lá số SPT - quyết tâm đổi mệnh xấu thành tốt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: lá số SPT - quyết tâm đổi mệnh xấu thành tốt

Gửi bài gửi bởi lazlo »

ratyeudoi đã viết: 22:32, 23/09/22 Đọc qua nhiều bài viết về bộ SPT e thấy lá số của mình xấu quá
em không muốn đời mình tệ như thế này
Nay e xin để lại lá số của mình ở đây Một là để tỏ rõ quyết tâm của mình, Hai là để làm lá số cho các bác tham khảo và luận đoán
5 năm nữa e sẽ quay lại và chia sẻ về những sự kiện e trải qua để các bác nghiệm lý thêm ạ
Cảm ơn các bác đã đi qua và luận đoán về ls của e
Bạn rất giỏi đó, ko soãi tử vi đừng nhìn SPT với nghe mấy thầy phán vớ vẩn mất thời gian. Bạn xinh đẹp, cái xinh của người có học, sẽ phát triển từ học vấn, chắc chắn như vậy, áp dụng học vấn vào công việc và sự nghiệp. Con đường học tập của ls này sáng chói lọi, cần quan tâm và phát triển đúng cách.
Trước tôi có đứa em thi nhất quốc gia, mà đưa cho mấy thầy toàn phán bậy nào là nghiện hút vs công danh gãy đổ hay là tham gia băng đảng nào đó ví có SPT và một loạt sát tinh. nhưng thực ra mệnh nó đâu có nằm ở đó, gặp mấy thầy dốt xem thêm bực vào người.
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Tuỳ vào nhìn nhận thế nào, nói xấu thì phải xấu về cái gì chứ nói khơi khơi là xấu thì ai chả nói được?
Hoả mệnh, âm nữ tuần triệt không đánh dương cung.
Mệnh thân liêm sát tấu thư lưu niên VT khôi việt thì học hành giỏi là chắc rồi. Tuy nhiên số có hình kiếp thì nó đánh vào sức khoẻ nhiều, ngộ song hao nữa thì bệnh về đường dạ dày tiêu hoá, có khi xuất huyết dạ dày cũng nên, cái này bạn nên đi khám thường xuyên, dễ bị mãn tính đó.
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

ratyeudoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ratyeudoi »

lazlo đã viết: 07:37, 24/09/22
ratyeudoi đã viết: 22:32, 23/09/22 Đọc qua nhiều bài viết về bộ SPT e thấy lá số của mình xấu quá
Nay e xin để lại lá số của mình ở đây Một là để tỏ rõ quyết tâm của mình, Hai là để làm lá số cho các bác tham khảo và luận đoán
5 năm nữa e sẽ quay lại và chia sẻ về những sự kiện e trải qua để các bác nghiệm lý thêm ạ
Bạn rất giỏi đó, ko soãi tử vi đừng nhìn SPT với nghe mấy thầy phán vớ vẩn mất thời gian. Bạn xinh đẹp, cái xinh của người có học, sẽ phát triển từ học vấn, chắc chắn như vậy, áp dụng học vấn vào công việc và sự nghiệp. Con đường học tập của ls này sáng chói lọi, cần quan tâm và phát triển đúng cách.
Trước tôi có đứa em thi nhất quốc gia, mà đưa cho mấy thầy toàn phán bậy nào là nghiện hút vs công danh gãy đổ hay là tham gia băng đảng nào đó ví có SPT và một loạt sát tinh. nhưng thực ra mệnh nó đâu có nằm ở đó, gặp mấy thầy dốt xem thêm bực vào người.
e nhập lá số tử vi vào trang web rồi xem bình giải bác ạ. e xem cv k có sự thăng tiến, tiền bạc cũng tụ được, nhà đất thì ko có, con cái thì tốt hơn 1 chút, lấy ck cũng li hôn, đi xa thì gặp nạn bị lừa, cung tật ách thì có hoá kị rồi :(
cái gì xấu mà xuất phát từ con người, từ cách đối xử giữa e và mọi người xung quanh thì e sẽ sửa cho tốt
giỏi thì e k dám nhận, bạn bè giỏi hơn e rất nhiều
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

ratyeudoi đã viết: 23:44, 23/09/22
hysshu đã viết: 23:01, 23/09/22
ratyeudoi đã viết: 22:58, 23/09/22

e k ăn chơi nghiện ngập luôn tránh xa, học hành đầy đủ, có bằng cấp, sắp tới e muốn tập trung học và lấy thêm kiến thức bằng cấp nữa. chỉ là 3 năm qua e yêu 1 người giờ cũng đã kết thúc. bỏ bê việc học, tuy vừa yêu vừa gây dựng sự nghiệp nhưng cũng ko dồn toàn lực, nhiều lúc nản chí và lười, để tình cảm ảnh hưởng. thấy lá số của e sự nghiệp ko thành đc, e k muốn vậy bác ạ
em học xong lấy bằng chưa? Bằng cấp của em là đại học hay thạc sỹ? Hôi cấp 2 cấp 3 em học hành tốt không, thành tích học tập có cao không? Lá số em vận 53 tới 62 tốt nhất trong đời. Cung Nô và cung Tử tức đẹp
E thấy cung nào cũng xấu, xấu đều dàn trải cả cđ. vd cung nô có bạn giỏi tốt nhưng nếu e ko đủ giỏi thì họ muốn giúp e cũng ko nắm lấy được cơ hội. vả lại vận đó còn xa, chi bằng cố gắng mỗi ngày, thay đổi mỗi ngày
Em nói chuẩn. Ví dụ có em có cơ hội đc học bổng tiến sĩ, nhưng nếu em ko có trình độ, ko có kiến thức thì cũng ko tận dụng đc cơ hội. Cơ hội chỉ đến với người có chuẩn bị. Mệnh Sát Phá tham thường thành đạt muộn, khổ trước sướng sau mới tốt, có chí thì nên.
Được cảm ơn bởi: hoavan004, ratyeudoi
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lazlo »

ratyeudoi đã viết: 11:39, 24/09/22
e nhập lá số tử vi vào trang web rồi xem bình giải bác ạ. e xem cv k có sự thăng tiến, tiền bạc cũng tụ được, nhà đất thì ko có, con cái thì tốt hơn 1 chút, lấy ck cũng li hôn, đi xa thì gặp nạn bị lừa, cung tật ách thì có hoá kị rồi :(
cái gì xấu mà xuất phát từ con người, từ cách đối xử giữa e và mọi người xung quanh thì e sẽ sửa cho tốt
" e xem cv k có sự thăng tiến, tiền bạc cũng tụ được, nhà đất thì ko có, con cái thì tốt hơn 1 chút, lấy ck cũng li hôn, đi xa thì gặp nạn bị lừa, cung tật ách thì có hoá kị rồi :( " cái quote này là trang web nó nói em vậy hay là trạng thái hiện tại của em như vậy?
- có vẻ bạn đang quan tâm để việc sửa tâm chứ ko phải các vấn đề khác? thực ra mệnh hỏa nhưng thủy hơi vượng thì tính cách thât thường, cảm xúc chính là điểm yếu lớn nhất của bạn, cách nói thì sắc bén nhưng có gì đó khó gần và dễ gây hiểu nhầm. bạn về tra sách xem sao hóa kỵ nó có ưu khuyết điểm gì thì bạn tương tự như vậy.
- tôi thấy bạn có một nền tảng tư duy sâu sắc thì chắc biết được vấn đề của mình là gì rồi. sai ở đâu thì sửa ở đó.
- năm nay động tâm, dễ có thay đổi lớn trong công việc. số được nhờ bạn bè rất nhiều.
- Đại vận Giáp Thân này thì khó có thành tựu lớn được, chắc phải từ 33 trở đi mới có nhiều thứ để kể.
Đầu trang

ratyeudoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hoalando đã viết: 10:22, 24/09/22 Tuỳ vào nhìn nhận thế nào, nói xấu thì phải xấu về cái gì chứ nói khơi khơi là xấu thì ai chả nói được?
Mệnh thân liêm sát tấu thư lưu niên VT khôi việt thì học hành giỏi là chắc rồi. Tuy nhiên số có hình kiếp thì nó đánh vào sức khoẻ nhiều, ngộ song hao nữa thì bệnh về đường dạ dày tiêu hoá, có khi xuất huyết dạ dày cũng nên, cái này bạn nên đi khám thường xuyên, dễ bị mãn tính đó.
đúng là lúc đi học stress e sẽ bị đau bụng, buồn nôn, đau bụng sau khi ăn cơm nhưng giờ k bị nữa ạ
mùa đông e thường xuyên bị cảm lạnh nên đau bụng và đau đầu
e thấy xấu về tính cách, là người lúc lười thì rất lười, lúc chăm chỉ thì cũng rất chăm. hay than, nói nhiều, nóng tính, dễ cáu, hấp tấp, nóng vội,... dễ hỏng việc
Đầu trang

ratyeudoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

lazlo đã viết: 12:46, 24/09/22
ratyeudoi đã viết: 11:39, 24/09/22

" e xem cv k có sự thăng tiến, tiền bạc cũng tụ được, nhà đất thì ko có, con cái thì tốt hơn 1 chút, lấy ck cũng li hôn, đi xa thì gặp nạn bị lừa, cung tật ách thì có hoá kị rồi :( " cái quote này là trang web nó nói em vậy hay là trạng thái hiện tại của em như vậy?
- có vẻ bạn đang quan tâm để việc sửa tâm chứ ko phải các vấn đề khác? thực ra mệnh hỏa nhưng thủy hơi vượng thì tính cách thât thường, cảm xúc chính là điểm yếu lớn nhất của bạn, cách nói thì sắc bén nhưng có gì đó khó gần và dễ gây hiểu nhầm. bạn về tra sách xem sao hóa kỵ nó có ưu khuyết điểm gì thì bạn tương tự như vậy.
- tôi thấy bạn có một nền tảng tư duy sâu sắc thì chắc biết được vấn đề của mình là gì rồi. sai ở đâu thì sửa ở đó.
- năm nay động tâm, dễ có thay đổi lớn trong công việc. số được nhờ bạn bè rất nhiều.
- Đại vận Giáp Thân này thì khó có thành tựu lớn được, chắc phải từ 33 trở đi mới có nhiều thứ để kể.
- web nói tương lai e vậy ạ, ở trên e viết thiếu là "tiền bạc cũng k tụ được". hiện cv của e đang chững lại, e chưa lấy ck, đang ở nhà bm, tiền bạc e cũng chỉ dư 1 ít, coi như có khoản tiết kiệm nhỏ. nhưng tương lai thất bại nthe e ko muốn, tài sản của bm e ko ham cái gì, e chỉ muốn tự mình làm ra của cải thôi
- e vừa tra về sao hoá kỵ như bác bảo, e thấy mình tâm cơ sắc sảo nhưng ko dùng hại người. chỉ tính toán cho học tập và cv đạt được kết quả tốt thôi. có ng hại e nhưng e ko hại lại, cuối cùng e ko sao còn họ tự hại mình. những gì e thấy sao hoá kị ứng với e e sẽ nhìn nhận và sửa đổi dần. e tránh sao này vì nghĩ nó xấu thì k cần tìm hiểu để tránh học theo. bác đã nhắc nhở e, e cảm ơn bác
- e muốn dùng 5 năm tới để mài dũa bản thân thật tốt để cơ hội đến mình nắm bắt được ạ
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

ratyeudoi đã viết: 22:58, 23/09/22
hysshu đã viết: 22:40, 23/09/22
Em có những cái xấu nào ở ngoài đời thì có thể kể ra, nếu từ bé đến giờ ko ăn chơi, ko nghiện ngập, ko sa ngã, học hành có bài bản, có bằng cấp thì hiện tại chưa thể đánh giá lá số xấu.
e k ăn chơi nghiện ngập luôn tránh xa, học hành đầy đủ, có bằng cấp, sắp tới e muốn tập trung học và lấy thêm kiến thức bằng cấp nữa. chỉ là 3 năm qua e yêu 1 người giờ cũng đã kết thúc. bỏ bê việc học, tuy vừa yêu vừa gây dựng sự nghiệp nhưng cũng ko dồn toàn lực, nhiều lúc nản chí và lười, để tình cảm ảnh hưởng. thấy lá số của e sự nghiệp ko thành đc, e k muốn vậy bác ạ
Nghiệm lý:

1. Tính cách em có nóng nảy, mừng giận thất thường không, hỉ nộ ái ố hay thể hiện ra mặt, tính cách rất độc lập, không thích ai can thiệp, hành động thường đơn thương độc mã?

2. Em có hay đố kỵ người khác không? Tính em khi thấy trong số bạn bè có ai giỏi thì thường ko phục và cũng quyết tâm phấn đấu để ko chịu thua kém họ
Đầu trang

ratyeudoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 14:16, 24/09/22
Nghiệm lý:

1. Tính cách em có nóng nảy, mừng giận thất thường không, hỉ nộ ái ố hay thể hiện ra mặt, tính cách rất độc lập, không thích ai can thiệp, hành động thường đơn thương độc mã?

2. Em có hay đố kỵ người khác không? Tính em khi thấy trong số bạn bè có ai giỏi thì thường ko phục và cũng quyết tâm phấn đấu để ko chịu thua kém họ.
1. e có hết, nhưng mừng giận thất thường ít thôi
2. Khi còn học cấp 2-3 thì e thấy ko phục. Nhưng sau này khi gặp người giỏi e thường ngưỡng mộ, hỏi họ đã làm ntnao để được thành công này và tự nhủ trong lòng mình cũng sẽ cố gắng để được như vậy
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

hoalando đã viết: 10:22, 24/09/22 Tuỳ vào nhìn nhận thế nào, nói xấu thì phải xấu về cái gì chứ nói khơi khơi là xấu thì ai chả nói được?
Chị hoalando ơi dựa trên lá số tử vi có thấy bệnh rối loạn thần kinh lưỡng cực của e ko? Sau khi lấy vợ năm 2015 bệnh của e ngày càng nặng đến 2019 mới đỡ. Theo hạn năm có thấy điều này ko ạ hay chỉ là mới lấy vợ sự nghiệp lúc đó lại chưa ổn định nên áp lực bệnh trở nặng ạ?
Ls của e :
E cám ơn chị
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”