Lá số khá mà lại hơi chậm phát triển trí tuệ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số khá mà lại hơi chậm phát triển trí tuệ

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Hà Túc Đạo đã viết: 12:42, 31/08/22
thanhthanh2013 đã viết: 12:33, 31/08/22
Hà Túc Đạo đã viết: 12:18, 31/08/22 :)) đó ko phải nghiệp. Đó là lừa đảo.

Người biết thật sự ko bao giờ làm. Vì họ kính thiên. Bọn éo biết gì mới dám liều như vậy
E nhớ ông Thích Trúc Thái Minh có lần tỏ ý khoe khoang rằng để xây đựng được cái chùa to như vậy hay được cúng dường nhiều như vậy cũng phải có phúc đức hay đại loại vậy từ nhiều kiếp chứ ko có phúc thì cũng ko có. Vậy để lừa đảo mà vẫn đông khách thì cũng phải có phúc lộc gì đó từ trước chăng ?
Uhm. Tùy đánh giá. Ông ta đi tu đc ở kiếp này, lên đến trụ trì là phúc từ kiếp khác. Nhưng tu ko chót, dở ông dở thằng, vẫn bị tiền vật thì là ko đủ phúc, hoặc nói là phúc đó ko sạch, ko thuần
Vâng bác. Thậm chí có nhiều con nhang( cho phép e gọi là con nhang) còn bảo thích nhật từ còn cửa dưới phải bú fame ông thái minh( vì độ hoàng tráng và nhiều người đến ,cúng dường) ông thái minh cũng vẫn mới được bầu cái chức gì đó ở phật giáo quảng bình thì phải. Có lẽ thời đại này tiền vẫn hơn. Hóa lộc liệu có soán ngôi hóa khoa ở thời này ko bác( phúc sạch với phúc ko sạch làm e liên tưởng như các sao trong tứ hóa)
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Con nhang là người phàm, biết gì mà đánh giá :))
Họ đánh giá theo quan điểm thước đo của họ thôi. Mà thước đo của họ chỉ là tiền. Đầu ko có gì ngoài tiền. Đứa nào nhiều tiền hơn là giỏi. :))

1 câu đánh giá của người biết, ví dụ thầy thích quảng độ hay thích nhất hạnh mới là có giá trị
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 13:08, 31/08/22 Con nhang là người phàm, biết gì mà đánh giá :))
Họ đánh giá theo quan điểm thước đo của họ thôi. Mà thước đo của họ chỉ là tiền. Đầu ko có gì ngoài tiền. Đứa nào nhiều tiền hơn là giỏi. :))

1 câu đánh giá của người biết, ví dụ thầy thích quảng độ hay thích nhất hạnh mới là có giá trị
:)) e lại nghĩ đến e cũng chỉ hơi biết tý tẹo tử vi với nhờ người xem mà e vẫn đinh ninh sau này con e sẽ nên người ( qua lá số) bác thấy niềm tin này thế nào ạ?
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

:)) tôi biết từ khi bạn loay hoay tiếp cận tôi cơ
Chắc chắn rồi, giống cái cây non, bố mẹ quan tâm tưới tắm thì ko đứa nào ko lên người. Có điều đừng hy vọng cây thông lớn lên thành cây đa cây đề là đc. Thèn bé đó ổn đấy. Ko phải lo. Cả mặt lẫn ls, ls có sai thì vẫn còn cái mồm đó :))
Được cảm ơn bởi: thanhthanh2013
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hà Túc Đạo đã viết: 13:29, 31/08/22 :)) tôi biết từ khi bạn loay hoay tiếp cận tôi cơ
Chắc chắn rồi, giống cái cây non, bố mẹ quan tâm tưới tắm thì ko đứa nào ko lên người. Có điều đừng hy vọng cây thông lớn lên thành cây đa cây đề là đc. Thèn bé đó ổn đấy. Ko phải lo. Cả mặt lẫn ls, ls có sai thì vẫn còn cái mồm đó :))
:)) hy vọng cây thông lớn lên thành cây đa cây đề thì chắc lúc đó e phải tính theo kiểu buôn bán (nghề nghiệp của e hiện nay là buôn bán, có lúc vất vả mà lãi rất ít mà có lúc có lộc đơn hàng lớn lại còn lãi nhiều có khi bằng bán lẻ nửa năm)
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hysshu đã viết: 11:38, 18/07/22
thanhthanh2013 đã viết: 09:19, 18/07/22 Lá số của e cung tử tức cũng tốt. Liệu có phải tử vi sai ko ạ
Hình ảnh
LS em cung Tử tức ở dạng khá đẹp thôi, chưa phải rất tốt do có không kiếp đà thiên không xung chiếu
Cô giáo đã thông báo cần chỉ dạy thêm con e vì cháu chậm. Có lẽ e cũng lường trước rồi và lần này cô cũng chưa gây áp lực nhiều như mấy cô hồi học hè nên e vẫn thấy bình thường. Có vợ e là bắt cháu học tích cực hơn. Khả năng e cứ trông chờ vào lá số tử vi thôi chứ vợ e kèm ép cháu đủ rồi e cũng ko cần sốt sắng rồi áp lực với cháu thêm nữa
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Liệu lá số tử vi có như con gấu mô hình này và thực tế cháu chỉ nho nhỏ vậy ko nhỉ ? :D
Tập tin đính kèm
20220917_190030-min.jpg (231.37 KiB) Đã xem 255 lần
Được cảm ơn bởi: CHOCHIT, hoavan004
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Chồng gia trưởng đa phần là tốt chứ ko xấu như chị em mô tả. Bởi đàn ông gia trưởng họ dám gánh vác trách nhiệm. Biết hy sinh vì gia đình họ :))
Chứ ck ba phải thì là bạn thôi, ko phải là ck.
Và 1 điều nữa. Đàn ông gia trưởng rất ít ngoại tình :))
Dễ hiểu thôi, ông ở nhà ông lên mặt dạy đời, áp đặt người khác sống đúng thì bản thân ông ko dám sai. Ngoại tình xong thì ông còn mặt mũi nào mà gia trưởng tiếp nữa :))

Tất nhiên, vật cực tất phản, cái gì quá cũng ko tốt. Gia trưởng quá cũng thế :)

Các cụ phân công rõ ràng rồi. Mẹ nuôi, cha dạy. Việc dạy con nên người là trách nhiệm của bạn. Nhưng vì bạn quá nóng tính và quá nhanh, thiếu kiên nhẫn nên ko hợp với việc dạy con mấy năm vỡ lòng. Thì để vợ làm cũng ok. Đàn bà họ ít nóng hơn. Phải hiểu cho rõ việc này. Đó là trách nhiệm của bạn. Bạn làm ko đc nên nhờ vợ. Vậy thì trong khi vợ và con học bài thì bạn nên làm việc vốn thuộc về vợ. Như rửa bát lau nhà.... Ok?
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

十面埋伏 đã viết: 18:11, 18/09/22 Chồng gia trưởng đa phần là tốt chứ ko xấu như chị em mô tả. Bởi đàn ông gia trưởng họ dám gánh vác trách nhiệm. Biết hy sinh vì gia đình họ :))
Chứ ck ba phải thì là bạn thôi, ko phải là ck.
Và 1 điều nữa. Đàn ông gia trưởng rất ít ngoại tình :))
Dễ hiểu thôi, ông ở nhà ông lên mặt dạy đời, áp đặt người khác sống đúng thì bản thân ông ko dám sai. Ngoại tình xong thì ông còn mặt mũi nào mà gia trưởng tiếp nữa :))

Tất nhiên, vật cực tất phản, cái gì quá cũng ko tốt. Gia trưởng quá cũng thế :)

Các cụ phân công rõ ràng rồi. Mẹ nuôi, cha dạy. Việc dạy con nên người là trách nhiệm của bạn. Nhưng vì bạn quá nóng tính và quá nhanh, thiếu kiên nhẫn nên ko hợp với việc dạy con mấy năm vỡ lòng. Thì để vợ làm cũng ok. Đàn bà họ ít nóng hơn. Phải hiểu cho rõ việc này. Đó là trách nhiệm của bạn. Bạn làm ko đc nên nhờ vợ. Vậy thì trong khi vợ và con học bài thì bạn nên làm việc vốn thuộc về vợ. Như rửa bát lau nhà.... Ok?
Cũng đc vậy bác. Nhưng vụ gia trưởng ko biết có đúng ko vì thê thiếp e thiên tướng hãm. Ls vợ e mệnh tử phá có khi còn ghê hơn ý chứ
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tình hình là e đã bắt đầu hướng dẫn con trai ôn luyện. Nếu giống hồi 5 tuổi học bảng chữ cái thì lại có khả năng e dạy con tốt hơn vợ e mặc dù vợ e có chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm nhưng ko phải sư phạm tiểu học.
Chắc cũng sẽ ok thôi. Cơ bản là làm thế nào rèn cho cháu sự tập trung và cố gắng vì lên cao bố mẹ ko thể theo kèm mãi đc.
Được cảm ơn bởi: hoavan004, CHOCHIT
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”