Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
0981324132
Chính thức
Chính thức

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi 0981324132 »

Chị Hồng Hạnh xinh thế hihi lại đi Tu nửa , trong ngoài đều xinh . Kểu này chị tạo thêm sóng song mê thì ko ai qua khỏi . Keke em củng đang nguyên cứu Đạo Phật mà dô Tu gặp chị là ko qua ải Sắc được luôn hihi :D chúc chị ngày càng xinh đẹp :D
Được cảm ơn bởi: LadyR, Hồng Hạnh
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Bác cờ vờ ah.. em cũng cảm nhận được mấy nay tâm thái bác hok vui ;;) Có lẽ có "sự kiện" gì lèm cho bác bị mất thăng bằng tâm lý ý muh.............. 8->

Mấy vụ hỏng đồ điện tử thì hok rõ.. nhưng nếu bác hay bị rơi đồ, bỏ quên gì đó, lèm sai động tác, v.v.. khả năng cao là do hiện tượng người đời hay gọi là "mất tập trung" đó hihi

Còn giải thích về mẹt tâm lý với tâm linh ý.. là vì tâm trí bác nó hok ở "giây phút này".. bác bị các suy nghĩ nào đó giằng xé nên hok thể làm gì "nhập tâm" được B-)

Quyển sách muh HH khuyến cáo đọc ý.. "The Power of Now".. mặc dù em hok thích tác giả cũng như cách trình bày, và các ý tưởng trong đó cũng hok hẳn là "độc đáo", nhưng bù lại dễ hỉu và "to the point"... Đại loại là trong đó cũng đề cập đến vấn đề, đa phần những đau khổ của ta xuất phát từ những suy nghĩ hok liên quan đến "the present"... Nếu loại bỏ được chúng, sẽ loại trừ được 1 trong những nguồn gây khó chịu ;))

Em thì có quan điểm linh hoạt hơn, là nên "điều khiển" dòng suy nghĩ của mình theo chiều hướng tích cực, chứ hok phải lúc nào cũng "gạt phắt" nhưng ý niệm về quá khứ hay tương lai... Nhưng em đồng ý là nếu chúng ta gia tăng awareness về NOW hơn thì mọi việc sẽ được thực hiện hiệu quả hơn là điều chắc chắn.............. [-O<
Được cảm ơn bởi: cv111, Hồng Hạnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Ảnh này... Béo chụp ở đồi thiên văn à?
Ko nghĩ ra Hp còn chỗ nào tương tự :-S
Được cảm ơn bởi: LadyR, Hồng Hạnh
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Chắc mới đây chụp trong chuyến du lịch vừa rồi, em HH nhỉ? :>
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

LadyR đã viết: 20:37, 21/04/24 Bác cờ vờ ah.. em cũng cảm nhận được mấy nay tâm thái bác hok vui ;;)
ừa, ko biết năm nay vào tự hình hay vào địa không, mà khát vọng nó lại mãnh liệt vậy, kiểu như sóng lòng muốn tranh đấu, muốn vươn mình vậy, mà vươn 1 cái rõ nét chứ ko có từ từ, muốn dùng cả những phương thức ko thông thường, nó đối lập với trạng thái bình ổn, kiên nhẫn, chờ đợi đến đúng dịp của kẻ sinh ở tứ mộ. Mìn thường vui vẻ lắm, dù lòng có đủ chuyện nhưng gần đây nó muốn bùng ra như muốn thấy bản chất lỗ mãng hay sao ấy.

Có lẽ tiểu vận vào cung tài địa không, nhưng ko phải khát vọng giàu có, mà là khát vọng khẳng định vị thế, đạt đc 1 điểm đặt chân vững chắc đầu tiên ấy. Có điểm này rồi thì tiền tự kéo về thôi, ko có gì cả.

Hôm thằng em nó coi tiết khí, nhân chia cộng trừ sao ấy, nó bảo anh cứ ngồi yên đấy, tháng 5 mới chính thức vào tiểu vận 2024 =)) ko biết tháng tới có gì hay ho ko :))
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Em thì nay vừa vào Duolingo đã phát hiện ngay ra mình bị rớt hạng xuống “Obsidian League” có “bùn ơi là sầu” hok cơ chứ huhu Hôm qua đã "cày" đến tiếng rưỡi để secure position 20 hay seo đó.. yên chí là trên đầu vài đứa.. vậy muh vẫn bị "tụt" mới ác hok cơ chứ ^:)^

Nhưng đành tự "chấn chỉnh" dòng suy nghĩ của mìn nè :( Tự nhủ là mìn' đây học tiếng Pháp trên Duo hok phải để "xếp hạng" với ai cả! Rằng thì là.. mới đây xem lại phim "Midnight In Paris" của Woody Allen còn hỉu hết những câu đối thoại bằng tiếng Pháp.. rõ là "thành tựu" ở đây chứ có phải ở "bảng xếp hạng" đâu :>
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Hồng Hạnh đã viết: 19:51, 21/04/24 E bảo anh yêu về việc chú ý bão địa từ mặt trời rồi mà, anh nên vào chỗ này healing với em nha . Mấy nay e cứ cầm vào điện thoại là đau đầu. Chứng tỏ anh yêu cũng nhạy đấy nhỉ =))
Hình ảnh
gan vậy, anh là cầm thú, dám rủ cả cầm thú vào rừng, ui giời, hem biết sợ à B-)

Mấy nay bị cảm luôn chứ, lâu lắm rồi mới bị cảm, hôm ấy buổi sáng, định là uống viên thuốc đi, lại mở nhầm hộp canxi ra uống, thấy ko đỡ, chiều uống viên khác, nghĩ sao sáng nó màu khác nhỉ, mới nhớ là uống nhầm :>

Cơ mà vào rừng thì cẩn thận đó, người xinh số đẹp thì dễ bị bắt cóc lắm đấy.
LadyR đã viết: 20:54, 21/04/24 Em thì nay vừa vào Duolingo đã phát hiện ngay ra mình bị rớt hạng xuống “Obsidian League” có “bùn ơi là sầu” hok cơ chứ huhu Hôm qua đã học đến tiếng rưỡi để secure position 20 hay seo đó.. yên chí là trên đầu vài đứa.. vậy muh vẫn bị "tụt" mới ác hok cơ chứ ^:)^
qua hạng 17 còn bị đánh về hạng 25, vẫn trụ dc. Nhưng nay sao ấy, hỏng hết 5 mạng về thành luôn, ko hiểu vì sao =)))))

Thôi ráng lên.
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Uống nhầm thuốc với mất cả 5 hearts trong 1 session ở Duo thì đúng là bác cờ vờ.. lẩm cẩm đến nơi rùi =)) Tuổi già ập đến nhanh lém đấy.. bác bít hok ;;)

Qua em bắt đầu giở quyển "Tử Bình Dễ Hiểu - Vượng Suy Pháp" của Alex Alpha ra ngâm cứu đó bác cờ vờ và em Phương Lê ah B-) Quyển này em PL tặng chị hồi năm ngoái đấy, nhớ hok cưng :x

Chẳng ai thèm xem Tử Bình cho mìn' nên em đành tự mày mò :( Bác cờ vờ có học theo trường phái "Vượng Suy Pháp" hok?? Em mới đọc "Lời Mở Đầu" nên thấy khá dễ hỉu :)) Bác Alex này vít sách có vẻ hay, diễn giải khúc chiết, rõ ràng... Hy vọng đi sâu vào trong bộ môn này hok bị "lầm đường lạc lối" hiccccc

Có gì mù mờ khó hỉu em lên đây hỏi bác cờ vờ với bạn coco87 nhé hihi
Được cảm ơn bởi: cv111
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

LadyR đã viết: 21:02, 21/04/24 Uống nhầm thuốc với mất cả 5 hearts trong 1 session ở Duo thì đúng là bác cờ vờ.. lẩm cẩm đến nơi rùi =)) Tuổi già ập đến nhanh lém đấy.. bác bít hok ;;)

Qua em bắt đầu giở quyển "Tử Bình Dễ Hiểu - Vượng Suy Pháp" của Alex Alpha ra ngâm cứu đó bác cờ vờ và em Phương Lê ah B-) Quyển này em PL tặng chị hồi năm ngoái đấy, nhớ hok cưng :x

Chẳng ai thèm xem Tử Bình cho mìn' nên em đành tự mày mò :( Bác cờ vờ có học theo trường phái "Vượng Suy Pháp" hok?? Em mới đọc "Lời Mở Đầu" nên thấy khá dễ hỉu :)) Bác Alex này vít sách có vẻ hay, diễn giải khúc chiết, rõ ràng... Hy vọng đi sâu vào trong bộ môn này hok bị "lầm đường lạc lối" hiccccc

Có gì mù mờ khó hỉu em lên đây hỏi bác cờ vờ với bạn coco87 nhé hihi
thì tử bình lúc nào chả xét vượng suy (chắc trừ manh phái nhỉ), tuy nhiên, tuỳ theo trường phái mà xét vượng suy theo mùa sinh hay theo gì. Tử bình đọc sách ko ko ăn thua đâu, vì nó nhiều vấn đề cần giải nghĩa mà. Khúc đầu quan trọng đấy, còn sau đó thì thoải mái, đi nhanh lắm.
Có 1 bạn viết sách tử bình ở Phil khá là dễ hiểu, bạn LadyR có đọc thì đọc ở đây cũng dc :
https://xemboi.today/
Nhớ xem series bát tự cho người mới bắt đầu, bạn này nói cũng dễ hiểu đấy.

Có lẽ đận này áp lực vì 'người quen' (người quen trong ngoặc kép) than thở quá, làm mìn mất tập trung và bị tiêu cực, chắc clear ván mới thôi =)))) Nhất định năm nay phải xử lý xong vấn đề chung đôi thôi bạn LadyR ạ, dù sao sắp phong độ như cũ rồi.
Đầu trang

greendat1111
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi greendat1111 »

LadyR đã viết: 20:07, 21/04/24
greendat1111 đã viết: 21:43, 20/04/24
Em sinh thường ạ!
Giờ sinh thì mẹ e bảo trong khoảng từ 7-8h nên e để 7h30.
Còn tiền tài thì đúng kiếm dễ mà mất cũng dễ. Chung quy lại thì vẫn về số mo.
Còn vợ thì bằng tuổi nhưng nhìn trẻ hơn tuổi nhiều ạ!
Bố mẹ em cũng gọi là có của ăn của để, phải vất vả, cố gắng rất nhiều mới có được như bây giờ.
Em up ảnh khuôn mặt lên để bác xem có đúng ko nhé!

Cảm ơn bạn greendat1111 đã nhiệt tình post hình cho dân tình nghiệm lý nha :x Như mình thấy thì đúng là khuôn mặt bạn rất có nét "phúc hậu" hihi

Có điều.. bạn ít có nét giống 1 bạn trai đã từng đăng ảnh trong này.. cũng Mệnh Thiên Đồng cư Tị ;)) Muh bạn tuanda96 này cũng hao hao giống 1 bạn trai nick Sở Khanh Mệnh Thiên Đồng cư Tị............ 8->

Vậy nên nói thật là mình cũng đang hơi mông lung trường hợp của bạn :P Muh cũng có thể do bạn kia gom nhìu sao dạng như Xương Khúc, Đào Hồng Hỉ, Thai Phục Vượng Tướng nên có phần trắng trẻo, iu kìu hơn chăng :))
Có thể như chị nói do bộ phụ tinh khác nhau và có thể do môi trường sống cũng khác nhau. Bản chất ban đầu sinh ra giống nhau nhưng trưởng thành và phát triển trong môi trường khác nhau nên tướng mạo có phần khác trước.
Cũng có thể người TĐ đó đang trong đại hạn tình duyên lận đận, nợ nần, cv ko như ý -> tâm sinh tướng, cái tướng mạo đầy đặn phúc hậu suy giảm đi. Nhưng khi qua hạn cs đc như ý muốn thì cái bản chất TĐ lại thể hiện rõ.
Em cũng nghiệm đc 1 vài lá số có mệnh TĐ thấy đa số trông trẻ hơn tuổi và trẻ lâu.
Em có vài ý kiến như vậy ạ :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”