Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi cv111 »

十面埋伏 đã viết: 17:19, 02/02/23 Người post thơ 5 chữ ko buồn và tâm trạng đầu tiên là bạn TLXD chứ ko phải ca. :))

Mà thích nhiều chữ xuống dòng cũng ok.
Quần đùi dài thì đúng rồi, cơ mà ai bảo với thầy Văn là đàn ông 40 mà cứ nhậu nhiều là sẽ bụng bia.
Thật thiếu hiểu biết và phi khoa học B-)
3 năm nữa, gymer như Lốp có khi sẽ bụng bia vì lười tập chứ Tham vũ thì hem :)

------------

Chuyện người Pháp gìn giữ vóc dáng và vẻ đẹp tự nhiên theo thời gian mà không cần lậm vào những chế độ ăn kiêng kham khổ, hay phải lao hùng hục vào các phòng gym là rất bình thường. Cứ như thể họ tự nhiên mà đẹp, không cần khổ sở chăm sóc. Người Pháp còn có hẳn một cụm từ – “Je ne sais quoi” – để chỉ thứ khí chất đặc biệt, rất khó diễn tả bằng lời này

https://mannup.vn/vi-sao-dan-ong-phap-c ... a-van-dep/

Đến cả phụ nữ Pháp cũng ăn tất cả thứ gì họ muốn. Người xứ này không có khái niệm về chuyện kiêng cữ trong việc tận hưởng khoái cảm vị giác. Thế nhưng họ chỉ ăn một lượng nhỏ để không thèm vị. Đồng thời, với phụ nữ thì sẽ đi bộ tối thiểu nửa tiếng mỗi ngày để đốt bớt phần năng lượng mình nạp vào. Đàn ông thì cũng vậy và thường xuyên tham gia vào một môn thể thao lãng mạn – làm tình.
Link nó bị mã độc :v Cái AV của em báo thế, lười check.
Em tập chắc đc gần 6 năm rồi quá, nhiều món, kể cả yoga :v từng tập đc những độc tác khó nhất, dưng mà giờ nghỉ rồi, còn mỗi gym, vì ko đủ time :3
Nói thế để anh biết em kiên nhẫn vs bản thân dư lào :v Những lúc chấn thương nặng (do bụp nhau) còn chả bỏ nữa là :)) Nàm sao mà bỏ đc :-?

Nc Pháp thì tinh tế và sang trọng, ng Pháp thì lịch lãm, hào hoa tuy có hơi thích phàn nàn xíu :)) Nhưng mà, cái gì phát tiết sớm thì cũng lụi tàn mau, độ nhăm sáu chục thì ng ta thích suy tư về những cái sự lãng mợn đó nhắm. Ko có tập luyện mà đòi dài lâu thì nhẽ 6 cái quy luật gì đó của anh nó ít đúng đi 1 tẹo hử?

:))
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

trangross đã viết: 14:24, 02/02/23
Tudotutronghanhphuc đã viết: 14:06, 02/02/23
trangross đã viết: 13:43, 02/02/23

Chị sợ lắm. Chị khôbg bao giờ cho phép bản thân làm sai trái, chị theo phật nên sợ nhân quả lắm và chị cũng không yêu ai. Người chị yêu giờ ở bên nn rồi.Chắc chị chán không muốn hỏi nữa rồi, nghe chán hết cả lòng.

Có em chị còn tâm sự được..
Chắc chị ở vậy, chán quá, .. chị giiwf chẳng dùng mạng xã hội. Duy nhất post nhạc với ảnh chó mèo...hết tiền
Con người thật kì lạ
Cứ lo lắng trước sau
Việc gì đến thì đến
Cứ từ từ giải quyết

Chị đây đã rõ lòng
Tên ấy là hèn hạ
Tốt nhất nên tránh xa
Kẻo nghiệp báo kéo đến

Đừng vì tiền trước mặt
Khởi lên một lòng tham
Tiền bạc như mây gió
Có tới ắt có đi

Cứ thuận theo tự nhiên
Của mình thì của mình
Không thì như không khí
Vui vẻ mà sống tốt

Tiền bạc do phúc phận
Nghĩ chi cho nó nhiều
Tiền đến rồi lại đi
Ông trời rất công bằng

Giàu có không biết quý
Nghèo khổ đi cướp bóc
Toàn là nghiệp chướng thôi
Có nợ ắt có trả

Thấy giàu nổi lòng tham
Lấy nhau vì chữ tiền
Làm sao mà hạnh phúc
Lòng sao vui vẻ đây

Yêu là phải vì nhau
Giúp đỡ nhau cố gắng
Chăm sóc nhau mọi lúc
Không hơn nhau thiệt hơn

Đừng đem đi so sánh
Nhà ai nấy sống thôi
Quan trọng là qua ngày
Không ốm đau bệnh tật

Yêu chị trangross nhiều lắm
May mắn sẽ mỉm cười
Đối với người sống tốt
Mong hạnh phúc cho chị 🥰
Chị hứa với em và mn. Chị không bao giờ làm điều sai trái, không bao giờ làm điều tội lỗi với bất kỳ ai. Không để mình nợ ai. Chị hứa với em. Chị hứa.
Nếu không nói nhân quả nói về vật lý
Khi ta tác động một vật bằng một lực thì lực ta tác động lên vật đó sẽ tác động lại ta
Như Lý Tiểu Long nói đấm vào một lực thì lực đấm ta cũng bị ảnh hưởng lại ta
Tình cảm cũng vậy nếu sống không thật lòng biết chứ sao không.
Không cảm xúc không thích trước sau cũng lụi tàn chẳng khác gì hành hạ nhau
Tại em đọc em thấy chị khá ám ảnh ông ấy nhưng chị cũng bộc lộ không thích nhưng trong cách nói chuyện của chị em nghĩ chị đang quan tâm vì ông ấy có tiền nên em mới cố tình đánh thức chị.
Lợi dụng nhau thì dễ sống trong đau khổ.
Trời rất công bằng chị đừng sợ không có tiền cứ làm việc và sống tốt bất ngờ luôn xảy ra
Nhà em toàn lũ nghèo kiết xác giờ nhà cửa ai cũng đầy đủ.
Em tin giàu nghèo có số và sự cố gắng quyết tâm làm việc nữa
Sư phụ em không cho em nuôi suy nghĩ xấu vì dễ đẩy ta vào đau khổ
VD: trời con nhỏ kia xấu quá. Ta sẽ bị ám ảnh ngoại hình cả bản thân chúng ta khiến chúng ta mệt mỏi
Tao chơi với mày vì tiền. Thế là phải nhìn sắc mặt thằng có tiền chi vậy liệu có vui nổi.
Ông luôn nói tập trung vào công việc của mình
Rảnh thì niệm kinh phật
Cấm không được suy nghĩ.
Ngủ ngon nha chị
Được cảm ơn bởi: PhươngLe
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi trangross »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 21:07, 02/02/23
Tudotutronghanhphuc đã viết: 14:06, 02/02/23
Con người thật kì lạ
Cứ lo lắng trước sau
Việc gì đến thì đến
Cứ từ từ giải quyết

Chị đây đã rõ lòng
Tên ấy là hèn hạ
Tốt nhất nên tránh xa
Kẻo nghiệp báo kéo đến

Đừng vì tiền trước mặt
Khởi lên một lòng tham
Tiền bạc như mây gió
Có tới ắt có đi

Cứ thuận theo tự nhiên
Của mình thì của mình
Không thì như không khí
Vui vẻ mà sống tốt

Tiền bạc do phúc phận
Nghĩ chi cho nó nhiều
Tiền đến rồi lại đi
Ông trời rất công bằng

Giàu có không biết quý
Nghèo khổ đi cướp bóc
Toàn là nghiệp chướng thôi
Có nợ ắt có trả

Thấy giàu nổi lòng tham
Lấy nhau vì chữ tiền
Làm sao mà hạnh phúc
Lòng sao vui vẻ đây

Yêu là phải vì nhau
Giúp đỡ nhau cố gắng
Chăm sóc nhau mọi lúc
Không hơn nhau thiệt hơn

Đừng đem đi so sánh
Nhà ai nấy sống thôi
Quan trọng là qua ngày
Không ốm đau bệnh tật

Yêu chị trangross nhiều lắm
May mắn sẽ mỉm cười
Đối với người sống tốt
Mong hạnh phúc cho chị 🥰
Chị hứa với em và mn. Chị không bao giờ làm điều sai trái, không bao giờ làm điều tội lỗi với bất kỳ ai. Không để mình nợ ai. Chị hứa với em. Chị hứa.
Khi ta tác động một vật bằng một lực thì lực ta tác động lên vật đó sẽ tác động lại ta
Tại em đọc em thấy chị khá ám ảnh ông ấy nhưng chị cũng bộc lộ không thích nhưng trong cách nói chuyện của chị em nghĩ chị đang quan tâm vì ông ấy có tiền nên em mới cố tình đánh thức chị.
Trời rất công bằng chị đừng sợ không có tiền cứ làm việc và sống tốt bất ngờ luôn xảy ra
VD: trời con nhỏ kia xấu quá. Ta sẽ bị ám ảnh ngoại hình cả bản thân chúng ta khiến chúng ta mệt mỏi
Tao chơi với mày vì tiền. Thế là phải nhìn sắc mặt thằng có tiền chi vậy liệu có vui nổi.
Rảnh thì niệm kinh phật
Cấm không được suy nghĩ.
Ngủ ngon nha chị
Không phải. Vì đây là người bà chị mối cho chị. Đã có 1 con riêmg em ạ. Hơn chị nhiều tuổi. Chị sợ chứ không phải người đang có vợ.
Em còn nhớ trong post trước khi chị xóa chị có viết cho em là từng có vợ không? Chị cũng hơi có cảm tình nhưng nghĩ sẽ ko trọn vẹn và ko muốn đến. Bios mẹ chị cũng ko muốn. Chính vì thế nên chị nhớ tời lời của Mr. KHOA chị càng sợ bởi chii biết chị ám ảnh nó vì người chị yêu ko có. Giờ chị chán rồi, qua tết bị dí nhiều, tối nay chị mua quần áo với túi xách cho sướng giờ về. Chị than thế thôi. Chị em mình sẽ inbox nhau nhé. Chuyện riêng của chị. Chị chỉ thích nc với em thôi.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

trangross đã viết: 21:57, 02/02/23
Rảnh thì niệm kinh phật
Cấm không được suy nghĩ.
Ngủ ngon nha chị
Không phải. Vì đây là người bà chị mối cho chị. Đã có 1 con riêmg em ạ. Hơn chị nhiều tuổi. Chị sợ chứ không phải người đang có vợ. Chị cũng hơi có cảm tình nhưng nghĩ sẽ ko trọn vẹn và ko muốn đến. Bios mẹ chị cũng ko muốn. Chính vì thế nên chị nhớ tời lời của Mr. KHOA chị càng sợ bởi chii biết chị ám ảnh nó vì người chị yêu ko có. Giờ chị chán rồi, qua tết bị dí nhiều, tối nay chị mua quần áo với túi xách cho sướng giờ về. Chị than thế thôi. Chị em mình sẽ inbox nhau nhé. Chuyện riêng của chị. Chị chỉ thích nc với em thôi.
Xin lỗi chị nha
Em còn ngốc lắm nói ra thật ra để em học hỏi nhau thôi.
Em còn nhiều thứ không biết lắm
Em không có ý gì đâu
Nhất là trong tình cảm em nghĩ lên đây không biết mặt dễ học được nhiều hơn từ người khác nhau
Ngoài đời không học được vì có ai nói đâu
Em xin lỗi chị nhiều nha 😅
Em hơi bị vô duyên bệnh nghề nghiệp
Em phải chịu trách nhiệm nên một vấn đề xảy ra em phải hỏi đến tận cùng vấn đề biết xem có lỗi gì cần giải quyết hay có cần chỉnh sửa gì.
Em phải chịu trách nhiệm rất nhiều
Nếu mà xảy ra sai sót một cái hợp đồng thật sự không ít tiền, làm cả đời chưa chắc đến nổi, đi tù thì dễ chứ đền không nổi.
Đừng giận em nha 🙏😅
Có gì inbox em nha em muốn học nhiều lắm :x
Được cảm ơn bởi: LadyR, trangross
Đầu trang

trangross
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi trangross »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 22:10, 02/02/23

Rảnh thì niệm kinh phật
Cấm không được suy nghĩ.
Ngủ ngon nha chị
Không phải. Vì đây là người bà chị mối cho chị. Đã có 1 con riêmg em ạ. Hơn chị nhiều tuổi. Chị sợ chứ không phải người đang có vợ. Chị cũng hơi có cảm tình nhưng nghĩ sẽ ko trọn vẹn và ko muốn đến. Bios mẹ chị cũng ko muốn. Chính vì thế nên chị nhớ tời lời của Mr. KHOA chị càng sợ bởi chii biết chị ám ảnh nó vì người chị yêu ko có. Giờ chị chán rồi, qua tết bị dí nhiều, tối nay chị mua quần áo với túi xách cho sướng giờ về. Chị than thế thôi. Chị em mình sẽ inbox nhau nhé. Chuyện riêng của chị. Chị chỉ thích nc với em thôi.
Xin lỗi chị nha
Em không có ý gì đâu
Nhất là trong tình cảm em nghĩ lên đây không biết mặt dễ học được nhiều hơn từ người khác nhau
Em phải chịu trách nhiệm nên một vấn đề xảy ra em phải hỏi đến tận cùng vấn đề biết xem có lỗi gì cần giải quyết hay có cần chỉnh sửa gì.
Nếu mà xảy ra sai sót một cái hợp đồng thật sự không ít tiền, làm cả đời chưa chắc đến nổi, đi tù thì dễ chứ đền không nổi.
Đừng giận em nha 🙏😅
Chị rất quý em chị khẳng định điều đó. Tuy nhiên, hãy tin chị. Chị sống đúng những gì được dạy và hiểu được giá trị nhân văn thực sự của hạnh phúc và con người. Trông chị thỉnh thoảng nói phiếm láo vậy thôi, chứ trừ 2 mối tình 4 tháng của chị ra, chưa ai nắm tay được chị cả hay bất kì hành động quá tình bạn với chị, chị là người rất đứng đắn đến tận giờ phút này. Thôi chị ngủ nhé bé. Chị iu em :)
Được cảm ơn bởi: LadyR, hoavan004, Tudotutronghanhphuc, coco87
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

trangross đã viết: 22:21, 02/02/23
Tudotutronghanhphuc đã viết: 22:10, 02/02/23

Xin lỗi chị nha
Em không có ý gì đâu
Đừng giận em nha 🙏😅
Chị rất quý em chị khẳng định điều đó. Tuy nhiên, hãy tin chị. Chị sống đúng những gì được dạy và hiểu được giá trị nhân văn thực sự của hạnh phúc và con người. Trông chị thỉnh thoảng nói phiếm láo vậy thôi, chứ trừ 2 mối tình 4 tháng của chị ra, chưa ai nắm tay được chị cả hay bất kì hành động quá tình bạn với chị, chị là người rất đứng đắn đến tận giờ phút này. Thôi chị ngủ nhé bé. Chị iu em :)
Đương nhiên em tin chị, em chỉ thích nghe tin chị hạnh phúc
Yêu chị nhiều lắm
🥰🥰🥰🥰🥰🥰🥰
😘😘😘😘😘😘😘
Được cảm ơn bởi: LadyR, trangross
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

cv111 đã viết: 20:27, 02/02/23

Link nó bị mã độc :v Cái AV của em báo thế, lười check.
Em tập chắc đc gần 6 năm rồi quá, nhiều món, kể cả yoga :v từng tập đc những độc tác khó nhất, dưng mà giờ nghỉ rồi, còn mỗi gym, vì ko đủ time :3
Nói thế để anh biết em kiên nhẫn vs bản thân dư lào :v Những lúc chấn thương nặng (do bụp nhau) còn chả bỏ nữa là :)) Nàm sao mà bỏ đc :-?

Nc Pháp thì tinh tế và sang trọng, ng Pháp thì lịch lãm, hào hoa tuy có hơi thích phàn nàn xíu :)) Nhưng mà, cái gì phát tiết sớm thì cũng lụi tàn mau, độ nhăm sáu chục thì ng ta thích suy tư về những cái sự lãng mợn đó nhắm. Ko có tập luyện mà đòi dài lâu thì nhẽ 6 cái quy luật gì đó của anh nó ít đúng đi 1 tẹo hử?

:))
Mannup là trang nổi tiếng, sao có mã độc đc ?
Điện thoại ca ko báo gì

Ca ko thấy mài kiên trì. Ca chỉ thấy mài dốt dai và thiếu tự tin với vẻ ngoài của mình
Giống các con nghiện PTTM, hết xăm môi lại bơm ngực
Sự tự tin ko đến từ địa vị, tiền bạc hay vẻ bề ngoài.
Nó đến từ bên trong. Từ chuyện mài dài bao nhiêu cm kìa, chứ cơ bụng 6 múi hay 8 múi chẳng ý nghĩa quái gì. Tự tin dựa trên cái thực tế chứ ko ảo tưởng mới bền. Chứ ca biết, nhiều gymer chỉ bỏ tập 3 tháng là sồ ra trông phát ớn.
Thích khen, thích ngưỡng mộ thì ai chẳng thích nhưng bỏ 6 năm cuộc đời để có vẻ ngoài trông tạm tạm thì mài quá tự ti :))
Coco có lần chê răng khểnh của ca xấu, cơ mà có vấn đề gì ko? Ca vẫn đẹp zai và cô ấy vẫn thích ca lắm :))

Ngày xưa, mày làm sếp IT cho 1 ngân hàng lớn, mày giàu, mày chưa đi tù thì mày vẫn ế :))
Giờ mài nghèo, mài thua, mày vẫn ế như vậy
Ngày xưa, ca hay chửi mài, giờ ca vẫn chửi như vậy à
Vậy có khác gì đâu. Cách để đạt đc sự ngưỡng mộ của xã hội của mài sai rồi. Đó là tiêu chuẩn ngưỡng mộ của người khác. Con đường của người khác. Đạo của người khác. Ko phải của mài
Vì địa vị, tiền bạc và bè ngoài thay đổi nhưng nội tâm mài vẫn tự ti như tự bao giờ :))

Quote bài sao toàn bị giới hạn 10 icon vậy
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, LadyR, Tudotutronghanhphuc, cv111, minhquang369
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Úi.. bỗng dưng bác XXX lôi em ra “biểu dương” như này làm em ngượng chín mặt hicccc

Muh bác đánh giá em quá cao.. em hok dám nhận ạ :P Đến tầm CEO như bác còn chưa dám kêu “bận túi bụi” thì “bà nội trợ” như em đây sao dám “xum xoe” :> Ngẫm lại thì thấy mình thật đáng xấu hổ và còn rất nhìu đìu phải cố gắng hơn............. :">

Riêng cái vụ “đếm tiền kỹ” thì có lẽ đúng.. vì em chỉ có 1 “nhúm” thui thì seo hok đếm kỹ được... Mấy ai được như bác.. đong tiền bằng bao tải :))

P.S.: Trước đến nay em thấy diễn đàn vẫn hạn chế emoticon dưới 10 muh.. thật là bất công, phải hok ạ... :( Nếu bác quote thì đành xoá hết "mặt mũi" trong mấy bài của người trước đi thui hihi

P.P.S.: Video hum qua bác gửi quả là có ích ạ.. em nghĩ ai cũng nên xem ít nhất 1 lần để biết cách sống tốt hơn... Chẳng hỉu sao nó lại làm em rơi lệ nữa mới chít chứ :( Chắc do trước nay "nợ nần" đời cũng nhìu..............
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, Tudotutronghanhphuc, minhquang369, 十面埋伏
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

minhquang369 đã viết: 19:26, 02/02/23 Bác 十面埋伏 rất biết cách khiến các cô nương luôn phải dõi theo, mong hóng nhé :)) gì mà 6 bí mật mà lại nói ra có 1, vậy 5 cái còn lại là gì ...:))
Nhân việc này hồi xưa mới nhớ có thằng bạn dạy cho câu này để nói chuyện: con gái có 2 đặc điểm, thứ nhất là tò mò...(đến đây dừng không nói nữa) :))

Thầy "bật mí" nốt đặc điểm thứ 2 đi.. tò mò quá mất thui hihi Để em xem năng lực "nói xấu" phái đẹp của các thầy đến đâu.. có bằng của tụi con gái bọn em hok :))

Muh rùi được anh bạn "quân sư quạt mo" xong rùi thầy có thấy dễ dàng hơn hok.. có thu được "chiến lợi phẩm" gì hok... ;;)
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, Tudotutronghanhphuc, minhquang369
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

Đi theo text anh X với Lady đọc thấy mình như được khai mở chân trời mới 🤗.
Anh X cho e cái cảm giác xung quanh a như là cả núi sách , đôi khi cảm giác trái tim nhỏ bé dễ bị tổn thương .
Chị Lady thì cho cảm giác c đi khắp thế giới phiêu du ngắm nhìn cuộc sống đầy sắc màu .

Cả 2 đúng là tiêu chuẩn ngưỡng mộ của em , hiểu biết kiến thức là 1 chuyện mà cách text cũng làm người đọc thấy vui mắt , biết là học theo sẽ hơi khó . Nhưng em cứ thích đấy , giống 1% người mình ngưỡng mộ thấy cũng tạm ổn mà 🤗.

Dạo gần đây e mới phát hiện ra em sẽ không biết nói gì với người khác . Ví dụ với mẹ sẽ nói luyên thuyên nhảm nhí ko chán , còn với bố sẽ bị tịt ngòi sau vài câu mà chả hiểu vì sao . Lúc đầu em cho rằng vì không cùng tần số nên không hợp nhau thôi .

Liệu anh X và chị Lady có bao giờ bị bế tắc trong việc nói chuyện với người khác không ạ ? ....
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”