Như Thế Nào Là Một Lá Số Tốt?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Ari
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Như Thế Nào Là Một Lá Số Tốt?

Gửi bài gửi bởi Ari »

Ari đã viết: 21:02, 10/08/22 Dạ cho em hỏi tổ hợp Mệnh Tài Quan Di như thế này có thể du học thạc sỹ được không ạ. Em theo nghề giáo viên ạ. lasotuvi/2023/O7E91BXB.jpg
Tập tin đính kèm
An Sao Tử Vi.jpg
An Sao Tử Vi.jpg (182.83 KiB) Đã xem 646 lần
Đầu trang

Hireath
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hireath »

Em chào a ạ, e sv năm 4 chuyên ngành ngôn ngữ TQ, đây là ls của e, mong a xem giúp e chút đặc biệt về tật ách và nghề nghiệp, xem 1 vài nơi thì theo hướng kdoanh nhưng bản thân e nghĩ k hợp và muốn theo nghề dịch tự do hoặc dạy onl, e k thích làm công cho lắm. Em cảm ơn a nhiều
Tập tin đính kèm
1BC8B44A-CBA2-4FE4-854A-FF2D81C30A4D.jpeg (261 KiB) Đã xem 627 lần
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

hysshu đã viết: 11:05, 10/08/22 Em nhờ anh Long Đức xem giúp vận Phá Quân trong lá số này lasotuvi/1/ JMUKO8V7.jpg có tốt không? Mệnh VCD gặp vận Sát Phá Tham đắc địa thì thường bạo phát, vận này có Không kiếp chiếu ( Không kiếp là đệ tử ruột của Phá Quân), Phá lại Hóa Lộc thì vẫn là vận tốt? Em chỉ e ngại là vận này có Thiên Không tứ mộ đồng cung. ( Thiên không đi cùng với các sát tinh chiếu thì cuối vận thường tay trắng?)
Cứ theo thường lý mà luận thôi. Phân ra luận từng ý là được, như Phá hóa Lộc, Phá + Không Kiếp, Lộc + Không Kiếp, v.v... đại loại vậy. Qua đó sẽ có cái nhìn tổng thể, chứ nói tốt xấu thì nhiều khi cũng khó và tùy vào cái nhìn, quan điểm mỗi người.

---------------------

Ari đã viết: 21:02, 10/08/22 Dạ cho em hỏi tổ hợp Mệnh Tài Quan Di như thế này có thể du học thạc sỹ được không ạ. Em theo nghề giáo viên ạ. lasotuvi/2023/O7E91BXB.jpg
Theo lá số mà nói thì tam giác Mệnh Quan Tài không mạnh, có Xương Khúc tại Sửu Mùi có lòng ham học thì học cũng tốt. Học cao học mà ngành không quá chuyên sâu, chuyên ngành thì được. Quá chuyên ngành thì có thể hơi đuối; cung Quan khá động (vô chính diệu, Tuần Triệt) và có Kình Đà Kỵ thì tính ổn định không cao, cũng nhiều trở ngại; văn tinh ngộ Đà Kỵ thì đôi khi không dùng cái học/cái bằng cấp được tốt.

Đại Vận hiện tại (23-32) có Nhật Lương thì cũng lợi cho việc xuất ngoại, nhưng có Kình Kỵ thì có chút trở ngại. Tuy nhiên, Thân cư Di có Thái Âm sáng và có lòng muốn đi du học thì có thể đi được. Như trong các năm gần kề thì năm sau hoặc năm 2025 cũng có chút động. Vận 33-42 có Khoa Lộc_Tồn thì cũng lợi cho việc học.
Được cảm ơn bởi: hysshu, Quan Nguyen
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

hysshu đã viết: 11:05, 10/08/22
Em nhờ anh Long Đức xem giúp vận Phá Quân trong lá số này lasotuvi/1/JMUKO8V7.jpg có tốt không? Mệnh VCD gặp vận Sát Phá Tham đắc địa thì thường bạo phát, vận này có Không kiếp chiếu ( Không kiếp là đệ tử ruột của Phá Quân), Phá lại Hóa Lộc thì vẫn là vận tốt? Em chỉ e ngại là vận này có Thiên Không tứ mộ đồng cung. ( Thiên không đi cùng với các sát tinh chiếu thì cuối vận thường tay trắng?)

Mong có ý kiến của anh về vận này.

Hysshu thân mến :x Thấy bạn cứ lăng xăng với những lá số “vô chủ” sao muh vất vả, “lao tâm khổ tứ” quá vậy hihi Để “thân chủ” tự vào tìm hiểu về thân phận của mình có phải nhàn thân hơn không… :))

Mình thấy cô bạn Quý Dậu này có lá số na ná của mình nên sinh hiếu kỳ, muốn tìm hiểu thêm đôi chút. Lần này thì mình sẽ là người phỏng vấn bạn nha, đảo ngược vai một chút ;;)

1/ Bạn này mệnh VCD, Âm Dương Hoá Khoa Long Phượng Cái chiếu, Thân được hưởng thêm Xương Khúc nữa.. chắc cũng ít nhất là “ưa nhìn”, “bắt mắt”? Đào Hồng nhị hợp không biết được xơ múi gì không nữa?

2/ Bạn này lấy chồng chưa huh bạn hysshu? Nếu rồi, có phải người chồng hình thức cũng ổn, con nhà danh giá hoặc có bằng cấp?

3/ Bạn này khả năng kiếm tiền cũng tốt, chủ yếu từ chức vụ trong một tổ chức tài chính nào đó?

Theo ý kiến chủ quan và hạn hẹp của mình thì vào vận 36-45 bạn ý sẽ vất vả, mà có lộc thì cũng chỉ được hưởng 20-30% do ảnh hưởng của Thiên Không, Tuần, Hoá Kị và Địa Kiếp hội chiếu nữa…

Câu chốt lại là bạn hysshu rủ bạn này vào đây giao lưu kết bạn đi, nhất là nếu “chưa gì” :>
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

LadyR đã viết: 22:43, 11/08/22
hysshu đã viết: 11:05, 10/08/22
Em nhờ anh Long Đức xem giúp vận Phá Quân trong lá số này lasotuvi/1/JMUKO8V7.jpg có tốt không? Mệnh VCD gặp vận Sát Phá Tham đắc địa thì thường bạo phát, vận này có Không kiếp chiếu ( Không kiếp là đệ tử ruột của Phá Quân), Phá lại Hóa Lộc thì vẫn là vận tốt? Em chỉ e ngại là vận này có Thiên Không tứ mộ đồng cung. ( Thiên không đi cùng với các sát tinh chiếu thì cuối vận thường tay trắng?)

Mong có ý kiến của anh về vận này.

Hysshu thân mến :x Thấy bạn cứ lăng xăng với những lá số “vô chủ” sao muh vất vả, “lao tâm khổ tứ” quá vậy hihi Để “thân chủ” tự vào tìm hiểu về thân phận của mình có phải nhàn thân hơn không… :))

Mình thấy cô bạn Quý Dậu này có lá số na ná của mình nên sinh hiếu kỳ, muốn tìm hiểu thêm đôi chút. Lần này thì mình sẽ là người phỏng vấn bạn nha, đảo ngược vai một chút ;;)

1/ Bạn này mệnh VCD, Âm Dương Hoá Khoa Long Phượng Cái chiếu, Thân được hưởng thêm Xương Khúc nữa.. chắc cũng ít nhất là “ưa nhìn”, “bắt mắt”? Đào Hồng nhị hợp không biết được xơ múi gì không nữa?

2/ Bạn này lấy chồng chưa huh bạn hysshu? Nếu rồi, có phải người chồng hình thức cũng ổn, con nhà danh giá hoặc có bằng cấp?

3/ Bạn này khả năng kiếm tiền cũng tốt, chủ yếu từ chức vụ trong một tổ chức tài chính nào đó?

Theo ý kiến chủ quan và hạn hẹp của mình thì vào vận 36-45 bạn ý sẽ vất vả, mà có lộc thì cũng chỉ được hưởng 20-30% do ảnh hưởng của Thiên Không, Tuần, Hoá Kị và Địa Kiếp hội chiếu nữa…

Câu chốt lại là bạn hysshu rủ bạn này vào đây giao lưu kết bạn đi, nhất là nếu “chưa gì” :>
Cảm ơn bạn.
Bạn mệnh Thất Sát tại Tý, bây giờ lại là VCD rồi à ( hay là VCd ứng hơn?)
LS này mình quan tâm ( nhưng ko quen biết, mình bịa ra lá số này ), mình quan tâm vì nó tựa tựa lá số cũng sinh năm 1993 khác, khác ngày sinh. Có lá số thực, khá thú vị này ( LS chuẩn giờ sinh), cũng mệnh VCD, thọ 78 tuổi ( ông này mất năm 1897, giỏi thơ ca văn chương. Bạn nghĩ sao về lá số này: lasotuvi/1/4TXVTHTJ.jpg
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

LadyR đã viết: 22:43, 11/08/22
LS Vô chính diệu vừa nãy mình gửi cho bạn, có thể bạn ko quan tâm lắm, người xưa, chắc gì đúng giờ sinh?

Mình đi vào đáp án luôn: Ông này lasotuvi/1/4TXVTHTJ.jpg là Tuy Lý Vương, con trai vua Minh Mạng, ông này có bố là Vua, anh trai cũng là Vua, văn chương thơ ca nổi tiếng do âm dương xung chiếu+ đào hồng Khôi long phượng kình tấu thư + đà tấu thư ( long phượng đồng cung ở Sửu Mùi cũng là dấu hiệu học giỏi). Thọ 78 tuổi ( mất năm 1897), nhìn cung huynh đệ và cung phụ mẫu cũng rất đẹp, Phúc cũng ok. Trên diễn đàn cũng có nói lá số Tuy Lý Vương. Ông Tuy Lý Vương có 77 người con ( 41 con trai; 36 con gái). Hà Hồng Thâm tỉ phú 17 con; ông này còn trên tài về số lượng con cái. Vua Minh Mạng có 43 vợ và 142 người con ( 78 hoàng tử và 64 công chúa)

Nguồn giờ sinh:

honguyenvietnam.org/ vi/lich-su/tieu-su-tom-tat-cua-duc-tuy-ly-vuong-nguyen-phuc-miên-trinh

Tuy Lý Vương có rất nhiều bạn tài hoa, nổi danh và thường cùng nhau xướng họa thơ. Trong số bạn này có ông Nguyễn Văn Siêu và Phan Thanh Giản. Thơ văn của các ông có lời lẽ cao đẹp nên đương thời có câu:
"Văn như Siêu Quát vô tiền Hán.
Thi đáo Tùng Tuy thất thịnh Đường."

Có nghĩa là:
Văn như Nguyễn Văn Siêu, Cao Bá Quát thì đoạt cả văn đời tiền Hán.
Thơ như thơ Tuy Lý Vương, Tùng Thiện Vương thì lấn cả thơ thời thịnh Đường.

Nói về ông, sách Vua Minh Mạng với Thái y viện" có đoạn:

Miên Trinh, không chỉ là nhà trí thức uyên bác, mà còn là một người mang tâm hồn phóng khoáng, giản phát, biết sống chân thật, biết đối nhân xử thế...Thơ ông có rất nhiều bài, nhưng có lẽ đặc sắc nhất vẫn là những bài phản ảnh thực trạng xã hội, tuy số lượng không nhiều.[5].
Và trong Từ điển Văn học (bộ mới):

Miên Trinh chăm chỉ từ bé, xem nhiều đọc rộng, học vấn uyên thâm, lại tinh cả nghề thuốc. Nhưng bản chất nhút nhát, an phận thủ thường, ông chỉ phụ trách Viện tôn học, giảng sách cho hoàng gia.
Ông cùng Miên Thẩm tổ chức Mặc Vân thi xã. Đương thời, người ta gọi hai ông là Nhị Tô, tức ví họ với anh em Tô Triệt, Tô Thức đời Tống.[6]
Được cảm ơn bởi: LadyR, Quan Nguyen
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Long Đức đã viết: 06:33, 08/07/22 Tổ hợp 1: Hóa Lộc - Hoá Quyền - Hóa Khoa - Lộc Tồn

Tổ hợp 2: Thiên Khôi - Thiên Việt , Tả Phụ - Hữu Bật , Văn Xương - Văn Khúc

Thông thường thì một lá số được 50% trở lên của tổ hợp 1 và tổ hợp 2 trong Mệnh Quan Tài Di thì lá số đấy coi là khá rồi!

Ngoài ra thì ...
- Không nên có Tuần Triệt Kỵ tinh nhập MỆNH QUAN Tài
- Hung Sát tinh không nên quá nhiều, hung sát tinh nếu có thì nên đắc địa
- Chính Tinh nên sáng sủa
- Được thêm Trường Sinh Đế Vượng càng hay
anh Long Đức chắc biết lá số này lasotuvi/1/JJ6YV2CE.jpg. Chủ lá số: cụ sinh ngày 8/1/1912 DL , mất ngày 22/12 DL/1984 ở vận Nô Bộc . LS này theo anh chắc là được 7 điểm hoặc hơn 7 điểm 1 chút ? ( thang điểm 10)
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

hysshu đã viết: 12:19, 13/08/22 anh Long Đức chắc biết lá số này lasotuvi/1/JJ6YV2CE.jpg. Chủ lá số: cụ sinh ngày 8/1/1912 DL , mất ngày 22/12 DL/1984 ở vận Nô Bộc . LS này theo anh chắc là được 7 điểm hoặc hơn 7 điểm 1 chút ? ( thang điểm 10)
Theo cái nhìn cá nhân thì lá số cũng thanh thuần, tuy nhiên Mệnh Tài chỉ 5+ thôi, được cung Quan có nét - có thể 7+, cung Thân 7 hoặc 7+ cũng được.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Long Đức đã viết: 18:58, 13/08/22
hysshu đã viết: 12:19, 13/08/22 anh Long Đức chắc biết lá số này lasotuvi/1/JJ6YV2CE.jpg. Chủ lá số: cụ sinh ngày 8/1/1912 DL , mất ngày 22/12 DL/1984 ở vận Nô Bộc . LS này theo anh chắc là được 7 điểm hoặc hơn 7 điểm 1 chút ? ( thang điểm 10)
Theo cái nhìn cá nhân thì lá số cũng thanh thuần, tuy nhiên Mệnh Tài chỉ 5+ thôi, được cung Quan có nét - có thể 7+, cung Thân 7 hoặc 7+ cũng được.
LS này là lá số của cụ Nguyễn Hiến Lê, học giả nổi tiếng viết nhiều sách về danh nhân, Kinh Dịch...

Nguyễn Hiến Lê (ngày 8 tháng 1 năm 1912 – ngày 22 tháng 12 năm 1984) là học giả, nhà văn, dịch giả, nhà ngôn ngữ học, nhà giáo dục và hoạt động văn hóa độc lập Việt Nam, có 120 tác phẩm sáng tác, biên soạn và dịch thuật thuộc nhiều lĩnh vực khác nhau như giáo dục, văn học, ngữ học, triết học, lịch sử, du ký, gương danh nhân, chính trị, kinh tế, v.v.

Cụ Nguyễn Hiến Lê ko tin Tử Vi, bảo Tử vi sai vì Vận Liêm Tham lá số của cụ ko đẹp, thế mà vẫn khá tốt: hạn này cụ NHL đã tạo được sự nghiệp vững vàng. Có khả năng cho con đi du học, lại mua được căn nhà khá đắt tiền. Vận này Vũ Khúc hóa Lộc, Tham hóa Quyền, lại là vận Thái tuế, có quang quý chiếu. Trên mạng cũng có bình luận bằng tứ hóa của tiến sĩ Nguyễn Đằng Sơn về lá số của cụ.
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
marco
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi marco »

Bác nào cao thủ xem giúp em có số xuất ngoại định cư không ạ?
Tập tin đính kèm
NHT.jpg (183.13 KiB) Đã xem 441 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”