LS ông trùm Bến Thượng Hải: Hoàng Kim Vinh- mệnh VCD

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: LS ông trùm Bến Thượng Hải: Hoàng Kim Vinh- mệnh VCD

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

hysshu đã viết: 13:28, 08/10/22
dunglanchin đã viết: 13:03, 08/10/22
hysshu đã viết: 12:24, 08/10/22

Giai đoạn 16 tới 25 tuổi đương số vào vận Canh Thân ở cung phụ mẫu, vận này lưu Lộc Tồn ở Thân ( cung con Khỉ).Vấn đề sao Lưu Lộc Tồn ít người đề cập nhắc tới ở đại vận. Theo bạn vận này đương số có được hưởng nhiều Lộc không? Vận này đi du học có tốt không? Cảm ơn bạn rất nhiều.

Đại vận : 16-25 thì xấu , nếu đi du học thì tốt , vì hạn có : Thiên không thì cần phải đi xa cho đỡ xấu .
Lưu lộc tồn thì người ta chỉ tính 1 năm đó thôi chứ không tính cả đại vận , như năm Canh thân đó thì lưu lộc tồn tại cung Thân , năm sau đó Tân Dậu thì lưu lộc tồn lại ở cung Dậu , .... như năm nay 2022 Nhâm Dần thì lưu lộc tồn ở cung Hợi .

Vấn đề lưu Lộc Tồn ở đại vận vẫn có tính. Nhiều trang web cũng nói vậy, ví dụ trang tuvichanco. Lưu tứ hóa thì nhiều người hay luận. Dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều, bạn rất nhiệt tình và cách luận rất đơn giản, dễ hiểu.

ok bạn .
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

dunglanchin đã viết: 13:59, 08/10/22
dunglanchin đã viết: 13:03, 08/10/22

Đại vận : 16-25 thì xấu , nếu đi du học thì tốt , vì hạn có : Thiên không thì cần phải đi xa cho đỡ xấu .
Lưu lộc tồn thì người ta chỉ tính 1 năm đó thôi chứ không tính cả đại vận , như năm Canh thân đó thì lưu lộc tồn tại cung Thân , năm sau đó Tân Dậu thì lưu lộc tồn lại ở cung Dậu , .... như năm nay 2022 Nhâm Dần thì lưu lộc tồn ở cung Hợi .

Vấn đề lưu Lộc Tồn ở đại vận vẫn có tính. Nhiều trang web cũng nói vậy, ví dụ trang tuvichanco. Lưu tứ hóa thì nhiều người hay luận. Dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều, bạn rất nhiệt tình và cách luận rất đơn giản, dễ hiểu.

ok bạn .
Bạn nói cũng có lý. Tử vi Nam Phái ko có sao lưu đại vận, tôi tìm hiểu thì bên tứ hóa phái có dùng.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

hysshu đã viết: 23:23, 08/10/22

ok bạn .
Bạn nói cũng có lý. Tử vi Nam Phái ko có sao lưu đại vận, tôi tìm hiểu thì bên tứ hóa phái có dùng.

Tôi xem tv mấy chục năm nay rồi , lần đầu tôi nghe vậy , lưu ( trong 1 thời gian nhất định ) , còn cố định thì ... .
thân .
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

dunglanchin đã viết: 23:54, 08/10/22
hysshu đã viết: 23:23, 08/10/22

ok bạn .

Tôi xem tv mấy chục năm nay rồi , lần đầu tôi nghe vậy , lưu ( trong 1 thời gian nhất định ) , còn cố định thì ... .
thân .
Bạn vào trang tử vi chân cơ; có nói lưu Lộc Tồn ( bên tứ hóa phái có dùng). Bạn theo trường phái Nam Phái, sách của Đại sư Vân Đằng Thái Thứ Lang: các sách này ko nói tới lưu Lộc Tồn đại vận.
Được cảm ơn bởi: dunglanchin
Đầu trang

huyvu0601
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi huyvu0601 »

huyvu0601 đã viết: 07:13, 08/10/22
hysshu đã viết: 00:36, 08/10/22
huyvu0601 đã viết: 12:51, 04/10/22
Vĩ nhân nổi tiếng của Trung Quốc mệnh Liêm Tham Tỵ Hợi có Hỏa Linh song lộc ( Trong tử vi đẩu số cát các phần tham linh tương phùng có nói tới lá số này). LS: lasotuvi/1/D4G237KA.jpg

Chu Ân Lai,càn tạo 1898 Mậu Tuất niên Nhị Nguyệt thập tam nhật Thìn thời sanh,Liêm Trinh Tham Lang tại Hợi cung tọa Mệnh,song lộc triều viên,lộc mã giao trì,quan lộc cung cập thiên di cung hữu hỏa linh,nhất đại vĩ nhân,quý bất khả ngôn. (Mậu Tuất Giáp Dần Đinh Mão Giáp Thìn,nhất tuế khiếm)

Chu Ân Lai, sinh ngày 13 tháng 2 năm 1898 Mậu Tuất giờ Thìn. Cung Mệnh tại Hợi có Liêm Trinh, Tham Lang đồng cung, Song Lộc Triều Viên, Lộc Mã Giao Trì, cung Quan Lộc hay Thiên Di có Hỏa Linh là một vĩ nhân thời đại, cách quý không thể tả (Bát tự: Mậu Tuất, Giáp Dần, Đinh Mão, Giáp Thìn, khởi vận năm 1 tuổi).
Dạ vâng ổng tuổi mậu nên Tham Lang hoá lộc đã hoá giải bộ liêm tham theo câu phú rồi ạ. Cho nên ai đọc câu phú bảo liêm tham này kia thì nên đọc hết câu tiếp theo là can mậu kỷ thì sao nữa ạ. Cảm ơn anh đã tag em ạ.
Anh Hyusshu cho em hỏi ạ: Một số tài liệu bảo tham lang cũng là giải ách chi thần khi nó miếu hoặc được cát hoá. Anh có đồng ý với quan điểm này không ạ? Bên tứ hoá thì họ khá trọng hoá lộc và hoá quyền và với họ tính cứu giải của hoá lộc trong xã hội giờ có khi còn hơn hoá khoa, anh nghĩ sao về quan điểm này? Em cảm ơn anh ạ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

huyvu0601 đã viết: 15:13, 09/10/22
hysshu đã viết: 00:36, 08/10/22
Vĩ nhân nổi tiếng của Trung Quốc mệnh Liêm Tham Tỵ Hợi có Hỏa Linh song lộc ( Trong tử vi đẩu số cát các phần tham linh tương phùng có nói tới lá số này). LS: lasotuvi/1/D4G237KA.jpg

Chu Ân Lai,càn tạo 1898 Mậu Tuất niên Nhị Nguyệt thập tam nhật Thìn thời sanh,Liêm Trinh Tham Lang tại Hợi cung tọa Mệnh,song lộc triều viên,lộc mã giao trì,quan lộc cung cập thiên di cung hữu hỏa linh,nhất đại vĩ nhân,quý bất khả ngôn. (Mậu Tuất Giáp Dần Đinh Mão Giáp Thìn,nhất tuế khiếm)

Chu Ân Lai, sinh ngày 13 tháng 2 năm 1898 Mậu Tuất giờ Thìn. Cung Mệnh tại Hợi có Liêm Trinh, Tham Lang đồng cung, Song Lộc Triều Viên, Lộc Mã Giao Trì, cung Quan Lộc hay Thiên Di có Hỏa Linh là một vĩ nhân thời đại, cách quý không thể tả (Bát tự: Mậu Tuất, Giáp Dần, Đinh Mão, Giáp Thìn, khởi vận năm 1 tuổi).
Dạ vâng ổng tuổi mậu nên Tham Lang hoá lộc đã hoá giải bộ liêm tham theo câu phú rồi ạ. Cho nên ai đọc câu phú bảo liêm tham này kia thì nên đọc hết câu tiếp theo là can mậu kỷ thì sao nữa ạ. Cảm ơn anh đã tag em ạ.
Anh Hyusshu cho em hỏi ạ: Một số tài liệu bảo tham lang cũng là giải ách chi thần khi nó miếu hoặc được cát hoá. Anh có đồng ý với quan điểm này không ạ? Bên tứ hoá thì họ khá trọng hoá lộc và hoá quyền và với họ tính cứu giải của hoá lộc trong xã hội giờ có khi còn hơn hoá khoa, anh nghĩ sao về quan điểm này? Em cảm ơn anh ạ.
Xã hội bây giờ coi trọng Lộc Quyền KHoa là số 1. Lộc Quyền vẫn hơn Khoa. Đầy người học giỏi nhưng ko giầu, lận đận, giỏi mà ko giầu thì nói hay mấy cũng ko ai nghe. Học dốt mà giầu thì đôi khi nói xằng vẫn có nhiều người nghe. Xã hội thực dụng mà. Tham lang miếu địa thì ngon, Tham lang hãm địa mà đc cát hóa cũng ok.
Được cảm ơn bởi: huyvu0601
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

hysshu đã viết: 21:49, 09/10/22
Xã hội bây giờ coi trọng Lộc Quyền KHoa là số 1. Lộc Quyền vẫn hơn Khoa. Đầy người học giỏi nhưng ko giầu, lận đận, giỏi mà ko giầu thì nói hay mấy cũng ko ai nghe. Học dốt mà giầu thì đôi khi nói xằng vẫn có nhiều người nghe. Xã hội thực dụng mà. Tham lang miếu địa thì ngon, Tham lang hãm địa mà đc cát hóa cũng ok.
Hóa khoa ngoài ý nghĩa khoa bảng hình như còn có ý nghĩa về danh. Có danh có thể có quyền và tiền a ạ. Bác Hồ hay bác Phú Trọng đắc danh xong cứ nắm chức quyền suốt. Hoặc ng nổi tiếng có danh đi quảng cáo lại nhiều tiền
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

thanhthanh2013 đã viết: 21:55, 09/10/22
Hóa khoa ngoài ý nghĩa khoa bảng hình như còn có ý nghĩa về danh. Có danh có thể có quyền và tiền a ạ. Bác Hồ hay bác Phú Trọng đắc danh xong cứ nắm chức quyền suốt. Hoặc ng nổi tiếng có danh đi quảng cáo lại nhiều tiền
Người nổi tiếng có danh đi quảng cáo nhiều thì họ có tài rồi, chuyên môn tốt, giỏi nghề, tài năng đã được khẳng định qua nhiều thử thách, thời gian. Ví dụ cầu thủ Son Heung Min; cầu thủ CR7, các diễn viên nổi tiếng. Bác Hồ và Bác Trọng có danh nhưng cũng tài giỏi, có năng lực thực sự, có đức độ được lòng dân. Học giỏi mà kiếm tiền giỏi thì cũng bình thường, nhưng học giỏi mà kiếm tiền kém thì xã hội cũng không thiếu người như vậy. Học giỏi ko tỉ lệ thuận với kiếm tiền giỏi. Không thiếu người có trình độ cấp 1, hoặc học hết cấp 2 nhưng sau này là ông chủ bà chủ giầu có. Những ngành công nghệ, khoa học máy tính, trí tuệ nhân tạo.... thì đã giỏi thực sự thì chắc chắn giầu có.
Được cảm ơn bởi: Thao0808
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

hysshu đã viết: 22:05, 09/10/22

Người nổi tiếng có danh đi quảng cáo nhiều thì họ có tài rồi, chuyên môn tốt, giỏi nghề, tài năng đã được khẳng định qua nhiều thử thách, thời gian. Ví dụ cầu thủ Son Heung Min; cầu thủ CR7, các diễn viên nổi tiếng. Bác Hồ và Bác Trọng có danh nhưng cũng tài giỏi, có năng lực thực sự, có đức độ được lòng dân. Học giỏi mà kiếm tiền giỏi thì cũng bình thường, nhưng học giỏi mà kiếm tiền kém thì xã hội cũng không thiếu người như vậy. Học giỏi ko tỉ lệ thuận với kiếm tiền giỏi. Không thiếu người có trình độ cấp 1, hoặc học hết cấp 2 nhưng sau này là ông chủ bà chủ giầu có. Những ngành công nghệ, khoa học tự nhiên, trí tuệ nhân tạo.... thì đã giỏi thực sự thì chắc chắn giầu có.
Chắc do ng ta chưa giỏi đủ mức thôi ạ. Có thể chỉ học giỏi so với 1 vùng quê hay 1 phường thôi thì có thể ko thành công bằng những người khác học kém hơn. E ngày xưa chắc cũng thuộc loại này và càng học cao càng thấy độ thông minh của mình chả là cái gì so với thiên hạ. Chứ ng mà học giỏi ở tầm tỉnh thì họ ko kinh doanh thành công lớn nhưng học chuyên về khoa học kĩ thuật như công nghệ thông tin, y bác sĩ ,... Thì dù ko giàu nhưng cũng có chỗ đứng được 1 số người nể trong xã hội ạ.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

thanhthanh2013 đã viết: 22:20, 09/10/22
hysshu đã viết: 22:05, 09/10/22
Người nổi tiếng có danh đi quảng cáo nhiều thì họ có tài rồi, chuyên môn tốt, giỏi nghề, tài năng đã được khẳng định qua nhiều thử thách, thời gian. Ví dụ cầu thủ Son Heung Min; cầu thủ CR7, các diễn viên nổi tiếng. Bác Hồ và Bác Trọng có danh nhưng cũng tài giỏi, có năng lực thực sự, có đức độ được lòng dân. Học giỏi mà kiếm tiền giỏi thì cũng bình thường, nhưng học giỏi mà kiếm tiền kém thì xã hội cũng không thiếu người như vậy. Học giỏi ko tỉ lệ thuận với kiếm tiền giỏi. Không thiếu người có trình độ cấp 1, hoặc học hết cấp 2 nhưng sau này là ông chủ bà chủ giầu có. Những ngành công nghệ, khoa học tự nhiên, trí tuệ nhân tạo.... thì đã giỏi thực sự thì chắc chắn giầu có.
Chắc do ng ta chưa giỏi đủ mức thôi ạ. Có thể chỉ học giỏi so với 1 vùng quê hay 1 phường thôi thì có thể ko thành công bằng những người khác học kém hơn. E ngày xưa chắc cũng thuộc loại này và càng học cao càng thấy độ thông minh của mình chả là cái gì. Chứ ng mà học giỏi ở tầm tỉnh thì họ ko kinh doanh thành công lớn nhưng học chuyên về khoa học kĩ thuật như công nghệ thông tin, y bác sĩ ,... Thì dù ko giàu nhưng cũng có chỗ đứng được 1 số người nể trong xã hội ạ.
Giỏi nhất trong mọi lĩnh vực: khoa học máy tính, trí tuệ nhân tạo, bóng đá thì rất dễ giầu, kiếm tiền dễ. Ngay cả giỏi nhất trong những người giỏi Tử vi bói toán thì cũng dễ kiếm tiền= nghề tử vi bói toán nếu họ làm nghề này. Nói chung phải là chuyên gia hàng đầu trong lĩnh vực của mình. Bọn học kém: có thể nó kém về mấy môn học xong ko dùng tới, nhưng nó giỏi quản trị con người, biết ai tài, giỏi đắc nhân tâm. Lưu Bị học vấn tài trí võ thuật đều kém nhưng biết sử dụng người tài hơn mình, phò tá cho mình như Khổng Minh, Quan Vũ, Trương Phi....Bọn học kém nhưng biết đâu vận nó tốt, SỐ nó tôt, buôn đất buôn cát gặp thời, may mắn.... Không thiếu người học giỏi nhưng chưa chắc đã may mắn, hay lận đận. Giải cấp tỉnh, cấp quốc gia hồi đi học ....chưa nói lên nhiều điều sau này sẽ thành đạt lớn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”