Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Quan Nguyen đã viết: 08:53, 17/08/22
thanhthanh2013 đã viết: 23:04, 16/08/22

Tay trái chú đường vợ kéo dài xuống tận cuối đường sinh mệnh và hợp với đường sinh mệnh đường công danh thành cái diều chú có thấy vợ chú giúp gì nhiều cho công việc hay sự nghiệp ko ạ? Trước cháu xem chỉ tay có cái đường vậy kéo từ cuối đường sinh mệnh dài đến chỗ hay xem mấy con thấy ông thầy phán thế giờ thấy hơi đúng. Nhưng xem tử vi thì ko rõ điều này.
Thực tế thì 2 vợ chồng mình "hơi" khắc khẩu 1 chút .

Công việc thì việc ai nấy làm .

Việc vợ có hỗ trợ hay ko thì tử vi ko nói đến nhưng tứ trụ thì có .

Mệnh mình các Thày nói là thổ vượng cần bổ xung Thủy . Mà thủy là mệnh vợ mình .....

Đại khái là vầy ....
Vâng cháu cũng ko biết xem chỉ tay chỉ là thấy chú có cái đường chỉ tay gần giống cháu mà ngày xưa có đợt xem ông thầy ông ý phán vậy. Có đứa bạn cháu nó bảo nó biết xem chỉ tay nó lại bảo đường đó là sau 30 phát tài nhưng cháu cũng ko rõ cái nào đúng. Với cháu thì tử vi cũng thấy sau 30 bắt đầu khá dần
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Mintleaf đã viết: 22:35, 16/08/22
Vậy hả chị, em tưởng trên này là chỉ có luận bàn lí số hay chiêm nghiệm các lá số thôi 😲, tại vì kiến thức người mới chúng em cũng hạn hẹp ngoài trưng cầu ý kiến của các anh chị xem giúp lá số thì cũng không dám nói về điều gì, vì sợ sai các anh chị lại cười 😂

Chị cho em hỏi “truyền tinh” là gì vậy ạ? Tại từ mới quá nên em không biết lắm 😂😂

Ui, thì ra diễn đàn mình sôi động vậy luôn hả chị, em vào sau nên không được tận hưởng bầu không khí này luôn ạ 😆😆 mọi người vui quá, em cứ tưởng các anh chị chiêm nghiệm tinh đẩu lý số sẽ nghiêm túc như các cụ cơ, không ngờ mọi người “quẩy” nhiệt quá ạ :-j :-j

Đoạn đầu chị giải thích về tính chất của Thân em hơi khó hình dung khi nhìn trên lá số, nhưng qua đoạn tiếp theo thì em hiểu rồi ạ (chị nói cặn kẽ và Vd rõ ràng có tâm quá ạ 🤗🤗)
Tuy em không biết mình hiểu được góc nhỏ bao nhiêu về lý số nhưng mà hiểu được sương sương vậy là em vui lắm rồi ạ 🤩🤩
Cảm ơn chị LadyR đã dành thời gian và cho em những dòng chia sẻ tận tình như vậy ạ 💜💜

Đã là quan điểm cá nhân thì sao lại có thể sai được huh em hihi Nếu em thực sự quan tâm đến bộ môn huyền học này thì có thể ở lại diễn dàn để học hỏi các cao nhân trên này, trên diễn đàn còn nhiều nhân tài giấu mặt lắm em ơi :x Hồi lâu rồi chị cũng lên diễn đàn TVLS để hỏi xem số (chủ yếu hạn cưới chồng!), sau bỗng dưng có hứng thú, muốn tự thâm nhập “lãnh địa” Tử vi để hiểu về số mệnh mình nhiều hơn. Chị thích tham gia các diễn đàn Tử vi vì mọi người thành thật với nhau hơn ngoài đời... Sau nhiều năm vắng bóng do bận việc gia đình, chị vẫn cảm thấy có duyên với lý số nên đầu năm nay quay lại đọc và viết bài trên diễn đàn.

“Các cụ” trên này không nhiều bằng trên TVLS hồi trước hihi Mà có các cụ diễn đàn còn “chất” hơn nữa cơ, vì toàn bậc cao thủ kiến thức cao siêu với bề dày kinh nghiệm. Mà quan trọng nữa là các cụ vẫn để cho bọn trẻ spam ác chiến luôn, tán nhăng tán cuội và tán tỉnh lẫn nhau thôi rồi luôn ý :))

Các anh có lẽ sẽ cố truyền đạt cho em khái niệm “truyền tinh” hơi khác của chị và cũng chẳng liên quan gì đến Tử vi hết =)) “Truyền tinh” theo Tử vi hiểu đơn giản là cung Mệnh của người này ứng với cung Phu của người kia và ngược lại. Lấy ví dụ, cung Phu của em trong tam hợp Phủ Tướng Khôi Việt thì nên chọn anh nào lá số có cung Mệnh cũng cách cục Phủ Tướng Khôi Việt, đặc biệt là nếu anh ý Mệnh Thiên Tướng đắc địa, Thiên Khôi đồng cung (Đà La không nên có!) thì đặc biệt “khớp” luôn nhé :>

Đương nhiên, ngoài đời không phải không có, nhưng chị nghĩ cũng hiếm lá số vợ chồng truyền tinh nhau chặt chẽ như vậy, và cũng không nhất thiết phải truyền tinh mới hoà hợp. Nhưng chúng ta, với tư cách những con người yêu thích Tử vi, thì luôn luôn hướng tới sự hoàn mỹ cả trong lý số :P Vậy nên, em cứ “mở to con mắt”, mở rộng tấm lòng nhé - trước đến nay cũng không hiếm anh Thiên Tướng lên hỏi lá số đâu hihi Hoặc biết đâu đấy trong số các anh thầy có anh nào Thiên Phủ, Thiên Tướng + Khôi Việt thì sao nhỉ? 8->
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Mintleaf
Đầu trang

Mintleaf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mintleaf »

LadyR đã viết: 22:35, 17/08/22
Đã là quan điểm cá nhân thì sao lại có thể sai được huh em hihi Nếu em thực sự quan tâm đến bộ môn huyền học này thì có thể ở lại diễn dàn để học hỏi các cao nhân trên này, trên diễn đàn còn nhiều nhân tài giấu mặt lắm em ơi . Hồi lâu rồi chị cũng lên diễn đàn TVLS để hỏi xem số (chủ yếu hạn cưới chồng!), sau bỗng dưng có hứng thú, muốn tự thâm nhập “lãnh địa” Tử vi để hiểu về số mệnh mình nhiều hơn. Chị thích tham gia các diễn đàn Tử vi vì mọi người thành thật với nhau hơn ngoài đời... Sau nhiều năm vắng bóng do bận việc gia đình, chị vẫn cảm thấy có duyên với lý số nên đầu năm nay quay lại đọc và viết bài trên diễn đàn.
Vâng ạ! Sau một khoảng thời gian em lang thang đọc các bài viết trên diễn đàn thì thấy có một số bạn được các anh chị chỉ điểm về hôn nhân, tài vận, quan Lộc,… sau khi trải nghiệm qua thì ứng thật với bản thân và các bạn đã quay lại cảm ơn các anh chị ấy rối rít, nên em thấy thần kì lắm ạ 🤩🤩 nên em cũng mong muốn được học hỏi thật nhiều để biết thêm về vận số của mình, nên làm gì và không nên làm gì ạ! 😊😊
LadyR đã viết: 22:35, 17/08/22
“Các cụ” trên này không nhiều bằng trên TVLS hồi trước hihi Mà có các cụ diễn đàn còn “chất” hơn nữa cơ, vì toàn bậc cao thủ kiến thức cao siêu với bề dày kinh nghiệm. Mà quan trọng nữa là các cụ vẫn để cho bọn trẻ spam ác chiến luôn, tán nhăng tán cuội và tán tỉnh lẫn nhau thôi rồi luôn ý :))

Các anh có lẽ sẽ cố truyền đạt cho em khái niệm “truyền tinh” hơi khác của chị và cũng chẳng liên quan gì đến Tử vi hết =)) “Truyền tinh” theo Tử vi hiểu đơn giản là cung Mệnh của người này ứng với cung Phu của người kia và ngược lại. Lấy ví dụ, cung Phu của em trong tam hợp Phủ Tướng Khôi Việt thì nên chọn anh nào lá số có cung Mệnh cũng cách cục Phủ Tướng Khôi Việt, đặc biệt là nếu anh ý Mệnh Thiên Tướng đắc địa, Thiên Khôi đồng cung (Đà La không nên có!) thì đặc biệt “khớp” luôn nhé .

Đương nhiên, ngoài đời không phải không có, nhưng chị nghĩ cũng hiếm lá số vợ chồng truyền tinh nhau chặt chẽ như vậy, và cũng không nhất thiết phải truyền tinh mới hoà hợp. Nhưng chúng ta, với tư cách những con người yêu thích Tử vi, thì luôn luôn hướng tới sự hoàn mỹ cả trong lý số . Vậy nên, em cứ “mở to con mắt”, mở rộng tấm lòng nhé - trước đến nay cũng không hiếm anh Thiên Tướng lên hỏi lá số đâu hihi Hoặc biết đâu đấy trong số các anh thầy có anh nào Thiên Phủ, Thiên Tướng + Khôi Việt thì sao nhỉ?
Aa.. có phải đại khái giống như ông bà hay đùa là hai đứa có tướng phu thê không chị 🤣 thay vì hình dáng thì là hiển thị trên lá số ạ! Vâng em sẽ đợi xem khi anh Phủ Tướng Khôi Việt (í ẹ Đà Là) xuất hiện thì có phải duyên em tới rồi không ạ 😆😆 lúc đó em sẽ báo chị để chia sẻ niềm vui này ạ 🥰 🤗
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

PhươngLe đã viết: 22:47, 12/08/22 Cảm ơn chị Laydy và a Long Đức đã cho cái nhìn quá ưu ái về Liêm Tướng ạ . ^^
Mọi người nhớ luận cho e Thái Dương này với , tuy mới quen mà than thở tối ngày . Không đúng chuẩn đàn ông của e chút nào vì em thích kiểu Sát Phá Tham con nhà nghèo , mà không hiểu sao lòng vướng mắc thương cảm cho hoàn cảnh như chim gãy cánh này , cứ như kiếp trước mắc nợ gì . Điểm mạnh duy nhất nhìn thấy là IQ xịn, còn lại nhìn đâu cũng ra vấn đề . Hình thì ko dám đứa lên 😊. Ko biết có cách gì xem có phải nợ thật sự ko . Đặc biệt vấn đề con cái , sao cứ thấy như không con luôn vậy ạ 😭.

Chị không rõ em phàn nàn “nhìn đâu cũng ra vấn đề” cụ thể là những điểm gì, chứ qua lá số chị thấy anh này khá ổn đấy chứ! Thái Dương cư Tị nhập Miếu, lại được Thiên Việt đồng cung chủ về thông minh lỗi lạc. Cung Quan Thái Âm Hoá Khoa thì chắc anh này cũng có chức vụ trong một tổ chức kinh tế - tài chính? Hoặc cũng có thể nghề nghiệp liên quan đến truyền thông, cần vận dụng khả năng ăn nói, hùng biện? Vì chị thấy cung Di có Cự Quyền cũng ngon nữa… Cung Di cũng là cung an Thân của anh ta, dính thêm con Đà La hãm nữa nên có thể cái thói hay “lải nhải”, than vãn cũng từ đó mà ra? :))

Anh này chắc xuất thân cũng khá, bố mẹ có thể kinh doanh gì đó? (Phá Quân cư Ngọ đi kèm Hoả Tinh, Hoá Lộc, Lộc Tồn xung chiếu)

Cung Thê anh này chị không thấy có tín hiệu “vững bền” lắm: Thiên Đồng đã chủ hay thay đổi rồi, lại còn Song Hao, Thiên Hình Đà La hội chiếu nữa… Không biết đồng chí này đã từng lấy vợ chưa em? Nếu đã ly dị hoặc cưới muộn thì chắc cũng đỡ “bấp bênh”… Cung con cũng không phải sáng sủa lắm, có dấu hiệu hiếm muộn, khó khăn.. nhưng chưa chắc đã là vấn đề. Thời nay nhiều lá số cung Tử còn “mù mịt” hơn mà vẫn có con đấy thôi em :)

Duyên nợ giữa em và anh chàng này trên lá số chị chưa phát hiện ra, nhưng nếu em thấy ưng thì cứ “tiến tới” (ý chị là tìm hiểu ấy nhé hihi), sao mà phải đắn đo suy nghĩ dữ vậy? ;))
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Quan Nguyen, PhươngLe
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Mintleaf đã viết: 13:06, 18/08/22 Aa.. có phải đại khái giống như ông bà hay đùa là hai đứa có tướng phu thê không chị 🤣 thay vì hình dáng thì là hiển thị trên lá số ạ! Vâng em sẽ đợi xem khi anh Phủ Tướng Khôi Việt (í ẹ Đà Là) xuất hiện thì có phải duyên em tới rồi không ạ 😆😆 lúc đó em sẽ báo chị để chia sẻ niềm vui này ạ 🥰 🤗
Nói về truyền tinh thì đại khái Mệnh của người này có nhiều sao giống với cung Phu Thê của người kia và ngược lại, cung Phu Thê của người này có nhiều sao giống với Mệnh của người kia (Nói đến Mệnh thì bao gồm cả Thân, hoặc nói chung luôn cả tam giác Mệnh Quan Tài). Giống càng nhiều thì sự "truyền tinh" càng mạnh, nếu giống thêm ở cung Tử (về con cái) và vận trình thì càng có sự tương đồng.

Đấy là xét khi những ai có sự liên quan với nhau thôi, còn không thì không liên quan gì cả.

Những người có truyền tinh với nhau thường thì có sự gắn bó với nhau hơn, kiểu hòa hợp hơn và đúng gu / ưng ý hơn [ở mặt nào đó, cung Phu Thê nói về "tâm thái" (hình thái ý thức) của họ về người phối ngẫu, người yêu, người họ thích, ví dụ như cung Phu Thê có những sao nói lên quyền vị thì theo quan điểm về "tâm thái" thì có ý rằng người đấy thích những người có địa vị quyền thế, hoặc có nhiều tài tinh thì rằng thích những người giàu có, hoặc có nhiều văn tinh thì thích những người có học thức, hoặc về tính cách, con người cũng thế, v.v... những người như thế mới dễ lọt vào mắt của họ]. Nhưng không có nghĩa không có truyền tinh thì không thể là vợ chồng với nhau được, và ngược lại có truyền tinh cũng không hẳn sẽ là vợ chồng; chỉ đơn giản là có truyền tinh thì có sự hòa hợp, gắn bó với nhau hơn mà thôi (nhưng đấy là sự "truyền tinh" tốt, giống nhau ở những sao tốt / cách tốt, chứ giống nhau ở những sao xấu / cách xấu thì có mà càng có vấn đề, càng tan nhanh).
Được cảm ơn bởi: LadyR, nguyenngo8, Mi la, Quan Nguyen, PhươngLe, Mintleaf
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ari đã viết: 20:46, 14/08/22 Em xin góp vui với chị ạ
Em cao 1m68, nặng 48kg. Dáng người mảnh khảnh, không dám nói là ốm tong teo :). Tay chân lưng gì cũng dài ngoằn. Ăn nhiều đến mấy cũng lên 1 2 lạng, đau ốm 1 hôm lại tụt 1kg :(
Nước da có lúc xanh, trắng. Lúc còn nhỏ thì đen hơn, chắc do em đi nắng nhiều
Tóc đen dài mượt. Em tự hào nhất mái tóc đó ạ
Khuôn mặt thì em không biết hình gì, chỉ biết nhỏ. Trán cao, mắt 2 mí, đôi môi không quá dày cũng không mỏng. Mắt cận nặng, yếu. Trên mặt bị sẹo rổ do mụn để lại, đóm nốt ruồi mọc nhiều, chủ yếu trên tay và cổ vai. Mặt có nốt ruồi trên môi. Mũi cao, đầu mũi tròn đầy đặn.
Tay chân có lông cũng kha khá.

Chào em Ari, rất vui được gặp em trên diễn đàn!

Chị thiệt không ngờ là Mệnh Thiên Cơ con gái cũng cao ráo như vậy đó! Vì trước đây chị có cô bạn Thiên Cơ ở Tý nhưng cũng không cao lắm, người tròn trịa mũm mĩm cơ! Nhìn lá số em tụ nhiều sao “nhan sắc” thế kia, cộng thêm vóc dáng ”người mẫu", mảnh khảnh, thanh tú như vậy.. chắc cũng làm khối anh “ngước nhìn” nhỉ :))

Có lẽ em cũng được các cao nhân trên này tư vấn về lá số rồi, nhưng tiện thể em có post kèm, và chị thì cũng đang “bập bõm” tự mày mò học hỏi, nhờ em kiểm chứng giúp chị vài dữ kiện liên quan đến lá số của em nhé :>

- Mệnh em Thiên Cơ vượng địa, Thân Thái Âm miếu, hội được bộ Xương Khúc, Hồng Đào, Khôi Việt. Chắc em cũng không thiếu người theo đuổi? ;;)

- Chồng em có khả năng là người làm trong bộ máy nhà nước và cũng khá ưa nhìn?

- Bố mẹ em cũng có chức danh và tài lộc?

Chị xin cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của em :x
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

thankiu đã viết: 01:34, 12/08/22 Cháu xin phép gửi lá số để mọi người nghiệm lý ạ, cháu mệnh Vũ Tham, ngoại hình bình thường, cao 1m66, người gầy, da hơi ngăm, mặt hình trái xoan, lông mày khá rậm, mũi không được cao lắm, môi hơi dày, có má lúm đồng tiền rất rõ ở bên má phải. Ngày nhỏ mắt rất long lanh nhưng giờ lớn bị cận nên mắt hơi dại một chút. Học hành tốt và tương đối thuận lợi. Hiện đang học ngành kinh tế ạ.

Mong mọi người xem lá số của cháu có ứng với ngoại hình như thế này không ạ, cháu xin cảm ơn!

Hình ảnh

Ngoài ra ảnh mặt cháu ở đây ạ, cháu không nhớ cách up ảnh lên nên trên drive này ạ: https://drive.google.com/drive/folders/ ... W5Xc5uZA4p
Hello thankiu!
Hình xinh quá ha em 😂😂😂
Về nhan sắc tuy không quá xuất sắc nhưng vẫn xinh 😂😂😂
Về tài lộc, ok good, có những giai đoạn không ăn được 100% nhưng 70 80% vẫn có thể. Nói chung là có nhiều cơ hội 😂😂😂
Về tình cảm good luôn, sự thay đổi từ Vũ Tham chuyển qua Thiên Tướng là rất đáng khích lệ 😂😂😂
Biết dùng cái nhu để thắng cái cương 😂😂😂
Lấy được chồng tốt, nhân duyên tốt nhưng nên tham khảo ý kiến của cha mẹ.
Chúc em và mọi người ngày mới vui vẻ.
Đẩy top lên nào 😍
Được cảm ơn bởi: LadyR, Quan Nguyen, thankiu
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

LadyR đã viết: 17:24, 18/08/22
PhươngLe đã viết: 22:47, 12/08/22

Chị không rõ em phàn nàn “nhìn đâu cũng ra vấn đề” cụ thể là những điểm gì, chứ qua lá số chị thấy anh này khá ổn đấy chứ! Thái Dương cư Tị nhập Miếu, lại được Thiên Việt đồng cung chủ về thông minh lỗi lạc. Cung Quan Thái Âm Hoá Khoa thì chắc anh này cũng có chức vụ trong một tổ chức kinh tế - tài chính? Hoặc cũng có thể nghề nghiệp liên quan đến truyền thông, cần vận dụng khả năng ăn nói, hùng biện? Vì chị thấy cung Di có Cự Quyền cũng ngon nữa… Cung Di cũng là cung an Thân của anh ta, dính thêm con Đà La hãm nữa nên có thể cái thói hay “lải nhải”, than vãn cũng từ đó mà ra? :))

Anh này chắc xuất thân cũng khá, bố mẹ có thể kinh doanh gì đó? (Phá Quân cư Ngọ đi kèm Hoả Tinh, Hoá Lộc, Lộc Tồn xung chiếu)

Cung Thê anh này chị không thấy có tín hiệu “vững bền” lắm: Thiên Đồng đã chủ hay thay đổi rồi, lại còn Song Hao, Thiên Hình Đà La hội chiếu nữa… Không biết đồng chí này đã từng lấy vợ chưa em? Nếu đã ly dị hoặc cưới muộn thì chắc cũng đỡ “bấp bênh”… Cung con cũng không phải sáng sủa lắm, có dấu hiệu hiếm muộn, khó khăn.. nhưng chưa chắc đã là vấn đề. Thời nay nhiều lá số cung Tử còn “mù mịt” hơn mà vẫn có con đấy thôi em :)

Duyên nợ giữa em và anh chàng này trên lá số chị chưa phát hiện ra, nhưng nếu em thấy ưng thì cứ “tiến tới” (ý chị là tìm hiểu ấy nhé hihi), sao mà phải đắn đo suy nghĩ dữ vậy? ;))
Toang hết r chị ơi , em hôm qua bỏ cuộc rồi 😭.
Chị nói về anh này đúng hết ko sai chút gì . Có 1 cái là ế vợ và hình như không biết tình yêu là gì , em quen 3 tháng mà không thể nắm tay . Có vẻ rất cổ hũ mà chỉ thích được con gái tán tỉnh thôi . Vận này thì anh này đang be bét nợ nần lắm nên mới dính vào em được . Em thấy đại vận dính con cô thần kia là nản rồi , tại cứ ôm mộng đẻ con thông minh sau khi điều tra rõ gen nhà này mạnh IQ. .... Đầu tư tình phí cũng khá mệt rồi , bjo em bị cạn túi nên dừng lại thôi )). Người không yêu mình thì cả cuộc đời về sau chắc sống u ám wa , con cái đúng là duyên số , ko phải cứ chọn đúng người là nhắm mắt đưa chân cho nó có được 🙃.
Đầu trang

Mintleaf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mintleaf »

Long Đức đã viết: 19:35, 18/08/22
Mintleaf đã viết: 13:06, 18/08/22
Nói về truyền tinh thì đại khái Mệnh của người này có nhiều sao giống với cung Phu Thê của người kia và ngược lại, cung Phu Thê của người này có nhiều sao giống với Mệnh của người kia (Nói đến Mệnh thì bao gồm cả Thân, hoặc nói chung luôn cả tam giác Mệnh Quan Tài). Giống càng nhiều thì sự "truyền tinh" càng mạnh, nếu giống thêm ở cung Tử (về con cái) và vận trình thì càng có sự tương đồng.

Đấy là xét khi những ai có sự liên quan với nhau thôi, còn không thì không liên quan gì cả.

Những người có truyền tinh với nhau thường thì có sự gắn bó với nhau hơn, kiểu hòa hợp hơn và đúng gu / ưng ý hơn [ở mặt nào đó, cung Phu Thê nói về "tâm thái" (hình thái ý thức) của họ về người phối ngẫu, người yêu, người họ thích, ví dụ như cung Phu Thê có những sao nói lên quyền vị thì theo quan điểm về "tâm thái" thì có ý rằng người đấy thích những người có địa vị quyền thế, hoặc có nhiều tài tinh thì rằng thích những người giàu có, hoặc có nhiều văn tinh thì thích những người có học thức, hoặc về tính cách, con người cũng thế, v.v... những người như thế mới dễ lọt vào mắt của họ]. Nhưng không có nghĩa không có truyền tinh thì không thể là vợ chồng với nhau được, và ngược lại có truyền tinh cũng không hẳn sẽ là vợ chồng; chỉ đơn giản là có truyền tinh thì có sự hòa hợp, gắn bó với nhau hơn mà thôi (nhưng đấy là sự "truyền tinh" tốt, giống nhau ở những sao tốt / cách tốt, chứ giống nhau ở những sao xấu / cách xấu thì có mà càng có vấn đề, càng tan nhanh).
Em cám ơn anh Long Đức rất nhiều đã chia sẻ những kiến thức này cho chúng em cùng được hiểu hơn ạ 🥰🥰
Vâng, khi em nhìn lên LS của mình với cái “tâm thái” anh nhắc đến ở trên thì đúng luôn ạ, những đặc điểm mà em mong muốn (kiến thức, tâm hồn, tình cảm) của mình với nửa kia quả thật ứng với các sao trên.
Em thấy sự ra đời của Tử Vi đúng là để hướng cuộc sống của chúng ta đến với những điều tốt đẹp hơn. Tuy em không biết mình có tìm được người có lá số truyền tinh với mình hay không, thì dù ít hay nhiều em vẫn có cái để chọn người đi cùng mình “phù hợp” bởi có “đồng trí - đồng hướng - đồng tín - đồng giới” thì mới có được hạnh phúc gắn kết vững bền và song hành cùng nhau đúng không ạ 🥰
Hihi có chút không liên quan chứ trộm vía khi em vào topic của chị LadyR em được cmt nói chuyện xôm quá ạ, bữa em mới đk thành viên mở một topic nhờ các cao nhân xem Ls hộ em mà chưa hữu duyên lắm, nay em vào đây đưa LS ké thì được các anh chị xem cho thích lắm luôn ạ 😆😆
Được cảm ơn bởi: LadyR, Quan Nguyen, Long Đức
Đầu trang

Ari
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ari »

LadyR đã viết: 22:54, 18/08/22
Ari đã viết: 20:46, 14/08/22 Em xin góp vui với chị ạ
Em cao 1m68, nặng 48kg. Dáng người mảnh khảnh, không dám nói là ốm tong teo :). Tay chân lưng gì cũng dài ngoằn. Ăn nhiều đến mấy cũng lên 1 2 lạng, đau ốm 1 hôm lại tụt 1kg :(
Nước da có lúc xanh, trắng. Lúc còn nhỏ thì đen hơn, chắc do em đi nắng nhiều
Tóc đen dài mượt. Em tự hào nhất mái tóc đó ạ
Khuôn mặt thì em không biết hình gì, chỉ biết nhỏ. Trán cao, mắt 2 mí, đôi môi không quá dày cũng không mỏng. Mắt cận nặng, yếu. Trên mặt bị sẹo rổ do mụn để lại, đóm nốt ruồi mọc nhiều, chủ yếu trên tay và cổ vai. Mặt có nốt ruồi trên môi. Mũi cao, đầu mũi tròn đầy đặn.
Tay chân có lông cũng kha khá.

Chào em Ari, rất vui được gặp em trên diễn đàn!

Chị thiệt không ngờ là Mệnh Thiên Cơ con gái cũng cao ráo như vậy đó! Vì trước đây chị có cô bạn Thiên Cơ ở Tý nhưng cũng không cao lắm, người tròn trịa mũm mĩm cơ! Nhìn lá số em tụ nhiều sao “nhan sắc” thế kia, cộng thêm vóc dáng ”người mẫu", mảnh khảnh, thanh tú như vậy.. chắc cũng làm khối anh “ngước nhìn” nhỉ :))

Có lẽ em cũng được các cao nhân trên này tư vấn về lá số rồi, nhưng tiện thể em có post kèm, và chị thì cũng dang “bập bõm” tự mày mò học hỏi, nhờ em kiểm chứng giúp chị vài dữ kiện liên quan đến lá số của em nhé :>

- Mệnh em Thiên Cơ vượng địa, Thân Thái Âm miếu, hội được bộ Xương Khúc, Hồng Đào, Khôi Việt. Chắc em cũng không thiếu người theo đuổi? ;;)

- Chồng em có khả năng là người làm trong bộ máy nhà nước và cũng khá ưa nhìn?

- Bố mẹ em cũng có chức danh và tài lộc?

Chị xin cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của em :x
Dạ em chào chị.
Em xin trả lời từng câu chị nha
- Em có yêu thầm 1 anh 10 năm nay thôi chứ chưa yêu hay chính thức quen ai bao giờ ạ. Thời đi học xung quanh em cũng lắm bạn nam, mà em cũng không để ý mấy nên không biết họ có theo đuổi mình không nữa
- Em đến nay vẫn chưa có chồng chị ạ. Nếu được chị có thể nói thêm về chồng tương lại của em được không. Em thấy Thái Dương đi với Hóa Kị Kình Dương là em không thích rồi đó nợ hihi.
- Bố mẹ em làm ăn kinh doanh bên ngoài, cũng có lộc lá nên đến giờ đủ ăn đủ mặc ạ. Ngày xưa thì ngành nghề cũng khá giàu có, nhưng càng ngày càng khó kiếm ăn do ngành hàng á chị
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”