Lá số bé Đức An bị bỏ rơi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
hoangbacht
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số bé Đức An bị bỏ rơi

Gửi bài gửi bởi hoangbacht »

Các bác các cô chú anh chị có thời gian xem thử liệu cháu Đức An bị bỏ rơi ngoài phố ở Hà Nội hôm 28/9 tương lai ra sao, cuộc đời cháu đi đâu về đâu ạ.
Cháu bé bị bỏ rơi sáng ngày 28/9 ở khu Giảng Võ, kèm theo mảnh giấy ghi "Đức An 16/11/2020". Không rõ cháu sinh giờ nào ạ. Em thấy buồn quá mà không làm gì được ạ!
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số bé Đức An bị bỏ rơi

Gửi bài gửi bởi KMD »

Bạn có làm rồi đó.
Tất cả đều bắt nguồn từ ý nghĩ của chúng ta. ;)

Câu chuyện quả táo

Một em bé đáng yêu đang cầm hai quả táo trong tay. Mẹ em bước vào phòng và mỉm cười hỏi cô con gái nhỏ: “Con yêu, con có thể cho mẹ một quả táo được không?”

Em bé ngước nhìn mẹ trong một vài giây, rồi sau đó lại nhìn xuống từng quả táo trên hai tay mình. Bất chợt, em cắn một miếng trên quả táo ở tay phải, rồi lại cắn thêm một miếng trên quả táo bên tay trái.

Nụ cười trên gương mặt bà mẹ bỗng trở nên gượng gạo. Bà cố gắng không để lộ nỗi thất vọng của mình.

Sau đó, cô gái nhỏ giơ lên một trong hai quả táo vừa bị cắn lúc nãy và rạng rỡ nói: “Quả táo này dành cho mẹ nhé, nó ngọt hơn đấy ạ!”.
Được cảm ơn bởi: hoangbacht, Thao0808
Đầu trang

ĐỗVạnThông
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi ĐỗVạnThông »

Những trường hợp như thế này là do bị phá Ấn.

Kiểu như sau: Dần xung Thân là xung mất gốc của Ấn. Đinh hợp Nhâm hóa Mộc khắc tận Ấn. Nên chi cháu bị bỏ rơi vào khoảng 4 giờ ngày 28/9/2022 tức ngày Giáp, giờ Dần là vậy.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: hoangbacht
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

ĐỗVạnThông đã viết: 10:47, 03/10/22 Những trường hợp như thế này là do bị phá Ấn.

Kiểu như sau: Dần xung Thân là xung mất gốc của Ấn. Đinh hợp Nhâm hóa Mộc khắc tận Ấn. Nên chi cháu bị bỏ rơi vào khoảng 4 giờ ngày 28/9/2022 tức ngày Giáp, giờ Dần là vậy.

Hình ảnh
Xin phép đc hỏi bác Thông về mệnh kình dương cư ngọ - mã đầu đới kiếm.
Theo kiến thức xưa thì đây là cách hung phi yểu chiết tắc hình thương nhưng cũng có ý kiến cho rằng cũng chỉ hung nhưng mệnh kình dương phải đồng cung với thất sát thiên hình tại ngọ nữa mới tính phi yểu chiết tắc hình thương ạ.
Mong được bác xem tứ trụ lá số này có thấy điều gì hung hiểm ko ạ vì ls tử vi mệnh kình dương cư ngọ và thực tế cũng có dấu hiệu phải theo dõi bệnh xem có biến triển ác tính ở xương tay ko ạ
Cám ơn bác !
Ls tứ trụ :
Hình ảnh
Đầu trang

hoangbacht
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoangbacht »

ĐỗVạnThông đã viết: 10:47, 03/10/22 Những trường hợp như thế này là do bị phá Ấn.

Dạ vâng, khả năng đúng là giờ sinh này rồi ạ, cảm ơn bác đã bỏ công nhận xét ạ. Khổ thân cháu bé tiền vận vất vả, hy vọng sau này hậu vận tốt hơn ạ!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”