Nghiệm lý: sinh mổ chọn giờ ứng số không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vpdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nghiệm lý: sinh mổ chọn giờ ứng số không?

Gửi bài gửi bởi vpdh »

Các bác cô chú anh chị có ai có kinh nghiệm thực tế xin cho góp ý là sinh mổ chọn giờ có ứng số tử vi không ạ?

Xin nghiệm lý thực tế vì lý thuyết thì nhiều rồi, nhưng ngừoi ta vẫn sinh mổ chọn giờ.

Xin cảm ơn rất nhiều rất nhiều.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Nghiệm lý: sinh mổ chọn giờ ứng số không?

Gửi bài gửi bởi hysshu »

vpdh đã viết: 23:44, 12/08/22 Các bác cô chú anh chị có ai có kinh nghiệm thực tế xin cho góp ý là sinh mổ chọn giờ có ứng số tử vi không ạ?

Xin nghiệm lý thực tế vì lý thuyết thì nhiều rồi, nhưng ngừoi ta vẫn sinh mổ chọn giờ.

Xin cảm ơn rất nhiều rất nhiều.
Khoảng 20 năm trở lại đây ở VN sinh mổ nhiều, có nhiều người bảo sinh mổ ko ứng số hay nói cách khác là KHÔNG CÓ LÁ SỐ TỬ VI CHO NGƯỜI SINH MỔ, có người bảo vẫn ứng. Tôi thì chưa khảo sát nhiều lá số sinh mổ, nhưng xem qua vài lá số sinh mổ thì nghĩ là vẫn ứng số. Mong chủ đề này có nhiều người bàn luận thêm,
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

ĐỗVạnThông đã viết: 22:37, 29/08/22
Bác có nhiều kinh nghiệm nghiên cứu về tứ trụ và tử vi. Mong bác có ý kiến về vấn đề sinh mổ. Theo bác sinh mổ có ứng số không? Cảm ơn bác rất nhiều.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Việc sinh mổ ứng số phụ thuộc vào 2 yếu tố. 1 thời gian sinh mổ đã tiếp cận đủ 9 tháng 10 ngày chưa. Càng gần với ngày sinh thường thì trẻ càng rễ ứng số hơn vì cơ thể trẻ phát triển toàn diện là cơ sở cho việc tiếp thu khí sau sinh. 2 . Cơ chế khác biệt giữa chủ động và bị động tiếp khi khi sinh. Với sinh thường trẻ chủ động muốn ra. Còn sinh mổ là bị động nên khả năng tiếp khí bị kém đi. Để giải quyết vấn đề này thì trước khi mổ người mẹ cần thông báo cho con trong bụng là sắp đưa con ra bằng cách truyền thông tin cho con thông qua ý nghĩ liên tục. Vì 2 lý do trên nên trẻ thường sẽ ứng số từ 30 đến 90 % tùy trường hợp. Nếu thấy không ứng số thì nên thử khung giờ sau vì khi đó trẻ mới tiếp khí đầy đủ.
Được cảm ơn bởi: hysshu, LâmGiang, Chiens, huyvu0601, duyen01144, Free Wind
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

Sinh mổ thì có yếu tố tác động của con người .
Còn sinh non thì thế nào đây các bác ?
Ví dụ sinh trước ngày dự sinh cả tháng ..thì liệu có còn chính xác ko ạ
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Quan Nguyen đã viết: 11:26, 30/08/22 Sinh mổ thì có yếu tố tác động của con người .
Độ chính xác kém đi vì khi đó trẻ chưa đủ ngày tháng để tiếp khí trọn vẹn nhất. Đa phần sinh non thường phải mổ. Con đầu mình rơi vào trường hợp vừa sinh non 32 tuần, vừa sinh mổ và thấy không ứng số nhiều.
Đầu trang

vpdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vpdh »

dung1 đã viết: 14:33, 30/08/22
Quan Nguyen đã viết: 11:26, 30/08/22 Sinh mổ thì có yếu tố tác động của con người .
Độ chính xác kém đi vì khi đó trẻ chưa đủ ngày tháng để tiếp khí trọn vẹn nhất. Đa phần sinh non thường phải mổ. Con đầu mình rơi vào trường hợp vừa sinh non 32 tuần, vừa sinh mổ và thấy không ứng số nhiều.
Như vậy có thể sinh mổ chọn giờ không bác? Mình có ví dụ một bé sinh mổ chọn giờ, các bác xem có ứng số không thì cần nghiệm lý bằng gì? Bố bé đã từng có vợ, ly hôn, 1 con gái sống với vợ cũ tuyệt giao. Mẹ bé kết hôn lần đầu, hai ngừoi khác tỉnh, da ngăm. Có thể gửi ảnh nghiệm lý inbox.

Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

vpdh đã viết: 17:03, 30/08/22
Như vậy có thể sinh mổ chọn giờ không bác? Mình có ví dụ một bé sinh mổ chọn giờ, các bác xem có ứng số không thì cần nghiệm lý bằng gì? Bố bé đã từng có vợ, ly hôn, 1 con gái sống với vợ cũ tuyệt giao. Mẹ bé kết hôn lần đầu, hai ngừoi khác tỉnh, da ngăm. Có thể gửi ảnh nghiệm lý inbox.

Không ai xem số cho trẻ em dưới 18t đâu bạn. Còn sinh mổ vẫn nên chọn giờ miễn là ngày sinh đảm bảo sát ngày sinh bình thường nhất( sát 9 tháng 10 ngày theo lệ thông thường).
Đầu trang

vpdh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vpdh »

dung1 đã viết: 17:42, 30/08/22
vpdh đã viết: 17:03, 30/08/22

Không ai xem số cho trẻ em dưới 18t đâu bạn. Còn sinh mổ vẫn nên chọn giờ miễn là ngày sinh đảm bảo sát ngày sinh bình thường nhất( sát 9 tháng 10 ngày theo lệ thông thường).
Ý mình là nghiệm lý về bố mẹ vậy là ứng số chưa chứ ko hỏi xem số đó bác
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Sinh mổ chỉ đúng số khi BS Y bắt buộc phải mổ ngay như rong nhau, không có cách nào khác .
Tôi có xem một lá số sinh mổ cách đây 19 năm, chưa đủ 6 tháng, còn thiếu 2 bộ phận : còn 1 lổ trong tâm that không đầy được, gót chân thiếu gân không nhón được . Nay đang học y khoa, đúng lá số .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”