Cần những lời khuyên chân thành, công tâm

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cần những lời khuyên chân thành, công tâm

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 14:56, 17/08/22 Nói chung chọn vợ và chọn chồng hay chọn bạn làm ăn là cả một nghệ thuật ;;) . chồng ngon cũng là một chuyện. Mà nó ngon nhưng nhưng mình có húp được hay ko lại là một chuyện khác. ;;) Húp ở đây ko có nghĩa là lấy tiền bạc gì của nó. Mà là nó có thể giúp được cho cuộc sống của mình, nó có thể khuyên mình những lời khuyên tốt ko. Chứ còn ko, thì cho dù ngon cỡ nào, húp vào sẽ mình bị ngộ độc thực phẩm :-& :-&

Thằng 89 này cũng thế. Nhanh nhẹn, tháo vát, thông minh lắm đấy ạ. Quản lý bảo trì kỹ thuật của một công ty nhật. Còn thằng 96 ấy, là một chiến sĩ công an trẻ tuổi đầy sáng giá. Nhưng hai thằng này cháu ko húp được thằng nào hết. Nên cháu tống tiễn hai thằng này đi luôn. Mà đi theo nghĩ đi luôn ấy, đéo có bạn bè, thăm hỏi gì đâu ạ. Cháu ko muốn con đường của cháu bị ảnh hưởng nhiễu loạn. Vì cháu cũng độc đoán lắm :)) cháu ko thiếu bạn để cần những loại đấy làm bạn của cháu. Nếu muốn hạnh phúc, thì cách nhanh nhất và tốt nhất là tống hết mấy thằng vệ tinh ;))

Những người đã phản và cắn mình thì ko giữ lại bằng mọi giá. Cho dù ai đúng ai sai thì ko quan trọng, mà kết quả anh đã cắn lại tôi. Khoá mõm lại, ko đọc nhận thư từ gì cả. Như thằng nào đấy, bán nhà cho đĩ chẳng hạn ;))) đừng hòng nhắn tin được cho cháu đấy ạ. cháu ko nghe đâu, rọ mõm tất. Giờ cháu chưa có tiền, nhưng cháu nghĩ lộc của mình sẽ nhiều hơn con số ấy đấy ạ ;))

Làm người là phải quyết đoán. Như mấy con đĩ cô hồn, chửi cháu mà nói xin lỗi à. về nhà xin con mẹ mày đi cô hồn ạ ;)) ko nhận nhé. bạn bè cũng hại cháu giờ đi xin lỗi, ko nhận nhé. ko dám nhận, sợ nhận xong bị hại tiếp quá.

sống ko tiếc nuối quá khứ. hiện tại và tương lai mới là điều quan trọng

Bất kể bạn chọn ai, chọn con đường nào. đó phải là một con đường phù hợp nhất với mình :)

Thiên tài cung phu thê thì nên chăm sóc đối tượng hôn phối và trong quan hệ với bên thông gia cũng cần chu đáo thành ý rồi mới mong đc những việc khác như e nói thì phải.
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 14:56, 17/08/22 Nói chung chọn vợ và chọn chồng hay chọn bạn làm ăn là cả một nghệ thuật ;;) . chồng ngon cũng là một chuyện. Mà nó ngon nhưng nhưng mình có húp được hay ko lại là một chuyện khác. ;;) Húp ở đây ko có nghĩa là lấy tiền bạc gì của nó. Mà là nó có thể giúp được cho cuộc sống của mình, nó có thể khuyên mình những lời khuyên tốt ko. Chứ còn ko, thì cho dù ngon cỡ nào, húp vào sẽ mình bị ngộ độc thực phẩm :-& :-&

Thằng 89 này cũng thế. Nhanh nhẹn, tháo vát, thông minh lắm đấy ạ. Quản lý bảo trì kỹ thuật của một công ty nhật. Còn thằng 96 ấy, là một chiến sĩ công an trẻ tuổi đầy sáng giá. Nhưng hai thằng này cháu ko húp được thằng nào hết. Nên cháu tống tiễn hai thằng này đi luôn. Mà đi theo nghĩ đi luôn ấy, đéo có bạn bè, thăm hỏi gì đâu ạ. Cháu ko muốn con đường của cháu bị ảnh hưởng nhiễu loạn. Vì cháu cũng độc đoán lắm :)) cháu ko thiếu bạn để cần những loại đấy làm bạn của cháu. Nếu muốn hạnh phúc, thì cách nhanh nhất và tốt nhất là tống hết mấy thằng vệ tinh ;))

Những người đã phản và cắn mình thì ko giữ lại bằng mọi giá. Cho dù ai đúng ai sai thì ko quan trọng, mà kết quả anh đã cắn lại tôi. Khoá mõm lại, ko đọc nhận thư từ gì cả. Như thằng nào đấy, bán nhà cho đĩ chẳng hạn ;))) đừng hòng nhắn tin được cho cháu đấy ạ. cháu ko nghe đâu, rọ mõm tất. Giờ cháu chưa có tiền, nhưng cháu nghĩ lộc của mình sẽ nhiều hơn con số ấy đấy ạ ;))

Làm người là phải quyết đoán. Như mấy con đĩ cô hồn, chửi cháu mà nói xin lỗi à. về nhà xin con mẹ mày đi cô hồn ạ ;)) ko nhận nhé. bạn bè cũng hại cháu giờ đi xin lỗi, ko nhận nhé. ko dám nhận, sợ nhận xong bị hại tiếp quá.

Bất kể bạn chọn ai, chọn con đường nào. đó phải là một con đường phù hợp nhất với mình :)

Trên mạng có cả lý thuyết này đúng ý e
Tuổi Tuất sao Thiên Tài đóng ở cung Phu Thê, cho nên giai đoạn trước lập gia đình cuộc sống nhiều bôn ba, vô định, nhiều khi tâm tính thay đổi thất thường. Khi kết hôn thì bổn mạng dần trở nên vững vàng. Cho nên đối với tuổi Tuất, lựa chọn đối tượng cẩn thận trước khi thành hôn là một điều quan trọng nhất, bởi vì tài lộc của họ bị ảnh hưởng rất nhiều từ người phối ngẫu.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Nói chung giờ nếu em lấy hay quen thì phải chọn kỹ chứ ko để cho tụi nó phá em nữa. Và nếu em đã chọn nghĩa là người đàn ông tốt, đáng tin cậy, có thể giúp đỡ em và thương em thật lòng.
2018 mất 300 triệu tiền lời.
2022 mất 500 triệu. âm hẳn 100tr vào vốn.

Trong 4 năm em mất cả tỷ. đầu óc thần kinh giờ suy nhược luôn. em bị đau đầu dữ dội, thần kinh suy yếu. Giờ cha em kêu đi làm công ty. em đang từ chủ kiếm vài trăm triệu dễ như trở bàn tay. Giờ vào đấy để chửi nhau với bọn nó à ? hay đi lạy lục xin cơm bọn nó ăn ? giờ ăn dần mòn vào vốn thui. tiền ít 600.700tr để ngân hàng. nhà cho thuê. em mà bị bể nữa. em sợ mình sẽ bị trầm cảm và có xu hướng làm những hành động hết sức tiêu cực và dại dột. em ko chấp nhận nổi sự thất bại của bản thân.

Đỉnh điểm là em cầm nón bảo hiểm phang thằng 1989 và ném lon nước tăng lực vào mặt nó. Lúc đó em định cầm dao gọt hoa quả em đâm chết thằng 1989 ấy rồi. nhưng một tia lý trí cản em lại là giết người thì phải đi tù, trả giá trước pháp luật. nên em dừng lại. và điều quan trọng nhất là từ nay đến cuối đời HÃY ĐẢM BẢO RẰNG KO CÓ BẤT CỨ AI SINH NĂM 1989 LÀM PHIỀN ĐẾN CUỘC ĐỜI EM.

Em đã từng ước những đứa bạn sinh năm 1989 cả lò nhà nó chết đi và khẩu nghiệp rất nhiều. nhưng đến khi cả nhà nó chết thật hay nhà thằng phan trọng nhiễm covid hết hộc máu ra. em chả thấy vui sướng gì.

em chỉ thấy bực bội, vô cảm và cảm thấy kinh tởm năm 1989. tất cả những đứa sinh năm 1989 đều đáng tởm như nhau

thanhthanh2013 đã viết: 15:27, 17/08/22

Tuổi Tuất sao Thiên Tài đóng ở cung Phu Thê, cho nên giai đoạn trước lập gia đình cuộc sống nhiều bôn ba, vô định, nhiều khi tâm tính thay đổi thất thường. Khi kết hôn thì bổn mạng dần trở nên vững vàng. Cho nên đối với tuổi Tuất, lựa chọn đối tượng cẩn thận trước khi thành hôn là một điều quan trọng nhất, bởi vì tài lộc của họ bị ảnh hưởng rất nhiều từ người phối ngẫu.
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 00:34, 18/08/22 Nói chung giờ nếu em lấy hay quen thì phải chọn kỹ chứ ko để cho tụi nó phá em nữa. Và nếu em đã chọn nghĩa là người đàn ông tốt, đáng tin cậy, có thể giúp đỡ em và thương em thật lòng.

Trong 4 năm em mất cả tỷ. đầu óc thần kinh giờ suy nhược luôn. em bị đau đầu dữ dội, thần kinh suy yếu. Giờ cha em kêu đi làm công ty. em đang từ chủ kiếm vài trăm triệu dễ như trở bàn tay. Giờ vào đấy để chửi nhau với bọn nó à ? hay đi lạy lục xin cơm bọn nó ăn ? giờ ăn dần mòn vào vốn thui. tiền ít 600.700tr để ngân hàng. nhà cho thuê. em mà bị bể nữa. em sợ mình sẽ bị trầm cảm và có xu hướng làm những hành động hết sức tiêu cực và dại dột. em ko chấp nhận nổi sự thất bại của bản thân.

Đỉnh điểm là em cầm nón bảo hiểm phang thằng 1989 và ném lon nước tăng lực vào mặt nó. Lúc đó em định cầm dao gọt hoa quả em đâm chết thằng 1989 ấy rồi. nhưng một tia lý trí cản em lại là giết người thì phải đi tù, trả giá trước pháp luật. nên em dừng lại. và điều quan trọng nhất là từ nay đến cuối đời HÃY ĐẢM BẢO RẰNG KO CÓ BẤT CỨ AI SINH NĂM 1989 LÀM PHIỀN ĐẾN CUỘC ĐỜI EM.

Em đã từng ước những đứa bạn sinh năm 1989 cả lò nhà nó chết đi và khẩu nghiệp rất nhiều. nhưng đến khi cả nhà nó chết thật hay nhà thằng phan trọng nhiễm covid hết hộc máu ra. em chả thấy vui sướng gì.

em chỉ thấy bực bội, vô cảm và cảm thấy kinh tởm năm 1989. tất cả những đứa sinh năm 1989 đều đáng tởm như nhau

Em có thể đi chùa và nghe các thầy giảng phật pháp cho tâm nhẹ nhàng và thanh thản.nhưng đừng tin lời mê tín nào mà làm lễ hay cúng oan gia trái chủ... tốn hàng chục hàng trăm triệu nhé vì cũng có 1 số chùa hoạt động sai với giáo lí đạo phật. Thần kinh và cơ thể được cân bằng thì tính chuyện làm ăn nó cũng được minh mẫn hơn. Dù e có tính đi làm công hay tính làm ăn tiếp hay tạm thời chưa làm gì anh nghĩ cũng e cũng nên thử như vậy xem có bớt căng thẳng suy nghĩ và có thể giảm bớt nghiệp xấu hơn không
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đại vận thiên không này còn đến những 4-5 năm. Em cũng ráng chống đỡ. Một đại vận toàn những tai hoạ khủng khiếp nó sập xuống một cách nhanh chóng. Chạy ko thoát được. Mà kèm theo nó là nỗi buồn và sự cô đơn.

Điều buồn nhất là sự ra đi của ông bà em. Những người gắn bó suốt khoảng thời gian thời thơ ấu của em. Cuộc sống bây giờ không còn ai yêu thương em nữa rồi, phía trước toàn là cạm bẫy, vực thẳm và những tai ương chực chờ mà thôi. Dù đời cho ăn đòn nặng thế nào cũng phải chịu. Số phận.

Em sẽ cố hết sức để bảo vệ bản thân mình. Cuộc đời khó sống lắm anh à. Có những thứ nhìn vậy mà ko phải vậy đâu. Như thằng 1989 là một ví dụ. Chỉ vì em tin tưởng đâm ra vậy.

Điều em hối hận nhất là chuyện tình cảm. nếu mấy năm đó chỉ tập trung làm và làm. biết đâu mình rút ra kinh nghiệm và tích giữ dc một ít tiền. Ai cũng nói hay, ko ai giúp mình đâu anh.

Anh từng thấy bạn bè gắn bó từ thời đại học nghèo đói cọc cạch chưa. có tiền nó mới đến nhà nhé. ko có tiền nó tiễn đi gấp luôn ấy anh. đời là thế

thanhthanh2013 đã viết: 07:06, 18/08/22
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 00:34, 18/08/22 Nói chung giờ nếu em lấy hay quen thì phải chọn kỹ chứ ko để cho tụi nó phá em nữa. Và nếu em đã chọn nghĩa là người đàn ông tốt, đáng tin cậy, có thể giúp đỡ em và thương em thật lòng.

Em có thể đi chùa và nghe các thầy giảng phật pháp cho tâm nhẹ nhàng và thanh thản.nhưng đừng tin lời mê tín nào mà làm lễ hay cúng oan gia trái chủ... tốn hàng chục hàng trăm triệu nhé vì cũng có 1 số chùa hoạt động sai với giáo lí đạo phật. Thần kinh và cơ thể được cân bằng thì tính chuyện làm ăn nó cũng được minh mẫn hơn. Dù e có tính đi làm công hay tính làm ăn tiếp hay tạm thời chưa làm gì anh nghĩ cũng e cũng nên thử như vậy xem có bớt căng thẳng suy nghĩ và có thể giảm bớt nghiệp xấu hơn không
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Không đâu cách sống nữa tui cũng không có tiền ai cũng cho ăn, cho vào chơi nữa, còn hỏi làm dâu nhà tao không.
Chắc đang đại vận thiên không nên mọi người quay mặt với bà thôi.
Tui cũng trải qua đại vận thiên không khá mệt.
Nhưng nói chung sông có khúc người có lúc cứ sống không nợ ai, hạnh phúc với bản thân mình là được.
Chia buồn ông bà của bà
Nam mô a di đà Phật
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 08:31, 18/08/22 Đại vận thiên không này còn đến những 4-5 năm. Em cũng ráng chống đỡ. Một đại vận toàn những tai hoạ khủng khiếp nó sập xuống một cách nhanh chóng. Chạy ko thoát được. Mà kèm theo nó là nỗi buồn và sự cô đơn.

Điều buồn nhất là sự ra đi của ông bà em. Những người gắn bó suốt khoảng thời gian thời thơ ấu của em. Cuộc sống bây giờ không còn ai yêu thương em nữa rồi, phía trước toàn là cạm bẫy, vực thẳm và những tai ương chực chờ mà thôi. Dù đời cho ăn đòn nặng thế nào cũng phải chịu. Số phận.

Em sẽ cố hết sức để bảo vệ bản thân mình. Cuộc đời khó sống lắm anh à. Có những thứ nhìn vậy mà ko phải vậy đâu. Như thằng 1989 là một ví dụ. Chỉ vì em tin tưởng đâm ra vậy.

Điều em hối hận nhất là chuyện tình cảm. nếu mấy năm đó chỉ tập trung làm và làm. biết đâu mình rút ra kinh nghiệm và tích giữ dc một ít tiền. Ai cũng nói hay, ko ai giúp mình đâu anh.

Anh từng thấy bạn bè gắn bó từ thời đại học nghèo đói cọc cạch chưa. có tiền nó mới đến nhà nhé. ko có tiền nó tiễn đi gấp luôn ấy anh. đời là thế

thanhthanh2013 đã viết: 07:06, 18/08/22

Anh cũng mới qua đại vận xấu. Bạn bè thì vẫn tốt chỉ là mình thấy xấu hổ vì chưa làm được gì trong khi bạn bè đã có sự nghiệp và điều kiện khác đầy đủ dù cũng nhờ gia đình. Dần dần chúng nó thấy mình lánh lánh rồi chúng nó cũng có quan hệ đồng nghiệp và những mối quan hệ khác ...có một đứa bố nó mới bị bắt tạm giam vì tội cố ý làm trái gây hậu quả lên cả báo mà a cũng ngại ko gọi điện hỏi thăm động viên nó đc. Ngày xưa lúc anh đang vận xấu nhiều khó khăn chúng nó vẫn tốt và nhiệt tình. Haizz.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Tôi có 2 lời khuyên cho bạn Ngọc.
Tôi ko khẳng định nó đúng, nhưng tôi khẳng định nó công tâm và chân thành.
1/ Lá nhật nguyệt tam ám này ko phải của bạn
2/ Con đường bạn đi, lựa chọn của bạn ko ổn. Có lẽ chính bạn, với giác quan thứ 6 của phụ nữ cũng cảm nhận đc điều này. Tôi nhớ, chính bạn có lần nói ở đâu đó: phụ nữ là 1 đóa hoa.
Mà hoa thì nhanh tàn lắm.
Chớp mắt 1 cái, thanh xuân trôi qua, bọn đàn ông vây quanh bạn chiều chuộng nịnh nọt bạn bây giờ sẽ biến sạch. Đến khi đó, tin tôi đi, kiếm 1 người vui lòng mời bạn 1ly trà đá cũng khó đấy.
4 năm trước, khi tôi vào đây, bạn ở diễn đàn này đã là nữ hoàng drama. Mở topic luôn ở top view, top hot.
Giờ thì sao? Chẳng còn kẻ thù, chẳng còn bạn, chẳng ai quan tâm. Lèo tèo vài feedback.

Phụ nữ khổ hơn đàn ông nhiều.
Thời gian của họ quá ngắn ngủi. Sau này khi bạn 3x, 4x, 5x tuổi. Khi mà tuổi trẻ qua đi, nhan sắc suy tàn, sức khỏe đi xuống, tiền bạc phập phù... thì ngoài chồng con ra liệu có ai quan tâm bạn là ai ko?

Cho nên, người khôn là người biết dùng những cái tạm bợ để đổi lấy những cái bền lâu. Bạn là người thông minh lại biết sơ về huyền học và nhân quả nên bạn cần rõ điều này.

Bạn ko còn nhiều thời gian để nuông chiều bản thân nữa đâu.
Nếu hiện tại có ai muốn cưới bạn như bạn nói ở trên ( vì ko rõ ls chuẩn của bạn nên tư vấn cực khó) thì nên cân nhắc thật nghiêm túc.

@: Và cần thay đổi tư duy cho tích cực lên. Tôi chưa thấy bạn nói tốt về thằng nyc nào hết. Tất nhiên, đời có rất nhiều đàn ông xấu, nhưng liệu có phải họ xấu hay ko hay con mắt bạn chỉ nhìn thấy điều tiêu cực từ họ? Và bạn có thấy tội cho quá khứ của mình khi toàn phải chứa những cái xấu vậy hay ko?
Quá khứ như 1 cái hộp chứa tài sản tích cóp trong đời của bạn, nên cất giữ những cái quý báu chứ ko phải là rác rưởi.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, Qúy Dậu, Ariance, duyen01144
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Mặc Ngọc hãy nghe anh này đừng nghe bọn chúng 😂😂😂
Ai cũng có một thời huy hoàng nhưng em đừng nghĩ về quá khứ nữa, nói thế là hơi bất công vs phụ nữ không ai bắt phụ nữ phải mạnh mẽ nhưng em cần đối diện vs hiện thực.
Quan tâm người khác làm gì, vui buồn cũng phải sống tiếp thôi em.
Anh từng ở dưới đáy, ngày còn được ăn cơm uống nước là hạnh phúc rồi.
Đừng nhìn về quá khứ nữa.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, Ariance
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đầu tiên, em xin gửi đến anh Hà Túc Đạo lời hỏi thăm sức khoẻ và lời cám ơn chân thành nhất. Chúc anh vạn sự may mắn, nếu đc thì mong anh xem thêm cho em. Trước đây em chỉ có 2 lá số đăng trên diễn đàn. Một lá số Liêm Trinh Song Lộc. Một lá Âm dương đà kỵ. Vì em sinh vào khung giờ 12:50 phút giao giữa hai giờ đó cách khoảng 5-10 phút. ;)) Nhưng em khẳng định là Âm Dương Đà vì bọn Tam ám thù rất dai.

1/Nhưng em nghĩ là anh nói em ko còn top view, top hot câu drama là do anh chưa đọc topic "thất bại do bị tuổi kỷ tị xúi giục dài 15 trang rồi em mới lập đây rồi ;))
hoi-tu-vi/that-bai-xuong-doc-do-quen-nh ... 58-10.html

Còn dạo này em ít hoạt động bên diễn đàn vì em hoạt động bên game nhiều hơn. Ai trong giới thủ game đó cũng đều biết em, em rất nổi tiếng bên đó. Hot boy game bao nhiêu thằng tự nguyện dâng hiến thân xác và tặng quà game cho em. Một vật phẩm game có khi giá trị bằng một cái túi hiệu tầm trung đó. Bên game đó nhiều trai trẻ, người mẫu, diễn viên, sinh viên đại học,tiktoker rất nhiều. ;)) Nhưng khẳnh định em ko ăn thằng nào vì muốn chừa chút phút đức cho mình thôi. Một cái acc game bằng tiền vài năm lương của dân văn phòng thôi mà ;))

2/ Con đường mình đi, những thứ mình chọn, em từng nghĩ là do bản thân, nhưng đến khi có tuổi ngẫm lại mọi thứ thành bại đều do số phận. Ông trời muốn cho cao sang mới được phần cao sang, còn ông trời muốn cho phong trần mình trải qua phong ba, sóng gió, thì bác cũng ko tránh được cuộc sống trăm cay ngàn đắng.
Bác có thấy những bóng hồng xuất thân khá giả, tài giỏi đầy mình, có nhan sắc, thông minh sắc sảo như hot girl ngọc miu, vũ thị kim anh. mà đi tù mọt gông chưa bác. hay gần đây nhất là bà phương hằng. bà phương hằng có tài giỏi ko ? dĩ nhiên bà ấy rất giỏi
Ko phải em ko muốn lấy những người yêu cũ vì "chưa hợp vs tiêu chuẩn". hay em muốn thất bại làm ăn vì "thời chưa tới, tính toán chưa chuẩn xác"

Và đừng nhìn chồng hay con mà đánh giá hạnh phúc của một người. Có rất nhiều cảnh khổ mà bác và em chưa chứng kiến nhưng ko phải ko có và báo đài vẫn đưa tin hằng ngày. Bị chồng chiếm đoạt hết tài sản rồi đẩy ra đường. bị chồng tẩm xăng thiêu chết cả nhà. bị chồng cắt cổ chết. v..v nên ko phải quan trọng là 30 hay 40 tuổi như bác nói. mà là "đúng người, đúng thời điểm". Hạnh phúc của một con người ko phải do xã hội đánh giá bác à.

3/ Em sẽ ko thay đổi cách nhìn của em về một vấn đề. Khi em nhận định ai đó là "rác rưởi". Em sẽ ko nhận bất kỳ tin nhắn nào cả. Im luôn là cách tốt nhất để thể hiện thái độ cứng rắn. Nếu làm phiền em sẽ có biện pháp mạnh tay đấy ạ !
Nhưng kêu là người yêu cũ cũng hơi quá lời đấy bác. Với em, bọn họ là những người bạn nhưng ko thân thiết thôi, ko đến mức gọi là yêu đâu.

4/ Năm nay em nhận được lời ngỏ lời của hai người. Nhưng em sẽ ko vội vàng quyết định mà tìm hiểu thật kỹ.
Bạn 96 Vũ sát khôi việt. Bạn kia Tử Phá Khoa Quyền Lộc Kị ;)) Em chọn bạn Tử Phá Khoa Quyền Kị, em xin không đăng công khai lá số trên diễn đàn ;))
Bạn 96 vũ sát kia là một chiến sĩ công an, chuyên đi trấn áp tội phạm. Bạn ấy đã dẫn em ra mắt cơ quan nơi bạn ấy làm việc và công tác và bố mẹ bạn ấy. và ra mắt bố mẹ em. Nhưng em cũng gửi lời xin lỗi tới Vũ sát và mọi người, vì em là người muốn dừng lại. mặc dù mọi người cũng mong chúng em lấy nhau.

Lý do em bỏ qua vì Vũ Sát kia quá nóng nảy, tính quá cứng rắn, thậm chí cục súc. Tính cách của Vũ Sát ko thể có một cuộc hôn nhân ấm êm hạnh phúc được và ko thể r đời đi ngoại giao được.

em tin tưởng rồi cuộc sống sẽ trở nên tốt đẹp hơn thôi bác ạ !

5/ Em đã ở trên diễn đàn này lâu. Và em cũng biết nhiều người tuy ko thân thiết. Như một số bạn 92 và 93, 90, 87 và 82 kết hôn, giờ đã li dị. Ko phải em chê bai nhưng em nói thật chồng mấy bà diễn đàn này nhìn quá tởm và quá xấu trai luôn đấy ạ. về nhan sắc các bạn gái trên diễn đàn mình em nghĩ các bạn ấy xinh hơn em nhiều ;)) thế nếu mấy năm qua nếu em kết hôn mà đã li dị thì sao ? thế có phải em còn khổ hơn bây giờ ko bác ?

Em cũng chẳng hơn gì người ta cả đâu. Chỉ là một con ất ơ nào đó, làm ăn thất bại, tiền bạc mất hết. Nhưng em khẳng định cho dù em ế thì mấy thằng chồng như mấy bạn ấy có cho em cũng ko lấy anh à ! Như bạn 93 kia quả mẹ chồng ghê gớm gặp em ko có cửa hành hạ em đâu, em sẽ cho bà ấy phải tắt điện luôn đấy !

Mấy thằng quân nhân, bộ đội quèn, hay mấy thằng văn phòng quèn chuyên cờ bạc, có cho em cũng ko lấy đâu ạ. Con Tam ám này, xấu nhưng lại rất chảnh ;)) Thằng bồ cũ sinh năm 1990 của em, giúp cho người nhà em kiếm được mấy tỷ (tiền tỷ trước khi sập đấy ạ)

thằng chồng em. nó phải khôn lanh, phải tài giỏi, có tiền và nó phải thương em đấy ! chứ mấy thằng quân nhân bộ đội quèn, hay mấy thằng văn phòng cờ bạc, có cho con này cũng ko thèm đâu đừng có nói là lấy về ! em thế đấy. em chảnh lắm ạ !

thà em bị ế, giăng đầy mạng nhện, em xấu cũng ko phải xinh đẹp gì, nhưng em có tiêu chuẩn riêng đấy ạ !

Hà Túc Đạo đã viết: 10:26, 18/08/22 Tôi có 2 lời khuyên cho bạn Ngọc.
Tôi ko khẳng định nó đúng, nhưng tôi khẳng định nó công tâm và chân thành.
1/ Lá nhật nguyệt tam ám này ko phải của bạn
2/ Con đường bạn đi, lựa chọn của bạn ko ổn. Có lẽ chính bạn, với giác quan thứ 6 của phụ nữ cũng cảm nhận đc điều này. Tôi nhớ, chính bạn có lần nói ở đâu đó: phụ nữ là 1 đóa hoa.
Mà hoa thì nhanh tàn lắm.
Chớp mắt 1 cái, thanh xuân trôi qua, bọn đàn ông vây quanh bạn chiều chuộng nịnh nọt bạn bây giờ sẽ biến sạch. Đến khi đó, tin tôi đi, kiếm 1 người vui lòng mời bạn 1ly trà đá cũng khó đấy.
4 năm trước, khi tôi vào đây, bạn ở diễn đàn này đã là nữ hoàng drama. Mở topic luôn ở top view, top hot.
Giờ thì sao? Chẳng còn kẻ thù, chẳng còn bạn, chẳng ai quan tâm. Lèo tèo vài feedback.

Phụ nữ khổ hơn đàn ông nhiều.
Thời gian của họ quá ngắn ngủi. Sau này khi bạn 3x, 4x, 5x tuổi. Khi mà tuổi trẻ qua đi, nhan sắc suy tàn, sức khỏe đi xuống, tiền bạc phập phù... thì ngoài chồng con ra liệu có ai quan tâm bạn là ai ko?

Cho nên, người khôn là người biết dùng những cái tạm bợ để đổi lấy những cái bền lâu. Bạn là người thông minh lại biết sơ về huyền học và nhân quả nên bạn cần rõ điều này.

Bạn ko còn nhiều thời gian để nuông chiều bản thân nữa đâu.
Nếu hiện tại có ai muốn cưới bạn như bạn nói ở trên ( vì ko rõ ls chuẩn của bạn nên tư vấn cực khó) thì nên cân nhắc thật nghiêm túc.

@: Và cần thay đổi tư duy cho tích cực lên. Tôi chưa thấy bạn nói tốt về thằng nyc nào hết. Tất nhiên, đời có rất nhiều đàn ông xấu, nhưng liệu có phải họ xấu hay ko hay con mắt bạn chỉ nhìn thấy điều tiêu cực từ họ? Và bạn có thấy tội cho quá khứ của mình khi toàn phải chứa những cái xấu vậy hay ko?
Quá khứ như 1 cái hộp chứa tài sản tích cóp trong đời của bạn, nên cất giữ những cái quý báu chứ ko phải là rác rưởi.
Được cảm ơn bởi: Hà Túc Đạo
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”