Rất mong cô bác luận giải đôi lời về lá số tử vi này ạ. Con cảm ơn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
ntht2405
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Rất mong cô bác luận giải đôi lời về lá số tử vi này ạ. Con cảm ơn

Gửi bài gửi bởi ntht2405 »

Con chào cô bác, mọi người nếu không phiền có thể giúp con giải đáp một số thắc mắc sau:
1. Tuần triệt đóng như vậy có ảnh hưởng nhiều đến công danh sự nghiệp sau này?
2. Con cái mai sau có vẻ ngang bướng, con gái dễ hư, vậy mai sau con sinh bao nhiêu người con thì tốt ạ
3. Tuổi thọ
4. Một trong số anh chị em sẽ ở vậy cô độc đến già?
5. Số này có đi nước ngoài lập nghiệp được không ạ?
6. Ngành nghề hoặc trường đại học phù hợp ạ?
Do thắc mắc nên con hỏi hơi nhiều, mong mọi người xem giúp lá số này ạ. Con mới 17 tuổi nhưng lại rất tin vào tử vi, và con tự hỏi thế giới này có phải đã được vũ trụ lập trình sẵn và sẽ diễn ra theo sự sắp xếp đó không ạ? Cảm ơn mọi người đã ghé thăm và giải đáp thắc mắc ạ :x
Tập tin đính kèm
z3524962102716_d91b5775fd4662a08b0db826911a6e59.jpg (170.4 KiB) Đã xem 437 lần
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Rất mong cô bác luận giải đôi lời về lá số tử vi này ạ. Con cảm ơn

Gửi bài gửi bởi KMD »

3. Tuổi thọ của con là do con tích góp mà được.
Được cảm ơn bởi: ntht2405
Đầu trang

nguyenhunganh2006
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi nguyenhunganh2006 »

Theo ý tôi : câu hỏi của bé rất hay : có phải vận mệnh mõi con người đã được lập trình sẵn rồi phải không?, Thiên Thời đây là lá số của chính mình, Địa Lợi là nơi bạn đang sống trên mãnh đất này có tốt cho lá số hay không nữa ( vd có người lá số rất tốt, làm ăn thuận lợi mà sống bên đất nước đang chiến tranh khốc liệt thì cũng như không), còn yếu tố Nhân Hòa (nơi mình sống con người có hòa thuận, môi trường mọi người giúp đỡ nhau, con người luôn chà đạp nhau để ngôi lên), Tử Vi Đẩu Số mới chỉ là Thiên Thời lập trình cho chúng ta cũng giống như Bản đồ Sao bên Chiêm Tinh vậy!!
Trả lời cho câu hỏi số 5: cung Mệnh có Thái Âm (mặt trăng - ban đêm) ở thế Hãm Địa, cung Tài có Thái Dương (mặt Trời - ban ngày) cũng ở thế Hãm Địa, nếu có điều kiện thay đổi nơi ở nghịch lại thì đắc cách cho lá số này (VN là đêm thì USA là ban ngày, và ngược lại) - nên xuất ngoại nhé.
Đầu trang

ntht2405
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguyenhunganh2006 đã viết: 10:30, 29/06/22 Theo ý tôi : câu hỏi của bé rất hay : có phải vận mệnh mõi con người đã được lập trình sẵn rồi phải không?, Thiên Thời đây là lá số của chính mình, Địa Lợi là nơi bạn đang sống trên mãnh đất này có tốt cho lá số hay không nữa ( vd có người lá số rất tốt, làm ăn thuận lợi mà sống bên đất nước đang chiến tranh khốc liệt thì cũng như không), còn yếu tố Nhân Hòa (nơi mình sống con người có hòa thuận, môi trường mọi người giúp đỡ nhau, con người luôn chà đạp nhau để ngôi lên), Tử Vi Đẩu Số mới chỉ là Thiên Thời lập trình cho chúng ta cũng giống như Bản đồ Sao bên Chiêm Tinh vậy!!
Trả lời cho câu hỏi số 5: cung Mệnh có Thái Âm (mặt trăng - ban đêm) ở thế Hãm Địa, cung Tài có Thái Dương (mặt Trời - ban ngày) cũng ở thế Hãm Địa, nếu có điều kiện thay đổi nơi ở nghịch lại thì đắc cách cho lá số này (VN là đêm thì USA là ban ngày, và ngược lại) - nên xuất ngoại nhé.
Con cảm ơn mọi người đã trả lời bài viết ạ
Con cũng biết xem bản đồ sao và cảm nhận của con là bản đồ sao chỉ cho chúng ta biết tính cách con người và cách họ react bên ngoài. Tử vi thì chi tiết hơn và con ngạc nhiên bởi sự chính xác của nó. Nhà con có 3 chị em, tử vi nói huynh đệ con có sao Thiên phủ
Đầu trang

nguyenhunganh2006
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi nguyenhunganh2006 »

Theo ý Tôi: Mệnh chủ đã năm giữ con Lộc Tồn (chủ sự hưởng được sự may nắm về vật chất của Trời cho) để bù trừ lại, định mệnh đã để lại hai con Kình Dương và Đà La tại 2 cung Phụ Mẩu và cung Huynh Đệ rỏ ràng ở đây có sự hà khắc, chống đối nên chủ mệnh đôi lúc rơi vào thế cảm thấy cô độc không ai hiểu mình, chịu nhiều uẩn ức khó giải bày, mà có giải bày thì cũng không ai đồng tình ủng hộ, anh em trong gia đình học hành thành đạt công danh toại ý không phải lo.
Đầu trang

Tú Linh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tú Linh »

Số bạn nên xuất ngoại và xuất ngoại được. Âm dương hãm, cung quan gặp tuần triệt thì nên xuất ngoại, đi du học rồi định cư luôn càng tốt
Đầu trang

ntht2405
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Các cô bác ai rảnh có thể giải đáp thêm câu 1,2,6 giúp con được không ạ? Còn ngoại hình người mệnh Thái Âm hãm địa mọi người thử đoán xem đúng ko ạ
Con cảm ơn nhiều lắm >:D<
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”