Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

PhươngLe đã viết: 14:48, 04/02/23 Thực vật có tần số cao nhất rồi , nên joy khác biệt chả có gì sai 😎. Thời nay mà muốn ăn chay đâu phải dễ , vì ăn chay vào tần số tăng cao hơn người bình thường rồi mà . Tiếp tục giữ cho trực giác được sống động nhé Joy )).
Em cảm ơn chị nhiều
Cuộc sống em vất vả
Nay đây mai đó thôi
Không một ai bên cạnh

Tự sắp xếp công việc
Ăn uống thật giản đơn
Dọn dẹp nhà sạch sẽ
Lo chăm sóc mọi người

Ngày mới vui vẻ chị
Yêu chị nhiều lắm đó :x
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, LadyR, einein
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

einein đã viết: 20:41, 01/02/23 up ảnh bản thân lên nên ngại quá
đây là lá số của con ạ Hình ảnh
còn đây là ảnh mặt con, thực ra có mấy cái nốt ruồi trên mặt mà nằm bên trái hết, dưới người cũng toàn nốt ruồi luôn ngoại trừ nốt ruồi thì lông cũng lắm, mọi người hay trêu là người rừng đúng hơn

trời đất ơi làm sao để ảnh của em phải có người ấn vô mới hiện ra vậy ạ

Chào em einein! “Lần khần” mãi, nay chị mới mò đến lá số của em được, mong em thông cảm hihi

Trước hết, chị xin nhắc lại là về ngoại hình em quá là ok rùi, hok phải lăn tăn chi nhé! Qua tướng mũi chị có thể đoán được là gia đình em cũng thuộc dạng “có điều kiện”, bản thân em thì ham vui và cũng hok giữ được tiền, hao tốn của, đúng hok? B-)

Xét về tổng thể, kết hợp qua lá số thì có lẽ em là cô bé có vẻ ngoài vui vẻ, dễ mến, hoà đồng.. cư xử có phần trẻ con, nhí nhảnh, vô tư ;)) Nhưng nội tâm bên trong thì cũng khá phức tạp, hay bướng bỉnh và theo ý mình, đôi lúc hành xử theo cảm tính, khó hiểu đối với người ngoài.. vui buồn thất thường... Em thấy có đúng hok? :P

Có phải em đang học hoặc làm ngành gì liên quan đến nghệ thuật? Cung Di em Văn Xương gặp Hoá Kị thì việc học hành có suôn sẻ hok?

Về việc em hok quan tâm đến yêu đương cũng hơi khó hiểu nhỉ hihi Thường người Xương Khúc cũng khá lãng mạn muh :> Đang vào ĐV cung Phu nên có thể em sẽ sớm “đổi ý” thôi ;) Khả năng sẽ gặp anh chồng ở phương xa hoặc qua mạng đó! Trai Cơ Âm Hoá Khoa thì thường có học thức, dịu dàng, nhẹ nhàng, trông thư sinh và trắng trẻo.. cũng có thể là con nhà “thế phiệt” vì nhị hợp Hoá Quyền với được Lộc Tồn xung chiếu... Vậy đã đúng gu của em chưa? 8->
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, einein
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

十面埋伏 đã viết: 08:23, 04/02/23
Ca nghe ko dưới chục lần :))
Đó là đạo giáo đấy. Nhưng với ngôn ngữ hiện đại.
Có rất nhiều clips dạng này, 19, 7, rồi 8 quy luật vũ trụ. Nhưng ca ko giới thiệu. Ca giới thiệu clips đó là vì cả 6 quy luật này ca đều đã kiểm chứng sơ bộ. Cho nên, đừng ham nhiều, xem 1000 clips fake tương tự ko bằng chỉ nghe clips này 1000 lần
6 quy luật này đều có dấu vết trong sách vở kinh điển. Ko phải bịa ra. Ví dụ công thức. Bạn là trung bình cộng của 5 người bạn dành cho họ nhiều thời gian nhất là công thức ca đã nhìn thấy trong 1 lần thiền sâu cách đây hơn 10 năm.

Nếu trong này có 3 người ngộ ra đc gì đó thì chắc chắn có em. Còn nếu chỉ có 1 người hiểu sơ sơ 1 chút thì hy vọng đó là em
Chứ loại ko hiểu biết như thèn Lốp hoặc bán tin bán nghi thì chắc hàng hà vô số. Ca ko care :))

Oh.. thì ra là bác XXX nhà ta cũng đã có lần lên núi “bế quan” tu luyện.. ngồi thiền đến ngộ ra chân lý rùi ạ? B-) Xong rùi seo muh bác quyết định quay lại chốn “hồng trần” đầy cám dỗ vậy bác :))

Muh bác “đắc đạo” như vậy rùi muh cứ cố “nhầm lẫn” con những số.. làm tròn từ 18 thành 20 là bị quy vào tội “khai man” đó nha.. các cô muh sau này oán hận là mang nghiệp nặng lém đấy.............
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

minhquang369 đã viết: 10:02, 04/02/23

Mấy hôm nay em vẫn lọ mọ đọc quyển “Holographic Universe” muh thầy giới thiệu... Đang đến đoạn giải thích về khái niệm “interconnectedness” bằng ngôn ngữ khoa học... Các hạt hạ nguyên tử muh người ta gọi chung bằng “quanta” có thể biến đổi từ dạng “hạt” sang dạng “sóng” bất cứ lúc nào.. đặc biệt là khi được quan sát thì chúng trở thành “hạt”, còn không thì ở dưới dạng “sóng”... Thật là vi diệu, phải hok ạ :-O Như vậy thực tại của chúng ta chẳng phải “ảo ảnh” thì là gì............. :>

Từ đó, các nhà khoa học kết luận là giữa chúng đều có mối liên kết vô hình và hình thành nên 1 dạng “hệ thống hoàn chỉnh”..........

Ngoài ra, em còn đang đọc 1 “cuốn” (gồm 6 quyển) “Life and Teaching of the Masters of the Far East” cũng do 1 “bác” khuyến cáo đọc (chạy theo các bác thật mệt!!! Em cũng đang đọc dở mấy năm nay “Chuyển Pháp luân” cũng chỉ vì có bác bảo đọc hay lém!). Tiếng Việt bản rút gọn có tên “Hành trình về Phương Đông”. Em mới đang đọc đến quyển thứ 2, muh cũng cố “lê lết” lắm mới hết được quyển 1 hiccccc Ban đầu đọc em thấy hơi “nhảm nhí” và “hoang đường”, vì trong sách có tả đến những hiện tượng như người đi trên nước, bay trên không trung, người chết sống lại, người sống hơn 400 tuổi, v.v... muh lại nhắc rất nhiều đến Chúa, nghe như bài “giảng đạo” vậy... Nhưng sau 1 hồi ngẫm nghĩ và kết nối kiến thức từ nhiều nguồn thì có thể trong đó cũng có 1 phần sự thật.. có thể cách truyền đạt hơi “khó hấp thụ” chút thui :P Tựu chung, họ cũng truyền tải thông điệp năng lượng vũ trụ là vô tận, chỉ cần có tâm tốt và có ý nghĩ về những điều tốt đẹp, “lý tưởng” (ideals) thì sẽ đạt được tất cả những gì mô tả ở trên... Hok bít có thực sự “đơn giản như đan rổ” vậy hok.. để em "cày" tiếp vậy......... B-)

Mới rùi lại còn được nghe clip của bác XXX về các quy luật chi phối Vũ trụ nữa chứ............ 8->

Hok lẽ do vào hạn Lương hãm + Hồng Không muh em có cảm giác như mình sắp “giác ngộ”.. đạt những “cảnh giới mới” đến nơi rùi ý............ ;))
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, minhquang369, Tudotutronghanhphuc, kphungng
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Haha, ca chưa đắc đạo đâu.
Đắc đạo cần 20 cm cơ, ca mới 18. Xem phim Em chưa 18 chưa?

Mà đắc đạo chán bỏ mợ đi, đắc xong phải lên núi sống với động vật hoang dã. Đến lúc thèm ngắm gái, bỏ trốn xuống núi đi soi hàng thì liếc gái phát chẳng thấy đẹp đâu, chỉ thấy "hồng phấn khô lâu". Nản lắm. Nghĩ thôi đã phát ớn rồi.
18 như giờ là đủ đẹp zai rồi, 65 tuổi về hưu mà hết xí quách rồi thì tính sau đi. Lúc đó muốn đắc gì thì đắc :))
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

LadyR đã viết: 21:18, 04/02/23
minhquang369 đã viết: 10:02, 04/02/23
Mình cũng thấy khái niệm interconnectedness rất hay, chính nó giải thích cho luật nhân quả và cả hiện tượng thần giao cách cảm, hay như tại sao gieo quẻ dịch, bói bài lại đúng. Các hạt thì có khi nó là sóng, có khi nó là hạt, nhưng đào sâu thêm thì thực chất nó chỉ là những rung động (vibration) theo một tần số (frequency) nhất định mà biểu hiện ra bên ngoài ở dạng nào. Về vấn đề này mấy ông theo lý thuyết dây (string theory) (gồm cả Brian Greene) chắc có lẽ đã biết cả, hiểu cả rồi nhưng chưa công khai hết ra ngoài, người ngoại đạo như mình chỉ là nắm được một chút. ;))

Còn theo tử vi thì LadyR hiện giờ mới chớm vào thôi (tướng không kiếp), vận sau cự cơ xương khúc mình nghĩ mới là lúc đỉnh cao về nghiên cứu tri thức ;)) về tượng thì có khả năng người thầy là nữ (âm lương) giảng (cự cơ) tri thức, kinh điển (xương khúc) bằng lời nói (thanh long) một cách rộng rãi (hồng loan) qua hình ảnh/video (thiên hình) trên mạng ảo/internet (tuần). Tạm gọt như vậy để xem sao ;))
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc, PhươngLe, kphungng
Đầu trang

einein
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi einein »

LadyR đã viết: 18:48, 04/02/23
einein đã viết: 20:41, 01/02/23 up ảnh bản thân lên nên ngại quá
đây là lá số của con ạ Hình ảnh
còn đây là ảnh mặt con, thực ra có mấy cái nốt ruồi trên mặt mà nằm bên trái hết, dưới người cũng toàn nốt ruồi luôn ngoại trừ nốt ruồi thì lông cũng lắm, mọi người hay trêu là người rừng đúng hơn

trời đất ơi làm sao để ảnh của em phải có người ấn vô mới hiện ra vậy ạ

Chào em einein! “Lần khần” mãi, nay chị mới mò đến lá số của em được, mong em thông cảm hihi

Trước hết, chị xin nhắc lại là về ngoại hình em quá là ok rùi, hok phải lăn tăn chi nhé! Qua tướng mũi chị có thể đoán được là gia đình em cũng thuộc dạng “có điều kiện”, bản thân em thì ham vui và cũng hok giữ được tiền, hao tốn của, đúng hok? B-)

Xét về tổng thể, kết hợp qua lá số thì có lẽ em là cô bé có vẻ ngoài vui vẻ, dễ mến, hoà đồng.. cư xử có phần trẻ con, nhí nhảnh, vô tư ;)) Nhưng nội tâm bên trong thì cũng khá phức tạp, hay bướng bỉnh và theo ý mình, đôi lúc hành xử theo cảm tính, khó hiểu đối với người ngoài.. vui buồn thất thường... Em thấy có đúng hok? :P

Có phải em đang học hoặc làm ngành gì liên quan đến nghệ thuật? Cung Di em Văn Xương gặp Hoá Kị thì việc học hành có suôn sẻ hok?

Về việc em hok quan tâm đến yêu đương cũng hơi khó hiểu nhỉ hihi Thường người Xương Khúc cũng khá lãng mạn muh :> Đang vào ĐV cung Phu nên có thể em sẽ sớm “đổi ý” thôi ;) Khả năng sẽ gặp anh chồng ở phương xa hoặc qua mạng đó! Trai Cơ Âm Hoá Khoa thì thường có học thức, dịu dàng, nhẹ nhàng, trông thư sinh và trắng trẻo.. cũng có thể là con nhà “thế phiệt” vì nhị hợp Hoá Quyền với được Lộc Tồn xung chiếu... Vậy đã đúng gu của em chưa? 8->
Bố mẹ em cũng có của ăn của để, nhưng mà tiền bố mẹ cho thì em tiết kiệm còn tiền em kiếm được đều biến thành đồ ăn rồi, kì lạ nắm :( ngoài ra thì em cũng hay mua đồ lặt vặt cho bạn bè các thứ nữa ấy, cũng hay cho mọi người vay :D
Bạn bè của em nhiều đứa có vấn đề về gia đình, sức khoẻ và thần kinh nên em cũng hay bày trò chọc bọn nó, mình dở hơi tí nhưng bạn mình tốt lên thì mình cũng vui.
Hiện tại thì em đang học thiết kế đồ hoạ mà cảm giác bản thân không hợp lắm vì em không có con mắt nghệ thuật. Em học hành ở mức trung bình ổn, đã từng du học Đức ngành IT mà dịch covid nên chạy về lại Việt Nam đấy ạ. Em toàn học trái ngành nhưng trộm vía bản thân cũng may mắn và lại theo được.
Còn về bản thân thì em thích đọc truyện tình cảm lãng mạn thật nhưng mà bảo em yêu ai thì em toàn chạy thôi ạ ~X(
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

minhquang369 đã viết: 22:32, 04/02/23
Mình cũng thấy khái niệm interconnectedness rất hay, chính nó giải thích cho luật nhân quả và cả hiện tượng thần giao cách cảm, hay như tại sao gieo quẻ dịch, bói bài lại đúng. Các hạt thì có khi nó là sóng, có khi nó là hạt, nhưng đào sâu thêm thì thực chất nó chỉ là những rung động (vibration) theo một tần số (frequency) nhất định mà biểu hiện ra bên ngoài ở dạng nào. Về vấn đề này mấy ông theo lý thuyết dây (string theory) (gồm cả Brian Greene) chắc có lẽ đã biết cả, hiểu cả rồi nhưng chưa công khai hết ra ngoài, người ngoại đạo như mình chỉ là nắm được một chút. ;))

Còn theo tử vi thì LadyR hiện giờ mới chớm vào thôi (tướng không kiếp), vận sau cự cơ xương khúc mình nghĩ mới là lúc đỉnh cao về nghiên cứu tri thức ;)) về tượng thì có khả năng người thầy là nữ (âm lương) giảng (cự cơ) tri thức, kinh điển (xương khúc) bằng lời nói (thanh long) một cách rộng rãi (hồng loan) qua hình ảnh/video (thiên hình) trên mạng ảo/internet (tuần). Tạm gọt như vậy để xem sao ;))

Thầy 69 cao siêu quá ah.. qua mấy sao Tử vi lẻ tẻ muh đoán sao tài vậy ta............ :>

Quả thực là em có bít 1 chị như vậy và rất kính trọng kiến thức và tài năng, đức độ của chị... Chị thường xuyên giảng Phật giáo Nguyên thuỷ qua mạng lun!

Nhưng đồng thời thầy cũng dùng từ rất chính xác là “nghiên cứu tri thức”.. hoặc “tìm hiểu, mày mò kiến thức”.. cho nó đơn giản và dễ hiểu hihi Em vẫn đang đọc Kinh thánh, tài liệu chủ đạo của Pháp luân công, một số sách diễn giải về Phật giáo Nguyên thuỷ.. có thể lúc nào đó sẽ mò tới cả “kinh điển” Phật giáo và cả Qur'an...

Sự thật là em hok mún “sa đà” vào bất cứ “trường phái” nào B-) Theo em thì cái gì “thái quá” cũng trở thành “cực đoan” và hok mang lại lợi ích cho ai hết... Hok nên để bên nào áp chế bằng những set of rules muh chưa chắc đã giúp bản thân sống tốt hơn, ý nghĩa hơn hoặc làm những người bên cạnh mình vui vẻ, hạnh phúc hơn...

Lý tính thực dụng của em mách bảo rằng, chỉ qua chắt lọc và tổng hợp thông tin từ nhìu nguồn khác nhau mới đạt được “chân lý”... Thực ra em vẫn tin tưởng vào khoa học chính thống nhất.. do nó có vẻ là "khách quan" và unbiased nhất, nhưng do nó cũng có nhìu mặt hạn chế về các phương pháp quan sát và đưa ra kết luận, nên vẫn sẽ phải tham khảo thêm các nguồn khác... :)
Được cảm ơn bởi: minhquang369, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

PhươngLe đã viết: 00:21, 04/02/23 Úi c Lady nhớ rõ thế nhờ 😊. E bị bệnh đỏ mặt nặng chỉ cần vui 1 chút cũng đỏ nên hơi ngại với tâm tư hay suy nghĩ linh tinh . Nên thiếu tỉnh táo với trai cùng lứa lắm c . Em trai là nó là em , nó có gì e tẩn luôn nó rồi 😛. Còn trai mà học chung , làm chung là khó chịu ghê . Năm nào đi học mà cô giâo cho ngồi kế bên bạn nam là e chả tập trung được gì , chắc do e bị nhạy cảm suy nghĩ nhiều thôi .
Cơ mà trong lòng ko hề sợ đâu , thích là e nói luôn e thích nó 🤗. Chỉ là tư tưởng bị phân tán làm mục tiêu mình hướng tới ko đạt đc nên hơi bực thôi c .
Vẫn biết là lúc yêu ai đó việc của mình là nữ tính và tạo sự nam tính cho đàn ông . Mà yêu vào quên sạch , cứ làm gì mình thix trc rồi tính sau 😭. Thôi khó quá bỏ qua đi c , chắc e còn lông bông vài năm nữa cái tâm này mới tĩnh đc . Đang tìm cách nịnh anh X để đoán hạn hôn nhân cho e 😛 Cầu chời cho ảnh hửi dc text nịnh của em 😊
Dạo này e phát hiện ra e im lặng là vì e sợ nói ra bị lòi dốt của mình . Và tự gây áp lực cho mình , hno ngồi hát karaoke 1 mình tới 5 tiếng chỉ để được nói 🤣 .
Rồi gặp gỡ các nhóm bạn , từ khúc không rượu bia , nhịn ăn nhàm chán ... thì nay e ca hát nhảy múa . Cứ cảm giác con người mình sống nhàm chán bao lâu nó tẻ nhạt cỡ nào , hồi trước còn tự hào vì em có đủ sức mạnh chơi 1 mình cơ . 😛. Nên dạo này cũng thích chọc bạn gấu chút cho vui , nhìn text vui cũng thấy vui hơn . Hoặc thấy Joy nó đi dạo dạo tám từ đầu tới cuối cũng vui , ngồi đoán xem em ý đang nói bóng gió gì hok rồi cười ^^

Nói hơi nhiều quá , lại tập trung vào mình tiếp rồi 😊.
Bài hát này của c , sao e nghe nó ko vào chút nào trời .
Chax để ngày nào đẹp trời cần tĩnh ngồi nghe xem sao 👼

“Bệnh đỏ mặt” ảnh hưởng gì đâu em.. các anh còn thích con gái ngượng ngùng chút.. thêm phần duyên dáng ấy chứ hihi

Em nói “do tư tưởng phân tán nên hok đạt được mục tiêu” là chính xác đấy! Em càng thích anh nào thì càng phải tập trung “lên kế hoạch”.. có “chiến lược”, chiến thuật rõ ràng thì mới có kết quả được B-) Muh em phải quán triệt và áp dụng triệt để câu “delayed gratification”.. có thể hiểu là "trì hoãn sự sung sướng".. “đánh dài hạn”, “đầu tư cho tương lai” đó............ :>

Nếu có gì khó hiểu thì em có thể hỏi, chị sẽ nói rõ hơn ;) Cái gì cũng có lý do sâu xa của nó.. ví như, vì sao em hok nên cố “bắt chuyện”, tìm chủ đề mới mỗi khi câu chuyện lắng xuống? Để tránh nói quá nhiều, đặc biệt tiết lộ quá nhiều thông tin về mình trong những lần gặp mặt đầu tiên đó em........... Đàn ông cũng đâu thích phụ nữ lắm lời đâu em ;))

Muh cũng chẳng bít thế nào được... Cũng có ý kiến cho rằng nếu em gặp “đúng người” thì kiểu gì cũng “khớp”, rằng những khuyết điểm của em đôi khi họ lại thấy là “ưu điểm”.......... 8->
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, PhươngLe
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Như đã hứa từ năm ngoái.... :)) nay mình post lại bài viết của một số vị “tiền bối” trên diễn đàn từ thuở Lý số “khai thiên lập địa”........ Sự đam mê sắc đẹp nữ giới từ trước đến nay vẫn hok hề thuyên giảm.. nên mặc dù mấy bài viết này đã từng được đăng để làm tiêu chí đánh giá các thí sinh tham gia cuộc thi “Miss Lý số” năm 2009, mình nghĩ chúng vẫn còn "có hiệu lực" và sức hút mãnh liệt đối với các thầy muốn đánh giá “độ xinh đẹp mỹ miều” của 1 lá số.. cũng như với các bạn khác muốn chiêm nghiệm xem trên thực tế lá số có mô tả chính xác ngoại hình của mình hay không... :>

Sẽ rất hoan nghênh nếu các thầy chia sẻ kinh nghiệm nghiệm lý thực tế, các bạn comment, “xác thực” đối với một số sao và cách cục, hoặc ngược lại, muốn phản đối, chứng minh ngược (ca này muh hok có ảnh đi kèm thì khó ah nha! ;;) )...........

Hy vọng qua những feedback chân thực từ các bạn, chúng ta sẽ có cái nhìn rõ hơn về ảnh hưởng của các chính tinh và phụ tinh lên tướng mạo đương số... Xin cảm ơn sự tham gia và đóng góp của các bạn!!! :x

P.S.: Mình sẽ đăng thành nhiều bài riêng rải rác để tránh bị quá dài và cũng để các bạn dễ tham gia “bình loạn” hơn... Mời các bạn đón xem.......... 8->

Về chính tinh

- Đại diện cho sắc đẹp mềm mại của nữ giới phải nói đến bộ Cơ Nguyệt Đồng Lương: Thiên Lương với vẻ đẹp hiền dịu nữ tính, eo ót mình dây.. sau đó là Thái Âm thanh kì khả tú, Thiên Cơ duyên dáng, Thiên Đồng babyface.

- Sau đó là bộ Tử Phủ Vũ Tướng với vẻ sang trọng quí phái đài các.

- Tất nhiên là khi nói đến sắc đẹp thì không thể thiếu hai chị em đào hoa tinh Tham Lang - Liêm Trinh, mà Tham lang là chị, em là Liêm Trinh. Hai chị em này được cho là những người mẫu chân dài đến nách, mà ... dài đến chân.

Về trung tinh - phụ tinh

Đào Hồng Hỉ: Đào Hồng Hỉ vẫn là thước đo đầu tiên khi định vẻ đẹp một lá số.

Xương Khúc: Tài sắc vẹn toàn. Ngoài vẻ đẹp thanh kì tuấn nhã của văn sĩ, Xương Khúc còn là biểu tượng của vòng 1.

Tứ Linh: Long (mũi cao) - Phượng (mắt đẹp) - Hổ (da đẹp) – Cái (biết cách làm đẹp).

Tứ Vinh: Quang Quí, Thai Cáo - người đẹp mà có học vị bằng cấp cao thì quả thật tài sắc vẹn toàn, quí bất khả ngôn.

Thai, Phục Binh, Tướng Quân, Đế vượng, Mộc Dục: thu hút người khác phái.

Tam Thai - Bát Tọa: Cách đi đứng của người đẹp. Tiêu chí đánh giá rất quan trọng trong nhân tướng học.
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, Tudotutronghanhphuc, coco87, TLXD, Free Wind
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”