Chị em truyền tinh???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Thao0808
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Chị em truyền tinh???

Gửi bài gửi bởi Thao0808 »

Cháu chào các bác, các cô chú trên diễn đàn!
Đây là lá số của 2 chị em cháu, cùng với một vài điều thắc mắc xung quanh 2 lá số này:
Hình ảnh
và:
Hình ảnh
Thử xem cả 2 lá số này thì cháu có vài điều thắc mắc, mong mọi người luận giải:
1. Lá số của 2 chị em cháu có được coi là truyền tinh + truyền cung không ạ? Vì cháu thấy lá số cháu có cung huynh đệ cư Thìn có sao Vũ Khúc trấn giữ. Còn lá số em cháu có cung mệnh cũng đóng ở Thìn, được sao Vũ Khúc cung Tài xung chiếu. Và nếu thật sự có truyền tinh (hay truyền cung) thì nó có ảnh hưởng gì đến mình không ạ?
2. Cháu từng đọc ở đâu đó nói sao Tuần mang ý nghĩa kìm hãm, cản trở. Vậy nếu trong trường hợp Tuần (và cả Triệt) đóng ở 2 cung Thìn - Tuất thì nó sẽ có tác dụng khiến sức mạnh của thế La - Võng bị nặng hơn, hay nó sẽ giúp mình phá lưới trời cho ạ? Hơn nữa trường hợp của em cháu cung Mệnh nằm ở đất La - Võng, có Kình dương đắc địa giúp phá thế La võng nhưng lại ngộ Tuần thì điều này là tốt hay xấu vậy ạ?
Cháu thấy nhiều người bảo không nên xem lá số cho trẻ con cho đến khi chúng 13 tuổi, nhưng khs cháu cảm thấy lá số em cháu có nhiều cái lạ và hay, nên cũng mong các cao nhân luận giải + giải đáp thắc mắc của cháu với ạ! Cháu cảm ơn nhiều ạ!
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

hodinhha79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Chị em truyền tinh???

Gửi bài gửi bởi hodinhha79 »

nếu hai lá số có cách cục truyền tình và truyền tinh các sao tốt thì cho thấy Chị em rất thương yêu nhau và có thể giúp đỡ nhau trong đường đời . khó khăn gian khổ có thể lương tự vào nhau. đấy là mối quan hệ , nhưng không thể quyết định cuộc đời của nhau. nhưng khi ở gần nhau sẽ làm cho nhau tốt lên , xa nhau thì mức tương hỗ sẽ bị giảm và ko tốt . còn nói về cung là võng thì cháu phải phân định 2 cũng . thiên la là lưới trời , địa võng là cái hố. nên phải phân định rõ ràng để sử dụng xem có chính tính và phụ tinh nào hợp. kình dương là cái kiếm. thiên hình là con dao , cái kéo ...ở thế thiên la thì cái liếm sẽ chiếm ưu thế , vì cái kiếm chém lưới trời hiệu quả hơn. còn ở địa võng thì cai kiếm lại yếu , mà thiên hình lại mạnh vì con dao sẽ đào đất tốt hơn thanh kiếm và sẽ thoát ra nhanh hơn . tuần thì chủ hút , chủ gần , còn triệt chủ chia và xa cách. tuần là gở gần thì ok, còn triệt ở xa mới tốt. như e của cháu , triệt ở phúc đức thì nên rời xa phúc đức sơm thì mọi thứ sẽ tốt hơn , ko ở lại quê hương mà đi đến vùng trời mới .
Được cảm ơn bởi: Thao0808
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

Thao0808 đã viết: 22:34, 18/08/22 Cháu chào các bác, các cô chú trên diễn đàn!
Đây là lá số của 2 chị em cháu, cùng với một vài điều thắc mắc xung quanh 2 lá số này:

Thử xem cả 2 lá số này thì cháu có vài điều thắc mắc, mong mọi người luận giải:
1. Lá số của 2 chị em cháu có được coi là truyền tinh + truyền cung không ạ? Vì cháu thấy lá số cháu có cung huynh đệ cư Thìn có sao Vũ Khúc trấn giữ. Còn lá số em cháu có cung mệnh cũng đóng ở Thìn, được sao Vũ Khúc cung Tài xung chiếu. Và nếu thật sự có truyền tinh (hay truyền cung) thì nó có ảnh hưởng gì đến mình không ạ?

2 lá số này là truyền tinh. Trong trường hợp này là hoá khoa truyền tinh. Nhìn chung em của em là người nóng tính, khắt khe, bướng và lỳ, nhưng 2 chị em vẫn đối xử đàng hoàng với nhau, có trên có dưới. Em là người hay lo lắng và quan tâm cho em mình cả đời.
Còn về tướng hình thì em của em là người lưng dài, hay bị bênh về da và đầu thường có sẹo

2. Cháu từng đọc ở đâu đó nói sao Tuần mang ý nghĩa kìm hãm, cản trở. Vậy nếu trong trường hợp Tuần (và cả Triệt) đóng ở 2 cung Thìn - Tuất thì nó sẽ có tác dụng khiến sức mạnh của thế La - Võng bị nặng hơn, hay nó sẽ giúp mình phá lưới trời cho ạ? Hơn nữa trường hợp của em cháu cung Mệnh nằm ở đất La - Võng, có Kình dương đắc địa giúp phá thế La võng nhưng lại ngộ Tuần thì điều này là tốt hay xấu vậy ạ?
Cháu thấy nhiều người bảo không nên xem lá số cho trẻ con cho đến khi chúng 13 tuổi, nhưng khs cháu cảm thấy lá số em cháu có nhiều cái lạ và hay, nên cũng mong các cao nhân luận giải + giải đáp thắc mắc của cháu với ạ! Cháu cảm ơn nhiều ạ!

la-võng tuân theo quy luật của trời đất luôn an tại 2 cung thìn tuất- nơi của phong thần và định tội. Kình dương là chỉ là phụ tinh không thể phá đi quy luật này đc, chỉ có thể tuân theo. Khi kình về cung thìn là nơi của thổ- kình dương đắc địa, ít nhiều giảm đi tính xấu của nó.
Còn về mệnh đã ngộ tuần, phúc ngộ triệt, xét thế đứng của âm dương thì xuất ngoại đi học sẽ phát triển tốt nhất.
Giống như em phải xa gia đình đi học ấy.
Đầu trang

Thao0808
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vậy nếu trong trường hợp của cháu có cung Phúc bị Tuần thì phải luận ntn ạ? Cháu cảm ơn bác nhiều!
Đầu trang

Thao0808
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hic ko ai luận lá của cháu luôn ạ😿😿😿
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Thao0808 đã viết: 18:57, 20/08/22 Hic ko ai luận lá của cháu luôn ạ😿😿😿
Trích dẫn bài viết của người đã giải đáp rồi hỏi để người ta có thông báo. Ngày xưa a cũng ko biết nên hỏi tiếp kiểu này
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”