mới đủ 9 tháng 10 ngày đó anh. Nên có lẽ vấn đề này sẽ còn gây tranh cãi nhiều ạ.
Đầu trang

PHDI
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi PHDI »

Sinh mổ mà đúng hay quá ngày thì có khả năng ứng dụng được với tử vi .
Còn sinh mổ mà thiếu ngày hay thiếu tháng thì ko khả thi .

Tôi có 1 case về 2 đứa cháu sinh cùng năm 1980 , 1 nam , 1 nữ. Nam sinh thiếu tháng và nữ sinh thường . Tuy ngày giờ tháng sinh ko trùng nhau nhưng khi lấy lá số thì mệnh và thân cư điều giống nhau , chỉ có khác nhau là hướng xuất thân vì nam nữ thuận nghịch chiều đi của vận .

Theo nhận định thì . Số của nam sai hoàn toàn và nữ thì đúng hết .

Cũng có 1 case nữa là gồm 3 chị em 1 nhà cùng sinh mổ đúng 9 thg 10 ngày , đây là trường hợp phải mổ do lỗi hệ thống cuả người mẹ . Một khi đã mổ can thiệp cho bé đầu thì những bé sau điều phải mổ và theo chỉ định thì chỉ được mổ 2 lần ko được quá .
Trường hợp trên được 3 bé là vì người cha là bác sỉ trưởng khoa trong bệnh viện đó .
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

huyvu0601
Chính thức
Chính thức

PHDI đã viết: 22:38, 30/08/22

Sinh mổ mà đúng hay quá ngày thì có khả năng ứng dụng được với tử vi .
Còn sinh mổ mà thiếu ngày hay thiếu tháng thì ko khả thi .

Tôi có 1 case về 2 đứa cháu sinh cùng năm 1980 , 1 nam , 1 nữ. Nam sinh thiếu tháng và nữ sinh thường . Tuy ngày giờ tháng sinh ko trùng nhau nhưng khi lấy lá số thì mệnh và thân cư điều giống nhau , chỉ có khác nhau là hướng xuất thân vì nam nữ thuận nghịch chiều đi của vận .

Theo nhận định thì . Số của nam sai hoàn toàn và nữ thì đúng hết .

Cũng có 1 case nữa là gồm 3 chị em 1 nhà cùng sinh mổ đúng 9 thg 10 ngày , đây là trường hợp phải mổ do lỗi hệ thống cuả người mẹ . Một khi đã mổ can thiệp cho bé đầu thì những bé sau điều phải mổ và theo chỉ định thì chỉ được mổ 2 lần ko được quá .
Trường hợp trên được 3 bé là vì người cha là bác sỉ trưởng khoa trong bệnh viện đó .
Bác ơi vậy theo bác thì lá số cháu có ứng với cháu không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”