Xin anh chị góp đôi lời về lá số này

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tiennam170894
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Xin anh chị góp đôi lời về lá số này

Gửi bài gửi bởi Tiennam170894 »

hysshu đã viết: 11:25, 02/07/22
Tiennam170894 đã viết: 11:17, 02/07/22
hysshu đã viết: 11:05, 02/07/22

Giai đoạn 16 tới 25 bố mẹ em có dính vào cờ bạc đỏ đen, nợ lần hay bồ bịch gì ko? Giai đoạn này tình cảm bố mẹ em dễ có nhiều trắc trở, sóng gió, không hòa hợp, em đường học hành giai đoạn này cũng lận đận, thi cử khó đạt kết quả cao? Anh chỉ hỏi nghiệm lý tử vi, có gì nghe ko phải, em thông cảm nhé.
Hoá ky cung phụ mẫu chỉ là quan hệ mình với bố và trưởng bối k hoà hợp thôi anh
Đại vận phụ mẫu ko chỉ có mỗi sao Hóa kỵ. Mỗi sao Hóa kỵ thì nhẹ nhàng hơn. Vận này can Ất: Thái âm hóa kỵ thành song kỵ, lại có kình hình hỏa linh thiên không song hao hãm đánh xuống nên vận này cực, gian nan lận đận là chuyện bình thường.
Vâng anh, em thấy duyên với trưởng bối không tốt,bố mẹ em tuy không hợp tính nhưng cũng k có vấn đề gì cả và đúng là từ khi bước chân vào học cấp 3 thì học hành lẹt đẹt,thi cử cũng k dc như mong muốn
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

bạn làm ngân hàng, quản lý quỹ à?
Được cảm ơn bởi: Tiennam170894
Đầu trang

Tiennam170894
Mới gia nhập
Mới gia nhập

phucphucphucphuc đã viết: 12:19, 02/07/22 bạn làm ngân hàng, quản lý quỹ à?
K anh em làm về máy tính
Đầu trang

dokien90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi dokien90 »

Bạn hỏi bác dunglanchin xem về các đại vận thì rõ hơn. Mệnh đóng cung la võng làm việc gì gần tới đích thì hỏng việc. Cung thiên di có hữu bật ra ngoài hay được mọi người giúp đỡ.
Đầu trang

garygwilliams
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi garygwilliams »

Đầu tiên nhìn dô thì Mệnh Tài Quan quá ngon nhỉ.

Mệnh Vũ Khúc Miếu thì Thông Minh, Tài Giỏi, Giàu Có, lại thêm Hóa Khoa Vượng thì khỏi bàn.
Quan có Tử Vi, Thiên Phủ (kho trời) Miếu địa, Lộc Tồn (tam hợp mệnh có Lộc Tồn, Hóa Lộc, rất xịn) thì công danh sự nghiệp sáng quá. Làm được nhiều tiền, kho tiền. Tiền kiếm ra trong sạch.
Tài Bạch Liêm Trinh, Thiên Tướng Vượng, Hóa Lộc. Tiền quá nhiều luôn.
Phúc Đức cũng ok.
Thân cư Tài Bạch quá ok. Không dính sát hung tinh gì trong tam hợp mệnh. Sau này làm việc liên quan đến tiền bạc, ra tiền.
Người chắc cũng sáng sủa. Nhiều bạn gái vây quanh, đào hoa. Có thể khá quý tộc, nhưng đôi lúc mang cho người khác nét hơi trịch thượng.

Người mẹ có vẻ không hợp với cha, "Cô Thần".

Tam hợp Thái tuế, Quan Phù, Bạch Hổ là người đáng trọng vì có tư cách nhân phẩm, không thể có đầu óc làm quấy, là người thành tâm thiện.

Âm Dương Thuận lý, mệnh cục bình hòa. Quá tuyệt.

Nhưng, cái gì cũng phải có sự cân bằng:
Tuần Triệt ở Thê và Huynh Đệ. Vợ và anh chị em chắc sẽ rất khó khăn.
Thiên Không Tại Phụ Mẫu thì mqh với cha mẹ cũng không tốt lắm. Thiên không cũng hội về Tử Tức trong tam hợp nên con cái chắc cũng khó đây.

Lá số rất đẹp. Tuy nhiên, Mệnh không bằng Thân, Thân không Bằng Hạn.
6-15 tuổi là đại hạn rất tốt luôn.
Đại hạn 16-25 thiên thời tốt, nhưng chính tinh Hãm, gặp thiên không chưa tốt. (hai đại hạn 20 năm tiếp có khi không thuận lời bằng 16-25 đâu)
26-35 cũng chưa tốt do Thiên Thời rất xấu: Ngũ hành tam hợp hạn khắc ngũ hành tam hợp tuổi.
Hạn 36-45 (thiên thời xấu). Gặp Địa Không, Địa Kiếp (có Tuần Triệt) khó khăn nhỉ.
46-55 là thiên thời tốt nhất. Bạn sẽ giàu xụ. (tới đó nhớ nghiệm lý giúp mình nha : )) )
Bạn cứ tích lũy. Đằng nào cũng giàu có à : )). Nhưng nếu vợ con chưa được như ý thì có tâm thế chấp nhận. Nếu tu thân tích đức tốt, làm việc thiện thì sẽ cải thiện thêm.

Mình nghĩ, lá số của bạn dù trong đại hạn xấu, mọi chuyện xảy ra không như ý, sóng gió. Nhưng tiền xài đủ, có khi dưa thừa, không có túng thiếu, hay khó khăn như bạn trang lứa đâu, thậm chí là còn sang nữa, nhất là lúc còn đi học 6-15 tuổi. Cuộc đời chung là nhỉnh hơn nhiều người từ nhỏ giờ.

Mình thấy chung chung là vậy. Chưa nghiệm kĩ về cái xấu.

Bạn đã trải qua cuộc sống thế nào. Kể anh em nghiệm lý. :)
Và bạn xem, với cách luận của newbie như mình có ứng được bn %.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hysshu đã viết: 11:05, 02/07/22

Giai đoạn 16 tới 25 bố mẹ em có dính vào cờ bạc đỏ đen, nợ lần hay bồ bịch gì ko? Giai đoạn này tình cảm bố mẹ em dễ có nhiều trắc trở, sóng gió, không hòa hợp, em đường học hành giai đoạn này cũng lận đận, thi cử khó đạt kết quả cao? Anh chỉ hỏi nghiệm lý tử vi, có gì nghe ko phải, em thông cảm nhé.
Đại vận phụ mẫu ko chỉ có mỗi sao Hóa kỵ. Mỗi sao Hóa kỵ thì nhẹ nhàng hơn. Vận này can Ất: Thái âm hóa kỵ thành song kỵ, lại có kình hình hỏa linh thiên không song hao hãm đánh xuống nên vận này cực, gian nan lận đận là chuyện bình thường.
Vận 26 tới 35 nhìn thoáng qua khá ngon lành, tốt đẹp, nhưng vẫn có nhiều trắc trở tiềm ẩn, có thể có thị phi, khó khăn. Năm nay chắc là có nhiều khó khăn, áp lực âu lo?
Đầu trang

garygwilliams
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhìn chung là bạn thông minh, ưu tú, đào hoa, quý tộc.

Đi làm có chức danh to, lãnh đạo, chính trực, làm việc liên quan đến tiền bạc là tốt nhất như ngân hàng.
Vận từ 26->45 sẽ rất gặp nhiều trắc trở, chiến đấu với cuộc đời, vì cuộc đời khắc mình, nhưng công danh và tiền bạc thì không thiếu.
Vợ, và con cái sẽ gặp khó khăn, mối quan hệ anh chị em cũng khó khăn.

Từ 46 tuổi trở đi thì giàu ngập mặt bạn nha : )

Tính ra nó cũng không hẳn là tốt như khi mới nhìn qua. Chẳng qua có tiền, danh vọng.
Nhưng vợ con khó khăn, phải đấu tranh dữ lắm. 26-35 là thời gian tâm tư suy nghĩ nhiều nhất.
Sửa lần cuối bởi garygwilliams vào lúc 18:15, 02/07/22 với 2 lần sửa.
Đầu trang

garygwilliams
Mới gia nhập
Mới gia nhập

16-25 sẽ gặp nhiều vấn đề với cha mẹ hơn những năm khác.
26-35 thời gian nhiều tâm tư tình cảm, suy luận về cuộc đời. Nói có người nghe, thí dụ trong công việc, cha mẹ, anh chị em. Có quyền hơn. (năm 27,28 bạn nghiệm xem đúng không)
26-45 phải đấu tranh với cuộc đời rất nhiều. Nhưng chức vị và tiền không thiếu. Khó có vợ, con.
45-55 chức vụ đỉnh cao. Giàu có đỉnh. Cuộc sống thuận lợi, viên mãn (công danh tiền bạc). Vẫn canh cánh vấn đề vợ con.
Sửa lần cuối bởi garygwilliams vào lúc 18:23, 02/07/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Tiennam170894
Mới gia nhập
Mới gia nhập

garygwilliams đã viết: 16:40, 02/07/22 Đầu tiên nhìn dô thì Mệnh Tài Quan quá ngon nhỉ.

Mệnh Vũ Khúc Miếu thì Thông Minh, Tài Giỏi, Giàu Có, lại thêm Hóa Khoa Vượng thì khỏi bàn.
Quan có Tử Vi, Thiên Phủ (kho trời) Miếu địa, Lộc Tồn (tam hợp mệnh có Lộc Tồn, Hóa Lộc, rất xịn) thì công danh sự nghiệp sáng quá. Làm được nhiều tiền, kho tiền. Tiền kiếm ra trong sạch.
Tài Bạch Liêm Trinh, Thiên Tướng Vượng, Hóa Lộc. Tiền quá nhiều luôn.
Phúc Đức cũng ok.
Thân cư Tài Bạch quá ok. Không dính sát hung tinh gì trong tam hợp mệnh. Sau này làm việc liên quan đến tiền bạc, ra tiền.
Người chắc cũng sáng sủa. Nhiều bạn gái vây quanh, đào hoa. Có thể khá quý tộc, nhưng đôi lúc mang cho người khác nét hơi trịch thượng.

Người mẹ có vẻ không hợp với cha, "Cô Thần".

Tam hợp Thái tuế, Quan Phù, Bạch Hổ là người đáng trọng vì có tư cách nhân phẩm, không thể có đầu óc làm quấy, là người thành tâm thiện.

Âm Dương Thuận lý, mệnh cục bình hòa. Quá tuyệt.

Nhưng, cái gì cũng phải có sự cân bằng:
Tuần Triệt ở Thê và Huynh Đệ. Vợ và anh chị em chắc sẽ rất khó khăn.
Thiên Không Tại Phụ Mẫu thì mqh với cha mẹ cũng không tốt lắm. Thiên không cũng hội về Tử Tức trong tam hợp nên con cái chắc cũng khó đây.

Lá số rất đẹp. Tuy nhiên, Mệnh không bằng Thân, Thân không Bằng Hạn.
6-15 tuổi là đại hạn rất tốt luôn.
Đại hạn 16-25 thiên thời tốt, nhưng chính tinh Hãm, gặp thiên không chưa tốt. (hai đại hạn 20 năm tiếp có khi không thuận lời bằng 16-25 đâu)
26-35 cũng chưa tốt do Thiên Thời rất xấu: Ngũ hành tam hợp hạn khắc ngũ hành tam hợp tuổi.
Hạn 36-45 (thiên thời xấu). Gặp Địa Không, Địa Kiếp (có Tuần Triệt) khó khăn nhỉ.
46-55 là thiên thời tốt nhất. Bạn sẽ giàu xụ. (tới đó nhớ nghiệm lý giúp mình nha : )) )
Bạn cứ tích lũy. Đằng nào cũng giàu có à : )). Nhưng nếu vợ con chưa được như ý thì có tâm thế chấp nhận. Nếu tu thân tích đức tốt, làm việc thiện thì sẽ cải thiện thêm.

Mình nghĩ, lá số của bạn dù trong đại hạn xấu, mọi chuyện xảy ra không như ý, sóng gió. Nhưng tiền xài đủ, có khi dưa thừa, không có túng thiếu, hay khó khăn như bạn trang lứa đâu, thậm chí là còn sang nữa, nhất là lúc còn đi học 6-15 tuổi. Cuộc đời chung là nhỉnh hơn nhiều người từ nhỏ giờ.

Mình thấy chung chung là vậy. Chưa nghiệm kĩ về cái xấu.

Bạn đã trải qua cuộc sống thế nào. Kể anh em nghiệm lý. :)
Và bạn xem, với cách luận của newbie như mình có ứng được bn %.
Ở đại vận đầu tiên thì em học hành cũng ổn, nhân duyên tốt sang vận hồng không cô quả thái duong hoá kỵ kiểu cuộc đời sang 1 trang hoàn toàn mới ấy anh :)))
Ak về vấn đề anh chị em em thì tuy cũng khó khăn nhưng mqh vẫn tốt đẹp ak
Đầu trang

Tiennam170894
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 17:47, 02/07/22
Vận 26 tới 35 nhìn thoáng qua khá ngon lành, tốt đẹp, nhưng vẫn có nhiều trắc trở tiềm ẩn, có thể có thị phi, khó khăn. Năm nay chắc là có nhiều khó khăn, áp lực âu lo?
Năm nay liên quan đến cv thì đúng là áp lực a ak
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”