Nhờ các bác xem giúp em có chuyển qua làm nghề kinh doanh, tài chính được không ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hungking
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ các bác xem giúp em có chuyển qua làm nghề kinh doanh, tài chính được không ạ

Gửi bài gửi bởi Hungking »

Nhờ các bác hữu duyên tư vấn xem em nên tập trung vào công việc hiện tại hay có thể chuyển qua mảng tài chính, kinh doanh hay làm chủ được không ạ.
EM hiện tại đang làm mảng kĩ thuật cho 1 công ty về sản xuất thực phẩm.
Lá số tử vi.PNG
Lá số tử vi.PNG (577.71 KiB) Đã xem 455 lần
Được cảm ơn bởi: hysshu, Hi Du
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Nhờ các bác xem giúp em có chuyển qua làm nghề kinh doanh, tài chính được không ạ

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Hungking đã viết: 16:16, 12/08/22 Nhờ các bác hữu duyên tư vấn xem em nên tập trung vào công việc hiện tại hay có thể chuyển qua mảng tài chính, kinh doanh hay làm chủ được không ạ.
Lá số tử vi.PNG
Nhiều cao thủ an tả phù hóa khoa tuổi Nhâm, nếu như vậy thì cung Mệnh có Khoa Kỵ. Có Khoa đồng cung với Kỵ thì vẫn tốt hơn có mỗi Kỵ ở cung Mệnh. Cung quan khá ngon.
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nhờ các bác xem giúp em có chuyển qua làm nghề kinh doanh, tài chính được không ạ

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

Hungking đã viết: 16:16, 12/08/22 Nhờ các bác hữu duyên tư vấn xem em nên tập trung vào công việc hiện tại hay có thể chuyển qua mảng tài chính, kinh doanh hay làm chủ được không ạ.
Lá số tử vi.PNG
Ông mà kinh doanh
Gặp nhiều cái khó
Khách hàng không có
Suốt ngày rầu lo
Vốn liếng chôn kho

Thôi yên chí đê
Làm công cho người
Lương bổng rạch ròi
Danh dự cũng có! :))
Được cảm ơn bởi: Hungking
Đầu trang

Hungking
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thanks bác!.
Em cũng xác định ẩn nhẫn giai đoạn này. Chờ đại vận 42 xem có khá hơn không. 39t lưu niên đi về thái tuế k biết đắc chí được về cái gì. Thực tế về công việc của em cũng khá ổn. Có vị trí (trưởng phòng) lương cũng ổn nhưng đi làm thuê 10 năm cũng chán chán rồi. Nhiều khi muốn chuyển qua mảng tài chính (chứng khoán làm 1 thời gian) làm 1 mình. Thân cư tài Liêm Phá hãm ngộ triệt nên cũng khó đoán định tiền tài tán tụ ntn có phải là phản vi kì cách không :D
Đầu trang

Hungking
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 12:24, 23/11/23
Lá số tử vi.PNG
Nhiều cao thủ an tả phù hóa khoa tuổi Nhâm, nếu như vậy thì cung Mệnh có Khoa Kỵ. Có Khoa đồng cung với Kỵ thì vẫn tốt hơn có mỗi Kỵ ở cung Mệnh. Cung quan khá ngon.
Vâng bác, Khoa kỵ đồng cung tại mệnh có sách nói là số chuyên về làm kỹ thuật. Em cũng thấy đúng và khá ổn. Tuy nhiên đi àm thuê mãi cũng chán muốn nhảy qua kinh quanh chút xem ntn bác ạ.
Đầu trang

tienkhalifa20
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tienkhalifa20 »

Kinh doanh 1 mình hoặc 2 vợ chồng làm chung chứ thuê người chắc khó vì nô bộc của bác xấu
Được cảm ơn bởi: Hungking
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Cung nô là cung nghiệp báo, làm ăn hạn chế hùn hạp góp vốn hoặc cho vay mượn tiền.
Đầu trang

Hungking
Mới gia nhập
Mới gia nhập

supachai749 đã viết: 15:33, 06/12/23 Cung nô là cung nghiệp báo, làm ăn hạn chế hùn hạp góp vốn hoặc cho vay mượn tiền.
Vâng bác, em cũng xác định nếu có làm thì cũng kiểu làm riêng ăn tất thôi.
Cung nô này khá ảo, hiện nay đang đi làm thuê thì cung nó này cũng kiểu thượng vàng hạ cám đủ cả nhưng mình vẫn xử lí được.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Hungking đã viết: 16:04, 06/12/23
supachai749 đã viết: 15:33, 06/12/23 Cung nô là cung nghiệp báo, làm ăn hạn chế hùn hạp góp vốn hoặc cho vay mượn tiền.
Cung nô này khá ảo, hiện nay đang đi làm thuê thì cung nó này cũng kiểu thượng vàng hạ cám đủ cả nhưng mình vẫn xử lí được.
Kình hình ở đây cũng dễ đánh nhau.
Mệnh phi kị phụ mẫu cũng hk có duyên với cha mẹ, tài phi kị mệnh nhiều lúc cách thức kiếm tiền mình không hài lòng, dù mình kiếm được nhiều tiền.
Đầu trang

Hungking
Mới gia nhập
Mới gia nhập

supachai749 đã viết: 18:02, 06/12/23
Hungking đã viết: 16:04, 06/12/23
Kình hình ở đây cũng dễ đánh nhau.
Mệnh phi kị phụ mẫu cũng hk có duyên với cha mẹ, tài phi kị mệnh nhiều lúc cách thức kiếm tiền mình không hài lòng, dù mình kiếm được nhiều tiền.
Em mệnh vũ tham lại có cô quả, cung nô vcd nên không có bạn thân, mà cũng k tin vào bạn bè luôn. Hiện tại thì cung nô trợ lực cho mình cũng khá ổn, văn võ đủ cả. có khi nô vcd nên nó cũng chưa tìm được thằng nào cầm đầu để đập cho mình phát nào :D
Phụ mẫu cự môn thái dương lại có thái tuế nên bố mẹ quản giáo rất nghiêm và chặt, mắng chửi hồi bé thì rất kinh. giờ mình lớn rồi nên k thích kiểu bố mẹ luôn đi sát sườn như vậy nữa nên có xu hướng thoát ra.
Cung tài thì đúng là lộc tới từ cung quan khá ổn và đều đặn, tuy nhiên vẫn muốn làm gì đó lớn lớn. Thân cư tài Liêm Phá hãm gặp triệt nên k rõ hậu vận nó tán tụ ntn nữa :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”