Sang năm sinh con trai thứ 3, mong được các bác xem giúp

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sang năm sinh con trai thứ 3, mong được các bác xem giúp

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

vio đã viết: 15:23, 28/09/22
huynh19 đã viết: 11:36, 28/09/22
thuydung94 đã viết: 10:59, 28/09/22 dạ em xin gửi lại lá số của em ạ,
Lại còn cắt gọt đi nữa, Khuê ơi vào xem đi Khuê
Huynh 19 mày Đúng là loại súc vật. Ông Khuê đáng tuổi ông mày đấy. Láo quen với bố mẹ mày, mày ra ngoài mất dạy.
Nhìn ls của mày tao hỏi câu chân tình nhé: mày đã chém bố mày bao giờ chưa? Đã vì ạnh em tranh dành miếng ăn, mảnh đất mà chém nhau, đưa nhau vào tù tội chưa? Có phải vợ mày thắt cổ tự tử không? Tao xem ít khi sai lăm hầu như nội dung quan trọng không xem sai bao giờ.
Kưng xác định thế nào để chắc rằng Khuê đáng tuổi ông, à mà nếu có thì chỉ kưng mới nhận Khuê là ông kưng (cũng đúng hihihi).
Nếu vậy chỉ có Kưng mới ngoan với cụ Khuê nhà kưng,
Dùng tên để xưng hô ở diễn đàn đâu có gì là bất lịch sự, ngay cả từ Kưng cũng là yêu quí mới dùng.
Chứ từ "Mày," "Tao" nghệ nó thô thiển và mất dạy, nhỡ mang ra dùng lại không khéo người ta bảo thầy u khéo đẻ, khéo nuôi.
Miệng mồm để nói ý đẹp, từ hay. Bản thân mình còn chưa biết chính xác Khuê kia bảo nhiêu tuổi đã nhảy bổ vào bênh như đúng rồi, lại còn cụ với ông, Mày với Tao. Rồi rủa xả người ta mất dạy, hỗn tạp ngôn từ, hàm hồ ý tứ đã tự vả vào mặt mình là đồ mất dạy, làm nhục tổ tông nhà mình, quá hồ đồ.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

huynh19 đã viết: 15:45, 28/09/22
huynh19 đã viết: 11:36, 28/09/22
Lại còn cắt gọt đi nữa, Khuê ơi vào xem đi Khuê
Huynh 19 mày Đúng là loại súc vật. Ông Khuê đáng tuổi ông mày đấy. Láo quen với bố mẹ mày, mày ra ngoài mất dạy.
Nhìn ls của mày tao hỏi câu chân tình nhé: mày đã chém bố mày bao giờ chưa? Đã vì ạnh em tranh dành miếng ăn, mảnh đất mà chém nhau, đưa nhau vào tù tội chưa? Có phải vợ mày thắt cổ tự tử không? Tao xem ít khi sai lăm hầu như nội dung quan trọng không xem sai bao giờ.
Kưng xác định thế nào để chắc rằng Khuê đáng tuổi ông, à mà nếu có thì chỉ kưng mới nhận Khuê là ông kưng (cũng đúng hihihi).
Dùng tên để xưng hô ở diễn đàn đâu có gì là bất lịch sự, ngay cả từ Kưng cũng là yêu quí mới dùng.
Chứ từ "Mày," "Tao" nghệ nó thô thiển và mất dạy, nhỡ mang ra dùng lại không khéo người ta bảo thầy u khéo đẻ, khéo nuôi.
Miệng mồm để nói ý đẹp, từ hay. Bản thân mình còn chưa biết chính xác Khuê kia bảo nhiêu tuổi đã nhảy bổ vào bênh như đúng rồi, lại còn cụ với ông, Mày với Tao. Rồi rủa xả người ta mất dạy, hỗn tạp ngôn từ, hàm hồ ý tứ đã tự vả vào mặt mình là đồ mất dạy, làm nhục tổ tông nhà mình, quá hồ đồ.
Mày giải thích với mọi người về việc vợ mày tự tử do áp lực công việc không ai tin được, hay việc mày đâm bố mày, mày giải thích do bức bối cũng là bất hiếu. Đành rằng ai cũng hiểu và thông cảm vì bố mày là khốn nạn. Nhưng con không nên cầm dao đâm bố như thế.
Tao nói thế thôi, không thêm lời nào với mày nữa.
Được cảm ơn bởi: CHUONGZKHUE
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vio đã viết: 18:52, 28/09/22
huynh19 đã viết: 15:45, 28/09/22

Mày giải thích với mọi người về việc vợ mày tự tử do áp lực công việc không ai tin được, hay việc mày đâm bố mày, mày giải thích do bức bối cũng là bất hiếu. Đành rằng ai cũng hiểu và thông cảm vì bố mày là khốn nạn. Nhưng con không nên cầm dao đâm bố như thế.
Tao nói thế thôi, không thêm lời nào với mày nữa.
Người lịch sự chắc Kưng không dùng lời vô ý thức như vậy, làm vậy chứng tỏ Kưng là người kém văn hoá và cả đạo đức khiến người đọc chắc chắn Kưng là một người kém cõi về trí nên mới thô lỗ như thế rồi càng buồn thêm cho một gia đình, nhục nhã cho thầy, u đã cố kết tinh tình cảm của họ trong cơn thăng hoa để rặn đẻ ra Kưng, làm vậy Kưng có thấy vô ơn không ?! Chắc Kưng không nghĩ đến điều đó.
Mà nghĩ lại Kưng có vẽ bệnh hoạn khi tưởng tượng ra nội dung phạm tội tệ hại cực kỳ dở hơi như chính người Kưng vậy.
Đọc qua nội dung Kưng viết thì đoán được Kưng thuộc 2 nhóm sau:
1. Những người có tâm hồn non trẻ, dễ phạm lỗi với tư duy nông cạn hay tưởng tượng xa vời.
2. Những người kém cõi trong học thức, thêm vào những ám thị từ giáo dục của gia đình nhào nặn ra một tâm hồn hẹp hòi và cai nghiệt từ suy nghĩ đến ngôn từ.
Nói chuyện tử tế không là gì quá khó khăn nhưng nó là thứ xa xỉ với những kẻ hèn mọn.
Anh cũng đang xem những gì Kưng luận cho anh đúng hay sai, mặc dù anh biết nó thật rỗng tuếch và vô vị (không muốn nói là không đúng).
Yêu Kưng, tâm hồn chưa hoàn thiện.
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Gởi Anh huynh19.
Tôi 92 tuổi (tuổi DL) . Học Pháp, Anh, Hán, trình độ Đại học . Phần nghiên cứu Tử vi Tử bình 70 năm.
Anh công kích tôi nhiều lần tôi bỏ qua .
Số tử bình của Anh tôi biết là sao . Tôi chỉ khuyên anh một điều "nghiệp đả lớn đừng tạo thêm nghiêp" . Tục ngữ có câu " đào sâu thì dọt lấp" (dọt nghĩa là khó khăn, tổn hại).
Đề tài hỏi số nầy của người ta, đừng vào lạm dụng.
Cám ơn Anh VioHoang.
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 02:39, 29/09/22 Gởi Anh huynh19.
Tôi 92 tuổi (tuổi DL) . Học Pháp, Anh, Hán, trình độ Đại học . Phần nghiên cứu Tử vi Tử bình 70 năm.
Anh công kích tôi nhiều lần tôi bỏ qua .
Số tử bình của Anh tôi biết là sao . Tôi chỉ khuyên anh một điều "nghiệp đả lớn đừng tạo thêm nghiêp" . Tục ngữ có câu " đào sâu thì dọt lấp" (dọt nghĩa là khó khăn, tổn hại).
Đề tài hỏi số nầy của người ta, đừng vào lạm dụng.
Cám ơn Anh VioHoang.
Gửi Cụ CHUONGZKHUE, mạo muội xưng hô là Cụ theo số tuổi Cụ nói chắc ổn rồi.

Xét thấy học vấn theo như Cụ nói cũng không tệ, nhưng đó là kiến thức chuyên môn về lĩnh vực ngôn ngữ học của Cụ không nói lên được tất cả điều gì để người đối diện phải cuối mình trước Cụ, ngoài sự khiêm nhường trước số tuổi thật cao theo như Cụ nói.

Chúc mừng Cụ với số tuổi đó mà Cụ vẫn còn quá minh mẫn để lên diễn đàn thảo luận cùng mọi người và đôi khi Cụ cũng là một bậc chém gió kỳ tài trăm người có một.

Nếu Cụ đủ minh mẫn sáng suốt đến vậy, Cụ nhìn xem nội dung trên có hàm ý nào Kích Cụ không vậy ?! Chỉ là mời Cụ vào xem giúp người, giúp đời và cho thế hệ hậu bối "ít ra cũng chưa ăn đủ số lương thực như Cụ" học hỏi .

Cụ cũng từng thích nội dung của Huynh19, tuy rằng những nội dung nó xưa lơ xưa lắc Cụ cũng mò ra tất là Cụ đã dụng ý quan tâm đến Huynh19 này. Vậy thì ân cần lại với Cụ thì có gì là mạo phạm.

Còn về câu "đào sâu thì dọt lấp" của Cụ xin gửi lại Cụ để Cụ dùng với kiến thức 70 năm Tử Vì, Tử Bình của Cụ thì thật là bá đạo, thiết nghĩ Cụ nên trổ tài để hậu bối nể mặt một phen.

Thêm nữa Cụ nên khuyên Với của Cụ bớt nhảy cẩn như chó bảo vệ chủ, đừng to tiếng với ngôn ngữ ba đồng trước như vậy, Cụ cũng 92 tuổi và còn đủ minh mẫn thì Cụ hiểu được chuyện đúng sai, ai gân cổ lên tiếng trước "Cụ kéo xuống trồi lên xem lại phía trên" thì chắc chắn không làm ô uế hay lạm dụng đâu cụ nhể.

À quên Huynh19 thật sự cũng không được học nhiều như Cụ nên cũng còn nhiều nông cạn về sự đời, mong Cụ không hẹp hòi để bỏ qua cho, chứ Cụ để tâm thì khổ cho thân Cụ và tội cho Vui phải theo bảo vệ Cụ

Ở gần tâm bão mà cũng phải cố công viết để thanh minh thanh Nga với Cụ đấy.
Kính Cụ và yêu Vio.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”