Như Thế Nào Là Một Lá Số Tốt?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Alice Truong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Như Thế Nào Là Một Lá Số Tốt?

Gửi bài gửi bởi Alice Truong »

hoavan004 đã viết: 14:22, 08/08/22 Ôi em đúng là thiên đồng rồi, tại em lạ quá nhìn ko ra 😅😅
Dạ đúng nghĩa Thiên Đồng lười chảy thây đây anh ơi. Em có thể kinh doanh trải tí sóng gió vấp ngã cho bớt cái tính lười nhác hưởng thụ mà phất giàu được không anh ạ?
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Alice Truong đã viết: 14:58, 08/08/22
hoavan004 đã viết: 14:22, 08/08/22 Ôi em đúng là thiên đồng rồi, tại em lạ quá nhìn ko ra 😅😅
Dạ đúng nghĩa Thiên Đồng lười chảy thây đây anh ơi. Em có thể kinh doanh trải tí sóng gió vấp ngã cho bớt cái tính lười nhác hưởng thụ mà phất giàu được không anh ạ?
Lá số em thì không kinh doanh được đâu, nhưng cung Phúc đẹp, a thích 😂😂😂
Được cảm ơn bởi: Alice Truong
Đầu trang

Alice Truong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hoavan004 đã viết: 17:10, 08/08/22
Alice Truong đã viết: 14:58, 08/08/22
Lá số em thì không kinh doanh được đâu, nhưng cung Phúc đẹp, a thích 😂😂😂
Anh giải thích thêm giúp em vì sao Phúc đẹp với ạ, vì em vẫn chưa hiểu lắm ý. Em cảm ơn anh nhiều
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Anh thấy em cũng là người có lòng từ thiện nhân hậu thương người hay giúp đỡ mọi người :d còn theo Tử Vi thì cung Phúc hội nhiều cát tinh :d
Được cảm ơn bởi: Alice Truong
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

hAPI đã viết: 10:56, 08/08/22 lasotuvi/2022/7VKZUKCB.jpg
E thấy lá số của em có tổ hợp 1 nhưng nhìn tổ hợp 2 không thấy có mấy ạ. Công việc e thấy cũng ổn nhưng tình duyên hơi lận đận. A xem qua giúp e với ạ
Tam giác Mệnh Quan Tài cũng tốt, đặc biệt là cung Quan như thế thì cũng quá ổn rồi.

Còn về tình duyên thì như như bạn nói, có chút lận đận và thử thách. Hồng Loan ngộ Kỵ, Hồng Không Cô Quả; cung Phu Thê và Thân cư Phu Thê có Đào Hoa + Kiếp Không chiếu + Hồng Kỵ Hình Cô Quả ... thì có thể càng về sau càng đào hoa, nhưng lận đận và có chút hơi động, trong tình cảm/hôn nhân cũng khá mặn mà, cũng dễ có/dễ đến nhưng vì hơi động nên nếu xảy ra chuyện thì dễ xảy ra vấn đề.

———————————————

Alice Truong đã viết: 12:55, 08/08/22 Em có đủ tổ hợp 1: 3 hoá + lộc tồn và thêm Khôi Việt ở Mệnh Quan Tài Di nhưng khổ cái Song Lộc nằm Mệnh, mà Mệnh Quan cũng gặp Tuần Triệt, bản thân muốn bức phá đi kinh doanh thử
thay vì làm công ăn lương như hiện tại mà cũng hơi sợ chỗ Thiên Không ở Tài 😭

Em rất mong anh Long Đức có thể dành ít thời gian luận giúp em với ạ. Em muốn hỏi xem ra kinh doanh ổn không và cung phu thế nào chứ em cũng muốn lấy chồng lắm rùi! Em cảm ơn anh nhiều
Tam giác Mệnh Quan Tài được Quyền Lộc và Lộc Tồn, thêm Khoa xung chiếu + Khôi Việt. Như bạn nói, nếu không có Triệt Tuần thì ngon hơn và thuận lợi hơn.

Mệnh có Thiên Đồng thường có chút tính “an nhàn” (có Lộc nữa nên tính hưởng thụ cũng cao và có điều kiện để hưởng thụ), tính thực hiện (hành động) không mạnh, cần lực thúc đẩy hoặc có người thúc mông (gọi là đốc thúc) thì mới nhảy (nói cường điệu thôi chứ không đến nổi vậy), Mệnh Quan có Quyền có Lộc nên không tồi.

Sang cung an Thân (nửa đời sau) có Cự Cơ thì có thể có chút hợp với kinh doanh (một chút gì đó về tính chất của Cự Cơ thôi), nhưng đây là vô chính diệu với Cự Cơ xung chiếu và Thân có nhiều văn tinh nữa (Khúc Xương Khôi Việt Khoa), Cự Cơ này đi với Quyền và Quan có Cự Cơ Quyền Khôi/Việt thông thường thì có vẻ như nắm giữ chức vụ hơn là tự thân vận động.

Có điều, mệnh có Lộc và Bát Tự cũng ok với việc kiếm tiền. Có thể về sau ý nghĩ ấy mạnh hơn và càng về sau tính thực thi cao hơn và thuận hơn.

Về tình duyên và cung Phu thì lá số này ổn, khi nào bạn muốn “dừng cuộc chơi” (lấy chồng) thì được thôi.
Được cảm ơn bởi: Ariance, hAPI, Alice Truong
Đầu trang

Alice Truong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em cảm ơn anh Long Đức nhiều ạ! Như anh luận giải rất đúng với tính hơi an nhàn phải có đốc thúc áp lực mới chịu nghiêm túc dốc sức ý.

Anh cho em hỏi thêm một ít về sao Thiên Không tại cung Tài với. Có phải là tán tài, tiền bạc tụ tán bất thường, nếu vậy em có thể hiểu là bản thân không nên tích trữ tiết kiệm lượng tiền lớn (tiền mặt) mà thay vào đó nên đổi sang loại tài sản khác không có tính thanh khoản cao như vàng, bds, cổ phiếu,... hoặc để dòng tiền luôn luân chuyển để thuận theo nghĩa tán tài này mà vẫn giữ được tài sản không ạ?
Đầu trang

hAPI
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hAPI »

Long Đức đã viết: 20:24, 08/08/22
hAPI đã viết: 10:56, 08/08/22 lasotuvi/2022/7VKZUKCB.jpg
E thấy lá số của em có tổ hợp 1 nhưng nhìn tổ hợp 2 không thấy có mấy ạ. Công việc e thấy cũng ổn nhưng tình duyên hơi lận đận. A xem qua giúp e với ạ
Tam giác Mệnh Quan Tài cũng tốt, đặc biệt là cung Quan như thế thì cũng quá ổn rồi.

Còn về tình duyên thì như như bạn nói, có chút lận đận và thử thách. Hồng Loan ngộ Kỵ, Hồng Không Cô Quả; cung Phu Thê và Thân cư Phu Thê có Đào Hoa + Kiếp Không chiếu + Hồng Kỵ Hình Cô Quả ... thì có thể càng về sau càng đào hoa, nhưng lận đận và có chút hơi động, trong tình cảm/hôn nhân cũng khá mặn mà, cũng dễ có/dễ đến nhưng vì hơi động nên nếu xảy ra chuyện thì dễ xảy ra vấn đề.

———————————————

E cảm ơn anh. A giải thích giúp em thêm về tình duyên e vẫn chưa hiểu lắm. E cảm ơn a
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Alice Truong đã viết: 11:00, 09/08/22 Anh cho em hỏi thêm một ít về sao Thiên Không tại cung Tài với. Có phải là tán tài, tiền bạc tụ tán bất thường, nếu vậy em có thể hiểu là bản thân không nên tích trữ tiết kiệm lượng tiền lớn (tiền mặt) mà thay vào đó nên đổi sang loại tài sản khác không có tính thanh khoản cao như vàng, bds, cổ phiếu,... hoặc để dòng tiền luôn luân chuyển để thuận theo nghĩa tán tài này mà vẫn giữ được tài sản không ạ?
Thiên Không trước Thái Tuế cũng có tính Không Vong, thế nên cũng chủ sự hao tổn, tụ tán thất thường. Ở đây không có nhiều hung sát bại tinh tụ hội nên không phải quá lo ngại.

Vô chính diệu có Nhật Nguyệt xung chiếu thì cũng là một cách hay trong Tử Vi. Có quan điểm cho rằng vô chính diệu có Thiên Không đồng cung, được Nhật Nguyệt chiếu vào càng thêm tốt. Song Lộc + Quyền chiếu về nữa thì được cho là khá giả.

Nhưng dù thế nào, Tài vô chính diệu thì cũng có tính tụ tán thất thường.

Còn về việc bạn hỏi thì trong Tử Vi có thể hiểu là như thế. Như người ta thấy cung Tài quá xấu mà cung Điền tốt thì được cho là nên bỏ vào bất động sản, nhà cửa đất đai.

Vàng, cổ phiếu cũng không khác với tiền. Nói chung cũng không phải lo xa quá. Nhiều khi tính quá đâm ra lại hỏng.

Ngoài ra thì đi kèm với Thiên Không luôn có Lưu Hà - Kiếp Sát và Tứ Đức (Thiên - Nguyệt - Long - và Phúc Đức) có ý nhắc nhở nên lấy Đức (4 sao Đức) làm khuôn vàng thước ngọc.
Được cảm ơn bởi: hysshu, Alice Truong, Mintleaf
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Long Đức đã viết: 09:34, 10/08/22
Alice Truong đã viết: 11:00, 09/08/22 Anh cho em hỏi thêm một ít về sao Thiên Không tại cung Tài với. Có phải là tán tài, tiền bạc tụ tán bất thường, nếu vậy em có thể hiểu là bản thân không nên tích trữ tiết kiệm lượng tiền lớn (tiền mặt) mà thay vào đó nên đổi sang loại tài sản khác không có tính thanh khoản cao như vàng, bds, cổ phiếu,... hoặc để dòng tiền luôn luân chuyển để thuận theo nghĩa tán tài này mà vẫn giữ được tài sản không ạ?
Thiên Không trước Thái Tuế cũng có tính Không Vong, thế nên cũng chủ sự hao tổn, tụ tán thất thường. Ở đây không có nhiều hung sát bại tinh tụ hội nên không phải quá lo ngại.

Em nhờ anh Long Đức xem giúp vận Phá Quân trong lá số này lasotuvi/1/JMUKO8V7.jpg có tốt không? Mệnh VCD gặp vận Sát Phá Tham đắc địa thì thường bạo phát, vận này có Không kiếp chiếu ( Không kiếp là đệ tử ruột của Phá Quân), Phá lại Hóa Lộc thì vẫn là vận tốt? Em chỉ e ngại là vận này có Thiên Không tứ mộ đồng cung. ( Thiên không đi cùng với các sát tinh chiếu thì cuối vận thường tay trắng?)

Mong có ý kiến của anh về vận này.
Đầu trang

Ari
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ari »

Dạ cho em hỏi tổ hợp Mệnh Tài Quan Di như thế này có thể du học thạc sỹ được không ạ. Em theo nghề giáo viên ạ. lasotuvi/2023/O7E91BXB.jpg
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”