Kính nhờ bác Dunglanchin xem giúp lá số Tham Liêm Hoá kị

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Kính nhờ bác Dunglanchin xem giúp lá số Tham Liêm Hoá kị

Gửi bài gửi bởi hươngq »

Nhờ bác Dunglanchin xem qua giúp lá số của em trai cháu.
Em cháu đang định sang Đức để du học
Mong bác cho lời khuyên về con đường học hành và công việc của em cháu ạ
Cháu cảm ơn bác
Chúc bác sức khoẻ ạ

Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Kính nhờ bác Dunglanchin xem giúp lá số Tham Liêm Hoá kị

Gửi bài gửi bởi hươngq »

Nhờ các bác xem giúp
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

Mong các bác luận giúp ạ
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

hươngq đã viết: 18:59, 02/07/22 Nhờ bác Dunglanchin xem qua giúp lá số của em trai cháu.
Cháu cảm ơn bác
Chúc bác sức khoẻ ạ

Bạn huowngp thân .
Lá số của em trai bạn thì :
Mệnh Mộc ( Dương Liễu Mộc ) , mệnh đóng tại cung Tị là bại địa , không thuận , nhưng là trường sinh của Cục thì lại thuận .
Là người nhanh nhẹn , vui vẻ , khéo léo , thường xuyên phải xa nhà và nên xa nhà , di chuyển , thay đổi luôn mới tốt , nên chuyên về cơ khí hay giao thông vận tải thì tốt , đỡ vất vả .
Mệnh có : Liêm Tham (h) ở tị thì thường có tài nhỏ về công nghệ , hay có bệnh về mắt , tiêu hóa hay sinh dục , phải ly tổ sớm mới sống lâu ( vì có : Liêm Tham + hóa kỵ + Hỏa tinh ) .
Liêm Tham + Hỏa tinh thì có tính chất bạo phát , bạo bại cực kỳ nghiêm trọng , sau khi phát phải lắm vững thời thế mới có thể duy trì thành tựu đã đạt được .
Phần nhiều bất lợi trong hôn nhân , dễ " ngó đứt mà tơ chia lìa " .
Liêm Tham ở tị thì cuộc đời hay gặp nạn tai , nhưng có thể chuyển nguy thành an .
Cần phải xuất ngoại mới đỡ xấu , được xuất ngoại du học hoặc một lý do công vụ ( Song hao Mão , Dậu ở cung Quan ) .
Cho nên bạn và gia đình cho em trai này đi Đức học thì tốt ( bạn này tuổi tây tứ trạch đi Đức hoạc thì hợp và tốt ) .
Chúc bạn buổi tối an yên .
Đầu trang

hươngq
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi hươngq »

dunglanchin đã viết: 22:52, 03/07/22
hươngq đã viết: 18:59, 02/07/22 Nhờ bác Dunglanchin xem qua giúp lá số của em trai cháu.
Cháu cảm ơn bác
Chúc bác sức khoẻ ạ

Bạn huowngp thân .
Mệnh Mộc ( Dương Liễu Mộc ) , mệnh đóng tại cung Tị là bại địa , không thuận , nhưng là trường sinh của Cục thì lại thuận .
Là người nhanh nhẹn , vui vẻ , khéo léo , thường xuyên phải xa nhà và nên xa nhà , di chuyển , thay đổi luôn mới tốt , nên chuyên về cơ khí hay giao thông vận tải thì tốt , đỡ vất vả .
Mệnh có : Liêm Tham (h) ở tị thì thường có tài nhỏ về công nghệ , hay có bệnh về mắt , tiêu hóa hay sinh dục , phải ly tổ sớm mới sống lâu ( vì có : Liêm Tham + hóa kỵ + Hỏa tinh ) .
Liêm Tham + Hỏa tinh thì có tính chất bạo phát , bạo bại cực kỳ nghiêm trọng , sau khi phát phải lắm vững thời thế mới có thể duy trì thành tựu đã đạt được .
Liêm Tham ở tị thì cuộc đời hay gặp nạn tai , nhưng có thể chuyển nguy thành an .
Cần phải xuất ngoại mới đỡ xấu , được xuất ngoại du học hoặc một lý do công vụ ( Song hao Mão , Dậu ở cung Quan ) .
Cho nên bạn và gia đình cho em trai này đi Đức học thì tốt ( bạn này tuổi tây tứ trạch đi Đức hoạc thì hợp và tốt ) .
Cháu cảm ơn bác đã dành thời gian xem giúp ạ
Em cháu ở nhà rất được chiều chuộng
Có khả năng về công nghệ, sửa chữa đồ công nghệ điện tử dù nó k học ngành này
Về bệnh tật chau cũng k ngại chia sẻ thì em cháu hồi bé bị bệnh về đường ruột, bị hẹp bao quy đầu, bị bệnh ngoài da bố mẹ cháu chữa nhiều năm nhg vẫn k khỏi dứt điểm đc

Cho cháu hỏi thêm 1 chút ạ. Năm nay hay năm sau e cháu có khả năng là đi đc ạ?
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

hươngq đã viết: 23:31, 03/07/22
dunglanchin đã viết: 22:52, 03/07/22
Cháu cảm ơn bác
Chúc bác sức khoẻ ạ

Bạn huowngp thân .
Cháu cảm ơn bác đã dành thời gian xem giúp ạ
Em cháu ở nhà rất được chiều chuộng
Có khả năng về công nghệ, sửa chữa đồ công nghệ điện tử dù nó k học ngành này
Về bệnh tật chau cũng k ngại chia sẻ thì em cháu hồi bé bị bệnh về đường ruột, bị hẹp bao quy đầu, bị bệnh ngoài da bố mẹ cháu chữa nhiều năm nhg vẫn k khỏi dứt điểm đc

Cho cháu hỏi thêm 1 chút ạ. Năm nay hay năm sau e cháu có khả năng là đi đc ạ?

Hươngp thân .
Em trai bạn năm nay 20t có lưu đại hạn , tiểu hạn trùng phùng ở cung Thân thì : mọi sự bế tắc , phá tài , bệnh họa mau đến , cần phải đi xa cho đỡ xấu , nhưng nếu đang ốm đau thì chóng khỏi , vận đang xấu thì có thể giảm bớt hoặc qua được .
Năm nay hạn mất tiền ( nếu mất tiền vì đầu tư đi du học thì tốt ) , có thể cuối năm đi du học được hoặc sang năm mới đi được .
Chúc bạn một ngày mới vui vẻ .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”