Nhờ bác Dũng lan chi luận giải lá số tử vi ạ.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nguyenchinh90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhờ bác Dũng lan chi luận giải lá số tử vi ạ.

Gửi bài gửi bởi nguyenchinh90 »

Cháu cảm ơn bác ạ. Bác luận về tính cách cháu thấy rất đúng ạ. Hiện tại cháu đang làm ở cơ quan nhà nước ạ. Cháu nhờ bác xem thêm giúp cháu đến năm cháu bao nhiêu tuổi thì cháu có kinh tế ạ.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Hinh Vũ đã viết: 00:49, 06/08/22
dunglanchin đã viết: 23:40, 05/08/22
dunglanchin đã viết: 23:28, 05/08/22

Hinh Vũ thân .
Cung Quan của bạn thì :
Thường có chức vị nhỏ , thấp , thăng giáng thất thường , là hạng tham quan ... , không nên theo đường công chức .
Có : Không kiếp ( hãm ) ở cung sự nghiệp thì công danh chật vật , bị ghét , bị dèm pha , nếu có chức vụ rồi cũng mất .
Tham lang (h) ở cung sự nghiệp thì thường có khuynh hướng tiêu dùng , giao tế , hoặc nghề nghiệp tiếp súc với người khác giới , nếu không thích hợp giải trí , vui chơi , hoặc công thương nghiệp .
Bạn định làm ngành liên quan đến ngành luật thì không hợp lắm ( Tham lang ở cung sự nghiệp nếu có : Thiên hình thì mới chủ về hình pháp , luật ) .

Cung Điền của bạn thì :
Nếu có tổ nghiệp để lại rồi cũng phá tán , hay thường lìa bỏ mà không được thừa hưởng , về già mới có nhà ở .
Có Thái âm (h) ở Tị thì Thái âm tượng trưng cho ngôi Chùa trong khu vực mình ở , có Cơ ( Thiên cơ ) hội họp thì thường Chùa có cây cối .
Cung tài có : Thất sát , thì cung Điền ắt sẽ là Thái âm lạc hãm , mà Thất sát (h) có sao sát thì cần đề phòng hỏa tai .
Cháu cảm ơn bác rất nhiều ạ!
Cháu muốn chia sẻ một chút về bản thân mình ạ. Về ngoại hình thì cháu cao 1m59 so với lứa tuổi cháu thì cũng không thấp ạ, cháu có tra thử về ngũ đoạn thì hình như là 5 bộ phận ngắn, nếu như v thì cháu cũng không có tướng ngũ đọan, cháu đi đứng thì bình thường ạ. Đa tình thì cháu thấy cũng không luôn ạ (cháu chỉ từng yêu 1 người gần 2 năm sau đó chia tay, cũng không thích nói chuyện tán tỉnh linh tinh với người khác giới ạ). Cháu cũng từng có ý định ở lại Hà Nội (nơi cháu học đại học và cháu học ngành nhà nước) để làm việc, nhưng sau đó vì 1 vài việc và thay đổi trong nhận thức nên cháu đã quyết định về nhà ở miền nam làm việc, thi công chức và giờ sắp nhận quyết định phân công vào ngành cháu học ạ. Cháu tự nhận thấy ngoài việc ba mất sớm và mối tình đã từng mệt mỏi thì mọi thứ cháu trải qua cho đến giờ là khá thoải mái. Đọc những gì bác luận cháu cũng thấy lo lắng vì có vẻ mọi thứ đều không ổn và cháu đang đi vào những ngả rẽ không hay nhất. Nhưng nếu như số phận đã như thế thì cháu cũng chỉ biết cố gắng nương theo và vượt qua thôi ạ. Cháu sẽ lưu ý những gì bác đã luận giúp cháu và một lần nữa cháu cảm ơn bác rất nhiều ạ! Chúc bác ngủ ngon ạ!

Hinh Vũ thân , cảm ơn bạn đã hồi âm , bạn còn trẻ thì chưa thể hiện nhiều , sau khi phát tướng , phá tướng thì mới chính là : Phá Quân ( hãm ) , mà bạn mệnh : SPT ( hãm ) , mệnh Thủy thì kết cục sau này không được thuận và không được tốt cho sau này , mong bạn lưu ý , nên làm gì để cải được lá số này .
Chúc bạn những ngày cuối tuần vui vẻ .
Được cảm ơn bởi: Hinh Vũ
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

nguyenchinh90 đã viết: 09:24, 06/08/22 Cháu cảm ơn bác ạ. Bác luận về tính cách cháu thấy rất đúng ạ. Hiện tại cháu đang làm ở cơ quan nhà nước ạ. Cháu nhờ bác xem thêm giúp cháu đến năm cháu bao nhiêu tuổi thì cháu có kinh tế ạ.

Nguyenchinh90 thân , bạn đã lập gia đình chưa ?
Đầu trang

nguyenchinh90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ cháu lập gia đình năm 24 tuổi ạ. Hiện tại cháu có 2 cháu 1 cháu sinh năm 2014 và 1 cháu sinh năm 2021 bác ạ.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

nguyenchinh90 đã viết: 17:15, 06/08/22 Dạ cháu lập gia đình năm 24 tuổi ạ. Hiện tại cháu có 2 cháu 1 cháu sinh năm 2014 và 1 cháu sinh năm 2021 bác ạ.

Nguyenchinh90 thân , hai con bạn là trai , gái thế nào ? , chồng bạn sinh năm nào ?
Đầu trang

nguyenchinh90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ chồng cháu sinh năm 1985, cháu trai sinh năm 2014 và cháu gái 2021 bác ạ
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

nguyenchinh90 đã viết: 17:47, 06/08/22 Dạ chồng cháu sinh năm 1985, cháu trai sinh năm 2014 và cháu gái 2021 bác ạ

Nguyenchinh90 thân , Cung Phu của bạn rất đẹp , nhưng bạn lấy chồng không hợp lắm , mà sinh 2 cháu cũng không thuận , nên cho cháu trai 2014 đi làm con nuôi họ khác , nếu được thì cả cháu 2021 .
Chúc bạn may mắn và cuối tuần vui vẻ .
Đầu trang

nguyenchinh90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạ cháu cảm ơn bác ạ. Chúc bác có thật nhiều sức khỏe ạ.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

nguyenchinh90 đã viết: 18:37, 06/08/22 Dạ cháu cảm ơn bác ạ. Chúc bác có thật nhiều sức khỏe ạ.

ok ban .
Đầu trang

dinhhieu.hh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dinhhieu.hh »

dunglanchin đã viết: 18:43, 04/08/22
dinhhieu.hh đã viết: 18:18, 04/08/22
dunglanchin đã viết: 17:55, 04/08/22

Dinhhieu.hh thân .
Bạn có khuynh hướng về mỹ nghệ : " thổ mộc " , điêu khắc , tạc tượng , v.v... ở thời nay thường là kiến trúc sư ( bạn có học kiến trúc không ) , cho nên bạn làm ngành xây dựng ctrinh thì cũng hợp , nhưng nếu bạn làm về : lãnh vực kinh tế , tài chính , tiền tệ , ngân hàng thì tốt hơn ( vì cung Quan của bạn có : Liêm phủ ) .
Cảm ơn bác, vậy là cháu có thể tập tành đầu tư 1 chút tiền nhàn rỗi vào lính vực tài chính đc chứ ạ? Cháu có thể phiền bác thêm 1 chút về ls của vợ cháu đc k ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”