Lá số bị tâm bệnh, thất bại mọi mặt

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
hv1119
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số bị tâm bệnh, thất bại mọi mặt

Gửi bài gửi bởi hv1119 »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 14:09, 02/08/22 Câu chuyện của anh cũng tương đối giống câu chuyện của em. Khi mình làm ăn được, có tiền, phát tài thì nó vui vẻ, xởi lởi lắm phải ko anh. Cả dòng họ và cả bản thân thằng/ con đó đến làm tiền vẽ tiền mình đủ thứ phải ko anh ? Cứ mỗi lần nó chửi anh cứ cho nó vài cái bạt tai, xem lần sau còn dám sủa bậy ko ?

Em thấy anh Superlang khuyên đúng. Anh nên buông cho nhẹ gánh. Ko lẽ anh định để đến lúc con vợ anh nó đi làm đĩ cho thằng khác mới chịu buông nó ra sao ?

Em tin cuộc đời khi mình sống sai thì phải chịu nghiệp. nhưng khi sống phải trời sẽ giúp mình. buông nó ra để giải quyết một mối moi tiền ăn bẩn, nhiều khi mình quen và lấy dc đứa khác ngon gấp trăm lần nó nữa đó anh. ko có gì phải sợ chuyện li dị nha anh.
Câu chuyện của a vẫn chưa bung bét em à, nội ngoại 2 bên vẫn quý nhau, nhân sinh quan người phối ngẫu không đồng nhất nên hay sinh chuyện, cãi vã, nói lời khó nghe, có con nghĩ tương lai của con nên a mới kiềm chế, nhẫn nhịn tới bây giờ
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

aothuatgia
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi aothuatgia »

Về bạn chủ topic: trong suy nghi thì bạn là người phân tích và cầu toàn. Suy nghĩ kiểu phân thích thay vì trực quan. Có xu hướng chỉ trích bản thân.

Bạn có xu hướng nghĩ những suy nghĩ nặng nề. Trên thực tế, nặng đến mức nếu bạn không cẩn thận, chúng có thể đè bạn xuống và thả như những khối đá granit vào cuộc trò chuyện bình thường với người khác. Tuy nhiên, bản tính hay cân nhắc của bạn rất hợp với bạn cho những hoạt động đòi hỏi bạn phải chính xác, kỹ lưỡng, rõ ràng và chắc chắn. Bạn thường nghiêm túc nhưng không quyết đoán. Bạn không nhất thiết phải làm tốt với các hình thức tư duy giàu trí tưởng tượng hoặc tự do hơn. Bạn muốn mọi thứ đúng và bạn nghĩ những người khác cũng vậy. Và đó là nơi mà cuộc sống thường có vẻ như không ổn. Có một sự cứng nhắc trong suy nghĩ của bạn khiến mọi người (và bạn) rơi vào tình thế khó khăn, đặc biệt nếu họ không đồng ý với bạn hoặc cố gắng giải thích các quy tắc và quy tắc nhiều hơn bạn. Sau đó, bạn có thể trở nên cầu kỳ không cần thiết đối với các chi tiết, khi có một khoảnh khắc cảm xúc lớn hơn, hài hòa hơn xảy ra. Làm mềm đi góc cạnh sắc như dao cạo của trí tuệ và đo lường nhiều hơn những gì đang xảy ra từ trái tim bạn.

3 năm tam tai 2022-2024 nên tham gia những khoá học tinh thần để kéo mình ra khỏi những hố đen của phân tích tiêu cực. Ví dụ như thiền---> khi suy nghĩ trong đầu óc dâng cao và tràn đầy, áp dụng kỹ thuật khiến cho nó trống không và không còn gì cả.
Yoga
Hcm có thể tham gia Inner Space.
Được cảm ơn bởi: hv1119
Đầu trang

hv1119
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hv1119 »

aothuatgia đã viết: 21:44, 13/08/22 Về bạn chủ topic: trong suy nghi thì bạn là người phân tích và cầu toàn. Suy nghĩ kiểu phân thích thay vì trực quan. Có xu hướng chỉ trích bản thân.

Bạn có xu hướng nghĩ những suy nghĩ nặng nề. Trên thực tế, nặng đến mức nếu bạn không cẩn thận, chúng có thể đè bạn xuống và thả như những khối đá granit vào cuộc trò chuyện bình thường với người khác. Tuy nhiên, bản tính hay cân nhắc của bạn rất hợp với bạn cho những hoạt động đòi hỏi bạn phải chính xác, kỹ lưỡng, rõ ràng và chắc chắn. Bạn thường nghiêm túc nhưng không quyết đoán. Bạn không nhất thiết phải làm tốt với các hình thức tư duy giàu trí tưởng tượng hoặc tự do hơn. Bạn muốn mọi thứ đúng và bạn nghĩ những người khác cũng vậy. Và đó là nơi mà cuộc sống thường có vẻ như không ổn. Có một sự cứng nhắc trong suy nghĩ của bạn khiến mọi người (và bạn) rơi vào tình thế khó khăn, đặc biệt nếu họ không đồng ý với bạn hoặc cố gắng giải thích các quy tắc và quy tắc nhiều hơn bạn. Sau đó, bạn có thể trở nên cầu kỳ không cần thiết đối với các chi tiết, khi có một khoảnh khắc cảm xúc lớn hơn, hài hòa hơn xảy ra. Làm mềm đi góc cạnh sắc như dao cạo của trí tuệ và đo lường nhiều hơn những gì đang xảy ra từ trái tim bạn.

3 năm tam tai 2022-2024 nên tham gia những khoá học tinh thần để kéo mình ra khỏi những hố đen của phân tích tiêu cực. Ví dụ như thiền---> khi suy nghĩ trong đầu óc dâng cao và tràn đầy, áp dụng kỹ thuật khiến cho nó trống không và không còn gì cả.
Yoga
Hcm có thể tham gia Inner Space.
Cám ơn b đã cho lời khuyên!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”