Kính Nhờ xem Đại vận thái tuế không kiếp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Kính Nhờ xem Đại vận thái tuế không kiếp

Gửi bài gửi bởi nguyenhuy »

Cuối tuần rảnh rỗi lại lượn vào lyso xem tử vi như một thói quen khó bỏ. Diễn đàn mình tham gia cũng mười mấy năm rồi nhưng trình độ hiểu tử vi còn hạn chế, đường đi mới có mười mấy năm thôi vào đại hạn thiên không nhưng bao gập ghềnh gian nan thử lòng người. Đến bây giờ tuy vẫn còn khó khăn nhưng cơ bản là ổn. Hết thiên không sang vận thái tuế mình lại băn khoăn 10 năm tới liệu còn biến động gì khủng khiếp không khi Thiên cơ tuy vượng địa nhưng gặp không kiếp hình đà hoả tinh nhất là sang năm đại tiểu vận trùng phùng sợ lại có biến cố. Bạn hữu ghé qua cho đôi lời về đại vận thái tuế này nhé
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Kính Nhờ xem Đại vận thái tuế không kiếp

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nguyenhuy đã viết: 13:53, 25/09/22 Cuối tuần rảnh rỗi lại lượn vào lyso xem tử vi như một thói quen khó bỏ. Diễn đàn mình tham gia cũng mười mấy năm rồi nhưng trình độ hiểu tử vi còn hạn chế, đường đi mới có mười mấy năm thôi vào đại hạn thiên không nhưng bao gập ghềnh gian nan thử lòng người. Đến bây giờ tuy vẫn còn khó khăn nhưng cơ bản là ổn. Hết thiên không sang vận thái tuế mình lại băn khoăn 10 năm tới liệu còn biến động gì khủng khiếp không khi Thiên cơ tuy vượng địa nhưng gặp không kiếp hình đà hoả tinh nhất là sang năm đại tiểu vận trùng phùng sợ lại có biến cố. Bạn hữu ghé qua cho đôi lời về đại vận thái tuế này nhé
cung Thân, Di khá tốt. Vận 54 tới 63 đỉnh cao trong đời.
Được cảm ơn bởi: nguyenhuy
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hysshu đã viết: 12:04, 26/09/22
nguyenhuy đã viết: 13:53, 25/09/22 Cuối tuần rảnh rỗi lại lượn vào lyso xem tử vi như một thói quen khó bỏ. Diễn đàn mình tham gia cũng mười mấy năm rồi nhưng trình độ hiểu tử vi còn hạn chế, đường đi mới có mười mấy năm thôi vào đại hạn thiên không nhưng bao gập ghềnh gian nan thử lòng người. Đến bây giờ tuy vẫn còn khó khăn nhưng cơ bản là ổn. Hết thiên không sang vận thái tuế mình lại băn khoăn 10 năm tới liệu còn biến động gì khủng khiếp không khi Thiên cơ tuy vượng địa nhưng gặp không kiếp hình đà hoả tinh nhất là sang năm đại tiểu vận trùng phùng sợ lại có biến cố. Bạn hữu ghé qua cho đôi lời về đại vận thái tuế này nhé
em thấy đường đi e cứ 10 năm thuận lợi thì 10 năm kế tiếp thất bát. Trong 10 năm thuận lợi đó có những năm bộc phát rất lớn kiểu như ko ai nghĩ mình làm dc nhưng mình lại làm tốt.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nguyenhuy đã viết: 17:18, 27/09/22
em thấy đường đi e cứ 10 năm thuận lợi thì 10 năm kế tiếp thất bát. Trong 10 năm thuận lợi đó có những năm bộc phát rất lớn kiểu như ko ai nghĩ mình làm dc nhưng mình lại làm tốt.
Chia sẻ với em bài viết hay của Alexphong: Hiện nay người xem tử vi quá chúi mũi vào cung mệnh thân mà quên đi mất thế sao Tử Vi của toàn lá số. Tôi đã từng ngạc nhiên khi xem mệnh Phá Quân ở thân hãm địa đóng mệnh mà cuộc đời rất tài hoa và thành công. Bởi vì khi đó tôi chỉ chúi mũi vào Phá Quân hãm địa mà quên đi thế đứng Tử Vi cư ngọ hội tụ cát hoá quý tinh rực rỡ. Bài viết này từng chia sẻ trên tuvilyso.org để nhắc nhở cả một thế hệ hãy ngẩng lên một chút để nhìn rộng hơn một chút. Thế đứng của chính tinh mới chỉ số phận. Thế đứng của mệnh chỉ chỉ tính cách hình tướng, vận trình mà thôi. Một người cho dù Phá hãm ở thân nhưng Tử Vi của họ ở ngọ rực rỡ vẫn tốt số. Một người Thái Dương ở ngọ nhưng Tử Tham ở dậu lủng củng vẫn xấu số. Cái nhìn này sẽ giải thoát vì sao mệnh thân Sát Phá Tham thậm chí không có văn tinh mà lại thành học giả, bởi vì thế đứng Nhật Nguyệt của họ quá hoàn thiện và quá rực rỡ. Tính cách họ là Sát Phá Tham nhưng con đường họ chọn là Nhật Nguyệt.

( nguồn:sưu tầm các bài viết của Alexphong: hocjvienlyso.org)
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hysshu đã viết: 11:28, 26/10/22
nguyenhuy đã viết: 17:18, 27/09/22

Chia sẻ với em bài viết hay của Alexphong: Hiện nay người xem tử vi quá chúi mũi vào cung mệnh thân mà quên đi mất thế sao Tử Vi của toàn lá số. Tôi đã từng ngạc nhiên khi xem mệnh Phá Quân ở thân hãm địa đóng mệnh mà cuộc đời rất tài hoa và thành công. Bởi vì khi đó tôi chỉ chúi mũi vào Phá Quân hãm địa mà quên đi thế đứng Tử Vi cư ngọ hội tụ cát hoá quý tinh rực rỡ. Bài viết này từng chia sẻ trên tuvilyso.org để nhắc nhở cả một thế hệ hãy ngẩng lên một chút để nhìn rộng hơn một chút. Thế đứng của chính tinh mới chỉ số phận. Thế đứng của mệnh chỉ chỉ tính cách hình tướng, vận trình mà thôi. Một người cho dù Phá hãm ở thân nhưng Tử Vi của họ ở ngọ rực rỡ vẫn tốt số. Một người Thái Dương ở ngọ nhưng Tử Tham ở dậu lủng củng vẫn xấu số. Cái nhìn này sẽ giải thoát vì sao mệnh thân Sát Phá Tham thậm chí không có văn tinh mà lại thành học giả, bởi vì thế đứng Nhật Nguyệt của họ quá hoàn thiện và quá rực rỡ. Tính cách họ là Sát Phá Tham nhưng con đường họ chọn là Nhật Nguyệt.

( nguồn:sưu tầm các bài viết của Alexphong: hocjvienlyso.org)
Alex Phong có nhiều bài viết rất chất lượng bên tuvilyso. Em cũng hay đọc bên đó. Tử vi e trên mệnh bàn cư ngọ nhưng lại có Không và Kỵ thì quả thực rất khó nắm bắt cát hung gồm phụ tinh LỘC KHÔNG KỴ, ĐÀO KHÔNG KỴ, Văn Khúc KHÔNG KỴ. Theo tử vi Bửu Đình thì thiên không giải dc tai ương của Hoá kỵ nhưng e nghĩ không nhiều kiểu như tưởng tốt mà hoá xấu, xấu mà thực ra ko đáng lo gì chưa kể tử vi ôm lộc tồn nghĩa là có kình đà kẹp hai bên lại ở đất Dưỡng. Thực tế cung thê của e cũng trải qua những chuyện RẤT khó khăn như vợ e bị đột quỵ tưởng chết nhưng giờ thì ổn chỉ còn chút hạn chế cử động linh hoạt ở tay trái. Nếu ko có hoá kỵ chắc đào hoa thiên không thì sớm nở tối tàn
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Mệnh tài quan di cũng khá tốt: Khôi Việt xương khúc Quyền tả hữu Hóa Lộc và cung ách đẹp, chắc là em hồi phổ thông học giỏi? Phá hãm gặp triệt: Triệt đáo kim cung. Cung quan và di rất ngon: có nhiều tín hiệu nổi tiếng.

Vấn đề đắc hãm của Thất Sát Thìn Tuất, Tham Lang ở Tý còn gây tranh cãi:
HoaManLau đã viết: 16:33, 27/05/16 Hẳn nếu là người yêu thích tử vi , chắc các bạn ở đây cũng đôi lúc băn khoăn về sự an sao chính tinh ở vị trí miếu vượng đắc hãm thế nào . Ví dụ trình an sao hiện tại của lyso.vn sử dụng là tương tự như cách an sao như trong sách của cụ Vân Đằng Thái Thứ Lang . Ấy nhưng khi nghiên cứu Trung Châu Tam Hợp Phái ta dễ dàng thấy họ an sao đắc hãm toàn khác , hoặc như sách của cụ Vũ Tài Lục , Nguyễn Phát Lộc lại sử dụng cách an sao giống với bản tử vi đẩu số toàn thư. Tại hạ lược sơ bộ ra đây :

Theo như sách Tử vi đẩu số toàn thư của HIDI Trần Đoàn lão tổ , người khai sáng ra môn tử vi .
Ví dụ:
-Tham Lang tại Tý/ Ngọ là vượng địa ( trung châu và một số phái cũng dùng theo ) nhưng cụ Thái Thứ Lang là hãm địa .
- Tham Lang tại Dần/ Thân là bình địa nhưng cụ Thái Thứ Lang là đắc địa .
- Thất Sát tại Thìn/ Tuất là nhập miếu nhưng cụ Thái Thứ Lang là hãm địa .
- Tử Tướng Thìn Tuất dính la võng nếu có phát phú thì không quý hoặc ngược lại . nhưng cụ Thái Thứ Lang cho là nhập miếu vượng .
Hoặc như Trung Châu Phái
Ví dụ:
- Cụ Thái Thứ Lang cho rằng Tử Tướng tại Thìn, Tuất đều là vượng địa, nhưng Vương Đình Chi lại cho rằng Tử Vi tối kỵ La Võng (Thìn Tuất).
- Cụ Thái Thứ Lang cho rằng Tham Lang tại Dần, Thân là đắc địa, nhưng Vương Đình Chi cho rằng là hãm địa.
- Cụ Thái Thứ Lang cho rằng Thiên Cơ tại Sửu là đắc địa, nhưng Vương Đình Chi cho rằng là hãm địa.
- Cụ Thái Thứ Lang cho rằng Hóa Lộc hãm địa tại Thân, nhưng Vương Đình Chi cho rằng Hóa Lộc hỉ tại Dần Thân.
- Cụ Thái Thứ Lang cho rằng Không Kiếp đắc tại Dần, Thân, Tỵ, Hợi, còn lại là lạc hãm. Vương Đình Chi lại cho rằng: Địa Không miếu tại cung Hỏa, Kim, hãm tại cung Mộc, Thủy, còn Địa Kiếp hỉ cư Thìn Tuất, còn lại đều không tốt.
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

hysshu đã viết: 14:26, 16/12/22
Mệnh tài quan di cũng khá tốt: Khôi Việt xương khúc Quyền tả hữu Hóa Lộc và cung ách đẹp, chắc là em hồi phổ thông học giỏi? Phá hãm gặp triệt: Triệt đáo kim cung. Cung quan và di rất ngon: có nhiều tín hiệu nổi tiếng.

Vấn đề đắc hãm của Thất Sát Thìn Tuất, Tham Lang ở Tý còn gây tranh cãi:
HoaManLau đã viết: 16:33, 27/05/16 Hẳn nếu là người yêu thích tử vi , chắc các bạn ở đây cũng đôi lúc băn khoăn về sự an sao chính tinh ở vị trí miếu vượng đắc hãm thế nào . Ví dụ trình an sao hiện tại của lyso.vn sử dụng là tương tự như cách an sao như trong sách của cụ Vân Đằng Thái Thứ Lang . Ấy nhưng khi nghiên cứu Trung Châu Tam Hợp Phái ta dễ dàng thấy họ an sao đắc hãm toàn khác , hoặc như sách của cụ Vũ Tài Lục , Nguyễn Phát Lộc lại sử dụng cách an sao giống với bản tử vi đẩu số toàn thư. Tại hạ lược sơ bộ ra đây :

Theo như sách Tử vi đẩu số toàn thư của HIDI Trần Đoàn lão tổ , người khai sáng ra môn tử vi .
Ví dụ:
-Tham Lang tại Tý/ Ngọ là vượng địa ( trung châu và một số phái cũng dùng theo ) nhưng cụ Thái Thứ Lang là hãm địa .
- Tham Lang tại Dần/ Thân là bình địa nhưng cụ Thái Thứ Lang là đắc địa .
- Thất Sát tại Thìn/ Tuất là nhập miếu nhưng cụ Thái Thứ Lang là hãm địa .
- Tử Tướng Thìn Tuất dính la võng nếu có phát phú thì không quý hoặc ngược lại . nhưng cụ Thái Thứ Lang cho là nhập miếu vượng .
Hoặc như Trung Châu Phái
Ví dụ:
- Cụ Thái Thứ Lang cho rằng Tử Tướng tại Thìn, Tuất đều là vượng địa, nhưng Vương Đình Chi lại cho rằng Tử Vi tối kỵ La Võng (Thìn Tuất).
- Cụ Thái Thứ Lang cho rằng Tham Lang tại Dần, Thân là đắc địa, nhưng Vương Đình Chi cho rằng là hãm địa.
- Cụ Thái Thứ Lang cho rằng Thiên Cơ tại Sửu là đắc địa, nhưng Vương Đình Chi cho rằng là hãm địa.
- Cụ Thái Thứ Lang cho rằng Hóa Lộc hãm địa tại Thân, nhưng Vương Đình Chi cho rằng Hóa Lộc hỉ tại Dần Thân.
- Cụ Thái Thứ Lang cho rằng Không Kiếp đắc tại Dần, Thân, Tỵ, Hợi, còn lại là lạc hãm. Vương Đình Chi lại cho rằng: Địa Không miếu tại cung Hỏa, Kim, hãm tại cung Mộc, Thủy, còn Địa Kiếp hỉ cư Thìn Tuất, còn lại đều không tốt.
Vâng hồi phổ thông và trung học e học khá và có tiếng lắm. Cấp 2 làm lớp trưởng cấp 3 có giải khuyến khích cấp tỉnh, đại học e có bằng đỏ mà ra trường đi làm thì lẹt đẹt làm ko đúng chuyên môn kiểu như số phận đưa đẩy làm kinh doanh ấy mà làm dc thôi chứ ko giỏi, làm kinh doanh mà như sở đoản ấy
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

1 uy luật bất thành văn .
Muốn xóa cái xâu nơi thiên tài chiều về , thì nhìn nơi thiên thọ
Muốn xóa cái xấu nơi địa không chiếu về , nhìn nơi thiên không
Muốn xóa cái xấu nơi thiên không , chắc chắn phải nhìn Thiếu dương tứ đức
Chính nhân quân tử đắc đc cái đức , thì ko màng Thiên không có tồn tại hay ko , từ đó họ chiến thắng địa không 1 cách sòng phẳng . Hỏi họ sợ gì , họ chỉ sợ Tang Hổ Tài Thọ Thương Sứ mà thôi , phạm vi các sao nhân quả là vậy , lưới trời lồng lộng thưa nhưng khó thoát !
Được cảm ơn bởi: nguyenhuy
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nguyenhuy đã viết: 17:46, 16/12/22
Vâng hồi phổ thông và trung học e học khá và có tiếng lắm. Cấp 2 làm lớp trưởng cấp 3 có giải khuyến khích cấp tỉnh, đại học e có bằng đỏ mà ra trường đi làm thì lẹt đẹt làm ko đúng chuyên môn kiểu như số phận đưa đẩy làm kinh doanh ấy mà làm dc thôi chứ ko giỏi, làm kinh doanh mà như sở đoản ấy
[/quote]

Bát tự của em tỉ kiếp rất vượng, vận đi cũng gặp kiêu ấn tỉ kiếp nhiều, về già khá lên. Bát tự cần thủy mộc, Hỏa làm dụng thần. Tính cách em thì chắc là rất bảo thủ, khăng khăng ý kiến, ko hợp với các anh chị em trong gia đình. Bố mẹ em có thể có nhiều con gái hơn con trai (ít nhất là bằng). Em là người đứng trước việc trọng đại thì rất thận trọng, cẩn thận, ko liều? Em hồi nhỏ chắc ham học, làm việc gì thích thì rất kiên định, bền bỉ?

Số em hợp với làm công chức nhà nước hoặc làm nghề tự do hoặc làm giáo viên, nghiên cứu, ko hợp buôn bán kinh doanh. Buôn bán kinh doanh khi gặp vận tốt thì còn được. Vấn đề dụng thần thì chắc chắn có Thủy Mộc, còn Hỏa anh chưa khẳng định chắc chắn. Em được anh ViO xem cho thì tốt.

Bát tự: lasotutru/1/W8M3KEKZ.jpg
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Nhà văn giải Nobel 2019 gây tranh cãi mà làm kinh doanh thì đúng là sở đoản: ông này tỉ kiếp kiêu rất vượng. Ông này theo tứ trụ thì cũng gặp nhiều vận tốt.

Về già vận Sát nổi danh: lasotutru/1/2CE8G5TR.jpg
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”