Bùa mê thuốc lú khoa quyền lộc

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Bùa mê thuốc lú khoa quyền lộc

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

hysshu đã viết: 09:10, 30/09/22
thanhthanh2013 đã viết: 16:47, 29/09/22
hysshu đã viết: 16:39, 29/09/22

Trùm nào bến Thượng Hải cũng ác cả nhưng đều già đời, từng trải. Đỗ Nguyệt Sanh : sn 1888 từ 1 người tứ cố vô thân, nghèo hèn, về sau tiến thân nhanh làm đệ tử của Hoàng Kim Vinh, những năm 1920-1940 Đỗ Nguyệt Sanh nổi danh trong giới giang hồ, lấn át cả Hoàng Kim Vinh ( giai đoạn 50 tuổi trở đi của Hoàng Kim Vinh ứng với vận Thiên tướng hãm+ địa kiếp thì lúc này Hoàng Kim Vinh thất thế so với Đỗ Nguyệt Sanh), giai đoạn này Đỗ Nguyệt Sanh được tôn là ông trùm của các ông trùm bến Thượng Hải. Đỗ Nguyệt Sanh có câu nói nổi tiếng:

"Người thượng đẳng, có bản lĩnh, KHÔNG NÓNG NẢY.
Người trung đẳng, có bản lĩnh, HƠI NÓNG NẢY.
Người hạ đẳng, không có bản lĩnh, VÔ CÙNG NÓNG NẢY"

Câu này em xem trên mạng có nói.
Chắc do e nghĩ mấy ông này ác là do cách họ kiếm tiền thì phải vậy còn bình thường có vẻ vẫn tốt với vợ con, đàn em và có khi còn chi tiền làm từ thiện nhiều.
Đúng là họ phải có bản lĩnh mới thành công và ko gặp rủi ro rắc rối trong việc kiếm tiền như vậy
Em gõ google: Tử vi đẩu số luận cát cách thì có nhiều trang như tuvicohoc.net; sonchu.vn có đăng. Trong đó có nhiều cách cục hay của Tử vi và có lá số của nhiều nhân vật nổi tiếng.
Ls Tưởng Giới Thạch đủ khoa quyền lộc :
Hình ảnh
Ở chỗ a bảo có viết về tam kì gia hội cách như này :
Tam kỳ là Hóa Lộc, Hóa Quyền, Hóa Khoa hội hợp ở Mệnh và tam phương tứ chính. Được cách này, tham vọng cao lớn, vận khí rất tốt, ơn trời cho may mắn, ngoài những vận tốt còn được quý nhân giúp đỡ, có tài năng thành tựu sự nghiệp lớn trong đời. Chính tinh trong tam hợp miếu vượng lại hoá thành Khoa Quyền Lộc cũng miếu vượng đắc địa, thường là người nổi danh trên thế giới, giàu sang tuyệt đỉnh. Nếu sao thủ Mệnh miếu vượng mà sát tinh hội hợp ở tam phương tứ chính, cũng giàu sang danh tiếng nhưng không bằng cách mới vừa nói đến vậy. Còn như sao thủ Mệnh lạc hãm mà tam phương tứ chính lại hội hợp tứ sát cũng như Kiếp Không, hoặc Mệnh bị không vong (Tuần, Triệt), tuy rằng có tài nhưng không gặp thời, cho nên khó mà thành đạt, cho nên trở thành cách bình thường. Trong các cung không có cát tinh phân bổ thích hợp, dù có tam kỳ Khoa Quyền Lộc, cũng khó có thể trở thành cách tốt đẹp thật sự, ngược lại có Hoá Kỵ, Địa Kiếp , Thiên Không chắc chắn sự tốt đẹp có giảm thiểu, nhưng không phải là trở ngại lớn, tuỳ theo suy nghĩ của mình mà phán đoán, không thể dùng văn tự nào mà nói hết ý. Thông thường mệnh có tam kỳ, tuyệt không phải là loại người tầm thường, hãy xem xét tiểu sử (của người có tam kỳ) ắt hẳn có điều khác biệt với người tầm thường (không có tam kỳ).........
Về lá số Tưởng Giới Thạch có viết :
Mệnh tại Thìn có Thái Âm Hoá Lộc, Thiên Đồng Hoá Quyền ở cung Quan Lộc, Thiên Cơ Hoá Khoa ở cung Tài Bạch, thành cách tam kỳ gia hội. Vì Cơ Nguyệt Đồng Lương hội ngộ tam kỳ là người có nhiều tài năng, thường nắm binh quyền quốc gia, Thìn Tuất có Văn Xương Văn Khúc đối củng, nhìn sơ cũng biết ngày rằng đây cách đại phú đại quý, chỉ vì mệnh có Thái Âm gặp Linh Tinh chủ về người gian trá, nhiều âm mưu, tánh tình độc ác, cho nên là một người đầy tham vọng khốc liệt. Vả lại Thái Âm hãm địa nên sẽ gặp phải thất bại nặng nề. Tưởng thất bại trong cuộc chiến Quốc Cộng phải chạy sang Đài Loan, được biết đến là một vị tướng lãnh nắm 8 triệu quân, đã bị đảng Cộng Sản hoàn toàn tiêu diệt. Chỉ vì số trời đã định cho ai làm vua chúa một cõi nên vận số người đó không thể hết ngang như vậy đước, nên đã trôi nỗi đến một đảo quốc nhỏ bé lâu dài đến 25 năm, cũng được một thời an bình thịnh trị.
Được cảm ơn bởi: JamesNguyen2018
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hysshu đã viết: 11:06, 20/01/21
Lại sắp đến tết rồi !
=D> :-bd
Tập tin đính kèm
20221212_102924-min.jpg (301.12 KiB) Đã xem 408 lần
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

huyvu0601
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi huyvu0601 »

Dokhoavan đã viết: 21:59, 25/09/22 Khoa Quyền Lộc là 3 dạng cát tinh trong đời. Ông TL không hiểu rõ nên gặp mấy tình huống khó không giải thích được nên phán ra câu thô lỗ “bùa mê thuốc lú “ đó!

Thông thường, nếu Khoa Quyền Lộc hội cung dương như Mệnh Tài Quan thì lợi về danh nhưng chưa hẳn đã giàu có, nếu chúng hội vào các cung âm mới chủ về giàu có.
Dạ mong được bác chỉ dạy cho cháu ạ. Bác ơi, cho cháu hỏi là Khoa Quyền Lộc có sợ tuần triệt không ạ? Cháu cảm ơn bác!
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

huyvu0601 đã viết: 13:26, 12/12/22
Dokhoavan đã viết: 21:59, 25/09/22 Khoa Quyền Lộc là 3 dạng cát tinh trong đời. Ông TL không hiểu rõ nên gặp mấy tình huống khó không giải thích được nên phán ra câu thô lỗ “bùa mê thuốc lú “ đó!

Thông thường, nếu Khoa Quyền Lộc hội cung dương như Mệnh Tài Quan thì lợi về danh nhưng chưa hẳn đã giàu có, nếu chúng hội vào các cung âm mới chủ về giàu có.
Dạ mong được bác chỉ dạy cho cháu ạ. Bác ơi, cho cháu hỏi là Khoa Quyền Lộc có sợ tuần triệt không ạ? Cháu cảm ơn bác!
Chắc là câu hỏi của bạn có chung đáp án với câu hỏi này của mình đã được anh Long Đức giải thích
Long Đức đã viết: 20:09, 16/10/22
thanhthanh2013 đã viết: 12:27, 16/10/22 A ơi tuần triệt có ảnh hưởng nhiều đến Thiên Quan Thiên Phúc ko ạ?
Tuần Triệt ảnh hưởng mạnh lên Cung và chính tinh là chính! Các sao nhỏ thì ảnh hưởng ít hoặc không cần để ý cũng được. Phúc thiện tinh thì càng ít bị ảnh hưởng.
Được cảm ơn bởi: huyvu0601
Đầu trang

catcherblock
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi catcherblock »

Há há gọi Khoa Quyền Lộc là bùa mê thuốc lú là một bài viết của cụ Thiên Lương, cá nhân mình không đồng ý với quan điểm này của cụ, hơn nữa mình còn cho rằng cụ đã viết hơi ... lố.
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

catcherblock đã viết: 16:14, 16/12/22 Há há gọi Khoa Quyền Lộc là bùa mê thuốc lú là một bài viết của cụ Thiên Lương, cá nhân mình không đồng ý với quan điểm này của cụ, hơn nữa mình còn cho rằng cụ đã viết hơi ... lố.
Đúng là mình thấy một số thầy tử vi nói là về sao khoa quyền lộc ko thể nói là bùa mê thuốc lú. Nhưng mình chỉ băn khoăn cụ Thiên Lương có phải có dụng ý khác. Như kiểu nói về tam độc tham sân si theo lý thuyết của phật giáo hay ko?
Đầu trang

catcherblock
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi catcherblock »

Đúng là mình thấy một số thầy tử vi nói là về sao khoa quyền lộc ko thể nói là bùa mê thuốc lú. Nhưng mình chỉ băn khoăn cụ Thiên Lương có phải có dụng ý khác. Như kiểu nói về tam độc tham sân si theo lý thuyết của phật giáo hay ko?
Tham sân si là bộ ba tham lang, thất sát, phá quân, tương đương với tham lam, sân hận, si mê.
Phong cách hành văn của cụ Thiên Lương khó hiểu, riêng mình thì không nuốt trôi nên tìm cái khác để nuốt
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

catcherblock đã viết: 16:30, 16/12/22
Tham sân si là bộ ba tham lang, thất sát, phá quân, tương đương với tham lam, sân hận, si mê.
Phong cách hành văn của cụ Thiên Lương khó hiểu, riêng mình thì không nuốt trôi nên tìm cái khác để nuốt
Cám ơn bạn đã chia sẻ giải thích cho mình. Bạn có hứng thú nghiên cứu về phong thần bảng hay phim tiên hiệp không?
Tiếc là game Đấu Tiên Đài đã ngừng phát hành chắc vì ít người ủng hộ bán máu. Game này muốn khỏe hay có hạng cũng khá tốn máu. Nếu ko mình muốn hữu duyên giới thiệu với bạn.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

thanhthanh2013 đã viết: 16:18, 16/12/22 Đúng là mình thấy một số thầy tử vi nói là về sao khoa quyền lộc ko thể nói là bùa mê thuốc lú. Nhưng mình chỉ băn khoăn cụ Thiên Lương có phải có dụng ý khác. Như kiểu nói về tam độc tham sân si theo lý thuyết của phật giáo hay ko?
Một phần thì cụ viết hơi lố, một phần thì kiểu như kẻ sĩ thời xưa xem trọng / đề cao đạo đức, tinh thần, chí hướng cao cả, vì thiên hạ hơn là vật chất, danh vọng, vị kỷ.

Người xưa đặt Đức lên trên Tài. Với họ, người có Tài mà kém Đức thì không bằng người có Đức mà kém Tài. Ngay cả họ thà chọn dùng người ngu dốt (kém Tài kém Đức) hơn là kẻ tiểu nhân (có Tài kém Đức), vì có Tài mà vô Đức theo họ là loại người nguy hiểm, so với người không Tài không Đức thì còn tồi tệ hơn. Người có Đức kém Tài cũng được gọi là người quân tử. Hữu Tài vô Đức mà theo đuổi tiền tài danh vọng (Quyền Lộc Khoa) hoặc nắm giữ địa vị cao thì ...
Được cảm ơn bởi: JamesNguyen2018
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Long Đức đã viết: 19:32, 16/12/22
thanhthanh2013 đã viết: 16:18, 16/12/22 Đúng là mình thấy một số thầy tử vi nói là về sao khoa quyền lộc ko thể nói là bùa mê thuốc lú. Nhưng mình chỉ băn khoăn cụ Thiên Lương có phải có dụng ý khác. Như kiểu nói về tam độc tham sân si theo lý thuyết của phật giáo hay ko?
Một phần thì cụ viết hơi lố, một phần thì kiểu như kẻ sĩ thời xưa xem trọng / đề cao đạo đức, tinh thần, chí hướng cao cả, vì thiên hạ hơn là vật chất, danh vọng, vị kỷ.

Người xưa đặt Đức lên trên Tài. Với họ, người có Tài mà kém Đức thì không bằng người có Đức mà kém Tài. Ngay cả họ thà chọn dùng người ngu dốt (kém Tài kém Đức) hơn là kẻ tiểu nhân (có Tài kém Đức), vì có Tài mà vô Đức theo họ là loại người nguy hiểm, so với người không Tài không Đức thì còn tồi tệ hơn. Người có Đức kém Tài cũng được gọi là người quân tử. Hữu Tài vô Đức mà theo đuổi tiền tài danh vọng (Quyền Lộc Khoa) hoặc nắm giữ địa vị cao thì ...
E cũng có đọc đoạn nói khoa quyền lộc với người tang tuế điếu như bùa mê thuốc lú, khiến hạng này say đắm trong bả vinh hoa... Nhưng ko rõ là nói về sao khoa quyền lộc đi kèm bộ tang tuế điếu hay nói về nếu người tang tuế điếu có tiền tài danh vọng
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”