Cần lời khuyên

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Cần lời khuyên

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Hình ảnhmình đang tính li hôn chồng, cạo trọc đầu hoặc cắt đầu đinh để tập trung vào sứ mệnh, xem tarot thì hay ra là mình có sứ mệnh nâng cao tần số trái đất và healer mà chả biết nên làm như nào nữa, nhưng mình mục đích cuối cùng ở kiếp sống này là vãn sinh về cõi phật chứ ko còn muốn luân hồi nữa, càng sớm càng tốt, trong thời gian chờ đến ngày để được vãn sinh mình vẫn phải hoàn thành một vài sứ mệnh, vẫn còn nhiều trách nhiệm phải hoàn thành nên chưa được đi ngay, nhờ các thầy cho lời khuyên ạ :-<
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Cần lời khuyên

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

tụng kinh địa tạng, quán thế âm bồ tát, cứu kéo mấy chúng sinh ở 3 cõi ác lên cõi trên là cũng góp phần nâng cao tần số rồi, còn healer chắc là chia sẻ những trải nghiệm đau thương cho những người đi sau để họ tránh va vấp phải. Mình sinh ra với ngôi sao ân quang ở mệnh, tên đệm chữ Diệu, 3 kiếp trước là cư sĩ tu tại gia ( ko biết thày nào xem cho bảo vậy) nên số con nhà Phật chuẩn rồi, chả xuất gia đi tu thì cũng là Phật tử tại nhà, nhưng hình như còn phải làm cái gì nữa như kiểu kiếm nhiều tiền cúng dường từ thiện thì phải, mà đang nghèo quá, đang lều doanh nhân chứ chưa thành nhà doanh nhân 😸
mỗi lần nghe thần chú địa tạng hay thần chú án mani bat me hum của quán thế âm bồ tát mình hay gặp mấy thím mặt quỷ nhảy vào hù làm m giật mình, nhưng mình cũng trấn tĩnh lại luôn bảo họ đi đầu thai đi lên cõi trên đi đừng ở cái cõi đói ăn ko có ai quan tâm như này nữa khổ lắm, lên cõi người làm em bé đi học cũng được các cô giáo quan tâm yêu quý ôm ấp bế bổng cho ăn sướng hơn cõi ngã quỷ này nhiều, thế là lại êm, mình quá quen với việc gặp phải mấy thím ở cõi ngã quỷ rồi, ngoài tiếp nhận thông điệp từ cõi trên mình cũng nhìn thấy và cảm nhận dc mấy thím ở cõi thấp hơn, điều này quả thực ko sung sướng gì vì đau đầu mệt mỏi lắm và cũng nhiều nỗi sợ lo lắng, nhưng mãi rồi cũng quen, ko thấy sợ mà chỉ thấy thương, giờ thì coi như 1 phần của sứ mệnh vậy :-< được cái mình bật thần chú và hồi hướng cho họ cái là họ đi rất nhanh ko quấy quả gì mình nữa :-<
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

hiện tại thì mình chỉ muốn li hôn thoát khỏi ràng buộc gánh nặng để tập trung vào sứ mệnh, ko phải dây dưa với đám nhà chồng chỉ tập trung kiếm tiền nuôi con và hoàn thành sứ mệnh là đủ rồi, còn thời gian để tu tập sau cuối đời còn được vãn sinh nữa quá ngán rồi [-O<
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

thật sự là quá chán chả muốn bon chen gì nữa, ngán lắm rồi
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

Tính ra, năm nay 1991, nhiều người có chuyện không vui quá.
Cố lên bạn ơi.
Được cảm ơn bởi: lobangtho91
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

Chị cho em hỏi từ nhỏ đến giờ chị có nhìn thấy ma, quỷ hay có khả năng gì về tâm linh không? Chị có mê ham thích tìm hiểu về tâm linh, thế giới vô hình những hiện tượng kì lạ bí ẩn siêu nhiên huyền bí? Trước giờ có thầy, bà nào bảo chị có căn số không? Sức khỏe của chị từ bé đến giờ vẫn tốt chứ ạ? Con đường học hành của chị có bị đứt gánh giữa đường không ạ?
Đầu trang

Barx
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Barx »

Trời ạ, bên kia đang nói chuyện nhà cửa, bên này lại thế này rồi. Chuyện xây nhà chồng không cho xây thì phải giải quyết với chồng chứ sao lại lên xem hạn tử vi?
Dân tìm đến huyền học đều xếp vào dạng không bình thường rồi, đây còn cố đẩy lên tầm này nữa thì không ổn lắm đâu bạn ơi.
Xem để hỗ trợ bản thân chứ xem xong lại thành ra thế này thì tử vi sớm muộn gì cũng bắt lại thôi, không được chạy lung tung như bây giờ đâu.
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

GiauThienSu đã viết: 10:34, 19/09/22 Chị cho em hỏi từ nhỏ đến giờ chị có nhìn thấy ma, quỷ hay có khả năng gì về tâm linh không? Chị có mê ham thích tìm hiểu về tâm linh, thế giới vô hình những hiện tượng kì lạ bí ẩn siêu nhiên huyền bí? Trước giờ có thầy, bà nào bảo chị có căn số không? Sức khỏe của chị từ bé đến giờ vẫn tốt chứ ạ? Con đường học hành của chị có bị đứt gánh giữa đường không ạ?
tất cả đều có bạn ạ, chỉ có đường học hành ko bị đứt gánh giữa đường thôi :-<
Barx đã viết: 10:58, 19/09/22 Trời ạ, bên kia đang nói chuyện nhà cửa, bên này lại thế này rồi. Chuyện xây nhà chồng không cho xây thì phải giải quyết với chồng chứ sao lại lên xem hạn tử vi?
Dân tìm đến huyền học đều xếp vào dạng không bình thường rồi, đây còn cố đẩy lên tầm này nữa thì không ổn lắm đâu bạn ơi.
Xem để hỗ trợ bản thân chứ xem xong lại thành ra thế này thì tử vi sớm muộn gì cũng bắt lại thôi, không được chạy lung tung như bây giờ đâu.
chắc đang sao thuỷ nghịch hành nên nó vậy nói chung là chán lắm, lắm drama nên giờ ngán lắm rồi chỉ muốn nhanh được vãn sinh, ko biết còn nợ nần j nữa để thanh toán nốt cho xong rồi đi, chán vô cùng
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Vậy là chị vẫn đang trong giai đoạn bị hành căn mệt mỏi, đuối sức,... mỗi ngày hay chị ra làm thầy rồi chị? Em nghĩ chị nếu giờ đã ra làm thầy chắc chị cũng rất giỏi luôn đó, có khi nổi tiếng cả 1 vùng luôn >:D<
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Có lẽ chị cũng là 1 trong số:" Người được chọn". Vạn sự tùy duyên đi chị, khi đến thời cơ mọi việc ắt được tỏ, rõ thôi :-bd.
Được cảm ơn bởi: lobangtho91
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”