Lá số ly hôn. Nhờ bác dunglanchin và các cao nhân cho em lời khuyên

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Quizziver
Chính thức
Chính thức

Re: Lá số ly hôn. Nhờ bác dunglanchin và các cao nhân cho em lời khuyên

Gửi bài gửi bởi Quizziver »

coco87 đã viết: 00:42, 29/06/22 Em không nên buồn mà hãy vui lên vì đã bỏ được cô vợ lẵng lơ.

Mệnh cô vợ cũ tương lai còn ngoại tình nữa. Không phải có nhiêu đó là dừng đâu.

Mệnh này từ năm 2025 đổ đi phát triển mạnh về đường công danh.
Em chào chị ạ, chị cho em xin giải thích những sao chính tinh và phụ tinh của lá số bạn vợ nữa, nói về việc sẽ tiềm ẩn nguy cơ ngoài luồng tiếp ạ. em cảm ơn chị coco
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Mệnh vợ Liêm Phá. Phá Quân là sao đào hoa. Lại thân cư Thiên Di có Mộc Dục. Mệnh này lúc nào cũng có đàn ông vây xung quanh. Bản thân không kềm chế, thích sống theo bản năng đào hoa. Ắc ngoại tình.

Bên Tứ Trụ thể hiện rõ mệnh vợ li hôn vì Âm Dương Lệch đóng trụ ngày.

———————

Trên mạng cũng có nhiều người hỏi nên làm công hay kinh doanh???

Chị nghĩ những người hỏi câu này không nên kinh doanh. Vì không đủ mạnh mẽ, liều lĩnh & lì. Đó là tính cách nổi bật của dân làm kinh doanh.

Dân kinh doanh. Họ chẳng bao giờ lên mạng hỏi hợp hay không hợp.

Kinh doanh có lời có lỗ. Thậm chí có rủi ro phá sản.

Khởi nghiệp lỗ.

Lên tới đỉnh cao. Đủ thứ chuyện xảy ra. Bị cắt hợp đồng. Bị thu mặt bằng. Khách không có, cạnh trạnh không lại đối thủ.

Có đủ can đảm gồng lên tiếp tục không. Hay bỏ. Nếu không đủ can đảm vượt qua những rủi ro này đừng làm kinh doanh.
Được cảm ơn bởi: Dean
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Hai lá số này khác nhau quá nhiều, tôi thì thông cảm cho cô vợ hơn vì có vẻ vấn đề xuất phát từ bạn. Tôi có lời khuyên cho bạn là "thấy vậy mà không phải vậy", đôi khi chúng ta nghĩ vậy nhưng sự thật không phải vậy. Goodluck!
Được cảm ơn bởi: Dean, kimhoai
Đầu trang

Dean
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Dean »

hoavan004 đã viết: 18:52, 29/06/22 Hai lá số này khác nhau quá nhiều, tôi thì thông cảm cho cô vợ hơn vì có vẻ vấn đề xuất phát từ bạn. Tôi có lời khuyên cho bạn là "thấy vậy mà không phải vậy", đôi khi chúng ta nghĩ vậy nhưng sự thật không phải vậy. Goodluck!
Bác có thể phân tích rõ hơn được không ạ ? Dù sao mọi việc cũng xong rồi nhưng em cũng muốn biết nguyên nhân sâu xa của các vấn đề, âu cũng là bài học để mình xem lại bản thân và cải thiện, hoàn thiện bản thân. Cảm ơn bác.
Đầu trang

Tú Linh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tú Linh »

Bạn mệnh thổ, phá quân chủ cung phu thê hành thuỷ nói lên việc dễ có khó khăn trong hôn nhân. Cung thê của bạn có vũ khúc là sao chỉ sự cô đơn gặp triệt thì phải muộn kết hôn. Có tả hữu dễ có người thứ 3 xen vào, có cô quả thì vc xa cách không gần gũi nhau. Xong tập 1 rồi nếu tiếp tục tập 2 thì bạn nên quan tâm đến người phối ngẫu nhiều hơn. Cung phu thê đóng đất mộc dục thì chuyện chăn gối phải ok chứ nhỉ?!
Đầu trang

Truonganphuquy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Truonganphuquy »

Đồng bệnh tương lân. Chúng ta giống nhau quá bạn à :(( Mong có cao nhân qua giúp em bên topic của em
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Dean đã viết: 15:10, 28/06/22
dunglanchin đã viết: 13:20, 28/06/22
Dean đã viết: 20:25, 27/06/22
Bạn Dean thân .
Cung Thê của bạn thì :
Có sự thay đổi , nhưng đời sau được thuận hòa .
Phải lập gia đình trễ , vì tình duyên dang dở nhiều lần nên cũng lập gia đình nhiều lần ( thường 3 , 4 lần mới xong , nếu lập gia đình sớm ) , lập gia đình muộn thì được nhờ vợ mà phát đạt .
Cung Thê có Vũ khúc , mà Vũ khúc là đệ nhị của Quả tú + Cô Quả thì phải lập gia đình trễ , thì bạn lập gia đình còn sớm thì vợ chồng bỏ nhau là đúng rồi , hơn nữa ở đại vận này : 24-33 ở Thìn ( cung thê ) có : Thiên không , kiếp sát , Đào hoa , Hồng loan thì tình duyên bị dang dở ( bỏ nhau ) .
Bạn lập gia đình lần sau phải ngoài 34t và phải lấy vợ hợp tuổi mới cải được , các tuổi hợp sau :
- 1992 .
- 1993 .
- 1994 .
- 1998 .
- 1999 .
- 2000 .
Chúc bạn may mắn .
Em cảm ơn bác. Em cũng tính nếu kết hôn lại chắc cũng phải vài năm nữa, cũng hơi sợ rồi. Nếu được bác cho em hỏi thêm chút về công sự nghiệp thời gian tới được không ạ ? Em có nên lập nghiệp phương xa không ạ (vào Nam, ra nước ngoài,..). Cảm ơn bác nhiều ạ.

Dean thân .
Bạn mệnh Phá Quân (M) , mà Phá Quân (MVD) xuất ngoại thì mới thật hay ( còn hãm địa thì cần xuất ngoại thì mới đỡ xấu ) , hoặc lập nghiệp ở phương xa .
Cung Quan lộc của bạn thì :
Võ nghiệp hiển đạt , nếu buôn bán kinh doanh cũng được xứng ý toại lòng .
Có danh chức , được lắm giữ các đầu mối , những công việc lớn và được chỉ huy một số người dưới quyền .
Có " Tham linh " chủ về lắm giữ binh quyền , hoặc làm việc trong cơ cấu : " hình pháp , kỷ luật " , Nếu kinh doanh buôn bán ( có Kình đắc địa ) thì thường liên quan đến tính chất tiêu dùng , trang diểm , trang trí , giải trí , vui chơi hoặc trong ngành ẩm thực .
Năm nay thì chưa thuận , sang năm cũng xấu ( năm cuối của hạn : Thiên không - nên phải chú ý ) .
Bạn sau được khá giả , giầu có , nhưng bị phá sản mau lẹ như thiên lôi phá ( kết cục của lá số ) cho nên bạn phải chú ý :
- Khi khá giả giầu có thì phải biết tiến thoái đúng lúc , khi gặp trở ngại thì không nên tham vọng , khi phát rồi ( hoạch phát ) phải biết giữ những gì đã đạt được , không thì lại hoạch phá ( phá sản ) .
- Không được cờ bạc dưới mọi hình thức .
- Lấy vợ sau phải hợp tuổi như đã nói ở phần trên và sinh con hợp thì thì cải được ls này và được tốt ( Không lấy vợ , sinh con tuổi : tý , mùi và chữ TÂN ) .
Chúc bạn may mắn và để ý mấy lời tâm sự của tôi .
Đầu trang

Dean
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Dean »

dunglanchin đã viết: 11:33, 01/07/22
dunglanchin đã viết: 13:20, 28/06/22

Em cảm ơn bác. Em cũng tính nếu kết hôn lại chắc cũng phải vài năm nữa, cũng hơi sợ rồi. Nếu được bác cho em hỏi thêm chút về công sự nghiệp thời gian tới được không ạ ? Em có nên lập nghiệp phương xa không ạ (vào Nam, ra nước ngoài,..). Cảm ơn bác nhiều ạ.

Dean thân .
Bạn mệnh Phá Quân (M) , mà Phá Quân (MVD) xuất ngoại thì mới thật hay ( còn hãm địa thì cần xuất ngoại thì mới đỡ xấu ) , hoặc lập nghiệp ở phương xa .
Có danh chức , được lắm giữ các đầu mối , những công việc lớn và được chỉ huy một số người dưới quyền .
Có " Tham linh " chủ về lắm giữ binh quyền , hoặc làm việc trong cơ cấu : " hình pháp , kỷ luật " , Nếu kinh doanh buôn bán ( có Kình đắc địa ) thì thường liên quan đến tính chất tiêu dùng , trang diểm , trang trí , giải trí , vui chơi hoặc trong ngành ẩm thực .
Năm nay thì chưa thuận , sang năm cũng xấu ( năm cuối của hạn : Thiên không - nên phải chú ý ) .
Bạn sau được khá giả , giầu có , nhưng bị phá sản mau lẹ như thiên lôi phá ( kết cục của lá số ) cho nên bạn phải chú ý :
- Khi khá giả giầu có thì phải biết tiến thoái đúng lúc , khi gặp trở ngại thì không nên tham vọng , khi phát rồi ( hoạch phát ) phải biết giữ những gì đã đạt được , không thì lại hoạch phá ( phá sản ) .
- Lấy vợ sau phải hợp tuổi như đã nói ở phần trên và sinh con hợp thì thì cải được ls này và được tốt ( Không lấy vợ , sinh con tuổi : tý , mùi và chữ TÂN ) .
Cảm ơn bác ạ. Em sẽ ghi nhớ những lời khuyên của bác để tu dưỡng bản thân. Đời thay đổi chỉ khi chính mình thay đổi. Chúc bác và gia đình luôn mạnh khoẻ.
Đầu trang

Dean
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Dean »

Tú Linh đã viết: 21:23, 30/06/22 Bạn mệnh thổ, phá quân chủ cung phu thê hành thuỷ nói lên việc dễ có khó khăn trong hôn nhân. Cung thê của bạn có vũ khúc là sao chỉ sự cô đơn gặp triệt thì phải muộn kết hôn. Có tả hữu dễ có người thứ 3 xen vào, có cô quả thì vc xa cách không gần gũi nhau. Xong tập 1 rồi nếu tiếp tục tập 2 thì bạn nên quan tâm đến người phối ngẫu nhiều hơn. Cung phu thê đóng đất mộc dục thì chuyện chăn gối phải ok chứ nhỉ?!
Cảm ơn bác. Thực ra chuyện chăn gối thì lúc yêu thì ổn, nhưng đến khi kết hôn thì tệ dần, cái này chắc cũng do nhiều nguyên nhân
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Dean đã viết: 19:55, 01/07/22
dunglanchin đã viết: 11:33, 01/07/22

Dean thân .
Cảm ơn bác ạ. Em sẽ ghi nhớ những lời khuyên của bác để tu dưỡng bản thân. Đời thay đổi chỉ khi chính mình thay đổi. Chúc bác và gia đình luôn mạnh khoẻ.

ok bạn , chúc bạn buổi tối vui vẻ .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”