Người Hoa ở các nước Đông Nam Á đã dẫn dắt các quốc gia như thế nào!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Người Hoa ở các nước Đông Nam Á đã dẫn dắt các quốc gia như thế nào!

Gửi bài gửi bởi Ariance »

十面埋伏 đã viết: 20:37, 02/12/22 Ariance, text có mùi ma sơ, kiểu lớn lên trong trường dòng nữ giới, ko tiếp xúc bụi trần, đối đãi ai cũng chân thành làm đầu nên hay bị thiệt, ít nói chuyện với zai, hay xấu hổ. Mỗi lần ca tự sướng vụ lông nách ca dài là đỏ mặt toát mồ hôi chân, phải cải chính ngay là em ko biết dài bao nhiêu đâu nhé =))
Em ma sơ thật ca à, sống trong thế giới tưởng tượng của mình lâu quá nên giờ phải luyện tập tái hòa nhập cộng đồng nè ca :)) À hôm trước em bắt gặp 1 lá số giống hệt em từ chính + phụ tinh đến can cung ca à, ko khác tí nào, sinh ngày 24/11/1991 giờ Tỵ. Đương số đã có chồng, năm ngoái sẩy thai, năm nay bị lừa mất 15 tỷ phải bán nhà trả nợ, suýt tự tử, nhưng sau đó cũng gặp 1 đại gia nhận đỡ đầu, giao cho phụ trách mảng BĐS. Đương số còn đang khai mở con đường tâm linh để hành thiện cứu người gì đó, rất bí mật. Em không quen đương số mà chỉ nghe 1 người anh kể lại thôi. Còn em thì năm nay cũng tiếp xúc với tâm linh - chữa lành, ko phải bán nhà trả nợ nhưng tiền kiếm dc bao nhiêu đều dùng để trả nợ mua nhà hết, cũng gặp nhiều đại gia nhưng chưa có ai nhận đỡ đầu cả =)) Cơ mà em gặp được thầy, cũng được các anh chị giúp đỡ nhiệt tình ở mảng kiến thức, tài liệu học, học hành sáng sủa đầu óc ra nhiều. 1 case để ca nghiệm lý thêm ạ :D
Qúy Dậu đã viết: 21:05, 02/12/22 Haha ko hiểu sao anh hoavan có thể nghĩ đến việc e vs chị là 1 xong lập 2 nick rồi nói chuyện vs nhau đc nhỉ =)) Nếu thật thì chắc gọi là rối loạn đa nhân cách à? :))

Từ đầu đến cuối vẫn chỉ có Hà ca bảo e giờ Thìn thôi chị ạ :))
Chị cũng hem biết luôn, chị thấy em với chị khác hẳn nhau mà ta, giống nhau ở cái đều dễ thương thôi =))
Có chị cũng bảo em giống Liêm Phủ hơn thì phải :P
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, 十面埋伏, Tiểu Y Tiên
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

Ariance đã viết: 07:51, 03/12/22

Chị cũng hem biết luôn, chị thấy em với chị khác hẳn nhau mà ta, giống nhau ở cái đều dễ thương thôi =))
Có chị cũng bảo em giống Liêm Phủ hơn thì phải :P
Thực ra màu sắc nhìn qua cũng có phần giống nhau chị ạ :)) Tử tế và thánh thiện nữa =))

Thế để e ghi sổ chị chốt Liêm Phủ. Giờ là ko đổi được nữa đâu nha :))
Được cảm ơn bởi: Ariance, Tiểu Y Tiên
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Em thì trung thành với một con sao Thất sát. Cực kì yêu con sao này, nó cho em sự mạnh mẽ quyết đoán sẵn sàng đương đầu với mọi thứ.
Sao thất sát muôn năm
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Ariance
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Bánh kem lại trọng sinh à?

Thực ra, lá số là gì cũng ko quan trọng lắm. Cái quan trọng là bạn sống 1 cuộc đời ntn? Là Liêm Phủ hay Thái Âm thì em vẫn là em thôi, vẫn là Quý Dậu táo mèo :))
Lá số chỉ có ý nghĩa khi nó phản ánh đúng quỹ tích cuộc đời em, và soi sáng đc tương lai, chỉ dẫn đc em nên làm gì và ko nên làm gì? Làm sao tránh ổ gà? Làm sao để cuộc sống sau này tốt đẹp hơn. Vậy thôi.

Nói em là LP cũng ok, nói em là Thái âm cũng ok. Tùy, ca ko care. Ý kiến khác biệt là nhân quyền cơ bản. Như Long đức hay thầy Văn đó. Nói em là thái âm nhưng ca vẫn rất tôn trọng họ. Vì tài năng của họ là thật, tâm họ sáng, họ nghĩ vậy, trình độ đến vậy thì họ nói vậy. Họ đã giúp em 1 cách tận tình. Ca tôn trọng điều đó dù ko đồng ý với kết luận của họ.

Cơ mà, ca bực là lũ ngu, cậy đông, cậy 1 mớ lý thuyết sai lè để áp đặt người khác, áp đặt ca là gây hoang mang cho em. Lũ ngu xuẩn đó thì coi đúng cho em đc cái gì? Đúng đc cái gì trong quá khứ, đúng đc cái gì trong tương lai? Éo đúng đc gì hết. Nó chỉ đúng theo lý thuyết của nó chứ thực tế thì sai lè. Toan gọt số vớ vẩn xong tự coi là mình đúng.
Cậy đông đè ca à? Nó tốt còn ca xấu, ca gây hoang mang à? Thực tế nó sờ sờ ra đấy. Thực tế là éo ai coi đúng 2022 của em hết. Chỉ mình ca đúng.
1000 thằng ngu nói vạn năm thì cũng ko bằng 1 hạn coi đúng. Lũ rẻ rách. Nó nghĩ cố cãi rằng ca sai thì chứng minh là nó giỏi à? Cưa chân ca đi thì chứng tỏ nó cao à? Ko nhé, muốn chứng tỏ nó giỏi, nó đúng thì nó phải làm, phải coi đúng tương lai 2023, 2024 của em mà ko dfowij ca coi xong gọt theo cơ
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, Qúy Dậu, Ariance
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Sao mọi người dễ nhận ra em vậy 😂
Hên khổng thiếu nợ ai😝
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Ariance
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 10:17, 03/12/22 Sao mọi người dễ nhận ra em vậy 😂
Hên khổng thiếu nợ ai😝
Ca là truyền thuyết soi gáirồi, vải thưa váy mỏng che sao đc. :))) Đổi nịck mà ko đổi sóng não, ko dfooir thoi quen, ko đổi văn phong thì vẫn lộ hàng thôi :))
Cái nick kia hay thế sao lại bỏ?
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, Ariance
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

十面埋伏 đã viết: 10:25, 03/12/22
Tudotutronghanhphuc đã viết: 10:17, 03/12/22 Sao mọi người dễ nhận ra em vậy 😂
Hên khổng thiếu nợ ai😝
Ca là truyền thuyết soi gáirồi, vải thưa váy mỏng che sao đc. :))) Đổi nịck mà ko đổi sóng não, ko dfooir thoi quen, ko đổi văn phong thì vẫn lộ hàng thôi :))
Cái nick kia hay thế sao lại bỏ?
Cả đời ăn ở hiền lành nhưng lắm người ghét ca đẹp trai ạ🥲
Tập tin đính kèm
2957651A-FFE7-4FD4-96B5-48ABFB9A2248.jpeg (285.13 KiB) Đã xem 370 lần
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 10:09, 03/12/22
Thực ra, lá số là gì cũng ko quan trọng lắm. Cái quan trọng là bạn sống 1 cuộc đời ntn? Là Liêm Phủ hay Thái Âm thì em vẫn là em thôi, vẫn là Quý Dậu táo mèo :))
Lá số chỉ có ý nghĩa khi nó phản ánh đúng quỹ tích cuộc đời em, và soi sáng đc tương lai, chỉ dẫn đc em nên làm gì và ko nên làm gì? Làm sao tránh ổ gà? Làm sao để cuộc sống sau này tốt đẹp hơn. Vậy thôi.

Nói em là LP cũng ok, nói em là Thái âm cũng ok. Tùy, ca ko care. Ý kiến khác biệt là nhân quyền cơ bản. Như Long đức hay thầy Văn đó. Nói em là thái âm nhưng ca vẫn rất tôn trọng họ. Vì tài năng của họ là thật, tâm họ sáng, họ nghĩ vậy, trình độ đến vậy thì họ nói vậy. Họ đã giúp em 1 cách tận tình. Ca tôn trọng điều đó dù ko đồng ý với kết luận của họ.
Chuẩn quá rồi ca ơi :x

Dù lá LP hay TÂ thì e vẫn thông minh, xinh đẹp, dễ thương, nhận ra và trân trọng những ai tốt với mình :x Và ca thì vẫn là truyền thuyết =))

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ :x

Ps: Lọ hoa e cắm từ đầu tuần rùi nên giờ hơi héo xíu, mọi người ngắm tạm nha :">
Tập tin đính kèm
97D6AFDC-19B1-4699-BBEF-A3BCCDFA374A.jpeg (389.75 KiB) Đã xem 350 lần
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, 十面埋伏, Ariance, hoavan004, Tiểu Y Tiên
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Qúy Dậu đã viết: 10:57, 03/12/22

Dù lá LP hay TÂ thì e vẫn thông minh, xinh đẹp, dễ thương, nhận ra và trân trọng những ai tốt với mình :x Và ca thì vẫn là truyền thuyết =))

Ps: Lọ hoa e cắm từ đầu tuần rùi nên giờ hơi héo xíu, mọi người ngắm tạm nha :">
Đẹp quá tỷ tỷ.
Muội muội thích quá 🥰
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Tudotutronghanhphuc đã viết: 11:35, 03/12/22
Qúy Dậu đã viết: 10:57, 03/12/22

Đẹp quá tỷ tỷ.
Muội muội thích quá 🥰
Muội thích là tỷ vui rùi :x

Cuộc đời có nhân quả, muội ko cần tốn công nổi nóng và năng lượng cho những người ko đáng đâu, cứ để ông trời giải quyết. Việc muội cần làm là vui vẻ và giữ năng lượng tích cực thui nè :x
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”