Người Hoa ở các nước Đông Nam Á đã dẫn dắt các quốc gia như thế nào!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Người Hoa ở các nước Đông Nam Á đã dẫn dắt các quốc gia như thế nào!

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

Ariance đã viết: 11:47, 30/11/22
Enjoyeveryday đã viết: 09:03, 30/11/22 Không đâu chị tất cả các vị thánh thần đều mong con người sống tốt.
Họ sinh ra trong môi trường xấu nhưng bên trong họ vẫn tốt nhưng nếu họ vẫn xấu thì do họ nuôi dưỡng cái xấu thôi. Lý do họ sinh ra trong môi trường ấy do họ đã tạo ra, muốn nó chấm dứt chỉ có thể bản thân họ làm thôi.
Chị biết em uống thuốc tự tử bao nhiêu làm chưa?
Vị thần hỏi em:” 沒事做了嗎?”
Em nghĩ ai cũng có vị thần giúp đỡ, bản thân họ tự đẩy vị thần đó ra thôi.
Bây giờ em sống cực kì hạnh phúc yêu đời.
Haha, oke, chị ko phải là thánh thần nên không bàn chuyện thánh thần :)) Nói chuyện người thôi :))

Qúy Dậu đã viết: 09:20, 30/11/22
Thông minh bản lĩnh thì e ko dám nhận đâu ạ. E chỉ thấy là e chăm chỉ đúng thời điểm nên trộm vía lọt qua khe cửa hẹp để vào được các môi trường tốt. Còn bản lĩnh thì cái này phải rèn luyện nhiều mới khá lên được, tâm lý e vẫn còn yếu lắm, nhưng được cái hay quên những cái ko tốt nên vẫn giữ được tinh thần lạc quan để bình tĩnh tìm cách giải quyết vấn đề.

Lúc e tìm đến tử vi cũng hoang mang lạc lối lắm, giờ vẫn thế nhưng đỡ hơn thôi ạ :)) Hồi trước thì nhờ Chiêm tinh học, MBTI, giờ thì nhờ Tử vi e hiểu hơn và chấp nhận những điểm ko tốt của bản thân mình. Mà hình như e cũng chưa từng đặt câu hỏi về khuyết điểm của e trên diễn đàn :">
Thông minh bản lĩnh chị đọc từ text mà ra, và ít nhất là trong mắt chị :">
Chấp nhận và yêu thương được bản thân đã là 1 điều rất tuyệt vời rồi ấy, cái đấy chị vẫn đang phải học mà chưa xong nè. Chị tin là em sau này dù gặp chuyện gì cũng có thể vượt qua được thôi ;)
E cũng đã học xong đâu. Chấp nhận và yêu thương bản thân chắc phải học cả đời chị ạ :)) Có những lúc e rất tự tin về bản thân nhưng cũng có những lúc tự ti vô cùng. Chẳng hạn như giờ ban ngày e rất tự tin chém gió vs chị thế này mà tối về lại ôm gối tự ti sao ng mình thích lại ko thích mình, bản thân mình làm sao mà giờ vẫn chưa có ny :((
Được cảm ơn bởi: Ariance, Enjoyeveryday
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Treo đầu dê, bán thịt chó ấy mà :))
Topic này và chủ topic đã bị xử lý 1 lần rồi, và từ đó nó thành chỗ spam của ca :))
Giống như tài sản phát mãi của ngân hàng ấy. Giờ nó là tài sản sạch, ko có tranh chấp :))

Quan tâm gì chủ đề câu chuyện, ko thích chủ đề này thì lái nó sang chủ đề khác. Đơn giản mà.
Quan trọng là đối tượng nói chuyện của bạn là ai, có xứng tầm ko?

Tửu phùng tri kỷ, thiên bôi thiểu
Thoại bất đầu cơ, bán cú đa
Được cảm ơn bởi: Ariance, Qúy Dậu, Enjoyeveryday
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Ariance đã viết: 11:47, 30/11/22
Enjoyeveryday đã viết: 09:03, 30/11/22 Không đâu chị tất cả các vị thánh thần đều mong con người sống tốt.
Họ sinh ra trong môi trường xấu nhưng bên trong họ vẫn tốt nhưng nếu họ vẫn xấu thì do họ nuôi dưỡng cái xấu thôi. Lý do họ sinh ra trong môi trường ấy do họ đã tạo ra, muốn nó chấm dứt chỉ có thể bản thân họ làm thôi.
Chị biết em uống thuốc tự tử bao nhiêu làm chưa?
Vị thần hỏi em:” 沒事做了嗎?”
Em nghĩ ai cũng có vị thần giúp đỡ, bản thân họ tự đẩy vị thần đó ra thôi.
Bây giờ em sống cực kì hạnh phúc yêu đời.
Haha, oke, chị ko phải là thánh thần nên không bàn chuyện thánh thần :)) Nói chuyện người thôi :))

Qúy Dậu đã viết: 09:20, 30/11/22
Thông minh bản lĩnh thì e ko dám nhận đâu ạ. E chỉ thấy là e chăm chỉ đúng thời điểm nên trộm vía lọt qua khe cửa hẹp để vào được các môi trường tốt. Còn bản lĩnh thì cái này phải rèn luyện nhiều mới khá lên được, tâm lý e vẫn còn yếu lắm, nhưng được cái hay quên những cái ko tốt nên vẫn giữ được tinh thần lạc quan để bình tĩnh tìm cách giải quyết vấn đề.

Lúc e tìm đến tử vi cũng hoang mang lạc lối lắm, giờ vẫn thế nhưng đỡ hơn thôi ạ :)) Hồi trước thì nhờ Chiêm tinh học, MBTI, giờ thì nhờ Tử vi e hiểu hơn và chấp nhận những điểm ko tốt của bản thân mình. Mà hình như e cũng chưa từng đặt câu hỏi về khuyết điểm của e trên diễn đàn :">
Thông minh bản lĩnh chị đọc từ text mà ra, và ít nhất là trong mắt chị :">
Chấp nhận và yêu thương được bản thân đã là 1 điều rất tuyệt vời rồi ấy, cái đấy chị vẫn đang phải học mà chưa xong nè. Chị tin là em sau này dù gặp chuyện gì cũng có thể vượt qua được thôi ;)
Chị vui tính quá ai cưới chị chắc cười nguyên ngày 😁
Được cảm ơn bởi: Ariance, Enjoyeveryday
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 11:58, 30/11/22 Treo đầu dê, bán thịt chó ấy mà :))
Topic này và chủ topic đã bị xử lý 1 lần rồi, và từ đó nó thành chỗ spam của ca :))
Giống như tài sản phát mãi của ngân hàng ấy. Giờ nó là tài sản sạch, ko có tranh chấp :))

Quan tâm gì chủ đề câu chuyện, ko thích chủ đề này thì lái nó sang chủ đề khác. Đơn giản mà.
Quan trọng là đối tượng nói chuyện của bạn là ai, có xứng tầm ko?

Tửu phùng tri kỷ, thiên bôi thiểu
Thoại bất đầu cơ, bán cú đa
Từ ngày kiếm được cái chỗ spam này, e thấy ca nói chuyện nhiều hẳn lên. Quay đi quay lại đã lên được 2 sao rồi kìa =))

Nghe xứng tầm cũng hơi rén nhưng thôi cứ mạnh dạn nói chuyện thôi. Tầm ở đâu do ca tự đánh giá mà :))
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Đấy là đợt này ca đang bận bù đầu đấy. Chứ ko chắc 3 sao rồi :))

Trong này lũ ruồi nó né ca ra :))

Có những người giống như mây, hôm nào ko thấy là hôm ấy đẹp trời :))

Nên ca đc quay về với con người thật của mình. Đẹp zai, dài 18cm, nhân từ bác ái, thông cảm sẻ chia, nói lắm làm nhiều, yêu mình yêu đời, yêu luôn xxx =))
Tôn trọng bản thân và tôn trọng xã hội

@: Nói xứng tầm nghe thì ghê nhưng thực ra ko liên quan gì đến tiền bạc, tuỏi tác hay trình độ, bằng cấp, hay địa vị ngoài đời đâu. Mạng ảo mà thôi, chỉ cần có nhân cách cao, đừng quá ích kỷ là đủ. Nam thì thêm có nam tính, nữ thì thêm dễ thương là đủ tầm spam cùng rồi :-S

https://m.youtube.com/watch?v=dYfFwZuteA4
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday, Qúy Dậu, Ariance
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 17:56, 30/11/22 Đấy là đợt này ca đang bận bù đầu đấy. Chứ ko chắc 3 sao rồi :))

Trong này lũ ruồi nó né ca ra :))

Có những người giống như mây, hôm nào ko thấy là hôm ấy đẹp trời :))

Nên ca đc quay về với con người thật của mình. Đẹp zai, dài 18cm, nhân từ bác ái, thông cảm sẻ chia, nói lắm làm nhiều, yêu mình yêu đời, yêu luôn xxx =))
Tôn trọng bản thân và tôn trọng xã hội

@: Nói xứng tầm nghe thì ghê nhưng thực ra ko liên quan gì đến tiền bạc, tuỏi tác hay trình độ, bằng cấp, hay địa vị ngoài đời đâu. Mạng ảo mà thôi, chỉ cần có nhân cách cao, đừng quá ích kỷ là đủ. Nam thì thêm có nam tính, nữ thì thêm dễ thương là đủ tầm spam cùng rồi :-S

https://m.youtube.com/watch?v=dYfFwZuteA4
Hồi mới vào diễn đàn e cứ nghĩ ai nhiều sao thì người đó là cao thủ. Giờ chỉ vào chém gió như e cũng được 3 sao, ngại thật :))

Cũng hay là trên mạng chẳng cần quan tâm profile hay ở đâu, bớt định kiến và biến khoảng cách từ có thành không, chứ ko chắc chẳng bao giờ e có duyên nói chuyện vs mọi ng ntn rồi =))
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Nhiều sao là cao thủ, lắm tuổi là thủ cao à ? =))
Nhiều con nhang, chạy quảng cáo fb tốt là thầy giỏi à =))

Cao thủ đầu tiên phải là người nhân cách đạo đức tốt, sau đó là có ý thức giúp đỡ mn. Trình độ thì đương nhiên phải có và cao hơn người khác.

Quyền lực càng cao, trách nhiệm càng lớn.
Ở góc độ ngược lại: anh gánh đc trách nhiệm càng nặng, tải trọng càng nhiều, giúp đc nhiều người thì ông trời sẽ giao phó cho anh trình độ càng cao, quyền lực càng lớn.

Người giỏi thực sự nhìn phát biết ngay à?
Nhìn hành động chứ ko nhìn lời nói.
Họ tự tin từ trong xương cốt.
Họ ko cần phải phán theo theo ý ai, theo barem nào? Họ ko cần đám đông hâm mộ.
Bởi riêng mình họ đã sừng sững như ngọn núi cao, có thêm đám fan thì cũng như núi có thêm đám cỏ cây rong rêu gì đó mà thôi.
Họ xem cho bản thân họ đúng, xem cho người thân bạn bè đúng, đúng rất rất nhiều mới nuôi dưỡng đc sự tự tin như vậy. Và họ có nhấc chân nhấc tay thì sự tự tin ấy nó cũng sẽ toát ra ngoài... như mùi hôi nách vậy =))
Đừng nghe họ nói,... Dù họ huyên hoang hay khiêm tốn cũng ko nghe, có lừa khắp thiên hạ rằng họ còn kém lắm, còn phải học nhiều thì họ cũng ko lừa đc bản thân họ.

Trên này mấy chục vạn mem nhưng chỉ có 3 người có khí phách như vậy. Bác chương khuê, vio và nguyễn ngọc cường.

Còn ca, ca là truyền thuyết, cái méo gì ca cũng biết, từ Kinh tố nữ đến Kamasutra :))
Được cảm ơn bởi: Ariance, Qúy Dậu
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 21:30, 30/11/22 Nhiều sao là cao thủ, lắm tuổi là thủ cao à ? =))
Nhiều con nhang, chạy quảng cáo fb tốt là thầy giỏi à =))

Cao thủ đầu tiên phải là người nhân cách đạo đức tốt, sau đó là có ý thức giúp đỡ mn. Trình độ thì đương nhiên phải có và cao hơn người khác.

Quyền lực càng cao, trách nhiệm càng lớn.
Ở góc độ ngược lại: anh gánh đc trách nhiệm càng nặng, tải trọng càng nhiều, giúp đc nhiều người thì ông trời sẽ giao phó cho anh trình độ càng cao, quyền lực càng lớn.

Người giỏi thực sự nhìn phát biết ngay à?
Nhìn hành động chứ ko nhìn lời nói.
Họ tự tin từ trong xương cốt.
Họ ko cần phải phán theo theo ý ai, theo barem nào? Họ ko cần đám đông hâm mộ.
Bởi riêng mình họ đã sừng sững như ngọn núi cao, có thêm đám fan thì cũng như núi có thêm đám cỏ cây rong rêu gì đó mà thôi.
Họ xem cho bản thân họ đúng, xem cho người thân bạn bè đúng, đúng rất rất nhiều mới nuôi dưỡng đc sự tự tin như vậy. Và họ có nhấc chân nhấc tay thì sự tự tin ấy nó cũng sẽ toát ra ngoài... như mùi hôi nách vậy =))
Đừng nghe họ nói,... Dù họ huyên hoang hay khiêm tốn cũng ko nghe, có lừa khắp thiên hạ rằng họ còn kém lắm, còn phải học nhiều thì họ cũng ko lừa đc bản thân họ.

Trên này mấy chục vạn mem nhưng chỉ có 3 người có khí phách như vậy. Bác chương khuê, vio và nguyễn ngọc cường.

Còn ca, ca là truyền thuyết, cái méo gì ca cũng biết, từ Kinh tố nữ đến Kamasutra :))
Khi chưa biết gì về nhau thì cách tốt nhất là trông mặt mà bắt hình dong mà ca =)) Xem số sao là đã tóm được Anh Cường và bác Vio (xanh lá) rùi. Xong có lỡ lạc bước sang Tứ trụ sẽ thấy post nào cũng có mặt bác Chuongzkhue :D

Đi phỏng vấn xin việc cứ mang cái bằng các trường top 1 là được ưu tiên vào vòng phỏng vấn rồi, sau đó mới nói chuyện tìm hiểu thái độ, kiến thức để chọn lọc tiếp :))

Thực ra để biết ai giỏi thì chịu khó "ngửi text" là ra hết à. Nhưng nói chung người giỏi thì khó nói chuyện lắm, muốn được xem số chắc phải tuỳ duyên số [-O<

Cũng hay là ca một mình một phách lại thích cưa sừng làm nghé, buôn chuyện với mấy đứa lít nhít bọn em chứ ko thích tranh cao thấp với các cao thủ (hình như có lần bác Vio mời ca luận lá số cùng mà ca từ chối đúng ko? =)) )
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

:)) học võ trước hết để cường kiện thân thể, sau đó là tự bảo vệ bản thân, cuối cùng mới là để hành hiệp trượng nghĩa.
Ko hề có mục đích là để tranh cao thấp.
Học tử vi cũng vậy. Trước hết là để tự hiểu mình, sau đó là để xem cho người thân gia đình, cuối cùng mới là giúp đỡ những người đáng giúp.
Ko hề có chuyện tranh cao thấp.
Họ và ca khác nhau nhiều lắm. Họ xem bằng tử vi + tứ trụ. Ca xem bằng tử vi + tâm pháp. Họ đam mê huyền học, ca chỉ đam mê vòng 3 gái đẹp :))
Ko có điểm chung.
So sánh hơn thua có ích gì? Cái ca giỏi thì họ ko bằng, cái họ giỏi thì ca kém xa. So tài thắng thua chục lần, trăm lần cũng ko thể giúp nhau tiến bộ hơn trong học thuật. Tranh cãi rốt cuộc chỉ là vì mấy cái danh hão. Ca nhận thua luôn cho nhanh :))

Biết trình độ và tôn trọng họ thôi. Chứ ca là trai đẹp truyền thuyết là đủ rồi, kiêm nhiệm thủ cao làm gì B-)
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Ariance
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”