Lá số bị tâm bệnh, thất bại mọi mặt

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
hv1119
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số bị tâm bệnh, thất bại mọi mặt

Gửi bài gửi bởi hv1119 »

Khuya rồi, lòng em lại ấm ức trong lòng, ngủ không được, đăng lên diễn đàn LS mong các cô chú, anh chị em hữu duyên cho em vài lời khuyên hoặc nhận xét về lá số em.
Câu chuyện của em rất tệ, em cảm giác mình sống không đúng cảm xúc bản thân, bị tâm bệnh trong lòng mà không cách nào xoa dịu, giải quyết được
Cách đây vài năm, em làm ăn được, vợ em vui vẻ
Còn bây giờ lại khinh bỉu, cười nhạo chê.
Bạn bè em còn cười trừ, nhưng người sống với mình cả đời, vì cố gắng làm gì đó cho gia đình, lúc thất bại thì lại đón nhận trong tủi nhục
3 năm gần lại đây, vợ chồng em thường xuyên lục đục cãi nhau, nhìn mặt là không ưa nhau
Vì thế vợ em hay nói giọng miệt thị ẩn ý đầy xúc phạm, e nghĩ ngợi nhiều nên thg xuyên bị đau đầu, bỏ bê công việc, không muốn làm gì, sống lầm lỳ, trầm ngâm, suy nghĩ
Em muốn ly dị, đường ai nấy đi cho khỏe nhưng lý do còn nội ngoại 2 bên, con cái chung nên em vẫn cố nhẫn nhịn chịu đựng tới bây giờ
Bắt đâu tháng 9, em sẽ sang đại vận mới, đại vận này không biết đời em sẽ đi đâu vê đầu, cảnh phim em đóng như thế nào?
Hình ảnh
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số bị tâm bệnh, thất bại mọi mặt

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Thật ra lúc bị bệnh nhìn ai cũng khó chịu hết :)) trong đầu lúc nào cũng nó nghĩa họ khinh Bỉ mình, nhưng thật ra hành động ủy rủ buồn rầu nguyên nhân chính khiến mọi người khinh mình.
Từ từ từng bước một chỉnh lại thói quen sống, yêu bản thân mình.
Ai cũng phải trải qua ít nhất một lần thất bại( thật ra thất bại do tự bản thân nghỉ ra thôi) mình vẫn phải đứng dậy tiếp tục ngày mới, trong lòng thầm cảm ơn hôm nay thật may mắn mình vẫn còn sống tự tin thức dậy vui vẻ, làm những gì mình cho là cần làm ngày hôm nay, vui vẻ thực hiện nó :x
Tươi cười với mọi người. Nghe âm thanh của sóng biển gió nước sẽ giảm stress cực kì ;)
Hồi đó em khổ giờ em rút ra được là việc mình mình cứ làm tốt là thấy vui lắm :D
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Superlang »

Số này mà vác lên diễn đàn lý số thì có mà tâm bệnh nặng nề hơn.
Tôi khuyên, cứ thoải mái mà sống, buông được thì buông cho nhẹ đầu.
Hành vận nhẹ nhàng chắc phải sau 54 tuổi.
Đầu trang

hv1119
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hv1119 »

Enjoyeveryday đã viết: 05:09, 01/08/22 Thật ra lúc bị bệnh nhìn ai cũng khó chịu hết :)) trong đầu lúc nào cũng nó nghĩa họ khinh Bỉ mình, nhưng thật ra hành động ủy rủ buồn rầu nguyên nhân chính khiến mọi người khinh mình.
Từ từ từng bước một chỉnh lại thói quen sống, yêu bản thân mình.
Ai cũng phải trải qua ít nhất một lần thất bại( thật ra thất bại do tự bản thân nghỉ ra thôi) mình vẫn phải đứng dậy tiếp tục ngày mới, trong lòng thầm cảm ơn hôm nay thật may mắn mình vẫn còn sống tự tin thức dậy vui vẻ, làm những gì mình cho là cần làm ngày hôm nay, vui vẻ thực hiện nó :x
Tươi cười với mọi người. Nghe âm thanh của sóng biển gió nước sẽ giảm stress cực kì ;)
Hồi đó em khổ giờ em rút ra được là việc mình mình cứ làm tốt là thấy vui lắm :D
Có gia đình, người tiếp xúc hằng ngày vs mình làm mình đau tổn thương thường xuyên, mình đã cố nhiều lần muốn thoát khỏi cái hố tự mình đào chôn mà vẫn không được
Đầu trang

hv1119
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hv1119 »

Superlang đã viết: 06:39, 01/08/22 Số này mà vác lên diễn đàn lý số thì có mà tâm bệnh nặng nề hơn.
Tôi khuyên, cứ thoải mái mà sống, buông được thì buông cho nhẹ đầu.
Hành vận nhẹ nhàng chắc phải sau 54 tuổi.
Ai cũng bảo e qua 54 hành vận mới đỡ hơn, con người em sống tình cảm, tốt vs gia đình, sao cuộc đời lại đối xử với e bất công như vậy hả b, em muốn buông mà không biết buông cái gì, buông như thế nào đây
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Cố lên anh.
Em hồi đó còn lấy dao đâm lên người, muốn nhảy từ tầng cao xuống cho chết luôn.
Anh điều chỉnh lại thái độ sống của mình. Vui vẻ lên đừng có ư rủ trách móc ai. Nhắm mắt mở mắt là anh có thể hơn 60 tuổi rồi.
Sống hết mình có gì để mà mất.
Ai cũng chết với 2 bàn tay trắng nhưng phúc Đức sẽ được ghi nhận cho con cháu và kiếp sau của anh. Cứ sống hết mình. Trong cái khổ có cái vui. Cứ cười tươi ngày mới lại bắt đầu :D
Được cảm ơn bởi: thanhmai8558, coco87, hv1119, Chiens
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Thật ra, chính xác thân bạn cũng ko nghe lời bạn đâu. Vì nếu xác thân nghe lời, nó đã ko già rồi chết. Vậy nên chuyện người khác không theo ý bạn cũng là bình thường.
Bạn chỉ có thể rèn mình phải làm lành, hết sức tránh tham sân si, còn lại thì là tùy duyên thôi.
Hoa sen mọc giữa bùn mà bạn. Thuận cảnh hoặc nghịch cảnh cũng giữ trái tim trong sáng, làm việc thiện lành, tránh tham sân si, để một ngày hoá hư không không hối tiếc kiếp người
Còn để đức cho con cháu và tập sống có đức mới quan trọng.
Một việc thiện lành dù nhỏ cũng cố gắng làm.
Nam mô a di đà Phật.
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday, coco87, hv1119, Chiens
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Trước tiên là cần xác định chính xác giờ sinh như thế nào, chứ theo tôi, mệnh này không kém đâu.

Vận Hợi này thì cũng có vấn đề, nhưng mà xấu chắc do suy nghĩ của bạn chứ thực tế không quá kém như vậy. Vận Giáp Tý, chữ Giáp thì cũng hơi thị phi, cơ bản không sao, chữ Tý thì ngon. Vận Ất Sửu cũng đc, cẩn thận sức khỏe của mẹ, người thân dễ ra đi trong giai đoạn này. Còn từ vận Bính Dần thì ok, nhưng mà đc này mất kia chứ không phải là tốt hẳn.
Được cảm ơn bởi: hv1119
Đầu trang

hv1119
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hv1119 »

Enjoyeveryday đã viết: 08:49, 01/08/22 Cố lên anh.
Em hồi đó còn lấy dao đâm lên người, muốn nhảy từ tầng cao xuống cho chết luôn.
Anh điều chỉnh lại thái độ sống của mình. Vui vẻ lên đừng có ư rủ trách móc ai. Nhắm mắt mở mắt là anh có thể hơn 60 tuổi rồi.
Sống hết mình có gì để mà mất.
Ai cũng chết với 2 bàn tay trắng nhưng phúc Đức sẽ được ghi nhận cho con cháu và kiếp sau của anh. Cứ sống hết mình. Trong cái khổ có cái vui. Cứ cười tươi ngày mới lại bắt đầu :D
Đợt a stress quá đã có ý định bỏ nhà đi bụi, hoặc cạo trọc lên núi ở thời gian, nhưng người còn vương vấn tình cảm nhiều thứ trong gia đình nên vẫn còn ở lại
Đầu trang

hv1119
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hv1119 »

LâmGiang đã viết: 11:56, 01/08/22 Trước tiên là cần xác định chính xác giờ sinh như thế nào, chứ theo tôi, mệnh này không kém đâu.

Vận Hợi này thì cũng có vấn đề, nhưng mà xấu chắc do suy nghĩ của bạn chứ thực tế không quá kém như vậy. Vận Giáp Tý, chữ Giáp thì cũng hơi thị phi, cơ bản không sao, chữ Tý thì ngon. Vận Ất Sửu cũng đc, cẩn thận sức khỏe của mẹ, người thân dễ ra đi trong giai đoạn này. Còn từ vận Bính Dần thì ok, nhưng mà đc này mất kia chứ không phải là tốt hẳn.
Giờ sinh của e đúng rồi, vận Hợi em lên voi rồi xuống chó, làm dc nhiêu thì trắng tay, tiền bạc không dư cg k đến nỗi thiếu thốn, đủ sống thôi ạ, bản thân chán vợ nên khổ tâm, sinh tật, bỏ bê công việc, không còn động lực phấn đấu, tâm trí ấm ức, dằn vặt, bực tức mà không giải bày với ai được, càng lúc càng nặng nên em thấy mình như kẻ thất bại trong gia đình lẫn công việc vậy.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”