Dạ nhờ Anh/Chị/Em hữu duyên, luận giải giúp e ls Thạch Trung Ẩn Ngọc gặp Triệt, Song hao, hội Hoá lộc. Vẫn còn lông bông

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Dạ nhờ Anh/Chị/Em hữu duyên, luận giải giúp e ls Thạch Trung Ẩn Ngọc gặp Triệt, Song hao, hội Hoá lộc. Vẫn còn lông

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Không phải cứ Cự Môn Tí Ngọ là "thạch trung ẩn ngọc". Câu phú đấy có vẻ như bị tách rời ra một phần rồi.

Cổ ca về cách "Thạch Trung Ẩn Ngọc":

Cự Môn Tí Ngọ nhị cung phùng,
Thân mệnh phùng chi tất quý vinh.
Cánh đắc tam phương Khoa Quyền Lộc,
Thạch Trung Ẩn Ngọc tức phong long.

Còn Phú thì có câu: "Cự Môn Tí Ngọ Khoa Quyền Lộc thạch trung ẩn ngọc, phúc hưng long".

Cự tại Tí thì tốt hơn vì được Thái Dương sáng sủa tại Thìn. Còn Cự Môn tại Ngọ thì Thái Dương hãm địa tại Tuất; trường hợp này có cát hóa hoặc nhiều trung cát tinh mới tốt.

Lá số này tam giác Mệnh Quan Tài có Cự tại Ngọ, Thái Dương hãm, không được cát hóa, thiếu trung cát tinh, ngược lại có Không Kiếp Đà thì không mấy đẹp.
Được cảm ơn bởi: hysshu, Minh289, nguoidumuc
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Dạ nhờ Anh/Chị/Em hữu duyên, luận giải giúp e ls Thạch Trung Ẩn Ngọc gặp Triệt, Song hao, hội Hoá lộc. Vẫn còn lông

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Long Đức đã viết: 19:51, 02/07/22 Không phải cứ Cự Môn Tí Ngọ là "thạch trung ẩn ngọc". Câu phú đấy có vẻ như bị tách rời ra một phần rồi.

Còn Phú thì có câu: "Cự Môn Tí Ngọ Khoa Quyền Lộc thạch trung ẩn ngọc, phúc hưng long".

Cự tại Tí thì tốt hơn vì được Thái Dương sáng sủa tại Thìn. Còn Cự Môn tại Ngọ thì Thái Dương hãm địa tại Tuất; trường hợp này có cát hóa hoặc nhiều trung cát tinh mới tốt.

Lá số này tam giác Mệnh Quan Tài có Cự tại Ngọ, Thái Dương hãm, không được cát hóa, thiếu trung cát tinh, ngược lại có Không Kiếp Đà thì không mấy đẹp.
anh Long Đức nói Chuẩn. Nhiều người cứ thấy Cự Môn Tí Ngọ gặp song hao, triệt, Tuần, kình hình có Lộc chiếu thì bảo là cách đẹp Thạch trung ẩn ngọc. Nhiều lá số Cự Môn tí Ngọ ko có Tuần, Triệt, ko có song hao kình hình, nhưng có Khóa Quyền Lộc chiếu vẫn rất ok.
Được cảm ơn bởi: nguoidumuc
Đầu trang

nguoidumuc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguoidumuc »

Long Đức đã viết: 19:51, 02/07/22 Không phải cứ Cự Môn Tí Ngọ là "thạch trung ẩn ngọc". Câu phú đấy có vẻ như bị tách rời ra một phần rồi.

Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ.
Anh xem dùm đại vận 33-42 của e với ạ, đại vận này có thể phất lên được không ạ. Có thể kiếm lên được tầm tỷ phú không ạ.
Đầu trang

nguoidumuc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 20:07, 02/07/22

anh Long Đức nói Chuẩn. Nhiều người cứ thấy Cự Môn Tí Ngọ gặp song hao, triệt, Tuần, kình hình có Lộc chiếu thì bảo là cách đẹp Thạch trung ẩn ngọc. Nhiều lá số Cự Môn tí Ngọ ko có Tuần, Triệt, ko có song hao kình hình, nhưng có Khóa Quyền Lộc chiếu vẫn rất ok.
Dạ em cảm ơn anh ạ.
Sẵn anh xem dùm em ở đại vẫn 33-42: có cơ may nào ngóc đầu lên được không ạ, em đang đứng ở ngã tư đường, 1 là an phận, hai là đi bán đất thử vận may ạ.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

nguoidumuc đã viết: 16:58, 02/07/22
dunglanchin đã viết: 15:02, 02/07/22
nguoidumuc đã viết: 13:39, 02/07/22 +Dạ nhờ anh/chị/em luận giải giúp em là số này với ạ:
-Nhìn qua cũng đắc cách Thạch Trung Ẩnn Ngọc, theo lý thuyết được chia sẻ trên mạng. (Cự Môn cư Ngọ, Triệt, Song Hao, hội Hoá Lộc)
-Nhưng tất cả các sao phụ tá tinh hội chiếu cung Mệnh đều hãm địa. (Song hao (H), Hoá Lộc (H), Không Kiếp (H)
==>Đương số hiện tại vẫn khá lông bông ạ, và đang cảm thấy bế tắc, nên cần lắm một ít chỗ dựa tâm linh để vực dậy tinh thần ạ.

====================================
+Lá số này có đắc cách Thạch Trung Ẩn Ngọc không ạ? (Để em bớt ảo tưởng về bản thân, và chấp nhận sống một cuộc đời an phận hơn ạ)
+Đại vận 33, đắc 3 vòng Tràng sinh, Thái Tuế, Lộc tồn, ôm cả tứ linh, vận này phất lên nổi không ạ.
+Về tình duyên: Thân cư Thê: Thái Âm (H), Diêu, Đào, Hình, Kị:
- chừng nào e có ny ạ? và năm nào em có khả năng cao sẽ lấy vợ ạ?( 28 tuổi âm mà chưa 1 mối tình vắt vai ạ :(( :(( :(( :(( ),
- cung Thê qúa xấu: có nguy cơ hầu toà ly hôn, nếu cưới vợ trong Đại Vận 23 phải không ạ? E tính để cuối năm 32 tuổi lấy vợ, lọt qua được đại vận 33 chắc sẽ tốt hơn phải không ạ?

=====================================

Mong Anh/Chị/Em hữu duyên, luận giải giúp em ls số này với ạ.
28 tuổi: tiền không, sự nghiệp không, tình cảm cũng không, gia cảnh thì càng không có gì. Cần lắm một ít chỗ dựa tâm linh để vực dậy tinh thần, để vượt qua cái giai đoạn bậc thềm đầy stress và áp lực này ạ :(( :(( :(( .
Em cảm ơn Anh/Chị/Em nhiều ạ.

Bạn nguoidumuc thân .
Bạn mệnh hỏa ( SĐH ) , mệnh đóng tại cung Ngọ được vượng địa , thuận .
Mệnh Cự môn (V) cư Ngọ gọi là : " Thạch trung Ngọc ẩn " , nhưng cần có cách làm cho Ngọc lộ ra thì mới tốt , bạn có đệ tam cách : Cự môn cư Ngọ có Song hao ví như nước cháy đá mòn , nên Ngọc , Vàng lộ ra thì mới tốt.
Mệnh mộc , thổ được hưởng nhiều phúc , tuổi TÝ và Ngọ thuộc thủy , thổ tốt nhất , giầu địch quốc .
Bạn tuổi Hợi , mệnh Hỏa thì được hưởng kếm hơn .
Năm nay bạn 28t đang ở đại vận : 23-32 ở cung Thìn thì không thuận vì :
- Có Thái âm ( hãm ) nhập hạn ( lại có Thái dương hãm xung ở Tuất chiếu ) thì thường hao tài , tốn của , hay bị đau bụng , đau thần kinh , sức khỏe của mẹ suy giảm ... mọi sự trắc trở .
- Có : Thiên không , kiếp sát , Địa không (h) , địa kiếp (h) , Hỏa linh (h) , hóa kỵ nhập hạn thì : thường gặp nhiều tai ương , lo buồn , thất tình , hao tài , mất việc , mất chức , v.v ... .
- Có : Thiên không + Đào hoa + Hồng loan nhập hạn thì tình duyên luôn bị dang dở ...
Sang đại vận sau : 33-42 ở cung Mão thì mới thuận , vì :
- Có Hành tam hợp đại vận đồng hành với hành tam hợp tuổi ( đây là đại vận vào cung có : Thái tuế , Quan phù , Bạch hổ ) : tốt , thì THIÊN THỜI đến với mình .
- Mệnh có : Song hao hạn có Lộc tồn thì tiền bạc mới vô , tiền bạc mới phong lưu .
Chúc bạn may mắn để vượt qua lúc khó khăn này và cuối tuần vui vẻ .
Dạ con cảm ơn bác nhiều ạ, sẵn bác cho con hỏi thêm là, năm bao nhiêu tuổi con có khả năng cưới v ạ. Con dự tính là năm 32 tuổi cưới, 33 tuổi sinh con, thì nó sẽ theo đúng với lá số tử vi luôn ạ. Con cảm ơn ạ.

Nguoidumuc thân .
Cung thê của bạn thì :
Hôn nhân trắc trở ,
Không thuận hòa .
Dễ sinh thay đổi .
Mọi hoạt động của mình thường có bạn đời góp công sức , tốt hay xấu đều là DUYÊN hay NỢ từ kiếp trước , nên muộn lập gia đình .
Vợ chồng hay bất hòa , trai lấy vợ đa tình , lăng loàn , cần lập gia đình trễ mới tránh được chia ly buồn khổ .
Năm 33t bạn có hỷ , hạn lập gia đình .
Chúc bạn may mắn và an yên .
Đầu trang

nguoidumuc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dunglanchin đã viết: 21:17, 02/07/22
nguoidumuc đã viết: 16:58, 02/07/22
dunglanchin đã viết: 15:02, 02/07/22

Bạn nguoidumuc thân .
Bạn mệnh hỏa ( SĐH ) , mệnh đóng tại cung Ngọ được vượng địa , thuận .
Mệnh Cự môn (V) cư Ngọ gọi là : " Thạch trung Ngọc ẩn " , nhưng cần có cách làm cho Ngọc lộ ra thì mới tốt , bạn có đệ tam cách : Cự môn cư Ngọ có Song hao ví như nước cháy đá mòn , nên Ngọc , Vàng lộ ra thì mới tốt.
Mệnh mộc , thổ được hưởng nhiều phúc , tuổi TÝ và Ngọ thuộc thủy , thổ tốt nhất , giầu địch quốc .
Bạn tuổi Hợi , mệnh Hỏa thì được hưởng kếm hơn .
Năm nay bạn 28t đang ở đại vận : 23-32 ở cung Thìn thì không thuận vì :
- Có Thái âm ( hãm ) nhập hạn ( lại có Thái dương hãm xung ở Tuất chiếu ) thì thường hao tài , tốn của , hay bị đau bụng , đau thần kinh , sức khỏe của mẹ suy giảm ... mọi sự trắc trở .
- Có : Thiên không , kiếp sát , Địa không (h) , địa kiếp (h) , Hỏa linh (h) , hóa kỵ nhập hạn thì : thường gặp nhiều tai ương , lo buồn , thất tình , hao tài , mất việc , mất chức , v.v ... .
- Có : Thiên không + Đào hoa + Hồng loan nhập hạn thì tình duyên luôn bị dang dở ...
Sang đại vận sau : 33-42 ở cung Mão thì mới thuận , vì :
- Có Hành tam hợp đại vận đồng hành với hành tam hợp tuổi ( đây là đại vận vào cung có : Thái tuế , Quan phù , Bạch hổ ) : tốt , thì THIÊN THỜI đến với mình .
- Mệnh có : Song hao hạn có Lộc tồn thì tiền bạc mới vô , tiền bạc mới phong lưu .
Chúc bạn may mắn để vượt qua lúc khó khăn này và cuối tuần vui vẻ .
Dạ con cảm ơn bác nhiều ạ, sẵn bác cho con hỏi thêm là, năm bao nhiêu tuổi con có khả năng cưới v ạ. Con dự tính là năm 32 tuổi cưới, 33 tuổi sinh con, thì nó sẽ theo đúng với lá số tử vi luôn ạ. Con cảm ơn ạ.

Nguoidumuc thân .
Cung thê của bạn thì :
Hôn nhân trắc trở ,
Không thuận hòa .
Dễ sinh thay đổi .
Mọi hoạt động của mình thường có bạn đời góp công sức , tốt hay xấu đều là DUYÊN hay NỢ từ kiếp trước , nên muộn lập gia đình .
Vợ chồng hay bất hòa , trai lấy vợ đa tình , lăng loàn , cần lập gia đình trễ mới tránh được chia ly buồn khổ .
Năm 33t bạn có hỷ , hạn lập gia đình .
Chúc bạn may mắn và an yên .
Dạ em cảm ơn anh dunglanchin ạ. Em còn một tí trăn trở về đại vận 33-42 á anh, vận nay em có phất lên được không ạ, hay cả đời chỉ bình thường thôi ạ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nguoidumuc đã viết: 20:23, 02/07/22

Anh xem dùm đại vận 33-42 của e với ạ, đại vận này có thể phất lên được không ạ. Có thể kiếm lên được tầm tỷ phú không ạ.
Vận này thì tốt hơn vận trước, lại đắc Thái Tuế, nhưng muốn ăn được Lộc tồn thì phải làm ăn chính đáng, đàng hoàng, tuy vậy vẫn có chút khó khăn do can Kỷ văn khúc hóa kỵ. Vận ách 53 tới 62 cũng là vận rất tốt, có nhiều may mắn bất ngờ.
Đầu trang

nguoidumuc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 22:42, 02/07/22
nguoidumuc đã viết: 20:23, 02/07/22

Vận này thì tốt hơn vận trước, lại đắc Thái Tuế, nhưng muốn ăn được Lộc tồn thì phải làm ăn chính đáng, đàng hoàng, tuy vậy vẫn có chút khó khăn do can Kỷ văn khúc hóa kỵ. Vận ách 53 tới 62 cũng là vận rất tốt, có nhiều may mắn bất ngờ.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”