Lá số mệnh vô chính diệu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
vcd36
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số mệnh vô chính diệu

Gửi bài gửi bởi vcd36 »

Mọi người xem giúp em lá số này với ạ.
Em là nữ, nói chung từ bé đến lớn học hành cũng được xem là khá ổn. Ngoại hình mọi người nhận xét cũng là nhìn được đến có duyên. Mọi người cho em hỏi lá số tử vi như thế này thì có ổn về mặt sự nghiệp không ạ (em làm việc trong lĩnh vực luật pháp)? Hình như em là phá cách phủ tướng triều viên, thế thì có ảnh hưởng nhiều lắm lên việc phát triển sự nghiệp không? Còn về tình duyên thì sao ạ? Em nghe nói nữ cung phu thê mà có liêm trinh thất sát thì không ổn lắm.
Em xin cảm ơn
Tập tin đính kèm
312272211_3329028307382356_3628269592200372152_n.jpg (262.78 KiB) Đã xem 289 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
EinEMC2
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Lá số mệnh vô chính diệu

Gửi bài gửi bởi EinEMC2 »

vcd36 đã viết: 15:01, 21/10/22 Mọi người xem giúp em lá số này với ạ.
Em là nữ, nói chung từ bé đến lớn học hành cũng được xem là khá ổn. Ngoại hình mọi người nhận xét cũng là nhìn được đến có duyên. Mọi người cho em hỏi lá số tử vi như thế này thì có ổn về mặt sự nghiệp không ạ (em làm việc trong lĩnh vực luật pháp)? Hình như em là phá cách phủ tướng triều viên, thế thì có ảnh hưởng nhiều lắm lên việc phát triển sự nghiệp không? Còn về tình duyên thì sao ạ? Em nghe nói nữ cung phu thê mà có liêm trinh thất sát thì không ổn lắm.
Em xin cảm ơn
Gửi bạn một số câu tôi tình cờ đọc được:
"Địa không là Dương mà lại chuyển động nghịch, Địa kiếp là Âm mà lại chuyển động thuận, vì vậy không kiếp mang bản chất nghịch thiên địa, trái đạo lý.
vì vậy không kiếp thích đi nghịch lại những gì cho là đạo lý luân thường. thích đạp cũ xây mới, thích mới nới cũ, nhưng bản chất chủ yếu vẫn là phá hoại.
đó là hậu quả của sự đối nghịch với thiên địa, thuận theo thiên địa thì mới là nhân, trái với thiên địa thì nhân đã Vong ! vì vậy khi không kiếp gặp tuần triệt sẽ đưa đến những điều rất thú vị."
(Tử vi cổ học)
Thường thì cổ nhân cho rằng địa không địa kiếp là xấu xa bởi vì thời xưa mọi người không thích những gì đi ngược lề lối....
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”