Như Thế Nào Là Một Lá Số Tốt?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Như Thế Nào Là Một Lá Số Tốt?

Gửi bài gửi bởi LadyR »

hysshu đã viết: 22:54, 11/08/22
Cảm ơn bạn.
Bạn mệnh Thất Sát tại Tý, bây giờ lại là VCD rồi à ( hay là VCd ứng hơn?)
LS này mình quan tâm ( nhưng ko quen biết, mình bịa ra lá số này ), mình quan tâm vì nó tựa tựa lá số cũng sinh năm 1993 khác, khác ngày sinh. Có lá số thực, khá thú vị này ( LS chuẩn giờ sinh), cũng mệnh VCD, thọ 78 tuổi ( ông này mất năm 1897, giỏi thơ ca văn chương. Bạn nghĩ sao về lá số này: lasotuvi/1/4TXVTHTJ.jpg

Qua cách nói chuyện, bạn có thấy mình giống gái Thất Sát không vậy, bạn hysshu? :>

Sao bạn không lấy lá số “người thật việc thật” năm 1993 kia ra nghiệm lý thì có phải thiết thực hơn không? Chứ nếu xem xét một lá số không những “vô chủ” mà còn “vô thực” thì cũng đâu có học hỏi được gì, vì cũng sẽ không đi đến kết luận về outcome thực tế… :)
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

LadyR đã viết: 22:55, 13/08/22
hysshu đã viết: 22:54, 11/08/22
Cảm ơn bạn.
Bạn mệnh Thất Sát tại Tý, bây giờ lại là VCD rồi à ( hay là VCd ứng hơn?)
LS này mình quan tâm ( nhưng ko quen biết, mình bịa ra lá số này ), mình quan tâm vì nó tựa tựa lá số cũng sinh năm 1993 khác, khác ngày sinh. Có lá số thực, khá thú vị này ( LS chuẩn giờ sinh), cũng mệnh VCD, thọ 78 tuổi ( ông này mất năm 1897, giỏi thơ ca văn chương. Bạn nghĩ sao về lá số này: lasotuvi/1/4TXVTHTJ.jpg

Qua cách nói chuyện, bạn có thấy mình giống gái Thất Sát không vậy, bạn hysshu? :>

Sao bạn không lấy lá số “người thật việc thật” năm 1993 kia ra nghiệm lý thì có phải thiết thực hơn không? Chứ nếu xem xét một lá số không những “vô chủ” mà còn “vô thực” thì cũng đâu có học hỏi được gì, vì cũng sẽ không đi đến kết luận về outcome thực tế… :)
1 số lá số tế nhị mình ko đăng vì ko hỏi ý kiến của họ, 1 số lá số có đăng , đăng xong rồi lại nhanh chóng xóa đi vì việc đăng lá số ko chính chủ cũng ko hay lắm. Mình thấy học hỏi được rất nhiều từ các bài viết của anh Dung1; anh Long Đức, trỉnh độ tiến lên vượt bậc so với chính mình hồi trước . Gặp thầy giỏi rất quan trọng. Qua cách nói chuyện cũng khó đoán mệnh gì. Phải khảo sát trình độ học vấn, tính cách, các vận hạn đã trải qua....
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

hysshu đã viết: 19:21, 13/08/22 LS này là lá số của cụ Nguyễn Hiến Lê, học giả nổi tiếng viết nhiều sách về danh nhân, Kinh Dịch...

Nguyễn Hiến Lê (ngày 8 tháng 1 năm 1912 – ngày 22 tháng 12 năm 1984) là học giả, nhà văn, dịch giả, nhà ngôn ngữ học, nhà giáo dục và hoạt động văn hóa độc lập Việt Nam, có 120 tác phẩm sáng tác, biên soạn và dịch thuật thuộc nhiều lĩnh vực khác nhau như giáo dục, văn học, ngữ học, triết học, lịch sử, du ký, gương danh nhân, chính trị, kinh tế, v.v.

Cụ Nguyễn Hiến Lê ko tin Tử Vi, bảo Tử vi sai vì Vận Liêm Tham lá số của cụ ko đẹp, thế mà vẫn khá tốt: hạn này cụ NHL đã tạo được sự nghiệp vững vàng. Có khả năng cho con đi du học, lại mua được căn nhà khá đắt tiền. Vận này Vũ Khúc hóa Lộc, Tham hóa Quyền, lại là vận Thái tuế, có quang quý chiếu. Trên mạng cũng có bình luận bằng tứ hóa của tiến sĩ Nguyễn Đằng Sơn về lá số của cụ.
Cụ Nguyễn Hiến Lê không phải là không tin Tử Vi, cụ thừa nhận Tử Vi có chỗ đáng tin, ít nhất là về một số nét chính. Cụ cho rằng bảo (Tử Vi, Bát Tự, Hà Lạc) là vô căn cứ thì sai, mà bảo là đáng tin hẳn thì cũng không được.

Cụ Nguyễn Hiến Lê có lẽ chỉ tìm hiểu sơ qua cho biết thôi, chứ không sâu.

Vận 43-52 vốn không xấu. Tuy là Liêm Tham hãm địa, chưa nói đến Vận Kỷ Hợi thì Vũ hóa Lộc và Tham hóa Quyền, chỉ với Long Phượng Hổ Cái (Tứ Linh), Quang Quý Thai Cáo (Tứ Vinh), Sinh Vượng, và không bị hung sát kỵ tinh xung phá thì cũng là không xấu rồi.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Re:

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

hysshu đã viết: 11:43, 02/08/22
thanhthanh2013 đã viết: 09:31, 31/07/22
Long Đức đã viết: 21:50, 23/07/22

Không! Khó có thể dựa vào chính tinh để định sự chênh lệch tuổi tác bất thường giữa vợ chồng. Phải thêm những yếu tố khác nữa, như một số sao khác hoặc "hình thái ý thức" ở cung Phu Thê và/hoặc cách cục lá số. Ví dụ như còn trẻ mà hình thái ý thức kết những anh chín chắn vững vàng trong sự nghiệp địa vị, có ý được núp bóng được che chở bảo bọc, v.v... thì họ dễ chấp nhận và cũng dễ rơi vào cảnh lấy người lớn hơn nhiều tuổi. Đấy cũng là thường lý thôi. Hoặc mệnh cách bất lợi / xấu, mà cung Phu Thê có một số tín hiệu "già" thì khả năng lấy người lớn tuổi cao hơn, v.v... .

Vấn đề này nhạy cảm và cũng không dễ đoán!

1. Lộc Tồn vào tam hợp Mệnh Quan Tài là OK rồi
2. Cũng được, chứ còn bảo tốt thì không. Dù rằng cách Phủ Tướng được Lộc Tồn thì cũng rất là ổn, nhưng Mệnh VCD thì khác với Mệnh là Phủ hoặc Tướng.
3. Nếu xét về mọi mặt thì cũng có thể coi là vậy

Nếu lá số này liệt vào tốt thì sẽ có rất nhiều lá số tốt à! Có điều ở mặt nào đó thì Mệnh (tam giác MQT) lá số này cũng sướng, chỉ là không biết khi bước sang cung an Thân, Vận và chuyện tình cảm hôn nhân có làm ảnh hưởng nhiều không thôi.

---------------------

Lá số rất là OK!
Thưa a anh giải thích cho e một số vấn đề đc ko ạ?
Hình ảnh
Nhìn qua ls có vẻ đẹp nhưng e vẫn thấy có một số điểm xấu như sau
1, bệnh phù thiên hình cung tật dễ ốm đau mổ xẻ thì mệnh thân như vậy có hóa giải đc không ạ?
2, lực sĩ kình dương cung mệnh và linh tinh hãm cung quan lộc báo hiệu trắc trở sự nghiệp sau này dễ chỉ đc một thời gian là bị cho ngồi chơi xơi nước?
3, tam hợp tang tuế điếu mệnh tài quan luân phiên bất đắc ý, bất mãn có lẽ cũng phù hợp với vấn đề trắc trở công danh. Và có 1 vấn đề nữa là Khoa Quyền Lộc đối với hạng tang tuế điếu nầy thì như bùa mê thuốc lú, làm cho người say đắm bả vinh hoa, lầm lạc vì mùi phú quí, nếu vung tay quá trớn thì một khi hối cải thì mọi việc đã rồi. Vì vậy gặp trắc trở công danh có phải là điều tốt 😿
Khoa Quyền Lộc là ngon rồi dù mệnh tang tuế điếu. Khoa Quyền Lộc thì kém hơn nhiều. Quan điểm của người xưa trọng danh dự, trọng chữ tín, trọng lễ nghĩa..., bây giờ phải thay đổi. Xã hội bây giờ thực dụng. Nói hay đến mấy mà ko có tiền thì ai nghe, ai nể, ngay cả người thân trong nhà. Có Khoa Quyền Lộc rất tốt. Xã hội hiện nay ai cũng coi trọng Lộc Quyền Khoa, nếu không coi trọng Lộc Quyền Khoa thì chỉ có người đi tu hành, sống ẩn dật trong núi rừng. Con của em mệnh tài quan cũng có nhiều sát tinh, nếu không có Khoa Lộc Quyền thì kém đi khá nhiều, có Khoa Lộc Quyền thì lại là lá số tốt.
Anh ơi vậy cách khoa quyền lộc này đi với đại tiểu hao dần thân thì cái cách chúng thủy triều đông tính thế nào ạ. Theo em biết chúng thủy triều đông mà đại hao ở tài tiểu hao phúc đức thì tiền nhiều là phúc đức giảm vì dù đắc địa vẫn là hư hao. Vậy nếu con em có tiền thì tiền do hóa lộc mã phượng thì có khác tiền do đại tiểu hao ko hay đơn giản ở đây đại hao chỉ là thỉnh thoảng tiêu pha tiền chứ ko có chúng thủy triều đông gì hết ạ. Nếu mà nhiều tiền phúc kém đi rồi hỏa linh nó tác động thì nhiều tiền cũng nguy a nhỉ?
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

thanhthanh2013 đã viết: 19:42, 15/08/22
Hình ảnh
1, bệnh phù thiên hình cung tật dễ ốm đau mổ xẻ thì mệnh thân như vậy có hóa giải đc không ạ?
2, lực sĩ kình dương cung mệnh và linh tinh hãm cung quan lộc báo hiệu trắc trở sự nghiệp sau này dễ chỉ đc một thời gian là bị cho ngồi chơi xơi nước?
3, tam hợp tang tuế điếu mệnh tài quan luân phiên bất đắc ý, bất mãn có lẽ cũng phù hợp với vấn đề trắc trở công danh. Và có 1 vấn đề nữa là Khoa Quyền Lộc đối với hạng tang tuế điếu nầy thì như bùa mê thuốc lú, làm cho người say đắm bả vinh hoa, lầm lạc vì mùi phú quí, nếu vung tay quá trớn thì một khi hối cải thì mọi việc đã rồi. Vì vậy gặp trắc trở công danh có phải là điều tốt 😿
Khoa Quyền Lộc là ngon rồi dù mệnh tang tuế điếu. Khoa Quyền Lộc thì kém hơn nhiều. Quan điểm của người xưa trọng danh dự, trọng chữ tín, trọng lễ nghĩa..., bây giờ phải thay đổi. Xã hội bây giờ thực dụng. Nói hay đến mấy mà ko có tiền thì ai nghe, ai nể, ngay cả người thân trong nhà. Có Khoa Quyền Lộc rất tốt. Xã hội hiện nay ai cũng coi trọng Lộc Quyền Khoa, nếu không coi trọng Lộc Quyền Khoa thì chỉ có người đi tu hành, sống ẩn dật trong núi rừng. Con của em mệnh tài quan cũng có nhiều sát tinh, nếu không có Khoa Lộc Quyền thì kém đi khá nhiều, có Khoa Lộc Quyền thì lại là lá số tốt.
Anh ơi vậy cách khoa quyền lộc này đi với đại tiểu hao dần thân thì cái cách chúng thủy triều đông tính thế nào ạ. Theo em biết chúng thủy triều đông mà đại hao ở tài tiểu hao phúc đức thì tiền nhiều là phúc đức giảm vì dù đắc địa vẫn là hư hao. Vậy nếu con em có tiền thì tiền do hóa lộc mã phượng thì có khác tiền do đại tiểu hao ko hay đơn giản ở đây đại hao chỉ là thỉnh thoảng tiêu pha tiền chứ ko có chúng thủy triều đông gì hết ạ. Nếu mà nhiều tiền phúc kém đi rồi hỏa linh nó tác động thì nhiều tiền cũng nguy a nhỉ?
Con thiên hư tuế phá là con em ghét nhất.
Nó nằm cung quan của em, đang học ngon lành xảy ra chuyện không học được, đang làm ngon lành phải đổi việc khác. Không phải 1 lần thường xuyên luôn.
Nó nằm cung tài bạch của con anh em nghĩa nghĩa nó chắc cũng tương tự vậy, con anh cũng ăn chơi lắm nếu đúng lá số. Điếu khách ngay mệnh.
Em chỉ nói những gì em trải qua thôi. Không cần hỏi hay trả lời em đau. Trình độ em thấp chỉ nói những gì em trải qua
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Enjoyeveryday đã viết: 19:58, 15/08/22

Con thiên hư tuế phá là con em ghét nhất.
Nó nằm cung quan của em, đang học ngon lành xảy ra chuyện không học được, đang làm ngon lành phải đổi việc khác. Không phải 1 lần thường xuyên luôn.
Nó nằm cung tài bạch của con anh em nghĩa nghĩa nó chắc cũng tương tự vậy, con anh cũng ăn chơi lắm nếu đúng lá số. Điếu khách ngay mệnh.
Em chỉ nói những gì em trải qua thôi. Không cần hỏi hay trả lời em đau. Trình độ em thấp chỉ nói những gì em trải qua
Cũng có thể e nói cũng có lý đúng nhưng a còn đang hỏi xem kết hợp với mấy sao khác trong các cung nó sẽ ra sao nữa
Đầu trang

Barx
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Barx »

Hình ảnh
Em thấy anh hỏi nhiều quá, anh cũng thuộc kiểu bố quan tâm con, giống bố em vậy. Anh chắc rất yêu con và kỳ vọng vào con rất nhiều, tất cả những người nói kiểu không cần con thế này, thế kia, em cảm nhận được, sâu trong lòng họ, họ vẫn mong những cái tốt đẹp đến với con. Em cũng không biết có gì khác không, nhưng người ta nói cung tài thể hiện cách kiếm tiền và chi tiêu, nên em chia sẻ mấy câu.
Em lúc nhỏ không được gần bố mẹ nhiều, cả 2 người làm việc đều không theo giờ hành chính. Bố hay đi công tác, nhiều hôm đêm 1-2h sáng điện thoại kêu là lại dậy đi, mẹ thì đi làm từ 5h sáng, 7-8h tối mới về, kéo dài đến tận đến lúc em học cấp 2. Thành ra đến lúc đấy, em chống đối. Em biết bố mẹ yêu thương mình, cũng không giận gì chuyện bố mẹ xa mình cả, nhưng lòng em thấy trống, thiếu một thứ gì đấy. Cấp 3 em xé vé máy bay, trốn du học, bố mẹ không tức giận, chỉ buồn nhưng vẫn cố tỏ ra bình thường, làm em càng ức chế hơn. Tiền tiêu thì bao nhiêu cũng hết, đã cầm tiền trong người là phải tiêu.
Mệnh em khác con trai anh, nhưng cung an thân thì khá giống.
Hình ảnh
Nếu tử vi là đúng, nghĩa là cháu cũng có phần giống em, em mong anh chị quan tâm đến tâm lý cháu. Cháu không cần tiền tiêu pha, không phải dạng thích phô trương, ra oai với người khác, việc học tập cháu cũng sẽ tự làm được, không cần bố mẹ ngồi cạnh kèm cặp. Cháu cần nhất là được LẮNG NGHE, vì cháu có thể sẽ lớn trước tuổi, thích được thảo luận mọi chuyện cùng bố mẹ, dù sai, nhưng cháu vẫn biết tiếp thu, không hề bướng bỉnh. Nếu không được đáp ứng, cháu có thể thu mình lại, và BỎ NGOÀI TAI lời cha mẹ nói về sau. Việc này lâu dài có thể làm cháu không còn muốn ở nhà nữa, chỉ thích ra đường. Mà trẻ không nghe lời cha mẹ, người lớn khuyên bảo, KHÔN đến đâu cũng sẽ có lúc DẠI.
Em cầu chúc mọi điều tốt đẹp trên đường anh chị và cháu sẽ đi, và hi vọng anh chị biết điều gì, khoảng thời gian nào là quan trọng nhất với cháu.
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Barx đã viết: 21:05, 15/08/22

Em thấy anh hỏi nhiều quá, anh cũng thuộc kiểu bố quan tâm con, giống bố em vậy. Anh chắc rất yêu con và kỳ vọng vào con rất nhiều, tất cả những người nói kiểu không cần con thế này, thế kia, em cảm nhận được, sâu trong lòng họ, họ vẫn mong những cái tốt đẹp đến với con. Em cũng không biết có gì khác không, nhưng người ta nói cung tài thể hiện cách kiếm tiền và chi tiêu, nên em chia sẻ mấy câu.
Em lúc nhỏ không được gần bố mẹ nhiều, cả 2 người làm việc đều không theo giờ hành chính. Bố hay đi công tác, nhiều hôm đêm 1-2h sáng điện thoại kêu là lại dậy đi, mẹ thì đi làm từ 5h sáng, 7-8h tối mới về, kéo dài đến tận đến lúc em học cấp 2. Thành ra đến lúc đấy, em chống đối. Em biết bố mẹ yêu thương mình, cũng không giận gì chuyện bố mẹ xa mình cả, nhưng lòng em thấy trống, thiếu một thứ gì đấy. Cấp 3 em xé vé máy bay, trốn du học, bố mẹ không tức giận, chỉ buồn nhưng vẫn cố tỏ ra bình thường, làm em càng ức chế hơn. Tiền tiêu thì bao nhiêu cũng hết, đã cầm tiền trong người là phải tiêu.
Mệnh em khác con trai anh, nhưng cung an thân thì khá giống.
Hình ảnh
Nếu tử vi là đúng, nghĩa là cháu cũng có phần giống em, em mong anh chị quan tâm đến tâm lý cháu. Cháu không cần tiền tiêu pha, không phải dạng thích phô trương, ra oai với người khác, việc học tập cháu cũng sẽ tự làm được, không cần bố mẹ ngồi cạnh kèm cặp. Cháu cần nhất là được LẮNG NGHE, vì cháu có thể sẽ lớn trước tuổi, thích được thảo luận mọi chuyện cùng bố mẹ, dù sai, nhưng cháu vẫn biết tiếp thu, không hề bướng bỉnh. Nếu không được đáp ứng, cháu có thể thu mình lại, và BỎ NGOÀI TAI lời cha mẹ nói về sau. Việc này lâu dài có thể làm cháu không còn muốn ở nhà nữa, chỉ thích ra đường. Mà trẻ không nghe lời cha mẹ, người lớn khuyên bảo, KHÔN đến đâu cũng sẽ có lúc DẠI.
Em cầu chúc mọi điều tốt đẹp trên đường anh chị và cháu sẽ đi, và hi vọng anh chị biết điều gì, khoảng thời gian nào là quan trọng nhất với cháu.
Cám ơn những điều chia sẻ của e. Anh một phần cũng quan tâm đến con một phần công việc của a là ngồi trông cửa hàng cũng rảnh và cũng từng nghiên cứu qua qua tử vi nhưng cũng gần như chỉ biết sơ sơ nên anh hay hỏi về một số vấn đề tử vi qua lá số của a và con anh.vì ko giỏi nên ko xem cho người khác được mà a cũng ki có năng khiếu chuyên sâu môn này nên chỉ tập trung vào mấy ls của mình và người thân và hỏi nhờ giải đáp
Được cảm ơn bởi: Barx
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Long Đức đã viết: 19:59, 11/08/22
LS cầu thủ bóng đá Benzema ứng quá: lasotuvi/1/4JOL5CMT.jpg. Quá khứ dính nhiều bê bối gái gú, thị phi, xuất thân gia đình nghèo..., từ khi siêu cầu thủ Ronaldo rời Real Madrid năm 2018 thì Benzema thống soái hàng công của Real Madrid và càng đá càng hay, gừng càng già càng cay, mấy năm nay thi đấu phong độ rất cao, năm nay 2022 có rất nhiều triển vọng đoạt quả bóng vàng châu ÂU, quả bóng vàng thế giới. Vận Cự Cơ ở Dậu 33 tới 42 đang là vận rất đẹp, bát tự cũng khá hay. Các vận từ nay về già đều khá tốt.

Mong anh Long Đức có ý kiến về lá số này (cầu thủ Benzema sinh lúc 10h:10 tối, độ khả tín AA)
Đầu trang

hdkl
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hdkl »

Long Đức đã viết: 06:33, 08/07/22 Tổ hợp 1: Hóa Lộc - Hoá Quyền - Hóa Khoa - Lộc Tồn

Tổ hợp 2: Thiên Khôi - Thiên Việt , Tả Phụ - Hữu Bật , Văn Xương - Văn Khúc

Thông thường thì một lá số được 50% trở lên của tổ hợp 1 và tổ hợp 2 trong Mệnh Quan Tài Di thì lá số đấy coi là khá rồi!

Ngoài ra thì ...
- Không nên có Tuần Triệt Kỵ tinh nhập MỆNH QUAN Tài
- Hung Sát tinh không nên quá nhiều, hung sát tinh nếu có thì nên đắc địa
- Chính Tinh nên sáng sủa
- Được thêm Trường Sinh Đế Vượng càng hay

Em không biết lá số của mình có được gọi là tốt không ạ? Em thấy cuộc sống nhiều vất vả quá. Ngoài ra, em không biết bản thân mình nên đi theo con đường nào để phát triển sự nghiệp. Em xin chân thành cảm ơn.
Tập tin đính kèm
https___tuvivietnam.vn_temp_Kim_Long_2022_c6cf0e2f.jpg (229.16 KiB) Đã xem 410 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”