Người Hoa ở các nước Đông Nam Á đã dẫn dắt các quốc gia như thế nào!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Người Hoa ở các nước Đông Nam Á đã dẫn dắt các quốc gia như thế nào!

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

2 người này đúng là chung tần số dao động với nhau thật . 8 với nhau mà mình lại bị nhột wa @@. Hồi giờ ghét nhất là viết gì phải suy nghĩ để chừng quá , thường lên đây là đầu óc rồi mù mới viết á . Chỉ cố gắng chăm chút cách diễn đạt để người khác hiểu ý mình là đủ lắm rồi 😥.
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

Hôm qua thấy bạn like cmt của mình cũng thấy nhột :))

Mình cũng có nghĩ qua về vấn đề này. Vì nói chuyện trên này, một không gian tĩnh nên mình có điều kiện suy nghĩ, chọn lọc những thứ để nói và nói được sâu hơn. Chứ khéo gặp nhau ở ngoài lại ko nói chuyện sâu được vì mọi thứ biến động quá :))
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Ra ngoài bạn có trang điểm ko?
Đi chợ có trang điểm khác đi dah hội ko? Đi chùa và đi ngủ có ăn mặc khác nhau ko? Đi đám cưới và đi đám ma có cùng màu son môi ko?

Ngôn ngữ cũng vậy à. Nó thể hiện bạn là ai? Bạn đến đây có mục đích gì? Bạn có tôn trọng mọi người ko?

Trên này thì nó càng quan trọng vì mn chỉ biết bạn qua text.
Đương nhiên, gặp người đẹp zai, ngửi text giỏi như tôi thì sẽ biết khi nào bạn ăn nói ko chuẩn mực vì đang trong tâm trạng bấn loạn, khi nào là do bản chất bạn ko tôn trọng người đối thoại :))

Ví dụ ( ko nói bạn Phương Lê nhaaa)

Bạn đi nhờ xem số,nhưng lại kẻ cả như bố người ta thì chứng tỏ bạn rất khó hòa nhập với xã hội. Liếc sang cung quan coi thêm cung nô mà thấy bạn bè ok thì rõ ràng khả năng sai số là cao :))
Bạn lên mạng nhờ xem số free hoặc trả vài trăm k rẻ mạt nhưng lại đòi hỏi người ta đối xử với bạn theo kiểu khách hàng là thượng đế thì chứng tỏ ngoài đời bạn rất khó để thành cồng trong cs
Bạn hung hăng dọa nạt người khác trên mạng vì lý do ko đâu chứng tỏ ngoài đời bạn thuộc dạng rất dễ bị bắt nạt... :))
Đại loại thế

Buồn cười lắm, nhiều người lên nhờ xem nhưng lúc sau đã thấy họ đang dạy đời người khác rồi :))
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, PhươngLe, Ariance, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 08:44, 02/12/22 :))
Chẳng qua ko muốn nói đến tâm thuật trong tử vi thì chỉ cho em cách ngửi text. Để biết ai là cao thủ mà nhờ :))

ý của ca còn 1 ý chìm sâu nữa, là em muốn tìm người giỏi để nhờ xem số, hay trong bất cứ lĩnh vực gì, chứbg khoán, tư vấn tình yêu, hay chuyên môn. Thì hãy tìm những người giải quyết vấn đề. Cách giải quyết vấn đề của họ càng đơn giản, càng thuần phác thì càng gần với đạo.
Chứ đừng tìm những người nói dễ nghe hay am hiểu tâm lý. Những cái này là ưu điểm, nhưng ko phải là bản chất kiến thức. Bản chất của núi cao hay thấp là do đá, trên núi có thể có cây cỏ đất cát hoặc ko. Có thì núi xanh, bắt mắt dễ nhìn thôi, nhưng cỏ cây chỉ là cái thêm vào. Ko có thì vẫn là núi

Tìm bồ cũng vậy, anh ta thích em hay ko thể hiện qua hành động, chứ ko qua lời nói

Nghe nhạc đi.

Anh đi, rừng chưa thay lá
Em về, rừng lá thay chưa?
Phố cũ bây chừ xa lạ
Hắt hiu đợi gió giao mùa

https://m.youtube.com/watch?v=GIWoTP2sW_s
Ca dạy em “ngửi text” để tìm cao thủ. Thế cao thủ sẽ chọn người để xem/giúp như thế nào? Dựa vào lá số hay dựa vào text ạ? :))
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Haha, làm người ai làm thế. Dạy em bẫy người à :))

Đã gọi là cao thủ thì mỗi người là 1 cái tôi độc lập. Mỗi người đều có đặc điểm riêng ko trùng lặp.
Ko có mồi chung cho tất cả.
Tùy miệng cá mà sắm lưỡi câu chứ. Lưỡi câu cá rô ko dùng để câu cá quả đc.

Em ngửi text họ đi, sẽ biết họ thích vào topic như tn, thích trả lời câu hỏi gì.
Ca mà đi câu thì 95% là câu đc. Hồi xưa để câu 1 con cá quả mà ca phải chạy 100km cả đi cả về để mua 1 con nháiconf sống làm mồi + 3 ngày ủ thính đấy.

Thôi bật mí lần đầu: Ca chỉ làm ác lần này rồi thôi B-)
Bác CK thì chú trọng cách cục và phú, trong title phải có tên bác ấy.
Ví dụ:
Thiên Phủ tối kị Không tinh nhi ngộ Thanh Long phản vi cát tường nhờ bác CK xem giúp tình duyên.
Hoặc:
Phủ cư địa võng nhược lâm Tuần Không nhâm. ( quý ) tuế, mãn thế hoài bão nan phùng vận lộ nhờ bác CK xem giúp.
( thực ra câu phú đúng là " đinh nhâm tuế" nhưng giật title sai chút để gây ấn tượng cũng ok =))

Còn bác Vio thì thích xem lá số trắng ( chưa từng xem bao giờ hoặc chưa từng có thông tin trên mạng, càng cao tuổi càng tốt) và ko thích xem tình duyên con cái.
Em giật cái title như kiểu : Đã qua 1 nửa cuộc đời, chưa 1 lần đc bác Vio xem số =))

Bác Thông thì thích xem hạn chết và bệnh tật. :)) khi nào gần die thì lên lập pic giật title hỏi đã tận số chưa thì sẽ đc xem

@: À, thực ra bên tuvilyso có bác Expander xem rất hay và hợp với cái kiểu hỏi nhiều linh tinh của em hơn mấy bác bên này đó.
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Ariance, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 17:34, 02/12/22 Haha, làm người ai làm thế. Dạy em bẫy người à :))

Đã gọi là cao thủ thì mỗi người là 1 cái tôi độc lập. Mỗi người đều có đặc điểm riêng ko trùng lặp.

Em ngửi text họ đi, sẽ biết họ thích vào topic như tn, thích trả lời câu hỏi gì.
Ca mà đi câu thì 95% là câu đc. Hồi xưa để câu 1 con cá quả mà ca phải chạy 100km cả đi cả về để mua 1 con nháiconf sống làm mồi + 3 ngày ủ thính đấy.

Ví dụ:
Thiên Phủ tối kị Không tinh nhi ngộ Thanh Long phản vi cát tường nhờ bác CK xem giúp tình duyên.
Hoặc:
Phủ cư địa võng nhược lâm Tuần Không nhâm. ( quý ) tuế, mãn thế hoài bão nan phùng vận lộ nhờ bác CK xem giúp.
( thực ra câu phú đúng là " đinh nhâm tuế" nhưng giật title sai chút để gây ấn tượng cũng ok

Còn bác Vio thì thích xem lá số trắng ( chưa từng xem bao giờ hoặc chưa từng có thông tin trên mạng, càng cao tuổi càng tốt) và ko thích xem tình duyên con cái.
Em giật cái title như kiểu : Đã qua 1 nửa cuộc đời, chưa 1 lần đc bác Vio xem số

Bác Thông thì thích xem hạn chết và bệnh tật. :)) khi nào gần die thì lên lập pic giật title hỏi đã tận số chưa thì sẽ đc xem

@: À, thực ra bên tuvilyso có bác Expander xem rất hay và hợp với cái kiểu hỏi nhiều linh tinh của em hơn mấy bác bên này đó.
Huhu hoá ra e bị đánh giá là hỏi nhiều linh tinh :((

E hỏi vu vơ vì tò mò thui mà ko ngờ lại được ca vẽ đường cho chạy thế này =)) E hỏi vậy thôi chứ e ko định chạy đâu :))

Mấy câu ca ví dụ để dụ bác Khuê toàn câu thể hiện trình độ chuyên môn cao rồi, e chưa đạt đến tầm đấy nên ko dùng đâu :D Với thực ra thì bác Khuê trả lời ngắn gọn, kiệm lời, không hợp vs đứa hay hỏi linh tinh như e :">

Còn bác Vio thì xem cho e rùi nhé. Bác Vio hình như có thích style tranh luận đâu là lá số đúng :D

Nói chung là e vẫn thích hữu xạ tự nhiên hương vs vạn sự tuỳ duyên thôi. Với e thấy ca là hợp nhất với “kiểu hỏi nhiều linh tinh” của e rồi =))
Được cảm ơn bởi: Ariance, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ariance »

十面埋伏 đã viết: 17:34, 02/12/22 Haha, làm người ai làm thế. Dạy em bẫy người à :))

Ví dụ:
Hoặc:
( thực ra câu phú đúng là " đinh nhâm tuế" nhưng giật title sai chút để gây ấn tượng cũng ok =))

Em giật cái title như kiểu : Đã qua 1 nửa cuộc đời, chưa 1 lần đc bác Vio xem số =))

Hay quá ca =)) Nhân tiện, em nghe ca với Quý Dậu nói chuyện em cũng thấy nhột :)) Ngày xưa ca đánh giá em chán chê rồi chứ gì =))

Nói đến ngửi mùi text lại nhớ anh hoavan, hôm trước anh ấy đọc text thế nào mà bảo em với Quý Dậu là 1 người này =))

@Quý Dậu: tò mò xíu, bác Vio chọn lá số nào cho em thế :))
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, Qúy Dậu, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Ariance, text có mùi ma sơ, kiểu lớn lên trong trường dòng nữ giới, ko tiếp xúc bụi trần, đối đãi ai cũng chân thành làm đầu nên hay bị thiệt, ít nói chuyện với zai, hay xấu hổ. Mỗi lần ca tự sướng vụ lông nách ca dài là đỏ mặt toát mồ hôi chân, phải cải chính ngay là em ko biết dài bao nhiêu đâu nhé =))
Quý Dậu text có mùi rượu táo mèo, màu sắc thì như chivas, lúc bình thường thì thơm ngọt lịch sự phải chăng.
Nhưng lúc ca giở giọng khoe khoang chuyện đẹp zai truyền thuyết là cáu lắm, điên lắm, muốn chửi lắm mà ko làm gì được, ko chửi đc. Đành lờ đi, coi như ko đọc thấy. Nhưng text bắt đầu lộ vị chát xít của táo mèo ra. Thôi ca tự phong truyền thuyết thì em tự phong là dễ thương vậy =))
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Tudotutronghanhphuc, Ariance
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Ariance đã viết: 20:20, 02/12/22
Hay quá ca =)) Nhân tiện, em nghe ca với Quý Dậu nói chuyện em cũng thấy nhột :)) Ngày xưa ca đánh giá em chán chê rồi chứ gì =))

Nói đến ngửi mùi text lại nhớ anh hoavan, hôm trước anh ấy đọc text thế nào mà bảo em với Quý Dậu là 1 người này =))

@Quý Dậu: tò mò xíu, bác Vio chọn lá số nào cho em thế :))
Haha ko hiểu sao anh hoavan có thể nghĩ đến việc e vs chị là 1 xong lập 2 nick rồi nói chuyện vs nhau đc nhỉ =)) Nếu thật thì chắc gọi là rối loạn đa nhân cách à? :))

Từ đầu đến cuối vẫn chỉ có Hà ca bảo e giờ Thìn thôi chị ạ :))
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, Ariance
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 20:37, 02/12/22 Ariance, text có mùi ma sơ, kiểu lớn lên trong trường dòng nữ giới, ko tiếp xúc bụi trần, đối đãi ai cũng chân thành làm đầu nên hay bị thiệt, ít nói chuyện với zai, hay xấu hổ. Mỗi lần ca tự sướng vụ lông nách ca dài là đỏ mặt toát mồ hôi chân, phải cải chính ngay là em ko biết dài bao nhiêu đâu nhé =))
Quý Dậu text có mùi rượu táo mèo, màu sắc thì như chivas, lúc bình thường thì thơm ngọt lịch sự phải chăng.
Nhưng lúc ca giở giọng khoe khoang chuyện đẹp zai truyền thuyết là cáu lắm, điên lắm, muốn chửi lắm mà ko làm gì được, ko chửi đc. Đành lờ đi, coi như ko đọc thấy. Nhưng text bắt đầu lộ vị chát xít của táo mèo ra. Thôi ca tự phong truyền thuyết thì em tự phong là dễ thương vậy =))
Ko đc sao em lại bề ngoài rượu ngoại mà uống lại thành rượu quê thế này :))

Mà e tưởng mỗi lần ca tự sướng thì phải tự tin lắm chứ sao lại để ý thái độ của bọn em quá vậy? :)) Hay lúc ấy ca muốn hát bài “Người đừng lặng im đến thế, vì lặng im sẽ giết chết con tim” à? =))
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”