Nhờ bác ChưongZKhue, Dunglanch và mọi người giúp đỡ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nhờ bác ChưongZKhue, Dunglanch và mọi người giúp đỡ

Gửi bài gửi bởi khanang »

Em năm nay cũng được 50 cái xuân rồi mà sao vẫn cứ lận đận công việc không đâu vào đâu cả, công việc làm ổn định nhất là làm viêc tại cq nhà nước được gần 20 năm ( chỉ là công chức quèn) thì bố bắt phải về , xin nghỉ việc 2 vợ chồng về.
Sau nữa năm thất nghiệp thì cũng xin được việc làm gần được 2 năm, đến nay lại có chuyện.
Vào đầu tháng 4 Âl mẹ bị té gãy tay, đầu tháng 6 Âl di công tác xa nhà vừa về đêm thì sáng sớm bố cũng bị tụt huyết áp tế ngã đập đầu xuống đất (ngày 3/6Âl) cũng may là chỉ chấn thương phần mềm (xuất viện ngày 12/6Âl), đang đưa bố đi viện thì lại bị đuổi việc luôn. 3 ngày hôm nay nó gọi đi làm lại nhưng mình chưa trả lời (thòi gian mình nghỉ nó dã tuyển 2 người thử việc nhưng đều không đạt).
Nhờ các anh chị, các em trên diễn đàn cho lời khuyên để mình định hướng tiếp chư bây giờ mình không suy nghĩ được nhiều nũa, tâm thần bấn loạn, bất an. Cảm ơn tất cả mọi người
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nhờ bác ChưongZKhue, Dunglanch và mọi người giúp đỡ

Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Sẽ được việc lại .
Từ thiếu niên đến nay quậy phá lung tung rồi . Từ nay về sau sẽ khá lên, để dành được nhiều tiền . Số tốt hậu vận .
Vợ chậm lắm phải không ? Người nầy vợ trẻ thì trẻ quá, già thì già hơn mình .
Từ nay về sau, sự nghiệp, vợ con đều thuaẬN LỢI .
Được cảm ơn bởi: khanang, Quan Nguyen, bkg123
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

khanang đã viết: 20:46, 13/07/22 Em năm nay cũng được 50 cái xuân rồi mà sao vẫn cứ lận đận công việc không đâu vào đâu cả, công việc làm ổn định nhất là làm viêc tại cq nhà nước được gần 20 năm ( chỉ là công chức quèn) thì bố bắt phải về , xin nghỉ việc 2 vợ chồng về.
Sau nữa năm thất nghiệp thì cũng xin được việc làm gần được 2 năm, đến nay lại có chuyện.
Vào đầu tháng 4 Âl mẹ bị té gãy tay, đầu tháng 6 Âl di công tác xa nhà vừa về đêm thì sáng sớm bố cũng bị tụt huyết áp tế ngã đập đầu xuống đất (ngày 3/6Âl) cũng may là chỉ chấn thương phần mềm (xuất viện ngày 12/6Âl), đang đưa bố đi viện thì lại bị đuổi việc luôn. 3 ngày hôm nay nó gọi đi làm lại nhưng mình chưa trả lời (thòi gian mình nghỉ nó dã tuyển 2 người thử việc nhưng đều không đạt).
Nhờ các anh chị, các em trên diễn đàn cho lời khuyên để mình định hướng tiếp chư bây giờ mình không suy nghĩ được nhiều nũa, tâm thần bấn loạn, bất an. Cảm ơn tất cả mọi người

Bạn khanang thân .
Năm nay bạn 50t đang ở đại vận : 42-51 ở cung Ngọ thì không thuận vì :
- Có hành tam hợp đại vận khắc hành tam hợp tuổi ( khắc nhập ) xấu nhất , thì thời gian và hoàn cảnh chung đánh vào mình và thắng mình , mình thường bị thất bại , thua thiệt .
- Có : Thiên không , kiếp sát , Phục binh , hóa kị , Thiên hình nhập hạn thì mọi sự bế tắc , phá tài thất bại , tiền bạc tán nhiều hơn tụ , ... .
Năm nay bạn 50t có lưu đại hạn ở cung Mùi thì thường có sự thay đổi về công việc tốt và thường được giao chức vụ quan trọng ( Thiên cơ + Tấu thư + Thái tuế ) .
Sang năm 51t là năm cuối của đại vận : 42-51 thì cũng không thuận ( nên lưu ý ) , phải qua đại vận mới : 52-61 thì mới thuận và ổn định .
Chúc bạn may mắn và ngày mới vui vẻ .
Được cảm ơn bởi: khanang, Quan Nguyen
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Mệnh anh về hậu vận mới phất mạnh.

Từ năm 2024 đổ đi (52-61 tuổi)

Đây là 10 năm đại phát nhất cuộc đời. Công danh sự nghiệp tiền tài sẽ phát rất mạnh.
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 23:23, 13/07/22 Sẽ được việc lại .
Từ thiếu niên đến nay quậy phá lung tung rồi . Từ nay về sau sẽ khá lên, để dành được nhiều tiền . Số tốt hậu vận .
Cảm ơn bac ChưongZKhue, em xin phản hồi lại như sau: từ nhỏ đến giờ em luôn luôn bị quậy phá về mọi việc. Sống ở đâu cũng được mệnh danh là hiền nhât xóm
Vợ em là người khá chậm chap tuy nhiên lạ là người trung thực và chán thành, vợ nhỏ hơn em 13 tuổi.
Về công viêc em có nên quay lại chỗ cũ không, bây giờ em vẫn còn thấy bị sốc khi nghĩ đến việc quay về.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

dunglanchin đã viết: 00:13, 14/07/22
khanang đã viết: 20:46, 13/07/22 Em năm nay cũng được 50 cái xuân rồi mà sao vẫn cứ lận đận công việc không đâu vào đâu cả, công việc làm ổn định nhất là làm viêc tại cq nhà nước được gần 20 năm ( chỉ là công chức quèn) thì bố bắt phải về , xin nghỉ việc 2 vợ chồng về.

Bạn khanang thân .
Năm nay bạn 50t đang ở đại vận : 42-51 ở cung Ngọ thì không thuận vì :
- Có hành tam hợp đại vận khắc hành tam hợp tuổi ( khắc nhập ) xấu nhất , thì thời gian và hoàn cảnh chung đánh vào mình và thắng mình , mình thường bị thất bại , thua thiệt .
- Có : Thiên không , kiếp sát , Phục binh , hóa kị , Thiên hình nhập hạn thì mọi sự bế tắc , phá tài thất bại , tiền bạc tán nhiều hơn tụ , ... .
Năm nay bạn 50t có lưu đại hạn ở cung Mùi thì thường có sự thay đổi về công việc tốt và thường được giao chức vụ quan trọng ( Thiên cơ + Tấu thư + Thái tuế ) .
Sang năm 51t là năm cuối của đại vận : 42-51 thì cũng không thuận ( nên lưu ý ) , phải qua đại vận mới : 52-61 thì mới thuận và ổn định .
Chúc bạn may mắn và ngày mới vui vẻ .
Cảm ơn anh Dunglanchi rất nhiều, cho em xin thêm lời khuyên về công việc với: em có nên quay lại chỗ làm cũ không? Em chưa quyết định được, nghĩ đến nó em vẫn còn thấy bị sốc. Rất cảm ơn anh
Đầu trang

khanang
Nhị đẳng
Nhị đẳng

coco87 đã viết: 01:47, 14/07/22 Mệnh anh về hậu vận mới phất mạnh.

Từ năm 2024 đổ đi (52-61 tuổi)

Đây là 10 năm đại phát nhất cuộc đời. Công danh sự nghiệp tiền tài sẽ phát rất mạnh.
Rất cảm ơn bạn đã luận giải.
Năm 2020 mình có nhờ 1 trang tử vi luaanj giải lá số đại hạn này, họ phán mình 1 câu: Đại hạn này của mình là đại hạn xấu nhất trong cuộc đời, khi đó mình dã cho rằng trang này nói không chính xác, bởi vì khi đang ở đầu đại vận đến hết năm 2019 tuy là có bận rộn gian khó nhưng mình đều vuot qua dễ dàng và có thành tựu đáng kể cả, về tài chính cũng khá hơn rất nhiều, kể từ năm 2020 dên nay mình mới thấy thấm thia câu luận giải đó: việc làm rât nhiều, thành quả không được hưởng, tiề lương không đủ nuôi vọ con (vợ cũng thất nghiệp ở nhà), tuy chưa thể nói câu : hoạ vô đơn chí nhưng vẫn cứ dồn dập đến. Công việc của mình bây giờ có nên thay đổi nữa không? Có nên quay lại công viêc cũ hay để thêm 1 thòi gian tìm việc khác. Mình phân vân và mông lung quá. Bạn có thể khuyên mình được không?
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

khanang đã viết: 06:02, 14/07/22
CHUONGZKHUE đã viết: 23:23, 13/07/22 Sẽ được việc lại .
Cảm ơn bac ChưongZKhue, em xin phản hồi lại như sau: từ nhỏ đến giờ em luôn luôn bị quậy phá về mọi việc. Sống ở đâu cũng được mệnh danh là hiền nhât xóm
Vợ em là người khá chậm chap tuy nhiên lạ là người trung thực và chán thành, vợ nhỏ hơn em 13 tuổi.
Về công viêc em có nên quay lại chỗ cũ không, bây giờ em vẫn còn thấy bị sốc khi nghĩ đến việc quay về.
Việc cũ việc mới không thành vấn đề . Từ nay trở đi đổi đời, gặp việc tốt lành không phãi như trước nữa đâu .
Vợ nhỏ hơn 1 con giáp là đúng số rồi .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”