Người Hoa ở các nước Đông Nam Á đã dẫn dắt các quốc gia như thế nào!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Người Hoa ở các nước Đông Nam Á đã dẫn dắt các quốc gia như thế nào!

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

十面埋伏 đã viết: 08:26, 01/12/22 :)) học võ trước hết để cường kiện thân thể, sau đó là tự bảo vệ bản thân, cuối cùng mới là để hành hiệp trượng nghĩa.
Ko hề có mục đích là để tranh cao thấp.
Học tử vi cũng vậy. Trước hết là để tự hiểu mình, sau đó là để xem cho người thân gia đình, cuối cùng mới là giúp đỡ những người đáng giúp.
Ko hề có chuyện tranh cao thấp.
Họ và ca khác nhau nhiều lắm. Họ xem bằng tử vi + tứ trụ. Ca xem bằng tử vi + tâm pháp. Họ đam mê huyền học, ca chỉ đam mê vòng 3 gái đẹp :))
Ko có điểm chung.
So sánh hơn thua có ích gì? Cái ca giỏi thì họ ko bằng, cái họ giỏi thì ca kém xa. So tài thắng thua chục lần, trăm lần cũng ko thể giúp nhau tiến bộ hơn trong học thuật. Tranh cãi rốt cuộc chỉ là vì mấy cái danh hão. Ca nhận thua luôn cho nhanh :))

Biết trình độ và tôn trọng họ thôi. Chứ ca là trai đẹp truyền thuyết là đủ rồi, kiêm nhiệm thủ cao làm gì B-)
Món tâm pháp của ca là bắt e niệm thần chú khen ca đẹp trai đó hả? =))
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Haha, sáng nay em đã niệm chú chưa ?

Danh mục ck của ca lãi 25% rồi nè. Mới chưa đầy tháng.
Sắp tới chắc sắp test đáy.
Cơ mà ko bán. Ca lười nhảy. Chờ lãi đủ 50, 70% mí tính :))
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 11:45, 01/12/22 Haha, sáng nay em đã niệm chú chưa ?

Danh mục ck của ca lãi 25% rồi nè. Mới chưa đầy tháng.
Sắp tới chắc sắp test đáy.
Cơ mà ko bán. Ca lười nhảy. Chờ lãi đủ 50, 70% mí tính :))
E còn xa bờ lắm :))

Đợt trc giữ ko bán. Đợt này mua thêm ít thì cũng lãi 10-30% nhưng ko bõ =))
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Thực ra, QD có 1 chiêu rất hay. Ca gọi là Kính chiếu yêu ::))

Là đọc đi đọc lại những lời phán của các thầy. Xem xem, cách đây 1 năm, 2 năm và bây giờ các thầy phán có mâu thuẫn ko? Có tự chửi bản thân ko? Có luyên thuyên ăn nói linh tinh, giải thích ko hợp lý ko?
Haha, có chiêu đó giắt cạp quần thì bọn linh tinh chỉ lừa em đc 1 lúc chứ ko bao giờ lừa em đc lâu dài.
Có điều, chiêu đó quá thô sơ và mất thời gian.
Có 1 chiêu khác cũng có tác dụng tương tự nhưng nhanh hơn nhiều. Cuộc đời này ngắn lắm, mất 10 năm để hiểu 1 người quan trọng thì ok, nhưng mất 6 tháng để hiểu rõ về 1 người bình thường là quá dài
Đó là chiêu ca hay sài: Gọi là Độc Tâm thuật, tên thường gọi là ngửi mùi text :))

Nó phát biểu ntn: Tất cả mọi việc, hiện tượng xã hội vì con người, do con người đều có mục đích
Em làm về báo chí đúng ko? Đã nghe nói về tính định hướng của thông tin chưa? Hãy đọc thật kỹ têxt của mn, tự hỏi mình những câu như: Mục đích của họ là gì? Họ có định hướng gì? Sao họ lại dùng từ " bình thường" mà ko dùng từ " tầm thường"? Sao lại nói là " huyền học" chứ ko phải " khoa học" hay " vật lý học"? Sao họ lại hay viết sai chính tả? Là gõ nhầm phím do bàn phím đt nhỏ hay tay họ lạnh? Hay kiến thức của họ ko đủ để phân biệt s và x?

Ca gọi đó là tâm thuật đó. Có chiêu này thì chỉ cần 10 phút là em có thể biết sơ bộ về 1 người chỉ qua 1 bài viết nửa trang A4. Nếu dùng chiêu Kính Chiếu Yêu của em thì e rằng mất 1, 2 năm mới biết họ tâm bẩn hay sạch
Hahaha, cái này là bí kíp, chưa hoàn thiện, nên ca chỉ chỉ sơ sơ vậy thôi.
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Ariance
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 17:58, 01/12/22 Thực ra, QD có 1 chiêu rất hay. Ca gọi là Kính chiếu yêu ::))

Là đọc đi đọc lại những lời phán của các thầy. Xem xem, cách đây 1 năm, 2 năm và bây giờ các thầy phán có mâu thuẫn ko? Có tự chửi bản thân ko? Có luyên thuyên ăn nói linh tinh, giải thích ko hợp lý ko?
Haha, có chiêu đó giắt cạp quần thì bọn linh tinh chỉ lừa em đc 1 lúc chứ ko bao giờ lừa em đc lâu dài.
Có điều, chiêu đó quá thô sơ và mất thời gian.
Có 1 chiêu khác cũng có tác dụng tương tự nhưng nhanh hơn nhiều. Cuộc đời này ngắn lắm, mất 10 năm để hiểu 1 người quan trọng thì ok, nhưng mất 6 tháng để hiểu rõ về 1 người bình thường là quá dài
Đó là chiêu ca hay sài: Gọi là Độc Tâm thuật, tên thường gọi là ngửi mùi text :))

Nó phát biểu ntn: Tất cả mọi việc, hiện tượng xã hội vì con người, do con người đều có mục đích
Em làm về báo chí đúng ko? Đã nghe nói về tính định hướng của thông tin chưa? Hãy đọc thật kỹ têxt của mn, tự hỏi mình những câu như: Mục đích của họ là gì? Họ có định hướng gì? Sao họ lại dùng từ " bình thường" mà ko dùng từ " tầm thường"? Sao lại nói là " huyền học" chứ ko phải " khoa học" hay " vật lý học"? Sao họ lại hay viết sai chính tả? Là gõ nhầm phím do bàn phím đt nhỏ hay tay họ lạnh? Hay kiến thức của họ ko đủ để phân biệt s và x?

Ca gọi đó là tâm thuật đó. Có chiêu này thì chỉ cần 10 phút là em có thể biết sơ bộ về 1 người chỉ qua 1 bài viết nửa trang A4. Nếu dùng chiêu Kính Chiếu Yêu của em thì e rằng mất 1, 2 năm mới biết họ tâm bẩn hay sạch
Hahaha, cái này là bí kíp, chưa hoàn thiện, nên ca chỉ chỉ sơ sơ vậy thôi.
Haha thế ca nghĩ sao e lại nói chuyện vs ca, anh Long Đức, Văn ca, Bánh kem, Koolee ca, anh Kimhoai, chị Ariance, chị coco … mà ko phải những người khác? =))

Ps: Bác Vio hay sai chính tả nhưng là do có tuổi nên gõ bàn phím đt hay sai, Văn ca vs a Kimhoai chỉn chu là vậy nhưng vẫn có những khi sai chính tả, ca hình như cũng có sai đó :))
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, Ariance, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Đương nhiên em thích nói chuyện với ca là vì ca đẹp zai rồi. Đã thế còn dài 18 cm :))

Chính tả ko phải là vấn đề. Đó là ví dụ.

Ý ca là hãy tự hỏi mình những câu vu vơ kiểu vậy. Em sẽ tiếp cận đc với chiêu thức đọc tâm qua text đó.
Ví dụ: text của thầy Văn và Kim hoài đều có mùi ôn nhu với phụ nữ :)) họ lựa chọn từ ngữ rẩt kỹ để người nói chuyện với họ khỏi đau lòng, khỏi tuyệt vọng gì đó. Thời gian để họ trả lời 1 cm là tương đối nhanh, cho thấy đó là thói quen họ thường gặp trong các tình huống trong cuộc sống ngoài đời. Ngoài cái " mùi dịu dàng" đó ra thì Text thầy Văn có thêm mùi vui vẻ thư giãn, Kim hoài có mùi lý luận logic...
Text bác Vio hay CK thì có mùi giải quyết vấn đề. Họ luôn đi thẳng về thẳng. Trả lời đúng trọng tâm với số từ vựng ít nhất có thể.
Đại loại thế
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Ariance, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 21:19, 01/12/22 Đương nhiên em thích nói chuyện với ca là vì ca đẹp zai rồi. Đã thế còn dài 18 cm :))

Chính tả ko phải là vấn đề. Đó là ví dụ.

Ý ca là hãy tự hỏi mình những câu vu vơ kiểu vậy. Em sẽ tiếp cận đc với chiêu thức đọc tâm qua text đó.
Ví dụ: text của thầy Văn và Kim hoài đều có mùi ôn nhu với phụ nữ :)) họ lựa chọn từ ngữ rẩt kỹ để người nói chuyện với họ khỏi đau lòng, khỏi tuyệt vọng gì đó. Thời gian để họ trả lời 1 cm là tương đối nhanh, cho thấy đó là thói quen họ thường gặp trong các tình huống trong cuộc sống ngoài đời. Ngoài cái " mùi dịu dàng" đó ra thì Text thầy Văn có thêm mùi vui vẻ thư giãn, Kim hoài có mùi lý luận logic...
Text bác Vio hay CK thì có mùi giải quyết vấn đề. Họ luôn đi thẳng về thẳng. Trả lời đúng trọng tâm với số từ vựng ít nhất có thể.
Đại loại thế
E dùng chiêu “ngửi text” từ đầu mà chứ e có rảnh đâu mà ngồi đọc hết bình luận của mn =)) Đọc text xong e sẽ có nhận định tương đối về ng đó nhưng dĩ nhiên phần lớn chỉ là cảm nhận chứ ko rõ ràng được như ca nói 8->

Lựa chọn từ ngữ kĩ nhất chắc phải kể đến anh Long Đức. Anh Văn thì cũng tuỳ từng lúc nhưng đúng là có dịu dàng hơn vs phái yếu, anh Kimhoai thì thì e thấy trai gái như nhau, khá khó tính còn bác Vio thì thẳng tính khỏi nói rồi :-S

Nhưng ai nói chuyện vs em thì cũng nhẹ nhàng cả thôi :)) Ai nỡ lòng nào lại khó vs ng dễ thương cho được :">
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, 十面埋伏, Ariance, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Nghĩ lại thì e cũng không nên lấy ví dụ so sánh mọi người như thế vì ai em cũng quý cả, so sánh như vậy ko hay lắm.

Aigoo ca còn dạy e cả Độc tâm thuật này nữa, ca thấy e chưa đủ kén cá chọn canh hả? :))
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

:))
Chẳng qua ko muốn nói đến tâm thuật trong tử vi thì chỉ cho em cách ngửi text. Để biết ai là cao thủ mà nhờ :))

ý của ca còn 1 ý chìm sâu nữa, là em muốn tìm người giỏi để nhờ xem số, hay trong bất cứ lĩnh vực gì, chứbg khoán, tư vấn tình yêu, hay chuyên môn. Thì hãy tìm những người giải quyết vấn đề. Cách giải quyết vấn đề của họ càng đơn giản, càng thuần phác thì càng gần với đạo.
Chứ đừng tìm những người nói dễ nghe hay am hiểu tâm lý. Những cái này là ưu điểm, nhưng ko phải là bản chất kiến thức. Bản chất của núi cao hay thấp là do đá, trên núi có thể có cây cỏ đất cát hoặc ko. Có thì núi xanh, bắt mắt dễ nhìn thôi, nhưng cỏ cây chỉ là cái thêm vào. Ko có thì vẫn là núi

Tìm bồ cũng vậy, anh ta thích em hay ko thể hiện qua hành động, chứ ko qua lời nói

Nghe nhạc đi.

Anh đi, rừng chưa thay lá
Em về, rừng lá thay chưa?
Phố cũ bây chừ xa lạ
Hắt hiu đợi gió giao mùa

https://m.youtube.com/watch?v=GIWoTP2sW_s
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Ariance, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 08:44, 02/12/22 :))
Chẳng qua ko muốn nói đến tâm thuật trong tử vi thì chỉ cho em cách ngửi text. Để biết ai là cao thủ mà nhờ :))

ý của ca còn 1 ý chìm sâu nữa, là em muốn tìm người giỏi để nhờ xem số, hay trong bất cứ lĩnh vực gì, chứbg khoán, tư vấn tình yêu, hay chuyên môn. Thì hãy tìm những người giải quyết vấn đề. Cách giải quyết vấn đề của họ càng đơn giản, càng thuần phác thì càng gần với đạo.
Chứ đừng tìm những người nói dễ nghe hay am hiểu tâm lý. Những cái này là ưu điểm, nhưng ko phải là bản chất kiến thức. Bản chất của núi cao hay thấp là do đá, trên núi có thể có cây cỏ đất cát hoặc ko. Có thì núi xanh, bắt mắt dễ nhìn thôi, nhưng cỏ cây chỉ là cái thêm vào. Ko có thì vẫn là núi

Tìm bồ cũng vậy, anh ta thích em hay ko thể hiện qua hành động, chứ ko qua lời nói

Nghe nhạc đi.

Anh đi, rừng chưa thay lá
Em về, rừng lá thay chưa?
Phố cũ bây chừ xa lạ
Hắt hiu đợi gió giao mùa

https://m.youtube.com/watch?v=GIWoTP2sW_s
Hihi ca nói lời nào cũng chuẩn :x

Đúng là càng giỏi, càng chắc chắn về kiến thức của mình thì mới càng cô đặc và chắt lọc được tinh hoa :)) Đi nhiều đường rồi sẽ biết đâu là con đường ngắn nhất để đi :D

Tìm bồ thì lại quá đúng. Thanh niên Nhật Nguyệt hôm trước bị cho out vì chỉ giỏi nói chứ ko chịu làm đó ca ^:)^
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, Ariance, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”