Có phải mệnh số mình rất xấu không ạ? Năm nay lại càng xấu tệ? =((

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
blueorchid_2931
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Có phải mệnh số mình rất xấu không ạ? Năm nay lại càng xấu tệ? =((

Gửi bài gửi bởi blueorchid_2931 »

Chào mọi người trên diễn đàn,

Mình là nữ, học ngành ngoại ngữ tại một trường cũng có tiếng tăm tại TP.HCM, tốt nghiệp loại khá nhưng sau gần chục năm đi làm không tích cóp được gì cả, tình cảm lại càng không có duyên. Năm nay với mình mọi thứ diễn biến lại càng tệ, không một kế hoạch nào của mình thành công cả. Mình cũng có hỏi đây đó về lá số của mình, có người nói xấu, có người bảo bình thường, không đến nỗi tệ. Nhưng đến hiện tại, mình cảm thấy chán nản và mất hy vọng quá. Công việc của mình không bao giờ ổn định, làm được đồng nào tiêu đồng đó, không dư nổi. Tự xét năng lực bản thân không đến nỗi, thuộc mức khá, nhưng so với bạn bè, hoàn cảnh của mình bây giờ tệ thật sự. Mình cũng có tự tra trên mạng về lá số của mình, nghe nói mệnh Liêm Phá hãm, có hóa kị thì rất xấu đúng không ạ?

Mong ai hữu duyên xem giúp và cho mình lời khuyên được không ạ? Mình cảm ơn rất nhiều.

LSVN 1.jpg
LSVN 1.jpg (182.21 KiB) Đã xem 606 lần
Đầu trang

daoloi1234
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Có phải mệnh số mình rất xấu không ạ? Năm nay lại càng xấu tệ? =((

Gửi bài gửi bởi daoloi1234 »

Cuộc sống tệ hay ko tệ xuất phát từ nội tại cảm xúc bản thân bạn nhiều hơn. Phá quân tại mệnh hãm địa + hóa kị..... Cho dù cuộc sống có khá hơn bây giờ, tiền bạc nhiều hơn bây giờ thì bạn vẫn sẽ ko bao giờ cảm thấy tự bằng lòng. Mà luôn muốn làm cái gì đấy đột phá. Nó phải tốt hơn nữa. Có 1 đồng bạn cảm thấy tệ. Bạn ước phải có 2 đồng. Có 2 đồng rồi bạn sẽ vẫn cảm thấy tệ. Bạn ước bạn có 10 đồng. Có 10 đồng rồi bạn vẫn sẽ cảm thấy tệ

Học cách cân bằng cuộc sống. Thoát khỏi cảm xúc tiêu cực thì bạn sẽ ổn hơn. Lá số ko xấu.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

blueorchid_2931 đã viết: 23:39, 08/07/22 Chào mọi người trên diễn đàn,

Mình là nữ, học ngành ngoại ngữ tại một trường cũng có tiếng tăm tại TP.HCM, tốt nghiệp loại khá nhưng sau gần chục năm đi làm không tích cóp được gì cả, tình cảm lại càng không có duyên. Năm nay với mình mọi thứ diễn biến lại càng tệ, không một kế hoạch nào của mình thành công cả. Mình cũng có hỏi đây đó về lá số của mình, có người nói xấu, có người bảo bình thường, không đến nỗi tệ. Nhưng đến hiện tại, mình cảm thấy chán nản và mất hy vọng quá. Công việc của mình không bao giờ ổn định, làm được đồng nào tiêu đồng đó, không dư nổi. Tự xét năng lực bản thân không đến nỗi, thuộc mức khá, nhưng so với bạn bè, hoàn cảnh của mình bây giờ tệ thật sự. Mình cũng có tự tra trên mạng về lá số của mình, nghe nói mệnh Liêm Phá hãm, có hóa kị thì rất xấu đúng không ạ?

Mong ai hữu duyên xem giúp và cho mình lời khuyên được không ạ? Mình cảm ơn rất nhiều.
Lá số có nhiều văn tinh đấy chứ, nhưng cách cục có chút không hợp, làm cho cuộc đời có chút lao đao. Như Văn tinh ngộ Kỵ thì văn nhân bất nại, tức là có học nhưng khó hiển đạt, công danh lận đận; hoặc Phá Quân hãm địa ngộ Xương Khúc cũng thế, lao đao lận đận.

Với lại cách cục Liêm Phá thì thường khó khăn vất vả ở giai đoạn đầu đời. Vận trình mấy vận đầu bất lợi, về sau sẽ thuận hơn.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Mình nghĩ với 10 năm kinh nghiệm, lương bây giờ mình không quá rõ bên chuyên ngành của bạn, nhưng thiết nghĩ lương cũng ngoài 20 chứ, như vậy thì không phải là cao , nhưng với mức sống ở VN thì vẫn có dư vì bạn là con gái sẽ tiết kiệm hơn con trai.

1 tháng tiêu 10tr, dư 10, thì gần 10 năm bạn cũng dư được 6 7 trăm triệu gì đó, hay là bạn mua chung cư trả góp nên không dư? hoặc lo cho gia đình?
Đầu trang

blueorchid_2931
Mới gia nhập
Mới gia nhập

daoloi1234 đã viết: 23:52, 08/07/22 Cuộc sống tệ hay ko tệ xuất phát từ nội tại cảm xúc bản thân bạn nhiều hơn. Phá quân tại mệnh hãm địa + hóa kị..... Cho dù cuộc sống có khá hơn bây giờ, tiền bạc nhiều hơn bây giờ thì bạn vẫn sẽ ko bao giờ cảm thấy tự bằng lòng. Mà luôn muốn làm cái gì đấy đột phá. Nó phải tốt hơn nữa. Có 1 đồng bạn cảm thấy tệ. Bạn ước phải có 2 đồng. Có 2 đồng rồi bạn sẽ vẫn cảm thấy tệ. Bạn ước bạn có 10 đồng. Có 10 đồng rồi bạn vẫn sẽ cảm thấy tệ

Học cách cân bằng cuộc sống. Thoát khỏi cảm xúc tiêu cực thì bạn sẽ ổn hơn. Lá số ko xấu.
Mình không muốn nhìn nhận cuộc sống này tiêu cực đâu ạ, nhưng hoàn cảnh buộc mình phải thấy như thế. Mình chỉ mong cuộc sống được ổn định, lo được cho em út là cũng mãn nguyện rồi. Vậy mà vẫn chưa làm được.
Đầu trang

blueorchid_2931
Mới gia nhập
Mới gia nhập

[/quote]Lá số có nhiều văn tinh đấy chứ, nhưng cách cục có chút không hợp, làm cho cuộc đời có chút lao đao. Như Văn tinh ngộ Kỵ thì văn nhân bất nại, tức là có học nhưng khó hiển đạt, công danh lận đận; hoặc Phá Quân hãm địa ngộ Xương Khúc cũng thế, lao đao lận đận.

Với lại cách cục Liêm Phá thì thường khó khăn vất vả ở giai đoạn đầu đời. Vận trình mấy vận đầu bất lợi, về sau sẽ thuận hơn.
[/quote]

Mình cảm ơn bạn đã xem giúp mình. Đúng là nhìn vào bằng cấp của mình, ai cũng bảo phải có công ăn việc làm ổn định rồi, nhưng không, thế mới buồn chứ. Hồi đó, không ai nghĩ mình có thể đậu ĐH trên TP mà còn dư tận mấy điểm. Tốt nghiệp loại khá nhưng khi đi làm không được thể hiện nhiều. Kỳ lạ là giai đoạn 1-2 năm trở lại đây, mình cảm thấy trình độ đã tốt lên hẳn, bỏ công bỏ sức mài dũa kỹ năng, thi lấy chứng chỉ, nhưng việc làm lại khó khăn hơn trước nhiều lắm =((
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

blueorchid_2931
Mới gia nhập
Mới gia nhập

quách xảo què đã viết: 07:27, 09/07/22 Mình nghĩ với 10 năm kinh nghiệm, lương bây giờ mình không quá rõ bên chuyên ngành của bạn, nhưng thiết nghĩ lương cũng ngoài 20 chứ, như vậy thì không phải là cao , nhưng với mức sống ở VN thì vẫn có dư vì bạn là con gái sẽ tiết kiệm hơn con trai.

1 tháng tiêu 10tr, dư 10, thì gần 10 năm bạn cũng dư được 6 7 trăm triệu gì đó, hay là bạn mua chung cư trả góp nên không dư? hoặc lo cho gia đình?
Được vậy chắc mình cũng không lên đây than vãn ạ :(( Mình đi làm cà giựt cà chọt lắm ạ. Làm được một thời gian thì nghỉ, lý do chủ quan, khách quan đều có. Thế là tiền kiếm được bao nhiêu lại tiêu cho khoảng thời gian đợi để có việc mới. Ra trường thì cũng phải dành tiền lo cho em. Lần đầu số tiền trong tài khoản tăng lên được con số chục triệu thì bố mình ngã bệnh. Nói không phải chứ, tiền như gió vào nhà trống vậy. Hiện mình vẫn còn đang phải ở trọ, chưa mua được chung cư gì cả :(( Đi xin việc thì cũng hên xui, lúc làm bài test thì khá ổn, vào được vòng sau, nhưng đến khi phỏng vấn lại trượt. Cứ vậy đấy ạ. Lương mình thì chỉ loanh quanh 14-15 triệu thôi bạn ạ. Lần đầu tiên mình làm được trên 20 là hồi năm ngoái. Lúc đấy mình làm 2 công việc cùng lúc, và nó cũng chỉ kéo dài trong khoảng 2-3 tháng. Sau khoảng thời gian đó, mình thất nghiệp dài dài. Nhưng kể ra thì cũng có khoảng thời gian khá dài mình ngồi chơi xơi nước nhưng tiền vẫn có, dù không nhiều, cũng loanh quanh 12-13 triệu. Đầu năm nay, tính ra thì cũng có chỗ nhận mình nhưng mình không nhận mấy chỗ đó =.= Giờ bói việc không ra, nên cũng thấy tiếc tiếc =(( không biết khi nào mình có việc lại ạ? Chứ dạo gần đây, cứ tưởng đỗ rồi lại rớt. Mình chán nản thật sự =((
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

blueorchid_2931 đã viết: 10:57, 09/07/22
Lá số bạn có Lộc Tồn Khoa Xương Khúc nên cũng ok chứ không tệ đâu. Khoa Xương Khúc thì có học thức, Lộc Tồn thì có tiền (nhiều ít thì tùy), chỉ là có chút lao đao lận đận.
Được cảm ơn bởi: blueorchid_2931
Đầu trang

Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Minh289 »

Thấy cung quan cung tài của c này đâu đến nỗi nhỉ. Mỗi tội vận đi xấu
Được cảm ơn bởi: blueorchid_2931
Đầu trang

blueorchid_2931
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Long Đức đã viết: 13:09, 09/07/22
blueorchid_2931 đã viết: 10:57, 09/07/22
Lá số bạn có Lộc Tồn Khoa Xương Khúc nên cũng ok chứ không tệ đâu. Khoa Xương Khúc thì có học thức, Lộc Tồn thì có tiền (nhiều ít thì tùy), chỉ là có chút lao đao lận đận.
Mình cảm ơn rất nhiều ạ. Bạn cho mình hỏi một chút là hậu vận mình có tốt hơn chút đỉnh, còn giờ phải chịu long đong lận đận vậy sao ạ? Với mình không hiểu sao năm nay lại tệ vậy, làm gì cũng không thành. Từ đây đến cuối năm có khởi sắc hơn không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”