Hạn Có Ly Dị Được Êm Thấm Ko? KÍNH MONG mọi người xem giúp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hạn Có Ly Dị Được Êm Thấm Ko? KÍNH MONG mọi người xem giúp

Gửi bài gửi bởi destiny »

Mấy năm vừa rồi mình cũng post lá số vài lần vì chuyện gia đình lục đục. Cũng cố gắng cứu vãn nhưng ko kết quả và chắc duyên cũng đã cạn nên cái gì đến sẽ đến. Giờ giấy tờ ly hôn đã nộp ra toà. Mình thì mệt mỏi quá rồi nên muốn mọi việc kết thúc nhanh gọn và nhẹ nhàng để cả hai còn tiếp tục cuộc sống mới. Nhưng bên kia lại ko muốn vậy nên chắc sẽ có ra toà và tranh chấp 1 khối lượng lớn tài sản. Mình cũng cố gắng nói chuyện nhưng ko ăn thua. Tài sản thì cũng ko phải là của mình mà là của gia đình mình nên giờ mình cảm thấy rất lo lắng, hoang mang và stress nữa.

Bạn nào đi qua có thể xem hạn năm nay và năm sau giúp mình được ko ạ? Liệu mọi chuyện có giải quyết được êm ấm? Quả thật năm nay có rất nhiều thay đổi lớn và làm tâm trí mình ko lúc nào được yên. Mình cũng vừa nhận được lời mời làm việc tại 1 cty với mức lương khá hơn mức lương hiện tại của mình, nhưng đầu óc vẫn còn rối loạn vụ ly hôn quá nên cũng chẳng suy nghĩ được gì.

Đây là lá số của mình
Hình ảnh

Kính mong mọi người luận dùm ạ. Mình cám ơn nhiều lắm
Sửa lần cuối bởi destiny vào lúc 10:28, 11/07/22 với 2 lần sửa.
Đầu trang

thanh_thien171
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Hạn Ly Hôn gần kề. KÍNH MONG Mong mọi người xem giúp

Gửi bài gửi bởi thanh_thien171 »

Khả năng năm nay nộp đơn nhưng năm sau mới giải quyết xong ạ.
Được cảm ơn bởi: destiny
Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Hạn Ly Hôn gần kề. KÍNH MONG Mong mọi người xem giúp

thanh_thien171 đã viết: 09:58, 11/07/22 Khả năng năm nay nộp đơn nhưng năm sau mới giải quyết xong ạ.
Vâng bạn ạ, giấy tờ mới nộp tháng trước nên chắc cũng năm sau mới xong :( . Nhưng ko biết kết quả như nào có thuận lợi êm thấm ko, vì nếu có tranh chấp có khi kéo dài đến vài năm :(
Đầu trang

daoloi1234
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Hạn Có Ly Dị Được Êm Thấm Ko? KÍNH MONG mọi người xem giúp

Gửi bài gửi bởi daoloi1234 »

Chồng chị tuổi gì vậy ạ ? Em muốn gì lá số chồng được ko ?
Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

daoloi1234 đã viết: 10:52, 11/07/22 Chồng chị tuổi gì vậy ạ ? Em muốn gì lá số chồng được ko ?
Chồng chị tuổi Ất Sửu em ạ nhưng chị ko có lá số vì ko có giờ sinh. Gia đình bên chồng có đạo nên ko thờ cúng nhang khói và cũng ko để ý đến giờ sinh vì ko tin từ vi bói toán.
Được cảm ơn bởi: daoloi1234
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Lá số này Phá Quân Thái Tuế Địa Kiếp Hoá Quyền thì quá dữ dằn rồi, chắc anh chồng chỉ biết khóc mà thôi 🥶
Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hoavan004 đã viết: 12:44, 11/07/22 Lá số này Phá Quân Thái Tuế Địa Kiếp Hoá Quyền thì quá dữ dằn rồi, chắc anh chồng chỉ biết khóc mà thôi 🥶
Chả biết chồng có khóc ko chứ mình thì đang khóc trước rồi đây. Nói chung mình nghĩ hết duyên rồi thì cũng nên ly hôn, nhưng cũng muốn mọi chuyện kết thúc êm đẹp nhẹ nhàng mà bên kia ko hợp tác nên ko biết có được ko. Muốn nhờ mọi người xem hạn trước để biết đường mà chuẩn bị tinh thần trước thôi
Đầu trang

hocvienlyso
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hocvienlyso »

triệu hạt mưa ko rơi nhầm chỗ
người ta gặp ko là ngẫu nhiên
hoả linh nó phá cung phu cháu r
chồng của cháu là người ntn ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Chị chủ topic có cung phu kém. :D

Mệnh phá quân, hoá quyền, thái tuế, không kiếp, chị thử cầm dao lên xem nó còn dám ho he gì ko :D
Em ko phải mệnh phá quân không kiếp hoá quyền. nhưng em từ cầm dao, đến lấy nước sôi tạt, lấy nón bảo hiểm phang, lấy đồ chọi, đến làm người tình thân bại danh liệt. em cũng dám làm hết đấy :D đừng đùa với Tam Ám hehe. mệnh em mà trong vòng Thiên hư tuế phá em cho tụi nó ra bã với em liền.

Em đùa chứ cung Phu hay cung Thê kém lấy làm chi cho nhiều. Mỗi đời chồng/vợ em hay người tình em thấy đứt ko ít tình phí đâu. Chưa kể nếu lấy chính thức còn tổ chức lễ cưới rình rang, đứt mớ tiền làm đám cưới với chia tiền cho nó nữa. Xã hội phương Tây bây giờ sống vs nhau mà ko đăng ký kết hôn cũng nhiều lắm. Sòng phẳng chia đều, văn minh chia tay dứt khoát. Sao ko học tập theo lối sống phương Tây. cung phu thê kém ko hay mà lấy là dở r. Hồi nhỏ ko nghĩ mình sẽ sống theo cách như vậy nhưng lớn rồi mới hiểu "Cuộc sống đôi khi ko như ta mong muốn." Xã hội ko ai yêu thương ai đâu chị ạ, chỉ thấy mình lúc có tiền là bám theo bào tiền thôi. lúc sa cơ thất thế mới có cơ hội nhìn rõ mặt của bạn mình chứ. :D

Theo như Ngọc nghĩ nếu chị đã dưới cơ thì sao ko thương lượng. Cách giải quyết có hai cách. Một chị chứng minh dc tài sản có trước thời kỳ hôn nhân. giấy tờ. nguồn tiền chẳng hạn. còn tài sản mua trong thời kỳ hôn nhân chỉ có thể thương lượng với nó chia cho nó một ít để tống cổ. chấp nhận mất ít cho dc bình yên. chứ nếu nó chơi sát ván với chị. em nghĩ chị sẽ mất nhiều đấy ạ :D

Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hocvienlyso đã viết: 13:19, 11/07/22 triệu hạt mưa ko rơi nhầm chỗ
người ta gặp ko là ngẫu nhiên
hoả linh nó phá cung phu cháu r
chồng của cháu là người ntn ?
Chồng cháu xuất thân trong gia đình ko khá giả, tự lập từ sớm, cũng chịu khó làm ăn nhưng lại hay hứng thú và thích làm việc dính dáng đến mấy thứ ko đàng hoàng nghiêm túc kiểu như tổ chức cá độ, đánh bài, ghi đề này nọ. Rất thích những việc có lợi trước mắt mà ko bao giờ nghĩ đến cái lợi hay hậu quả lâu dài. Mà lạ cái là trước khi lấy nhau ko có (hoặc ko thể hiện), càng ở lâu càng phát tác. Đúng hết như cung phu cháu hiện lên đấy ạ. Tính tình thì căn bản khá là thoải mái nhưng vì sống xa gia đình từ nhỏ nên lối sống bừa bãi, ko có mục tiêu kế hoạch, chỉ lấy bản thân mình chứ ko lấy gia đình làm gốc rễ trong mục tiêu hành động. Ít chịu nghe lời góp ý chân thành từ bạn bè gia đình hay những người thật sự thân thiết mà thích nghe xu nịnh, thích khoe khoang, thích kiểu sống bề ngoài.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”