THIÊN CƠ THÁI ÂM TẠI MỆNH, CUNG DẦN LÀ XẤU Ạ ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
regg136
Mới gia nhập
Mới gia nhập

THIÊN CƠ THÁI ÂM TẠI MỆNH, CUNG DẦN LÀ XẤU Ạ ?

Gửi bài gửi bởi regg136 »

Dạ em chào mọi người, do em mới bắt đầu tìm hiểu về bộ môn tử vi này, mặc dù có đam mê nhưng nguồn kiến thức của em thì vẫn còn hạn hẹp lắm. Em sinh năm Giáp Tuất (1994), vào lúc 5h15 sáng. Về Mệnh của em thì sao chính Thiên Cơ và Thái Âm tại cung Dần, theo em tìm hiểu thì nằm ở khu vực Hãm Địa, còn có thêm Địa Kiếp :( :( Vậy liệu có xấu lắm không các bác ?

Cụ thể hơn, em xin tóm tắt 1 ít thông tin về em:
Ngoại hình: ngoại hình ưa nhìn, chiều cao trung bình, không mập cũng không ốm, vừa người ạ.

Tính cách: có phần nhát, dễ lo sợ. Cũng hơi ương ngạnh, bướng bỉnh và nóng tính. Nhưng vẫn biết giữa trạng thái hoà nhã với mọi người xung quanh.

Học vấn: sức học của em thì trung bình, do cũng hay lười nên thành tích học không có gì nổi trội. Chỉ có đủ bằng cấp để dễ ra ngoài xã hội.

Tình cảm: yêu và quen số lượng kha khá nhưng lại gặp người không tốt nên kết quả chẳng đến đâu. Đến năm 2021, gặp ý trung nhân, hợp người hợp tính thì em quyết định lập gia đình.

Phụ Mẫu: Cha mẹ là người sống hiền hoà. Đặc biệt cha là người có nhan sắc nên khi còn trẻ là 1 người khá đào hoa. Nhưng năm 2022, sức khoẻ của cha mẹ bắt đầu có biểu hiện không tốt, phải đi bệnh viện nhiều.

Sự nghiệp và tiền tài: hiện tại em đang học nail và mong muốn phát triển mạnh làm giảng viên cũng như kinh doanh mở tiệm. Trước đó thì em làm trong ngành Hàng Không, nhưng sự nghiệp tại đây không tiến triển như em mong đợi. Đúc kết lại, vì sự nghiệp còn lênh đênh nên tiền tài em cũng chưa có gì để nói ạ :D :D

Con cái: cuối năm 2021, em bị thai lưu 1 lần. Cho đến nay, em vẫn chưa có tin vui, mặc dù em đang mong chờ.

Luận lại: Hồi trước, gia đình em cũng có 2 lần nhờ thầy luận lá số của em thì mọi thứ đều tốt đẹp. Nhưng về phần trải nghiệm của riêng em, thì em thấy mình vẫn chưa có con đường rõ ràng để đi đến đích mà thầy luận trong lá số. Cứ khi em cố gắng tập trung làm công việc thì gia đạo lại biến cố. Vậy liệu có phải do mệnh em xấu quá không ạ ?
Đây là lá số của em
DC986747-1FF4-4864-BD6B-45E9D65B1CC3.jpeg (296.55 KiB) Đã xem 208 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”