Lá số của cháu có chân mệnh thiên tử không ạ?

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
nvp999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số của cháu có chân mệnh thiên tử không ạ?

Gửi bài gửi bởi nvp999 »

Tiêu đề cháu hỏi vui tí thôi. Mục đích chính là chỉ mong các bác luận giải giúp cháu thân cháu có vượng hay không và cháu nên học hành thi cử đàng hoàng không ạ? Cháu cảm ơn các bác :-j
Tập tin đính kèm
Nhâm Vĩnh Phúc.jpg
Nhâm Vĩnh Phúc.jpg (239.46 KiB) Đã xem 592 lần
Sửa lần cuối bởi nvp999 vào lúc 13:17, 22/08/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

nvp999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số của cháu có chân mệnh thiên tử không ạ?

Gửi bài gửi bởi nvp999 »

Chuyện là cuộc đời của cháu thì cũng có biến cố. Tuy là cháu có không phải quá chịu cực khổ nhưng cũng không hẵn là hạnh phúc đủ đầy. Xa cha mẹ từ nhỏ đi học xa. Học tập cũng gọi là ổn. Nhưng hiện tại thì đã dừng học đại học do nhiều biến cố xảy ra (chủ yếu là do bản thân). Hiện cháu ở quê với mẹ và ngoại và em trai tuổi dần 2009. Cháu đang ôn luyện để năm sau thi vào trường đại học khác. Nhưng tình hình vẫn chưa gọi là chắc chắn nữa. Kiểu cháu vẫn bị lo lắng, băn khoăn, không biết mình thực sự nên làm gì để thành công nhất để còn mau sớm báo hiếu cho cha mẹ. Mong các bác luận giải giúp để cháu phần nào tìm ra được phương án thích hợp cho cuộc đời.
Đầu trang

nvp999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nvp999 »

Với sẵn cháu hỏi là mệnh cháu có phải vượng kim cường thủy khuyết hỏa không ạ? Đó cũng là thắc mắc đầu tiên của cháu khi tìm hiểu về bát tự ạ. Mục đích chính là để hoàn thiện bản thân mau chóng đạt được mong cầu. Cảm ơn các bác nhiều ạ.
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

nvp999 đã viết: 12:53, 22/08/22 Tiêu đề cháu hỏi vui tí thôi. Mục đích chính là chỉ mong các bác luận giải giúp cháu thân cháu có vượng hay không và cháu nên học hành thi cử đàng hoàng không ạ? Cháu cảm ơn các bác :-j
Dụng mộc hỷ thủy, hợp xanh lá cây , đen .

Thời thượng thiên tài cách 45 tuổi về sau mới tốt,

Số khắc cha nặng, ko biết ông gìa có vấn đề gì ko.

Nên rời xa quê, xuất ngoại thì mới tốt.

15-24 ko thị phi , thì cũng đói vật vã. Khổ sở.

Năm nay khá hơn 2022 đến 2025 tốt.

Đại vận đinh dậu từ 30-34 đói vỡ mặt , coi chừng ông già, mệnh cục này liên quan đặc biệt đến bố.
Được cảm ơn bởi: nvp999
Đầu trang

nvp999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nvp999 »

Cha mẹ ly dị. Cha lỡ làm nợ nhà ngoại phải trả mẹ suýt đi tù, cha thì phải trốn nợ. Đúng là cháu rất thương cha mẹ nhưng vì cha mà gia đình khá đổ bể. Hồi nhỏ thì cha có vợ bé. Lúc bể nợ cả 2 đều phải ly hương 1 thời gian để trả nợ. Nhưng từ nhỏ cháu đã ở học với dì nên cháu thì tinh thần bất ổn nhưng về vật chất thì ăn uống cũng đầy đủ. Sau thì cha mẹ ly dị. Hiện thì cả 2 đều gọi là đã tạm ổn ạ. Duy chỉ có mẹ cháu 1 thân 1 mình ở với ngoại nuôi thằng em em. Cha thì ở với người khác đã có con riêng rồi. Nhà ngoại thì cũng may mắn có tiền. Cha thì cũng đã gần xong nợ nần. Cảm ơn bác nhiều ạ
Đầu trang

nvp999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nvp999 »

Sở Khanh đã viết: 13:52, 22/08/22
nvp999 đã viết: 12:53, 22/08/22 Tiêu đề cháu hỏi vui tí thôi. Mục đích chính là chỉ mong các bác luận giải giúp cháu thân cháu có vượng hay không và cháu nên học hành thi cử đàng hoàng không ạ? Cháu cảm ơn các bác :-j
Dụng mộc hỷ thủy, hợp xanh lá cây , đen .

Thời thượng thiên tài cách 45 tuổi về sau mới tốt,

Số khắc cha nặng, ko biết ông gìa có vấn đề gì ko.

Nên rời xa quê, xuất ngoại thì mới tốt.

15-24 ko thị phi , thì cũng đói vật vã. Khổ sở.

Năm nay khá hơn 2022 đến 2025 tốt.

Đại vận đinh dậu từ 30-34 đói vỡ mặt , coi chừng ông già, mệnh cục này liên quan đặc biệt đến bố.
Bác cho cháu hỏi vì sao dụng mộc hỷ thủy ạ. Mộc để làm gì và thủy để làm gì ạ?
Sửa lần cuối bởi nvp999 vào lúc 14:26, 22/08/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

nvp999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nvp999 »

Cháu xem tử vi thấy bảo là lợi đường vợ. Có thể nói là nhờ vợ mà đời khá hơn. Bản thân cũng giúp ích cho vợ. Có phải không ạ? Với cháu nên lấy người lớn tuổi hơn ạ? Với cả đọc tử vi thấy người phối ngẫu có khả năng ngoại tình nữa ạ?
Đầu trang

nvp999
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nvp999 »

Cơ mà cảm ơn bác rất nhiều ạ. Cháu tự ngẫm một hồi cũng phần nào hiểu được vì sao dụng mộc hỷ thủy rồi ạ.
Đầu trang

Chiens
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chiens »

Lá số của anh đây đúng ko ạ? Em xin phép post lên cho mn dễ nhìn vì nhiều người ko chuyên về tứ trụ lắm ạ. Mệnh thiên lương luôn có một cái thiệt thòi là cung phu thê kiểu gì cũng có cự môn, lá số của anh thì dính thêm cả hóa kỵ nữa cộng thêm hội chiếu một số sao đào hoa và dâm tinh nữa, mặc dù có sao khắc chế nhưng cũng ko biết thế nào nữa... em cũng mệnh thiên lương nhưng mà tại ngọ và cung phu em còn xấu hơn cả của anh nữa cơ, cũng cự môn nhưng thế hãm và có hóa kị và sao đào hoa dâm tinh các kiểu nữa, chắc sau này đường gia đạo của em cũng mệt lắm đây anh ạ :)) :)) ( nhưng mà em thấy cung thê của anh cũng nhiều sao tốt nên em nghĩ chắc ko việc gì đâu, anh đừng lo lắng quá nha )
Tập tin đính kèm
2001.jpg (182.41 KiB) Đã xem 514 lần
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

:-O
nvp999 đã viết: 13:02, 22/08/22 Chuyện là cuộc đời của cháu thì cũng có biến cố. Tuy là cháu có không phải quá chịu cực khổ nhưng cũng không hẵn là hạnh phúc đủ đầy. Xa cha mẹ từ nhỏ đi học xa. Học tập cũng gọi là ổn. Nhưng hiện tại thì đã dừng học đại học do nhiều biến cố xảy ra (chủ yếu là do bản thân). Hiện cháu ở quê với mẹ và ngoại và em trai tuổi dần 2009. Cháu đang ôn luyện để năm sau thi vào trường đại học khác. Nhưng tình hình vẫn chưa gọi là chắc chắn nữa. Kiểu cháu vẫn bị lo lắng, băn khoăn, không biết mình thực sự nên làm gì để thành công nhất để còn mau sớm báo hiếu cho cha mẹ. Mong các bác luận giải giúp để cháu phần nào tìm ra được phương án thích hợp cho cuộc đời.
2009 là Kỷ Sửu. Còn có chút thời gian để học, học xong báo hiếu, báo ân mấy hồi. Bỏ lở cơ hội học thì tạch dài dài, lúc đó sẽ báo thứ khác.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”