Xin hỏi về đường tình duyên trong những năm cuối đại hạn này và đại hạn tiếp theo

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Xin hỏi về đường tình duyên trong những năm cuối đại hạn này và đại hạn tiếp theo

Gửi bài gửi bởi lazlo »

Năm ngoái có hạn tình yêu rất rõ ràng, chị quen người này năm 2021 or tối đa sớm hơn là cuối 2020, nhưng 2021 mới là năm mạnh mẽ. nhân tình thường là người có học thức và hấp dẫn. thực ra số này nhu cầu cao, đa phu và khó khăn về tình duyên là đúng rồi, cứ tưởng tới nơi rồi mà lại hỏng. chị là người giỏi về cả học thuật và có năng khiếu nghệ thuật. 2020 và 2015 là những năm thực sự kém về đường hôn nhân. trong người thường nhiều nốt ruồi or chàm, bớt.
Được cảm ơn bởi: TLXD
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Xin hỏi về đường tình duyên trong những năm cuối đại hạn này và đại hạn tiếp theo

Gửi bài gửi bởi TLXD »

十面埋伏 đã viết: 18:58, 10/09/22 Mặt trái xoan hơi dài, da trắng, mắt to, cằm thuôn, khuôn mặt đầy đặn.
Kết hôn tầm tầm 2006, gái đầu lòng, li hôn 2016 hoặc 2019. Chồng đầu sinh 1977 hoặc 1978
-----------------

Số nhiều chồng. Chồng sau kém chồng trước. Có thể là 1981 hoặc 1991. Duyên khởi năm 2020, đến 2023 có cơ hội
Nếu có thể thì nên bỏ qua duyên này và tập trung vào công việc thì hậu vận sẽ tốt hơn.

Cung tử có cách thai phục vuowng tướng nên nhu cầu cao là chuyện bình thường. Người Trung Quốc có câu: “Đàn bà 30 như sói, 40 như hổ”.
Nhưng mối duyên này, e rằng, dù cố cưỡng ép cho thành cũng ko dẫn ta đén đc bình minh.

----------
Trung thu vui vẻ
-----------
Nghe nhạc ko?

https://m.youtube ( chấm) com/watch?v=19CUFm6-YLQ
Cảm ơn bạn đã luận giải ạ. Tướng mạo thì hầu như đúng trừ việc da mình kg trắng lắm vì trước nay chưa từng che nắng thành thử hơi nâu. Các chị em trong gia đình thì trắng. Kết hôn chuẩn năm, ly hôn 2020, con trai đầu lòng và m hiện tại chỉ có con trai. Chồng cũ (nghe chồng đầu thấy hơi lo, vì kg biết đầu rồi sẽ tiếp bao nhiêu) sinh năm 70.
Duyên khởi là năm 2020 cũng đúng ạ, giờ thì tạm coi là kg còn nhiều kết nối với mối duyên này cho dù vẫn chưa xong hẳn. Tập trung vào công việc là điều m đang cố tập trung vì quan hệ tình cảm làm này tốn của m quá nhiều năng lượng mà toàn năng lượng tiêu cực.
Cách TPVT này tại cung tử và vận đào hoa của mình có khi nào sang đại vận sau nhờ Thiên không nó đỡ hoặc hết đi kg?
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Liên đã viết: 19:53, 10/09/22 Cô thấy hạn 43, 44, 45 tuổi hay liên quan đến con cái nhà cửa thuận cho mua nhà hay làm nhà...thuận cho lấy chồng sinh con. Về yêu đương mình hay bị bên ngoài họ bắt bẻ, dễ gặp người khó tính, kỹ tính, càng về cuối hạn đỡ hơn, trong lòng khó tránh lo lắng buồn phiền, phiền muộn về chuyện này chuyện kia. Sang hạn 46 đến 48 tuổi làm ăn tốt, dễ kiếm tiền nhưng cũng dễ làm hao tiền, hạn này về tình cảm thuận nhất, không thấy có khúc mắc gì . Cuối năm nay hay liên quan đến chuyện nhà cửa con cái, về yêu đương nếu có rồi lấy thôi, chưa có sợ mình hay bắt bẻ người ta hoặc chính mình bị người ta bắt bẻ mà khó thành.
Cháu cảm ơn cô đã luận giải giúp cháu ạ. Cháu mong muốn có một mối quan hệ bình yên hoà hợp thôi chứ lấy chồng cháu kg nghĩ tới mấy. Nhưng bản thân cháu hay bị hấp dẫn và dính vào tình cảm hơi phức tạp, kiểu như bị thu hút bới những người đặc biệt nên chuyện tình cảm bình yên cháu muốn nó thường kg xảy ra.
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Long Đức đã viết: 20:10, 10/09/22
TLXD đã viết: 23:00, 03/09/22 Giờ mình xin hỏi dưới khía cạnh tử vi là mình có thể làm gì để thoát khỏi vấn đề tình ái trớ trêu này kg? Đại vạn này còn 2 năm nữa, trong khi ĐV 10 năm tiếp theo, các thầy vẫn cho rằng m sẽ lại khổ vì tình ái, vậy là cái đó là việc không tránh được hay sao ạ.
Có cách nào thông minh để hoá giải bớt nhưng bi luỵ này theo như trong lá số của mình kg? Kiểu đi hiến máu, đi làm từ thiện, học yoga, học gì đó.
Thêm 1 cái nữa hơi tế nhị đó là m hiện là một người PN khá mạnh khoẻ về tình dục (trước đó m cũng kg yếu nhưng vì hôn nhân kg hạnh phúc nên mình kg kích hoạt nhu cầu đó lên và để nó ở mức Zero). Mình muốn hỏi với cung TT có Tham lang như vậy có phải chuyện gái trai trong ĐV này và sau là không tránh khỏi kg? Nếu được có cách gì hoá giải nó khg?
Lá số đẹp! Mệnh Thiên Lương, Song Hỉ giáp Xương Khúc, Quang Quý, Long Phượng là người hiền lành, phúc thiện, nhiều may mắn, và cũng là người có khí chất thanh quý và xinh tươi; thêm Lộc Khoa chiếu, Quan có Thái Dương sáng sủa + Lộc và Thân cư Quan nên công danh sự nghiệp rất OK, chỉ có điều Đào Hồng ngộ Kình Đà Kiếp Không nên chuyện tình cảm không được như ý. Cung Phúc có Đồng + Kỵ Đào Hồng Không Kiếp Cô Quả Kình Đà nên sự hưởng thụ về tinh thần dễ có vấn đề, nhất là ở phương diện tình cảm.

Cung Phu có Cự Môn, bên trong có Cô/Quả bên ngoài có Kỵ Không Kiếp chiếu về thì vợ chồng ít cảm với nhau, kiểu có sự ngăn cách vô hình nào đó (Cô Quả); dễ có sự bất mãn, đôi khi cãi cọ (Cự Kỵ); và dễ xảy ra vấn đề (Không Kiếp).

Người Thiên Lương Song Hỉ thì nhẹ nhàng tình cảm, đôi lúc cũng thơ mộng, thêm Đào Hồng chiếu thì cũng để ý và có sự truy cầu về tình cảm. Thế nên khi tự do, không còn ràng buộc, nếu muốn thì cũng có thể sống theo bản thân.

Vận 36-45 có Tham Lang, Thai Phục Vượng Tướng nên cũng có liên quan đến chuyện ái tình. Vận 46-55 có Đào Hoa thì có thể sắc màu hơn nhưng đồng thời có Kình và Âm hóa Kỵ nên cũng có chút thử thách.
Cảm ơn bạn đã luận giải. Về hình thức tính tình thì mình đúng như vậy. Hưởng thụ về tinh thần của mình có thể có vấn đề thật ạ. Mình hay phản ứng quá vội và suy diễn của nhanh không bình tĩnh nên chuốc nhiều rắc rối trong tình cảm.
Chắc mình chỉ có thể rèn luyện cảm xúc để thay đổi được thôi. Mà cảm giác kg hề dễ.
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

lazlo đã viết: 20:49, 10/09/22 Năm ngoái có hạn tình yêu rất rõ ràng, chị quen người này năm 2021 or tối đa sớm hơn là cuối 2020, nhưng 2021 mới là năm mạnh mẽ. nhân tình thường là người có học thức và hấp dẫn. thực ra số này nhu cầu cao, đa phu và khó khăn về tình duyên là đúng rồi, cứ tưởng tới nơi rồi mà lại hỏng. chị là người giỏi về cả học thuật và có năng khiếu nghệ thuật. 2020 và 2015 là những năm thực sự kém về đường hôn nhân. trong người thường nhiều nốt ruồi or chàm, bớt.
Hạn tình yêu năm ngoái chuẩn em ạ. Quen nhau cuối năm 2020, 2021 thì yêu kiểu oanh oanh liệt liệt, tới năm nay thì cảm giác kg còn hiểu j về nhau. Người bạn chị quen đúng với mô tả của em. Chị thì công bằng mà nói cũng kg xuất sắc gì nhưng có liên quan tới học thuật và có chút sở thích nghệ thuật. Đầu 2020 c ly hôn và đúng là trong người c có nhiều nốt ruồi.
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Ai cũng bảo mình số đa phu nhưng bản thân m có cảm giác mình sẽ kg có thêm một người chồng nào mà cùng lắm chỉ có một người bạn bên cạnh mình thôi, trong trường hợp tốt nhất. Cuộc hôn nhân trước kéo dài 14 năm mà chẳng có chút tình cảm nào, chia tay xong kg thù hận nhưng cũng như người dưng, có cảm giác được giải thoát. Nếu có thêm chồng mà lại là một cuộc hôn nhân kg vừa ý thì đáng sợ thật. Khi yêu gặp chuyện buồn, m tự nói với mình cũng may chỉ là người yêu thôi, nếu là chồng chắc nỗi đau đó X3 mất.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

TLXD đã viết: 10:52, 11/09/22
十面埋伏 đã viết: 18:58, 10/09/22 Mặt trái xoan hơi dài, da trắng, mắt to, cằm thuôn, khuôn mặt đầy đặn.
Kết hôn tầm tầm 2006, gái đầu lòng, li hôn 2016 hoặc 2019. Chồng đầu sinh 1977 hoặc 1978
-----------------

Số nhiều chồng. Chồng sau kém chồng trước. Có thể là 1981 hoặc 1991. Duyên khởi năm 2020, đến 2023 có cơ hội
Nếu có thể thì nên bỏ qua duyên này và tập trung vào công việc thì hậu vận sẽ tốt hơn.

Cung tử có cách thai phục vuowng tướng nên nhu cầu cao là chuyện bình thường. Người Trung Quốc có câu: “Đàn bà 30 như sói, 40 như hổ”.
Nhưng mối duyên này, e rằng, dù cố cưỡng ép cho thành cũng ko dẫn ta đén đc bình minh.

----------
Trung thu vui vẻ
-----------
Nghe nhạc ko?

https://m.youtube ( chấm) com/watch?v=19CUFm6-YLQ
Cảm ơn bạn đã luận giải ạ. Tướng mạo thì hầu như đúng trừ việc da mình kg trắng lắm vì trước nay chưa từng che nắng thành thử hơi nâu. Các chị em trong gia đình thì trắng. Kết hôn chuẩn năm, ly hôn 2020, con trai đầu lòng và m hiện tại chỉ có con trai. Chồng cũ (nghe chồng đầu thấy hơi lo, vì kg biết đầu rồi sẽ tiếp bao nhiêu) sinh năm 70.
Duyên khởi là năm 2020 cũng đúng ạ, giờ thì tạm coi là kg còn nhiều kết nối với mối duyên này cho dù vẫn chưa xong hẳn. Tập trung vào công việc là điều m đang cố tập trung vì quan hệ tình cảm làm này tốn của m quá nhiều năng lượng mà toàn năng lượng tiêu cực.
Cách TPVT này tại cung tử và vận đào hoa của mình có khi nào sang đại vận sau nhờ Thiên không nó đỡ hoặc hết đi kg?
Sai nhiều vậy à? Vậy có thể phần dưới đây có lẽ cũng sẽ sai nhiều.
Bạn tự cân nhắc chuyện tin hay ko tin nhé. :)

Theo lý thì ko thể là 1970 mà là 1971, anh ta sinh tháng mấy năm 1970? Qua đông chí chưa?

Duyên hiện tại của bạn sẽ ko thể dứt hẳn trước 2023.
Nếu bạn nghe tôi, ko cưới, ko vun vào mà tập trung vào cv thì hết 2023, qua hạn cưới, bạn sẽ tự tỉnh lại sau cơn say này. Và có thể, sang đại vận sau sẽ có thăng hoa về công danh và tiền bạc.
Còn nếu ko? Tôi đoán, đại vận sau sẽ tan tác gia đạo. Thực ra, duyên này, từ đầu đã sai. Bạn còn trẻ, trẻ hơn so với tuổi, lại bị áp chế quá lâu bởi ông chồng già, nên khao khát tự do và tuổi thanh xuân đã mất đi nên dính và mắc câu. Bạn cố chiều chuộng, níu kéo, hy sinh.. để bù đắp cho tình trẻ. Nhưng lòng tốt chỉ có quả ngọt nếu nó gieo đúng chỗ, đúng người cơ. Mà "Bây giờ đất chật người đông / thạch sanh thì ít, lý thông thì nhiều." :))
Duyên này ko hẳn là 1 vụ lừa tình nhưng nó bắt đầu với quá nhiều nhầm lẫn, ko lý trí. Chắc ko phải duyên lành.

@: Chẳng cần nhờ thiên ko hay gì, đến tuổi mãn kinh nó tự hết bạn ơi :))
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Ex sinh 18/10/70 ạ.
Duyên này cả hai người đêù kg xác định hôn nhân nên vụ hạn cưới m kg cần phải suy nghĩ. Chỉ mong m tỉnh trí vượt qua và kg bị cx quấy phá là tốt rồi ạ.
Công danh tiền bạc mà thăng hoa thì tốt quá.
Duyên này mình biết là có tình yêu nhưng xuất phát điểm thì đúng là kg phải duyên lành.
Hi hi, đoạn cuối thì kg biết nên cười hay khóc.
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lazlo »

TLXD đã viết: 11:03, 11/09/22
lazlo đã viết: 20:49, 10/09/22 Năm ngoái có hạn tình yêu rất rõ ràng, chị quen người này năm 2021 or tối đa sớm hơn là cuối 2020, nhưng 2021 mới là năm mạnh mẽ. nhân tình thường là người có học thức và hấp dẫn. thực ra số này nhu cầu cao, đa phu và khó khăn về tình duyên là đúng rồi, cứ tưởng tới nơi rồi mà lại hỏng. chị là người giỏi về cả học thuật và có năng khiếu nghệ thuật. 2020 và 2015 là những năm thực sự kém về đường hôn nhân. trong người thường nhiều nốt ruồi or chàm, bớt.
Hạn tình yêu năm ngoái chuẩn em ạ. Quen nhau cuối năm 2020, 2021 thì yêu kiểu oanh oanh liệt liệt, tới năm nay thì cảm giác kg còn hiểu j về nhau. Người bạn chị quen đúng với mô tả của em. Chị thì công bằng mà nói cũng kg xuất sắc gì nhưng có liên quan tới học thuật và có chút sở thích nghệ thuật. Đầu 2020 c ly hôn và đúng là trong người c có nhiều nốt ruồi.
Năm nay không thấy chia tay gì chị nhé, khả năng dây dưa đến hết năm nay đã. năm 2023 sẽ đổi mới nới cũ luôn, năm này khả năng rất cao trúng tiếng sét ái tình mới thôi.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

thanhthanh2013 đã viết: 19:18, 10/09/22
十面埋伏 đã viết: 19:16, 10/09/22 Méo biết Hà Túc Đạo là thèn nào.

Mình tên là Thập diên mai phục, bá vương biệt cơ . Các đồng chí có thể gọi tắt là Thập ca ca :))
Năm nay mình 18 tuổi, iu màu tím, ghét nhạc Trịnh và thích những cái đắng trước ngọt sau như kiểu cafe machiato hay mocha.
Oh vậy a nhầm chú với 1 người bạn. Chúc chú e vui vẻ :)
Chú gì ơi, chú thanhthanh2013 vừa già vừa điêu vừa xấu zai lại còn hay nhìn nhầm ơi.
Chú cho cháu hỏi: nghe nói thời các cụ, bên phật giáo họ hay cho sư, chú tiểu ăn rau răm, vì rau răm tính âm, có tác dụng trấn áp dương khí, để các sư ko động lòng trần tục nhưng sãi ( ni cô ) thì ăn gì vậy chú ?. Giá sống đc ko?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”