Lá số bị tâm bệnh, thất bại mọi mặt

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
hv1119
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số bị tâm bệnh, thất bại mọi mặt

Gửi bài gửi bởi hv1119 »

thanhmai8558 đã viết: 09:09, 01/08/22 Thật ra, chính xác thân bạn cũng ko nghe lời bạn đâu. Vì nếu xác thân nghe lời, nó đã ko già rồi chết. Vậy nên chuyện người khác không theo ý bạn cũng là bình thường.
Bạn chỉ có thể rèn mình phải làm lành, hết sức tránh tham sân si, còn lại thì là tùy duyên thôi.
Hoa sen mọc giữa bùn mà bạn. Thuận cảnh hoặc nghịch cảnh cũng giữ trái tim trong sáng, làm việc thiện lành, tránh tham sân si, để một ngày hoá hư không không hối tiếc kiếp người
Còn để đức cho con cháu và tập sống có đức mới quan trọng.
Một việc thiện lành dù nhỏ cũng cố gắng làm.
Nam mô a di đà Phật.
Tính mình sống rất thiện lành, không có tham sân si, m bị dồn nén cảm xúc từ chính người ngẫu phối trong gia đình
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Superlang »

hv1119 đã viết: 08:30, 01/08/22
Superlang đã viết: 06:39, 01/08/22 Số này mà vác lên diễn đàn lý số thì có mà tâm bệnh nặng nề hơn.
Tôi khuyên, cứ thoải mái mà sống, buông được thì buông cho nhẹ đầu.
Hành vận nhẹ nhàng chắc phải sau 54 tuổi.
Ai cũng bảo e qua 54 hành vận mới đỡ hơn, con người em sống tình cảm, tốt vs gia đình, sao cuộc đời lại đối xử với e bất công như vậy hả b, em muốn buông mà không biết buông cái gì, buông như thế nào đây
Quan ấn cách thì sống có trách nhiệm, nhưng tiếc là kết cấu tứ trụ của em không đẹp.
Bình thường nếu kết cấu này thuộc về Thân suy nhược, giả dụ là quý thuỷ sinh vào tháng Ngọ đi. Thiên can lại thấu mậu canh, thì đây thường là kết cấu của người phú quý, có số hoạnh tài không làm mà hưởng hoặc kiếm tiền dễ dàng. Nhưng ở đây của em là tháng Thân Kim, có nghĩa là thân vượng thì không cần ấn. Dụng mậu thổ trụ năm mà bị tiết khí quá nhiều, thì cần phải hành vận bính dần năm 54 tuổi, bính hoả sinh mậu thổ khắc canh kim thì cuộc sống mới tốt được.
Trụ ngày của em cũng thuộc kỵ thần, tài tinh không có thì tình cảm vợ chồng cũng nhạt nhoà lắm, vợ cũng không giúp gì cho em cả. Biết số vậy nên mới nói, em nên buông khỏi mối duyên đó cho nhẹ đầu, biết số thì làm theo số, trời an bài rồi.
Được cảm ơn bởi: hv1119
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số bị tâm bệnh, thất bại mọi mặtdi

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Em không biết gì về anh. Không biết chút gì về gia đình anh. Một lá số không nói lên điều gì vì cả hơn trăm ngàn người cùng một lá số. Nhiều cái trong tử vi xảy ra đúng với em nên em chiên nghiệm nhưng không tin quá vì cuộc đời mình mình phải chịu trách nhiệm không thể đổ lỗi cho bói toán. Nếu vợ anh toxic thì thử ở xa vợ một thời gian, thoải mái đầu óc rồi hãy quyết định có nên tiếp tục cùng nhau bước đi không. Suy nghĩ xem thoải mái ra nhìn những gì cô ấy đã làm cho anh giúp đỡ anh rồi hãy đưa ra quyết định.
Chúc anh may mắn
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

hv1119 đã viết: 02:03, 01/08/22 Khuya rồi, lòng em lại ấm ức trong lòng, ngủ không được, đăng lên diễn đàn LS mong các cô chú, anh chị em hữu duyên cho em vài lời khuyên hoặc nhận xét về lá số em.
Câu chuyện của em rất tệ, em cảm giác mình sống không đúng cảm xúc bản thân, bị tâm bệnh trong lòng mà không cách nào xoa dịu, giải quyết được
Cách đây vài năm, em làm ăn được, vợ em vui vẻ
Còn bây giờ lại khinh bỉu, cười nhạo chê.
Bạn bè em còn cười trừ, nhưng người sống với mình cả đời, vì cố gắng làm gì đó cho gia đình, lúc thất bại thì lại đón nhận trong tủi nhục
3 năm gần lại đây, vợ chồng em thường xuyên lục đục cãi nhau, nhìn mặt là không ưa nhau
Vì thế vợ em hay nói giọng miệt thị ẩn ý đầy xúc phạm, e nghĩ ngợi nhiều nên thg xuyên bị đau đầu, bỏ bê công việc, không muốn làm gì, sống lầm lỳ, trầm ngâm, suy nghĩ
Em muốn ly dị, đường ai nấy đi cho khỏe nhưng lý do còn nội ngoại 2 bên, con cái chung nên em vẫn cố nhẫn nhịn chịu đựng tới bây giờ
Bắt đâu tháng 9, em sẽ sang đại vận mới, đại vận này không biết đời em sẽ đi đâu vê đầu, cảnh phim em đóng như thế nào?
Hình ảnh
ơi
Chuyện nhà bạn thì người ngoài khó có thể giúp.
Những lá số này thì nên chọn cuộc sống nhe nhàn, bỏ những buồn phiền, không thể có ý kiến gì thêm được, đừng mang đi hỏi nữ để thêm tâm bệnh.
Đầu trang

hv1119
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hv1119 »

Em cám ơn a Superlang, đúng là kết cấu tứ trụ e trọc khí tạp loạn, tài tinh k có, y như cuộc đời của e vậy
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

huynh19 đã viết: 06:17, 02/08/22
hv1119 đã viết: 02:03, 01/08/22 Khuya rồi, lòng em lại ấm ức trong lòng, ngủ không được, đăng lên diễn đàn LS mong các cô chú, anh chị em hữu duyên cho em vài lời khuyên hoặc nhận xét về lá số em.
Câu chuyện của em rất tệ, em cảm giác mình sống không đúng cảm xúc bản thân, bị tâm bệnh trong lòng mà không cách nào xoa dịu, giải quyết được
Bạn bè em còn cười trừ, nhưng người sống với mình cả đời, vì cố gắng làm gì đó cho gia đình, lúc thất bại thì lại đón nhận trong tủi nhục
3 năm gần lại đây, vợ chồng em thường xuyên lục đục cãi nhau, nhìn mặt là không ưa nhau
Vì thế vợ em hay nói giọng miệt thị ẩn ý đầy xúc phạm, e nghĩ ngợi nhiều nên thg xuyên bị đau đầu, bỏ bê công việc, không muốn làm gì, sống lầm lỳ, trầm ngâm, suy nghĩ
Em muốn ly dị, đường ai nấy đi cho khỏe nhưng lý do còn nội ngoại 2 bên, con cái chung nên em vẫn cố nhẫn nhịn chịu đựng tới bây giờ
Bắt đâu tháng 9, em sẽ sang đại vận mới, đại vận này không biết đời em sẽ đi đâu vê đầu, cảnh phim em đóng như thế nào?
Hình ảnh
ơi
Những lá số này thì nên chọn cuộc sống nhe nhàn, bỏ những buồn phiền, không thể có ý kiến gì thêm được, đừng mang đi hỏi nữ để thêm tâm bệnh.
Com gái cũng có người làm bác sĩ tâm lý nha.
Anh cũng có vợ mà, trách nhiệm người vợ là phải dạy dỗ chồng nó tôn trọng phụ nữ, vợ anh không dạy anh sao???
Anh có con gái không lỡ con gái anh muốn làm bác sĩ tâm lý, anh nỡ nào dập tắt ước mơ của nó???
Lỡ cháu gái anh cũng muốn làm vác sĩ tâm lý luôn thì sao, anh nỡ nào xuống luôn tay dập tắt hì vọng của đứa trẻ đó.
Tới đời chút chít của anh thì sao.... :-?
Ghét của nào trời cho của đó anh ơi bớt xem thường phụ nữ lại đi chúng ta dù sao cũng chỉ là con người thôi ;;)
Đầu trang

hv1119
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hv1119 »

Cám ơn e Enjoyeveryday đã có lời khuyên an ủi động viên a
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Enjoyeveryday đã viết: 07:26, 02/08/22
huynh19 đã viết: 06:17, 02/08/22
Hình ảnh
ơi
Những lá số này thì nên chọn cuộc sống nhe nhàn, bỏ những buồn phiền, không thể có ý kiến gì thêm được, đừng mang đi hỏi nữa để thêm tâm bệnh.
Anh cũng có vợ mà, trách nhiệm người vợ là phải dạy dỗ chồng nó tôn trọng phụ nữ, vợ anh không dạy anh sao???
Anh có con gái không lỡ con gái anh muốn làm bác sĩ tâm lý, anh nỡ nào dập tắt ước mơ của nó???
Lỡ cháu gái anh cũng muốn làm vác sĩ tâm lý luôn thì sao, anh nỡ nào xuống luôn tay dập tắt hì vọng của đứa trẻ đó.
Ghét của nào trời cho của đó anh ơi bớt xem thường phụ nữ lại đi chúng ta dù sao cũng chỉ là con người thôi ;;)
À cho anh xin lỗi vì thiếu chữ "a" nên từ chữ "nữa" thành ra chữ " nữ". Để em phải hiểu nhầm lẫn.
Còn chuyện vợ chồng thì không nên dùng từ dạy bảo, em à.
Trao đổi sẽ hay hơn.
Anh cũng không có ý xem thường nữ giới, nhưng em cũng cần đọc và hiểu hàm ý của nội dung, đừng nhìn vào cũng từ bị thiếu rồi dỗi đến thế.
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

huynh19 đã viết: 09:55, 02/08/22
Enjoyeveryday đã viết: 07:26, 02/08/22
huynh19 đã viết: 06:17, 02/08/22 ơi
Những lá số này thì nên chọn cuộc sống nhe nhàn, bỏ những buồn phiền, không thể có ý kiến gì thêm được, đừng mang đi hỏi nữa để thêm tâm bệnh.
À cho anh xin lỗi vì thiếu chữ "a" nên từ chữ "nữa" thành ra chữ " nữ". Để em phải hiểu nhầm lẫn.
Còn chuyện vợ chồng thì không nên dùng từ dạy bảo, em à.
Trao đổi sẽ hay hơn.
Anh cũng không có ý xem thường nữ giới, nhưng em cũng cần đọc và hiểu hàm ý của nội dung, đừng nhìn vào cũng từ bị thiếu rồi dỗi đến thế.
Oh em không được học hành nhiều và là con lai ( nữa nạc nữa mở) tiếng này tiếng kia nhiều khi không hiểu hết được.
Xin lỗi anh nha :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Câu chuyện của anh cũng tương đối giống câu chuyện của em. Khi mình làm ăn được, có tiền, phát tài thì nó vui vẻ, xởi lởi lắm phải ko anh. Cả dòng họ và cả bản thân thằng/ con đó đến làm tiền vẽ tiền mình đủ thứ phải ko anh ? Cứ mỗi lần nó chửi anh cứ cho nó vài cái bạt tai, xem lần sau còn dám sủa bậy ko ?

Em thấy anh Superlang khuyên đúng. Anh nên buông cho nhẹ gánh. Ko lẽ anh định để đến lúc con vợ anh nó đi làm đĩ cho thằng khác mới chịu buông nó ra sao ?

Em tin cuộc đời khi mình sống sai thì phải chịu nghiệp. nhưng khi sống phải trời sẽ giúp mình. buông nó ra để giải quyết một mối moi tiền ăn bẩn, nhiều khi mình quen và lấy dc đứa khác ngon gấp trăm lần nó nữa đó anh. ko có gì phải sợ chuyện li dị nha anh.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”