Lá số ly hôn. Nhờ bác dunglanchin và các cao nhân cho em lời khuyên

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dean
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số ly hôn. Nhờ bác dunglanchin và các cao nhân cho em lời khuyên

Gửi bài gửi bởi Dean »

Chào bác dunglanchin và các cao nhân, em hiện tại vẫn khá buồn, bối rối, mong các bác cho em thêm lời khuyên. Vợ chồng em lấy nhau từ 2019, chưa có bé. Em và vợ vừa ly hôn do trong cuộc sống hôn nhân cảm thấy không còn tin tưởng, tôn trọng nhau, đời sống tình dục nghèo nàn,...
Vợ em cũng đã từng ngoại tình và ly thân cuối năm 2020. Sau đó, vì vẫn còn thương và thấy mình có lỗi khi chưa quan tâm vợ nên em cố kéo vợ lại và cả 2 cố gắng tiếp tục hàn gắn nhưng hiện tại cả 2 đều không cảm thấy hạnh phúc và quyết định dừng lại.
Nhờ bác dunglanchin và các cao nhân cho em lời khuyên, em cần cải thiện, phát huy những gì và tình duyên, công danh của em trong tương lai thế nào ạ ? Cảm ơn các bác.

Lá số của em (Ảnh đính kèm)
Tập tin đính kèm
C.jpg (183.6 KiB) Đã xem 898 lần
Đầu trang

Dean
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số ly hôn. Nhờ bác dunglanchin và các cao nhân cho em lời khuyên

Gửi bài gửi bởi Dean »

Lá số của vợ em (Ảnh đính kèm)
Tập tin đính kèm
V.jpg (182.59 KiB) Đã xem 895 lần
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Dean đã viết: 20:25, 27/06/22 Chào bác dunglanchin và các cao nhân, em hiện tại vẫn khá buồn, bối rối, mong các bác cho em thêm lời khuyên. Vợ chồng em lấy nhau từ 2019, chưa có bé. Em và vợ vừa ly hôn do trong cuộc sống hôn nhân cảm thấy không còn tin tưởng, tôn trọng nhau, đời sống tình dục nghèo nàn,...
Vợ em cũng đã từng ngoại tình và ly thân cuối năm 2020. Sau đó, vì vẫn còn thương và thấy mình có lỗi khi chưa quan tâm vợ nên em cố kéo vợ lại và cả 2 cố gắng tiếp tục hàn gắn nhưng hiện tại cả 2 đều không cảm thấy hạnh phúc và quyết định dừng lại.
Nhờ bác dunglanchin và các cao nhân cho em lời khuyên, em cần cải thiện, phát huy những gì và tình duyên, công danh của em trong tương lai thế nào ạ ? Cảm ơn các bác.

Lá số của em (Ảnh đính kèm)

Bạn Dean thân .
Cung Thê của bạn thì :
Có sự thay đổi , nhưng đời sau được thuận hòa .
Phải lập gia đình trễ , vì tình duyên dang dở nhiều lần nên cũng lập gia đình nhiều lần ( thường 3 , 4 lần mới xong , nếu lập gia đình sớm ) , lập gia đình muộn thì được nhờ vợ mà phát đạt .
Cung Thê có Vũ khúc , mà Vũ khúc là đệ nhị của Quả tú + Cô Quả thì phải lập gia đình trễ , thì bạn lập gia đình còn sớm thì vợ chồng bỏ nhau là đúng rồi , hơn nữa ở đại vận này : 24-33 ở Thìn ( cung thê ) có : Thiên không , kiếp sát , Đào hoa , Hồng loan thì tình duyên bị dang dở ( bỏ nhau ) .
Bạn lập gia đình lần sau phải ngoài 34t và phải lấy vợ hợp tuổi mới cải được , các tuổi hợp sau :
- 1992 .
- 1993 .
- 1994 .
- 1998 .
- 1999 .
- 2000 .
Chúc bạn may mắn .
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Dean, Tú Linh
Đầu trang

Dean
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Dean »

dunglanchin đã viết: 13:20, 28/06/22
Dean đã viết: 20:25, 27/06/22
Bạn Dean thân .
Cung Thê của bạn thì :
Có sự thay đổi , nhưng đời sau được thuận hòa .
Phải lập gia đình trễ , vì tình duyên dang dở nhiều lần nên cũng lập gia đình nhiều lần ( thường 3 , 4 lần mới xong , nếu lập gia đình sớm ) , lập gia đình muộn thì được nhờ vợ mà phát đạt .
Cung Thê có Vũ khúc , mà Vũ khúc là đệ nhị của Quả tú + Cô Quả thì phải lập gia đình trễ , thì bạn lập gia đình còn sớm thì vợ chồng bỏ nhau là đúng rồi , hơn nữa ở đại vận này : 24-33 ở Thìn ( cung thê ) có : Thiên không , kiếp sát , Đào hoa , Hồng loan thì tình duyên bị dang dở ( bỏ nhau ) .
Bạn lập gia đình lần sau phải ngoài 34t và phải lấy vợ hợp tuổi mới cải được , các tuổi hợp sau :
- 1992 .
- 1993 .
- 1994 .
- 1998 .
- 1999 .
- 2000 .
Chúc bạn may mắn .
Em cảm ơn bác. Em cũng tính nếu kết hôn lại chắc cũng phải vài năm nữa, cũng hơi sợ rồi. Nếu được bác cho em hỏi thêm chút về công sự nghiệp thời gian tới được không ạ ? Em có nên lập nghiệp phương xa không ạ (vào Nam, ra nước ngoài,..). Cảm ơn bác nhiều ạ.
Đầu trang

Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Minh289 »

Anh cho em xin ít kinh nghiệm về vấn đề td trong hôn nhân được không ạ? Nếu anh không tiện có thể không trả lời
Anh có nói là 1 trong những lí do ly hôn là đời sống td nhạt nhẽo. Vậy trước khi kết hôn cả 2 có vấn đề trong việc qhtd chưa hay kết hôn rồi mới phát sinh ạ?
Anh có bị vợ kìm kẹp trong cs hôn nhân k ạ?
Đầu trang

Dean
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Dean »

Minh289 đã viết: 15:41, 28/06/22 Anh cho em xin ít kinh nghiệm về vấn đề td trong hôn nhân được không ạ? Nếu anh không tiện có thể không trả lời
Anh có nói là 1 trong những lí do ly hôn là đời sống td nhạt nhẽo. Vậy trước khi kết hôn cả 2 có vấn đề trong việc qhtd chưa hay kết hôn rồi mới phát sinh ạ?
Anh có bị vợ kìm kẹp trong cs hôn nhân k ạ?
Cái này thì có thể hiểu là nhu cầu về qhtd của 2 bên không tương đồng, với case của mình thì chủ yếu diễn ra sau khi kết hôn. Kìm kẹp thì mình nghĩ là ko, nhưng vấn đề trên cũng là 1 trong những nguyên nhân khiến hôn nhân trục trặc, nhiều vấn đề khó giải quyết.
Được cảm ơn bởi: Minh289
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Queem_MienTrungDu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Queem_MienTrungDu »

Dean đã viết: 20:25, 27/06/22 Chào bác dunglanchin và các cao nhân, em hiện tại vẫn khá buồn, bối rối, mong các bác cho em thêm lời khuyên. Vợ chồng em lấy nhau từ 2019, chưa có bé. Em và vợ vừa ly hôn do trong cuộc sống hôn nhân cảm thấy không còn tin tưởng, tôn trọng nhau, đời sống tình dục nghèo nàn,...
Chuyện của bạn khiến mình liên tưởng đến những câu cửa miệng mà nhiều người hay sử dụng khi đánh giá về các cặp đôi. Nào là “Môn đăng hộ đối”, nào là “Mây tầng nào gặp mây tầng đó”, rồi thì “Nồi nào úp vung đó”……nghe rất hợp lí !

Chỉ không biết cái tiêu chí “Môn đăng hộ đối”, “Mây tầng nào gặp mây tầng đó”, “Nồi nào úp vung đó” của đa số mọi người có giống nhau không?!

Thực tế cho thấy rất nhiều người môn đăng hộ đối về hình thức, về học thức, về tài chính, về gia thế khi kết hợp nhau cũng chẳng hạnh phúc cho lắm bởi lí tưởng, ước mơ, niềm tin, sở thích, đời sống tâm linh, thói quen và nhu cầu tình dục… của họ lại không môn đăng hộ đối với nhau.

Thật ra, để tìm được một người môn đăng hộ đối với mỗi người trên mọi phương diện là điều rất khó, thậm chí là không thể. Đó là lí do người ta chỉ có thể chọn môn đăng hộ đối với các tiêu chí bên ngoài - vì chúng dễ dàng nhìn thấy, nắm bắt được. Các tiêu chí nội tại (bên trong) thì phải sống và đồng hành cùng nhau mới dần dần lộ ra theo thời gian.

Khi phát hiện ra các tiêu chí bên trong không cùng một tầng mây thì các bạn sẽ làm gì đây ??? Chia tay hoàng hôn ?! Tiếp tục sống trong cảnh đồng sàng dị mộng, hi sinh cái tôi tinh thần?! Hay là duy trì vỏ bọc gia đình kiểu mẫu bên ngoài đẹp đẽ, đáng mơ ước với nhiều người, còn thực tế bên trong thì vợ, chồng hoặc cả hai đã có ai đó để nương tựa vào nhau rồi ?!

Với bạn chủ top, ly hôn và chuyển hướng sang công danh, sự nghiệp cũng là một giải pháp trước mắt.
Mình đã có thêm một bài học từ vấn đề của bạn. Chúc bạn tìm thấy niềm vui trong những thay đổi sắp tới ! Nói thật nhé, hỏi chỉ để mà hỏi chứ chúng ta rồi sẽ lại làm theo những gì mà hoàn cảnh hiện tại đưa đẩy thôi, giống như nghiệp lực vậy ! May mắn hơn thì có thể làm theo ý muốn của bản thân.
Được cảm ơn bởi: coco87, Dean, Quizziver
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Em không nên buồn mà hãy vui lên vì đã bỏ được cô vợ lẵng lơ.

Mệnh cô vợ cũ tương lai còn ngoại tình nữa. Không phải có nhiêu đó là dừng đâu.

Mệnh này từ năm 2025 đổ đi phát triển mạnh về đường công danh.
Được cảm ơn bởi: Minh289, vn007, Dean, Quizziver
Đầu trang

Congaconga
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Congaconga »

coco87 đã viết: 00:42, 29/06/22 Em không nên buồn mà hãy vui lên vì đã bỏ được cô vợ lẵng lơ.

chị yêu thức khuya vậy ? ngoại tình là do quan sát hay là bộ kiêu vậy chị đẹp
Đầu trang

Dean
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Dean »

coco87 đã viết: 00:42, 29/06/22 Em không nên buồn mà hãy vui lên vì đã bỏ được cô vợ lẵng lơ.

Em cảm ơn chị. Em hỏi thêm xíu là không biết mệnh em có hợp kinh doanh, buôn bán không ạ ? Làm công ăn lương thì vẫn ổn nhưng em cũng muốn có một cái gì đó kinh doanh riêng. Cảm ơn chị nhiều.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”