lá số SPT - quyết tâm đổi mệnh xấu thành tốt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ss2410
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: lá số SPT - quyết tâm đổi mệnh xấu thành tốt

Gửi bài gửi bởi ss2410 »

Hi ratyeudoi,
Tình cờ t cũng SPT và hoàn cảnh có lẽ cũng (gần) giống cậu. Tớ thấy lá của cậu không xấu đâu. T thử bình thế này nhé.
Mệnh đóng ở Tý-Ngọ, các sao tốt đều được gia tăng độ số, các hung tinh thì cũng giảm bớt tính hung. Mệnh Thất Sát nói chung có sóng gió nhưng đóng ở Tý-Ngọ nên chắc sẽ giảm bớt phần nào, tớ nghĩ vậy, hihi.
Vũ Khúc - Thiên Phủ đồng cung, là hai Tài tinh, đối cung với Thất Sát miếu địa nên giàu sang. "Phủ dữ Vũ đồng độ, đôi kim tích ngọc". Cách này là Thất Sát ngưỡng đẩu, c google đọc thêm nhé.
Phúc Đức đẹp, nhưng bị Tuần (nhẹ hơn Triệt) thì cậu nên tích cực làm việc thiện, ảnh hưởng của Tuần sẽ giảm bớt.
Mệnh Thân của cậu có 3 trên 4 sao Đức (Tứ Đức) thì cậu là người có nhân phẩm tốt, nhân hậu, khoan hòa, không gây thù oán với ai nên không phải lo sợ tai họa lớn do mình gây ra.
Ngoài ra, cung Tật nên giữ gìn sức khỏe.
Đầu trang

ratyeudoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ratyeudoi »

ss2410 đã viết: 01:49, 25/09/22 Hi ratyeudoi,
Tình cờ t cũng SPT và hoàn cảnh có lẽ cũng (gần) giống cậu. Tớ thấy lá của cậu không xấu đâu. T thử bình thế này nhé.
Mệnh đóng ở Tý-Ngọ, các sao tốt đều được gia tăng độ số, các hung tinh thì cũng giảm bớt tính hung. Mệnh Thất Sát nói chung có sóng gió nhưng đóng ở Tý-Ngọ nên chắc sẽ giảm bớt phần nào, tớ nghĩ vậy, hihi.
Vũ Khúc - Thiên Phủ đồng cung, là hai Tài tinh, đối cung với Thất Sát miếu địa nên giàu sang. "Phủ dữ Vũ đồng độ, đôi kim tích ngọc". Cách này là Thất Sát ngưỡng đẩu, c google đọc thêm nhé.
Phúc Đức đẹp, nhưng bị Tuần (nhẹ hơn Triệt) thì cậu nên tích cực làm việc thiện, ảnh hưởng của Tuần sẽ giảm bớt.
Mệnh Thân của cậu có 3 trên 4 sao Đức (Tứ Đức) thì cậu là người có nhân phẩm tốt, nhân hậu, khoan hòa, không gây thù oán với ai nên không phải lo sợ tai họa lớn do mình gây ra.
Ngoài ra, cung Tật nên giữ gìn sức khỏe.
cảm ơn b, mình đọc thấy mn bảo bị dính triệt, có sát tinh, ko có tài tinh như tả hữu, k có tam hoá ở 3 cung mệnh tài quan nên mình k được hưởng cách thất sát ngưỡng đẩu
Đầu trang

ratyeudoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

các bác có duyên với em xin vô tư để lại lời bình giải ạ
5 năm nữa quay lại e sẽ kể lại những sự kiện lớn và những thành tựu e đạt được. sau đó so hiện thực với lời bình giải của các bác và ở trên các web tuvi e đã xem bình giải. để vừa nghiệm lý vừa xem thực sự e có thể đức năng thắng số, nhân định thắng thiên hay ko
e cảm ơn và tạm biệt các bác ^^
Đầu trang

qav
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi qav »

(315.47 KiB) Chưa tải về lần nào.
lá số giống của em quá, em cbi tốt nghiệp mà mang nỗi lòng k làm ăn được gì khi ra xã hội
Đầu trang

thienhax11
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thienhax11 »

Mến các bác bình luận về cải mệnh!

Dù lá số có thế nào vẫn thắp lên ngọn đuốc hi vọng cải mệnh cho người khác.
Cháu gọi đó là tình người.
Đầu trang

ratyeudoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mặc dù nhìn lá số thấy bản thân đang vào vận cung Thân, đủ các loại Kình Đà Hoả Không Kiếp Thiên Không Thiên Hình đánh phá. Toàn sao sát bại tinh hạng nặng, mệnh thì có Địa Kiếp với Song Hao. Có lẽ đây là những năm tháng vất vả được mất khổ não nhất trong cuộc đời. Mà cũng có lẽ chưa phải xấu nhất khi vào vận Phá Quân có đủ không kiếp và kình đà hoả chiếu tiếp nữa
Người ta mệnh xấu thì còn trông chờ vào cung thân, e thì được xấu cả đôi các bác ạ, thật là độc đắc
những ngày này e gần như chỉ học và tu tâm tu đức theo kinh Phật, nghe các bài giảng pháp. học thêm kiến thức, đọc nhiều sách
Dẫu không biết đời rồi sẽ trôi về đâu, bám víu vào đâu, vẫn ghi nhớ lời Đức Phật dạy, cố gắng sống thật tốt thật vui
xin phép các bác thỉnh thoảng e vào tâm sự
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”