26t ko có gì trong tay

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
vynguyen13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

26t ko có gì trong tay

Gửi bài gửi bởi vynguyen13 »

Chào mọi người,

Lá số của mình ở dưới, mọi người cho mình lời khuyên về đường công việc, công danh sự nghiệp (CDSN) được ko ạ? Mình là ngừoi sống chú trọng công việc, nhưng chưa bao giờ thấy mình đi làm đc chủ coi trọng. Mình có đi xem 1 vài nơi và họ nói đường CDSN của mình lận đận, ko tối ko sáng, nói chung là chán.

Mình đi học nước ngoài được 10 năm. 10 năm nay vẫn chưa tìm được đường định cư, đi làm có job cũng ko vừa ý. Cảm thấy so với các bạn trang lứa thật sự thua thiệt.
Mọi người xin giúp cho lời khuyên với ạ.
Tập tin đính kèm
710EF4A3-2FD4-4998-AAFD-3FAC88DE6CB2.jpeg (329.2 KiB) Đã xem 277 lần
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: 26t ko có gì trong tay

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Mình thì cảm thấy thua thiệt so với bạn, mình chưa từng được ra nước ngoài chứ không dám nói là du học nước ngoài.

Rồi nhớ lúc mình hơn tuổi bạn bây giờ vài tuổi, mình còn thậm chí còn tệ hơn cả "không có gì trong tay", tức là ôm đống nợ gần 1 tỷ.

Đấy, bạn còn sướng chán.
Đầu trang

vynguyen13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vynguyen13 »

yesterday2016 đã viết: 22:45, 07/09/22 Mình thì cảm thấy thua thiệt so với bạn, mình chưa từng được ra nước ngoài chứ không dám nói là du học nước ngoài.

Rồi nhớ lúc mình hơn tuổi bạn bây giờ vài tuổi, mình còn thậm chí còn tệ hơn cả "không có gì trong tay", tức là ôm đống nợ gần 1 tỷ.

Đấy, bạn còn sướng chán.
À không cái này thì bạn hoàn toàn đúng. Bố mẹ tạo rất nhiều điều kiện cho mình từ khi còn bé, nếu so sánh thì mình rất sướng so với nhiều người. Nhưng mình ôm mộng nhiều thứ, từ khi mình bắt đầu lớn và hiểu chuyện đến giờ đều rất cố gắng để trả ơn bố mẹ, nhưng hầu như chẳng được gì... Cho nên dạo gần đây tâm lý rất chán vì tự mình luôn cảm thấy mình vô dụng.

Cảm ơn bạn đã rep, hi vọng bạn đã vượt qua thành công đại hạn bạn kể ở trên :x
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

yesterday2016 đã viết: 22:45, 07/09/22 Mình thì cảm thấy thua thiệt so với bạn, mình chưa từng được ra nước ngoài chứ không dám nói là du học nước ngoài.

Đấy, bạn còn sướng chán.
Bác đừng bảo là sau đó bác thành công nhờ lấy vợ giàu nhé :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”